Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 10:48, 03/02/23 Đi theo text anh X với Lady đọc thấy mình như được khai mở chân trời mới 🤗.
Anh X cho e cái cảm giác xung quanh a như là cả núi sách , đôi khi cảm giác trái tim nhỏ bé dễ bị tổn thương .
Chị Lady thì cho cảm giác c đi khắp thế giới phiêu du ngắm nhìn cuộc sống đầy sắc màu .

Cả 2 đúng là tiêu chuẩn ngưỡng mộ của em , hiểu biết kiến thức là 1 chuyện mà cách text cũng làm người đọc thấy vui mắt , biết là học theo sẽ hơi khó . Nhưng em cứ thích đấy , giống 1% người mình ngưỡng mộ thấy cũng tạm ổn mà 🤗.

Dạo gần đây e mới phát hiện ra em sẽ không biết nói gì với người khác . Ví dụ với mẹ sẽ nói luyên thuyên nhảm nhí ko chán , còn với bố sẽ bị tịt ngòi sau vài câu mà chả hiểu vì sao . Lúc đầu em cho rằng vì không cùng tần số nên không hợp nhau thôi .

Liệu anh X và chị Lady có bao giờ bị bế tắc trong việc nói chuyện với người khác không ạ ? ....

Vi vu khắp chân trời góc biển cũng là một trong những ước mơ của chị đấy.. nhưng như hiện giờ thì “du lịch qua màn ảnh nhỏ” thui em ah hihi

Lạ nhỉ.. hình như em có anh trai hay em trai muh nhỉ? :) Sao lại có hiện tượng khó nói chuyện với người khác giới? Bình thường chị thấy nếu 1 nhà có “cả nếp cả tẻ” thì bọn trẻ con sẽ có cơ hội hiểu rõ hơn về người khác giới, giao tiếp tốt hơn và hoà đồng hơn... Vậy nên phấn đấu có cả trai và gái thì bao giờ cũng là điều có lợi.. đặc biệt thiệt thòi cho các bạn con một...

Cũng tuỳ thuộc vào việc em muốn giao tiếp với đối tượng nào... Ví dụ, với người lớn tuổi hơn, thủ trưởng hoặc người cần “tranh thủ”: hỏi người ta về kinh nghiệm sống, những thành tích và kỹ năng công việc... Với đồng nghiệp: chia sẻ các câu chuyện đời sống thường nhật, chuyện công sở, buôn chuyện về các đồng nghiệp khác :)) Đặc biệt nếu em muốn kết giao thân mật hơn thì có thể mời đi ăn trưa... Nhìn chung, gặp 1 người mới muh mình hok bít gì về người ta nhưng muốn tạo ấn tượng tốt thì chỉ có 1 cách: gợi ý những câu hỏi để cho người đó thể hiện mình B-) Trong quyển “Đắc nhân tâm” cũng có nhấn mạnh đó.. kể cả bạn hok biết tiếp chuyện người ta muh trong trường hợp đó người ta vẫn có thể khen bạn là “một người khéo giao tiếp” :>

Với đối tượng muh em có cảm tình hoặc đang trong quá trình hẹn hò, tìm hiểu nhau thì thú vị hơn ah nha.......... :x Chị quan điểm là con gái hok nên chủ động “lấp khoảng trống” trong cuộc nói chuyện.. cứ để khi nào đối phương cảm thấy muốn nói thì mình nghe, muốn hỏi thì mình trả lời... Luật chơi là: trong mấy buổi hẹn hò đầu, thời gian mới quen nhau thì hãy cứ để chàng chủ động hết mọi việc: từ chọn địa điểm hẹn, thời gian, cho đến đưa đón, trả tiền ăn uống... Nếu em cảm thấy thương chàng hẵng nghèo thì đành chịu khó ăn ít đi (đặt salad!) và uống nước lọc thui vậy hihi Còn hok thì khó bít được người ta nhiệt tình với mình đến đâu, có đáng để tiếp tục hay hok... Như em tự hiểu đấy.. “phái yếu” mới dễ bị tổn thương.. tự mình phải tìm cách bảo vệ cảm xúc của bản thân thui em ah >:D<

Còn đến khi trở thành “thân thuộc” rồi thì mọi chuyện đơn giản hơn, đúng hok? :P Lúc đó những lúc tĩnh lặng ngồi bên nhau lại là những khoảnh khắc để ta cảm nhận sự hiện diện, gần gũi của nhau và đánh giá cảm xúc của cả 2 bên... đáng nhớ nhất đó............ :">

Như trong bài hát thuộc vào hàng classic mà chị nghe chắc cũng vài chục năm rùi hihi Hãy trân trọng và bít thưởng thức sự im lặng... “Enjoy the Silence” – Depeche Mode 8->

https://www.youtube.com/watch?v=p-JCOpNuoIw
Được cảm ơn bởi: TLXD, PhươngLe, Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Úi c Lady nhớ rõ thế nhờ 😊. E bị bệnh đỏ mặt nặng chỉ cần vui 1 chút cũng đỏ nên hơi ngại với tâm tư hay suy nghĩ linh tinh . Nên thiếu tỉnh táo với trai cùng lứa lắm c . Em trai là nó là em , nó có gì e tẩn luôn nó rồi 😛. Còn trai mà học chung , làm chung là khó chịu ghê . Năm nào đi học mà cô giâo cho ngồi kế bên bạn nam là e chả tập trung được gì , chắc do e bị nhạy cảm suy nghĩ nhiều thôi .
Cơ mà trong lòng ko hề sợ đâu , thích là e nói luôn e thích nó 🤗. Chỉ là tư tưởng bị phân tán làm mục tiêu mình hướng tới ko đạt đc nên hơi bực thôi c .
Vẫn biết là lúc yêu ai đó việc của mình là nữ tính và tạo sự nam tính cho đàn ông . Mà yêu vào quên sạch , cứ làm gì mình thix trc rồi tính sau 😭. Thôi khó quá bỏ qua đi c , chắc e còn lông bông vài năm nữa cái tâm này mới tĩnh đc . Đang tìm cách nịnh anh X để đoán hạn hôn nhân cho e 😛 Cầu chời cho ảnh hửi dc text nịnh của em 😊
Dạo này e phát hiện ra e im lặng là vì e sợ nói ra bị lòi dốt của mình . Và tự gây áp lực cho mình , hno ngồi hát karaoke 1 mình tới 5 tiếng chỉ để được nói 🤣 .
Rồi gặp gỡ các nhóm bạn , từ khúc không rượu bia , nhịn ăn nhàm chán ... thì nay e ca hát nhảy múa . Cứ cảm giác con người mình sống nhàm chán bao lâu nó tẻ nhạt cỡ nào , hồi trước còn tự hào vì em có đủ sức mạnh chơi 1 mình cơ . 😛. Nên dạo này cũng thích chọc bạn gấu chút cho vui , nhìn text vui cũng thấy vui hơn . Hoặc thấy Joy nó đi dạo dạo tám từ đầu tới cuối cũng vui , ngồi đoán xem em ý đang nói bóng gió gì hok rồi cười ^^

Nói hơi nhiều quá , lại tập trung vào mình tiếp rồi 😊.
Bài hát này của c , sao e nghe nó ko vào chút nào trời .
Chax để ngày nào đẹp trời cần tĩnh ngồi nghe xem sao 👼
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

十面埋伏 đã viết: 13:51, 03/02/23

Tế công lúc chưa đắc đạo, bị chửi vì upongs rượu thịt chó đã nói thế này.

Cổ thi Phật Tổ để một phong,
Dạy khuyên tu miệng lẫn tu lòng,
Người nay tu miệng, lòng không sửa.
Bần tăng lòng sửa, miệng thì không.

Cho nên, ko cần tu mồm, cứ thực hành là ok :))
Hình như e nghe nói ổng tu đắc đạo rồi mới ăn rượu thịt để dạy cho người đời ko cần chú ý đến vẻ bề ngoài .
Cũng chả biết cái nào đúng nữa . Mà kệ chọn dễ cho đỡ mệt .

Nay chả hiểu sao ko ngủ được , tập luyện 3 tiếng người mệt lả mà mắt không thể nhắm . Đúng là chỉ có cái đầu trống rỗng mới ngủ được . 🙃
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 10:29, 03/02/23

P.P.S.: Video hum qua bác gửi quả là có ích ạ.. em nghĩ ai cũng nên xem ít nhất 1 lần để biết cách sống tốt hơn... Chẳng hỉu sao nó lại làm em rơi lệ nữa mới chít chứ :( Chắc do trước nay "nợ nần" đời cũng nhìu..............
Ca nghe ko dưới chục lần :))
Đó là đạo giáo đấy. Nhưng với ngôn ngữ hiện đại.
Có rất nhiều clips dạng này, 19, 7, rồi 8 quy luật vũ trụ. Nhưng ca ko giới thiệu. Ca giới thiệu clips đó là vì cả 6 quy luật này ca đều đã kiểm chứng sơ bộ. Cho nên, đừng ham nhiều, xem 1000 clips fake tương tự ko bằng chỉ nghe clips này 1000 lần
6 quy luật này đều có dấu vết trong sách vở kinh điển. Ko phải bịa ra. Ví dụ công thức. Bạn là trung bình cộng của 5 người bạn dành cho họ nhiều thời gian nhất là công thức ca đã nhìn thấy trong 1 lần thiền sâu cách đây hơn 10 năm.

Nếu trong này có 3 người ngộ ra đc gì đó thì chắc chắn có em. Còn nếu chỉ có 1 người hiểu sơ sơ 1 chút thì hy vọng đó là em
Chứ loại ko hiểu biết như thèn Lốp hoặc bán tin bán nghi thì chắc hàng hà vô số. Ca ko care :))
PhươngLe đã viết: 02:20, 04/02/23

Hình như e nghe nói ổng tu đắc đạo rồi mới ăn rượu thịt để dạy cho người đời ko cần chú ý đến vẻ bề ngoài .

Nay chả hiểu sao ko ngủ được , tập luyện 3 tiếng người mệt lả mà mắt không thể nhắm . Đúng là chỉ có cái đầu trống rỗng mới ngủ được . 🙃
Các sư theo trường phái ăn chay sau này bịa ra để giải thích cho việc thiền sư ăn thịt uống rượu nhưng vẫn đắc đạo thôi
Chứ sư xuất gia năm 18 tuổi, bị đuổi khỏi chùa Tịnh Từ ở Hàng Châu vì phạm giới luật khi 2x tuổi, phiêu bạt hồng trần 60 năm, già mới đắc đạo, 79 tuổi viên tịch

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%BF_C%C3%B4ng
Được cảm ơn bởi: LadyR, PhươngLe, minhquang369, Hungternopil
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

十面埋伏 đã viết: 08:23, 04/02/23
LadyR đã viết: 10:29, 03/02/23

P.P.S.: Video hum qua bác gửi quả là có ích ạ.. em nghĩ ai cũng nên xem ít nhất 1 lần để biết cách sống tốt hơn... Chẳng hỉu sao nó lại làm em rơi lệ nữa mới chít chứ :( Chắc do trước nay "nợ nần" đời cũng nhìu..............
Ca nghe ko dưới chục lần :))
Đó là đạo giáo đấy. Nhưng với ngôn ngữ hiện đại.
Có rất nhiều clips dạng này, 19, 7, rồi 8 quy luật vũ trụ. Nhưng ca ko giới thiệu. Ca giới thiệu clips đó là vì cả 6 quy luật này ca đều đã kiểm chứng sơ bộ. Cho nên, đừng ham nhiều, xem 1000 clips fake tương tự ko bằng chỉ nghe clips này 1000 lần
6 quy luật này đều có dấu vết trong sách vở kinh điển. Ko phải bịa ra. Ví dụ công thức. Bạn là trung bình cộng của 5 người bạn dành cho họ nhiều thời gian nhất là công thức ca đã nhìn thấy trong 1 lần thiền sâu cách đây hơn 10 năm.

Nếu trong này có 3 người ngộ ra đc gì đó thì chắc chắn có em. Còn nếu chỉ có 1 người hiểu sơ sơ 1 chút thì hy vọng đó là em
Chứ loại ko hiểu biết như thèn Lốp hoặc bán tin bán nghi thì chắc hàng hà vô số. Ca ko care :))
PhươngLe đã viết: 02:20, 04/02/23

Các sư theo trường phái ăn chay sau này bịa ra để giải thích cho việc thiền sư ăn thịt uống rượu nhưng vẫn đắc đạo thôi
Chứ sư xuất gia năm 18 tuổi, bị đuổi khỏi chùa Tịnh Từ ở Hàng Châu vì phạm giới luật khi 2x tuổi, phiêu bạt hồng trần 60 năm, già mới đắc đạo, 79 tuổi viên tịch

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/T%E1%BA%BF_C%C3%B4ng
Thôi đừng tranh cãi nữa
Ai làm việc người nấy
Chay mặn gì cũng được
Nghe mà nhức cả đầu

Em không thích nói ai
Mọi sự đều tùy duyên
Cơ thể chưa thích ứng
Cứ thuận theo tự nhiên

Anh xem số tiếp đi
Để em đây học hỏi
Ngày mới vui vẻ nhé
Yêu anh nhiều lắm luôn🙆
Được cảm ơn bởi: minhquang369, LadyR, einein
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Em nói đúng chay mặn gì cứ thuận tự nhiên, xem cơ thể thích ứng cái gì thì theo thôi. Ngày nay nhiều vị đề cao ăn chay quá, đến mức kén chọn, thành ra cái Tâm của các vị ấy vẫn đầy sự phân biệt. Ngày xưa thời đức phật thì các tu sĩ đi khất thực, cầm cái bát đi đường xin đồ ăn, ai cho cái gì cũng ăn, thử tưởng tượng mỗi người múc cho 1 loại cà ry, một loại thịt, loại cơm...rồi trộn vào mà vẫn ăn ngon được, thì đắc đạo quá rồi còn gì :))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Hungternopil đã viết: 09:41, 04/02/23 lôi lá số của bố bạn ra xem là rõ ngay.
Nhận ra cv111 hem? Thèn vvktlove đó

cv111 đã viết: 15:27, 03/02/23 Mấy hôm trước thấy anh chữ tiếng trung viết liên thiên gì đó về đaạo rồi tu tiên gì đó, mình còn tưởng là đọc chiện nhiều quá nên viết nhảm nhí vớ vẩn cho vui :v

Nay thấy viết đi viết lại hơi nhìu, chắc có lẽ đọc nhìu và chịu ảnh hưởng thật, đận trước thấy anh eru` cũng viết toàn về Phật pháp, rồi thấy các con nhang cũng 'chiên tu' âm dương cửu biến hay là trong hư vô trung hữu.... Nhiều lúc nghĩ cái thế hệ này nó đin cmnr =))
Nhận ra thèn hunginterpol này ko? Nó là thèn kakeshi đó
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Hungternopil, LadyR
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

十面埋伏 đã viết: 10:04, 04/02/23
Hungternopil đã viết: 09:41, 04/02/23 lôi lá số của bố bạn ra xem là rõ ngay.
Nhận ra cv111 hem? Thèn vvktlove đó

cv111 đã viết: 15:27, 03/02/23 Mấy hôm trước thấy anh chữ tiếng trung viết liên thiên gì đó về đaạo rồi tu tiên gì đó, mình còn tưởng là đọc chiện nhiều quá nên viết nhảm nhí vớ vẩn cho vui :v

Nay thấy viết đi viết lại hơi nhìu, chắc có lẽ đọc nhìu và chịu ảnh hưởng thật, đận trước thấy anh eru` cũng viết toàn về Phật pháp, rồi thấy các con nhang cũng 'chiên tu' âm dương cửu biến hay là trong hư vô trung hữu.... Nhiều lúc nghĩ cái thế hệ này nó đin cmnr =))
Nhận ra thèn hunginterpol này ko? Nó là thèn kakeshi đó
Em chào bác, lại đổi nick hả?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, 十面埋伏
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

minhquang369 đã viết: 10:02, 04/02/23 Em nói đúng chay mặn gì cứ thuận tự nhiên, xem cơ thể thích ứng cái gì thì theo thôi. Ngày nay nhiều vị đề cao ăn chay quá, đến mức kén chọn, thành ra cái Tâm của các vị ấy vẫn đầy sự phân biệt. Ngày xưa thời đức phật thì các tu sĩ đi khất thực, cầm cái bát đi đường xin đồ ăn, ai cho cái gì cũng ăn, thử tưởng tượng mỗi người múc cho 1 loại cà ry, một loại thịt, loại cơm...rồi trộn vào mà vẫn ăn ngon được, thì đắc đạo quá rồi còn gì :))
Em nói cho hay thôi
Tại thân em nghèo khổ
Không giống như mọi người
Được tự do lựa chọn

Miễn phí thì lấy thôi
Trái cây ở mọi nơi
Rau củ ra vườn hái
Ngu gì mà không lấy

Ngày mới vui vẻ nha
Cuối tuần thật hạnh phúc
Được gần với người thân
Cười đùa với mọi người

Yêu anh 🙆
Được cảm ơn bởi: LadyR, minhquang369, PhươngLe
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thực vật có tần số cao nhất rồi , nên joy khác biệt chả có gì sai 😎. Thời nay mà muốn ăn chay đâu phải dễ , vì ăn chay vào tần số tăng cao hơn người bình thường rồi mà . Tiếp tục giữ cho trực giác được sống động nhé Joy )).
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”