Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Ui, hôm nay bận không vào chút mà quán rươụ của LadyR đông khách dữ. Hà Nội hôm nay lạnh buốt. Ngồi một góc ngắm mọi người nói chuyện thôi cũng thú vị lắm rồi. Hi vọng m ở trang 100 mà nếu kg phải 100 thì là 101 tức là khởi đầu mới, vẫn vui.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

LadyR đã viết: 18:48, 30/01/23 Chúc mừng thầy 369 là người đầu tiên vượt ranh giới trang thứ 100 topic của chúng ta!!! :x
Hên thật nhỉ :)) liệu có chăng điềm báo một cú "đại nhảy vọt" nào đó ;)) Thưởng thì...gì mình cũng nhận hết mà :))
Tự nhiên algo youtube giới thiệu bài này, có chăng... https://www.youtube.com/watch?v=HARBZjM ... FanChannel
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

haha "Trúng tủ" em rùi, thầy ơi!!! Bài "Top of the World" của The Carpenters này hồi thanh niên em cũng hay hát karaoke vì nó dễ, "tình củm", vui nhộn muh hok phải gắng giọng nhìu hihi

Cam kết hát hay hơn em gái HQ và truyền cảm hơn, đầy nhiệt huyết ah nha............. ;;)

Thank thầy nhìu vì cho em dịp nhớ lại "1 thời đã xa"............. :P
Được cảm ơn bởi: TLXD, Tudotutronghanhphuc, minhquang369
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Ủa chị Lary HMT bán trăng là gì vậy 😑🙏
Hold me tight =HMT
Bán trăng là chính giữa phải không chị
Ý là lưỡng tính hả chị?
Thuật ngữ tụi 2000 khó hiểu quá
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

einein
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi einein »

Không biết là nếu chỉ đưa ngoại hình thôi thì không biết các thầy có thể đoán được có các sao nào ở mệnh không nhỉ hì hì :) con cũng muốn gửi ảnh lên mà con dễ ngại lắm
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

einein đã viết: 23:59, 30/01/23 Không biết là nếu chỉ đưa ngoại hình thôi thì không biết các thầy có thể đoán được có các sao nào ở mệnh không nhỉ hì hì :) con cũng muốn gửi ảnh lên mà con dễ ngại lắm

Nếu em đã có lá số chính xác rùi thì thách đố các thầy làm gì nhỉ.. trừ khi là "đố vui có thưởng" :>

Cứ "lộ diện" để nghiệm lý đi em.. trong này hok có ai cắn đâu :)) Chị đảm bảo bằng danh dự nhé! B-)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

minhquang369 đã viết: 17:35, 29/01/23 Giờ đúng là mỗi sáng làm cữ cà phê cũng là cái thú duy nhất :)) ra quán thì latte nóng không đường, ở nhà thì cà phê uống liền sấy lạnh, kiểu davidoff, hạt thì nên mix giữa arabica và robusta (nếu thuần arabica thì hơi nhạt còn thuần robusta lại hơi đắng). Đặc biệt là ở nhà vẫn ngon hơn vì pha tuỳ tâm trạng, chỉ gia giảm chút cà phê, chút nước, chút sữa, độ nóng của nước (càng gần độ sôi thì độ khét đặc trưng càng nhiều) là ra một cốc có hương vị khác nhau, nên không ngày nào giống ngày nào, đó cũng là cái thú :)) và sữa không đánh bông thì cũng ngon hơn nữa, ngoài quán thì lúc nào cũng đánh bông.

Nếu thầy 369 sáng nào cũng phải làm cốc cà phê rùi mới thật sự “tỉnh ngủ” được thì có thể liệt vào hàng ngũ “con nghiện” giống em rùi hihi Thầy bị nghiện lâu chưa huh thầy? ;;) Em có “thâm niên” chắc phải mấy chục năm rùi đó! Can tội mẹ em hồi em tầm 12-14 tuổi cứ sáng nào cũng pha sẵn cốc cà phê để đó nên em hình thành thói quen uống trước khi đi học hicccc Giờ hok mún bỏ.. muh có mún cũng ứ bỏ được :P Có những hôm do hoàn cảnh “khách quan” hok uống được thức uống “kỳ diệu” đó muh người uể oải, ngáp lên ngáp xuống, ngáp ngắn ngáp dài.. hok mún làm bất cứ gì và cũng hok suy nghĩ gì được nhìu.. cái đầu cứ như chực “shut down” vậy :( Thế mới biết thông cảm cho các con nghiện thực thụ ha :))

Thì ra thầy cũng uống latte nóng giống em 8-> Em cũng thích cà phê pha kiểu Tây hơn, rất ít khi uống cà phê đá! Nhưng muh sao thầy hok uống đường? Thầy kiêng vì lý do gì đó huh?

Ở nhà em cũng hay uống Davidoff.. nhưng thấy khá tốn kém nên thi thoảng đổi sang các loại khác “bình dân” hơn hihi Em bít thưởng thức, nhưng cũng hok quá khó tính như thầy :>

Muh lần đầu tiên em nghe nói đến việc pha cà phê muh dùng độ sôi khác với 100 đó thầy nha! Em mới chỉ bít là pha trà xanh thì nhiệt độ nước 80 độ C là tối ưu.. chứ nếu cà phê hok pha 100 độ thì có hơi khó tan hok thầy?

Vâng, em cũng hok thích khi ngoài quán họ đánh bông sữa quá dầy.. đó cũng là lý do muh nhìu lúc đặt latte thay cho capu.. chứ thêm vị quế cũng thơm muh huh thầy? Em cũng mua bột quế về rắc vào cà phê tự pha đó hihi Nhìn chung các spice nếu bít incorporate vào đồ ăn thức uống càng nhìu càng tốt đó thầy, nhìu công dụng có lợi cho sức khoẻ, nhìu chất chống oxy hoá.. trẻ ra đó ;))

Ngoài ra, ở nhà em còn cho thêm cả cacao, cream mấy chục phần trăm fat cho thêm ngậy và thìa con dầu dừa nữa đó thầy! Chẳng hàng nào phục vụ món cà phê giống của em đâu thầy nhỉ B-)
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 19:31, 31/01/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, minhquang369
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

十面埋伏 đã viết: 19:01, 29/01/23
Muốn nghe trả lời thật hay nói dối :)

Mà con gái kỳ lắm. Ai cũng bảo muốn nghe câu nói thật lòng nhưng nghe xong lại kêu là xạo :(

Ngày xửa ngày xưa, cũng có 1 cô bé hỏi ca câu này: " Anh thích nhất uống gì? Rượu, cà phê, sinh tố hay sữa chua đánh đá ? "
Ca suy nghĩ rất nghiêm túc. Tiền trong túi còn có 20k trong khi em ấy chắc chắn gọi món sinh tố bơ giá 12k rồi, gửi 2 cái xe đạp chắc hết 600 đồng. Nghĩa là ca chỉ còn chọn đc đồ uống giá 8k trở xuống. Cà phê chắc 3k5, sữa chua đáng đá chắc 5k.... Gọi món đắt hơn thì lộ ra là trong túi chỉ có mỗi 20k thôi thì... muối mặt lắm.
Tất nhiên, biết ca ko đủ tiền thì em ấy sẽ tranh trả nhưng... làm người ai làm thế :(
Ca suy nghĩ rất nhanh, não quay tầm 5000 vòng / phút.
Thề có Chúa, mấy thằng thi toán quốc tế lúc giải bài thì não cũng ko đạt đc đến tốc độ như não ca lúc ấy Quá đau đầu

Cuối cùng, ca trả lời đáp án tối ưu 1 cách rất thật thà: Món gì anh cũng uống đc nhưng anh thích uống em nhất :)

Thế mà lại bị em ấy chơi cho câu : Anh xạo

Thiệt đau lòng
Đúng là truyện cổ tích toàn chuyện ko có hậu. Nó có hậu chẳng qua là do tác giả cắt đoạn ko hay đi mà thôi :((

Ô hay! Em đang trong quá trình tìm hiểu về sở thích đồ ăn thức uống của các “thượng đế” để lên menu chứ ai đùa với bác B-)

Hok ngờ bác XXX muh cũng có 1 thời “hẩm hiu”, đáng thương như vậy huh :( Vậy từ đâu ra muh em lại có ấn tượng bác là “công tử bột” ý nhĩ.......... 8->

Em chân thành hy vọng bác đã vượt qua được quá khứ đầy đau thương này và giờ đây hok còn phải “quay não 5000 vòng/phút” (hok thành “sinh tố” thì là gì??) để tính bill...

Cũng qua câu chuyện này em suy luận ra rằng bác hok có thói quen tiêu dùng cà phê và sữa chua đánh đá :> Đã hỉu!

Muh em dám chắc là cô nàng đó lúc sau uống gì cũng hok được ngon miệng vì cứ bị bác nhìn chằm chằm.. nuốt nước bọt ừng ực.............

Tò mò chút.. từ đó trở đi bác có còn được cái date nào với nàng nữa hok vậy bác? :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, coco87, 十面埋伏
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 21:47, 30/01/23 Ủa chị Lary HMT bán trăng là gì vậy 😑🙏
Hold me tight =HMT
Bán trăng là chính giữa phải không chị
Ý là lưỡng tính hả chị?
Thuật ngữ tụi 2000 khó hiểu quá

Đã có câu trả lời rùi huh em? :)

Nếu khi nói chuyện với 1 người muh cố tình nói những điều khó hiểu, out of context hay vô nghĩa để cho em phải đi hỏi lòng vòng như này thì có lẽ người đó cũng hok xứng đáng để em tiếp chuyện đâu em ah...
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

Nếu thầy 369 sáng nào cũng phải làm cốc cà phê rùi mới thật sự “tỉnh ngủ” được thì có thể liệt vào hàng ngũ “con nghiện” giống em rùi hihi Thầy bị nghiện lâu chưa huh thầy? ;;) Em có “thâm niên” chắc phải mấy chục năm rùi đó! Can tội mẹ em hồi em tầm 12-14 tuổi cứ sáng nào cũng pha sẵn cốc cà phê để đó nên em hình thành thói quen uống trước khi đi học hicccc Giờ hok mún bỏ.. muh có mún cũng ứ bỏ được :P Có những hôm do hoàn cảnh “khách quan” hok uống được thức uống “kỳ diệu” đó muh người uể oải, hok mún làm bất cứ gì và cũng hok suy nghĩ gì được nhìu.. cái đầu cứ như chực “shut down” vậy :( Thế mới biết thông cảm cho các con nghiện thực thụ ha :))

Thì ra thầy cũng uống latte nóng giống em 8-> Em cũng thích cà phê pha kiểu Tây hơn, rất ít khi uống cà phê đá! Nhưng muh sao thầy hok uống đường? Thầy kiêng vì lý do gì đó huh?

Ở nhà em cũng hay uống Davidoff.. nhưng thấy khá tốn kém nên thi thoảng đổi sang các loại khác “bình dân” hơn hihi Em bít thưởng thức, nhưng cũng hok quá khó tính như thầy :>

Muh lần đầu tiên em nghe nói đến việc pha cà phê muh dùng độ sôi khác với 100 đó thầy nha! Em mới chỉ bít là pha trà xanh thì nhiệt độ nước 80 độ C là tối ưu.. chứ nếu cà phê hok pha 100 độ thì có hơi khó tan hok thầy?

Vâng, em cũng hok thích khi ngoài quán họ đánh bông sữa quá dầy.. đó cũng là lý do muh nhìu lúc đặt latte thay cho capu.. chứ thêm vị quế cũng thơm muh huh thầy? Em cũng mua bột quế về rắc vào cà phê tự pha đó hihi Nhìn chung các spice nếu bít incorporate vào đồ ăn thức uống càng nhìu càng tốt đó thầy, nhìu công dụng có lợi cho sức khoẻ, nhìu chất chống oxy hoá.. trẻ ra đó ;))

Ngoài ra, ở nhà em còn cho thêm cả cacao, cream mấy chục phần trăm fat cho thêm ngậy và thìa con dầu dừa nữa đó thầy! Chẳng hàng nào phục vụ món cà phê giống của em đâu thầy nhỉ B-)
[/quote]

Úi em xin nhập hội Cà phê luôn ạ, em nghiện tới nổi có bầu cũng không bỏ được, chỉ giảm theo đúng mức thích hợp thôi. Đó là lý do con em có tên Cà Phê luôn :)) mùa dịch thì nhà nhà trữ đồ ăn, riêng nhà em trữ cà phê với sữa trước, cả nhà nghiện chung kể cũng vui hihi.

Với chút kiến thức ít ỏi của em ngày xưa làm pha chế, nhiệt độ lý tưởng khi pha cà phê tầm dưới 92 độ. Thậm chí 2 ly thời gian chiết xuất chênh nhau vài giây thì cũng khác nhau rồi ạ (trong trường hợp cùng nguồn nước, lượng nước, nhiệt độ), nó là biến số về lực nén của người pha nữa ;) trà thì cũng vậy nhưng chỉ khác nhau về nhiệt độ và thời gian pha, tuỳ theo là trà gì.
Hồi xưa em phải học thuộc hết mấy cái đó trong thời gian training, trong quầy bar cái không thể thiếu là cân tiểu ly và nhiệt kế để đo lường cho chính xác. Eo ơi kể lại xong em nhớ quá hic
Được cảm ơn bởi: LadyR, minhquang369, coco87, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”