Kính nhờ các bác xem dùm e vận hạn 2023 ạ ❤

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
sherly
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính nhờ các bác xem dùm e vận hạn 2023 ạ ❤

Gửi bài gửi bởi sherly »

bát tự của em: nam mệnh
Canh Ngọ - Nhâm Ngọ - Giáp Tý- Ất Sửu
Giáp mộc vô căn, không hỷ thủy, lấy Nhâm thủy làm kỵ thần, căn tại tý sửu hợp cục.
Lấy Kỷ thổ trong ngọ làm dụng thần, xung hại khử thủy. nhưng bát tự của em có điểm rất xấu, đó là ngọ ngọ tự hình, nếu chỉ có 1 ngọ thì tốt, nhưng tự hình làm hỏa viêm thổ tiêu, tức chính Hỏa khí làm hại thổ. bát tự của em đa trọc thiểu thanh, cuộc đời vất vả đấy.
có lẽ phải đên 53 tuổi, vận Mậu Tý, tý thủy xung khắc hỏa khí, làm thổ khí dễ chịu, Mậu thổ thấu can khắc Nhâm thủy cứu giáp thì mới có một số chuyển biến tốt, nhất là tài vận.
Vận kỷ sửu cũng như vậy.
Số này ngọ ngọ tự hình làm hại dụng thần, em không hoặc ít được hưởng gia nghiệp, gia cảnh không khá giả hoặc cha mẹ đi lập nghiệp xa quê, không được hưởng tổ nghiệp.
Tý sửu hợp cục kỵ thần thì vợ con cũng gây áp lực lên em
Hiện đang Bính tuất đại vận, hỏa càng viêm thì thổ càng tiêu tán, vận này là một vận xấu, hỏa khí là thực thương, thực thương quá vượng mà làm hại tài khí, hoặc là do thị phi mà tán tài, hoặc là đầu tư kinh doanh sản xuất thua lỗ. 10 Năm này sẽ là năm rất áp lực của em, năm nay Nhâm Dần, Hỏa động, Mộc động thì chính bản thân sẽ thấy cái nguy hại của thực thương.
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x, Sở Khanh
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

sherly đã viết: 14:58, 14/03/23 bát tự của em: nam mệnh
Canh Ngọ - Nhâm Ngọ - Giáp Tý- Ất Sửu
Giáp mộc vô căn, không hỷ thủy, lấy Nhâm thủy làm kỵ thần, căn tại tý sửu hợp cục.
Lấy Kỷ thổ trong ngọ làm dụng thần, xung hại khử thủy. nhưng bát tự của em có điểm rất xấu, đó là ngọ ngọ tự hình, nếu chỉ có 1 ngọ thì tốt, nhưng tự hình làm hỏa viêm thổ tiêu, tức chính Hỏa khí làm hại thổ. bát tự của em đa trọc thiểu thanh, cuộc đời vất vả đấy.
có lẽ phải đên 53 tuổi, vận Mậu Tý, tý thủy xung khắc hỏa khí, làm thổ khí dễ chịu, Mậu thổ thấu can khắc Nhâm thủy cứu giáp thì mới có một số chuyển biến tốt, nhất là tài vận.
Vận kỷ sửu cũng như vậy.
Số này ngọ ngọ tự hình làm hại dụng thần, em không hoặc ít được hưởng gia nghiệp, gia cảnh không khá giả hoặc cha mẹ đi lập nghiệp xa quê, không được hưởng tổ nghiệp.
Tý sửu hợp cục kỵ thần thì vợ con cũng gây áp lực lên em
Hiện đang Bính tuất đại vận, hỏa càng viêm thì thổ càng tiêu tán, vận này là một vận xấu, hỏa khí là thực thương, thực thương quá vượng mà làm hại tài khí, hoặc là do thị phi mà tán tài, hoặc là đầu tư kinh doanh sản xuất thua lỗ. 10 Năm này sẽ là năm rất áp lực của em, năm nay Nhâm Dần, Hỏa động, Mộc động thì chính bản thân sẽ thấy cái nguy hại của thực thương.
Dạ kính cảm ơn ạ, vậy 10 năm nay e có dễ dính pháp luật không ạ, nghe a nói mà e buồn quá, 10 năm trước đã rất vất vả rôi 😥
Vợ con e cũng chưa có, 1 phần vì cuộc sống vất vả cũng như không có duyên
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quý Huệ »

Nguyenkute9x đã viết: 13:55, 14/03/23
Quý Huệ đã viết: 13:45, 14/03/23 dạng kết cấu này. Bạn trước làm tự do, có liên quan đến nghề dạy học phải không? Buôn bán thì chắc gần đây.

Các nghề bạn trải qua, xung quanh các nhóm nghề sau: dạy học, chứng khoán, đánh tiền ảo, buôn bán đồ điện tử?

Có thời gian thì phản hồi giúp tôi.
Dạ, em trước giờ e trải qua các nghề sau ạ:
Hồi sinh viên có đi dạy học thêm cho mấy em cấp 2 được vài tháng.
2013 - 2017: làm Nhân sự Khách sạn 3 sao.
2018 - 2019: làm Nhân sự Cty Nông Nghiệp bên Lào, Cam.
2019 - 2020: làm Visa sân bay + thuê khách sạn tự kinh doanh (ko thành công do covid)
2020 - 2021: thất nghiệp do covid.
2021 - 2022: làm kỹ thuật Cty Xây dựng.
Cuối năm 2022 - giờ: lái xe ngân hàng
Có thời gian e dính đến tiền ảo nên cũng mất kha khá tiền ạ.
Nhân sự ở đây là HR hay là nhân viên công ty vậy?

Dính tiền ảo, là giai đoạn 2020 đến nửa đầu năm 2022 phải không? Bạn trade coin trên sàn lớn như Binance hay là đánh coin offering, sàn nhỏ lẻ swap, coin dự án v.v.?
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Quý Huệ đã viết: 15:35, 14/03/23
Nguyenkute9x đã viết: 13:55, 14/03/23
Quý Huệ đã viết: 13:45, 14/03/23 dạng kết cấu này. Bạn trước làm tự do, có liên quan đến nghề dạy học phải không? Buôn bán thì chắc gần đây.

Các nghề bạn trải qua, xung quanh các nhóm nghề sau: dạy học, chứng khoán, đánh tiền ảo, buôn bán đồ điện tử?

Có thời gian thì phản hồi giúp tôi.
Dạ, em trước giờ e trải qua các nghề sau ạ:
Hồi sinh viên có đi dạy học thêm cho mấy em cấp 2 được vài tháng.
2013 - 2017: làm Nhân sự Khách sạn 3 sao.
2018 - 2019: làm Nhân sự Cty Nông Nghiệp bên Lào, Cam.
2019 - 2020: làm Visa sân bay + thuê khách sạn tự kinh doanh (ko thành công do covid)
2020 - 2021: thất nghiệp do covid.
2021 - 2022: làm kỹ thuật Cty Xây dựng.
Cuối năm 2022 - giờ: lái xe ngân hàng
Có thời gian e dính đến tiền ảo nên cũng mất kha khá tiền ạ.
Nhân sự ở đây là HR hay là nhân viên công ty vậy?

Dính tiền ảo, là giai đoạn 2020 đến nửa đầu năm 2022 phải không? Bạn trade coin trên sàn lớn như Binance hay là đánh coin offering, sàn nhỏ lẻ swap, coin dự án v.v.?
Dạ, nhân viên công ty và cả phụ trách quản lý.
Tiền ảo ở đây là kiểu app kiếm tiền qua mạng + cờ bạc mạng ấy ạ chứ e ko trade coin (từ T3/2020 - tầm gần giữa 2022 ạ)
Được cảm ơn bởi: Quý Huệ
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

rồi ok, đánh bạc cũng không sai

Giáp tử mộc, mệnh lấy hỏa chế thủy, kỵ thủy. Mệnh khách chế chủ vị, ấn tinh chủ vị nên mệnh làm thuê nhưng sẽ nắm quyền lực trong tay.

Đại vận bính tuất, vận này là vận tốt nhất cuộc đời. 2 ngọ nhập mộ tuất hình Sửu & khắc Tý, khai khố quan tinh và đánh kỵ thần mạnh mẽ nên mọi thứ về công danh/ tài chính lênh đỉnh cao trong vận này.

Có gì thì làm hết trong vận Bính Tuất, các vận sau sẽ đi xuống từ từ và kém dần đều.
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x, Sở Khanh
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Quý Huệ đã viết: 16:32, 14/03/23 rồi ok, đánh bạc cũng không sai

Giáp tử mộc, mệnh lấy hỏa chế thủy, kỵ thủy. Mệnh khách chế chủ vị, ấn tinh chủ vị nên mệnh làm thuê nhưng sẽ nắm quyền lực trong tay.

Đại vận bính tuất, vận này là vận tốt nhất cuộc đời. 2 ngọ nhập mộ tuất hình Sửu & khắc Tý, khai khố quan tinh và đánh kỵ thần mạnh mẽ nên mọi thứ về công danh/ tài chính lênh đỉnh cao trong vận này.

Có gì thì làm hết trong vận Bính Tuất, các vận sau sẽ đi xuống từ từ và kém dần đều.
Kính cảm ơn Bác Quý Huệ, liệu trong 10 năm Bính Tuất này e có thể góp vốn làm ăn chung về công ty thiên về mảng thực phẩm được không ạ (e làm phó)! E rất muốn nhưng hiện giờ vẫn còn nợ và chưa có nguồn vốn ạ.
Đầu trang

Quý Huệ
Chính thức
Chính thức

Nguyenkute9x đã viết: 17:42, 14/03/23
Kính cảm ơn Bác Quý Huệ, liệu trong 10 năm Bính Tuất này e có thể góp vốn làm ăn chung về công ty thiên về mảng thực phẩm được không ạ (e làm phó)! E rất muốn nhưng hiện giờ vẫn còn nợ và chưa có nguồn vốn ạ.
Làm thuê, lấy công làm lời. Góp vốn dễ hỏng hoặc sau đó đối tác lụm hết.

Còn muốn bỏ vốn thì tự làm, đánh lẻ và làm nhỏ, tự làm tự ăn, số này cũng khó thuê mướn người làm, có người làm thì dạng công nhân, nhân viên nhỏ thì đc, lính lác mạnh tí là chúng nó té hết.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

Nguyenkute9x đã viết: 09:18, 14/03/23 Từ đầu năm nay em vẫn chưa thấy gì khởi sắc hơn ạ, không biết vận hạn 2023 và các năm sắp tới thế nào, mong các bác cho e lời tư vấn!
Ngoài ra thì có thể tham khảo nghề giáo viên ngoại ngữ hoặc mỹ thuật, âm nhạc gì đó bác ạ :D Cung nô có Cơ Lương thì là học sinh giỏi đó bác :D canh con Địa Kiếp nhé :-?
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Nguyenkute9x đã viết: 09:18, 14/03/23 Từ đầu năm nay em vẫn chưa thấy gì khởi sắc hơn ạ, không biết vận hạn 2023 và các năm sắp tới thế nào, mong các bác cho e lời tư vấn!
Canh Ngọ - Nhâm Ngọ - Giáp Tý - Ất Sửu

Nhật can Giáp sinh tháng Ngọ, 2 Ngọ hình nhau mà vượng, sinh giờ Sửu thì thương vượng sinh tài. Dụng thần thuỷ ở chi ngày lại bị Sửu hợp mất, trát nhược căn ở Ất toạ mộ kim bị kim khắc nên chẳng nhờ vả gì được anh em bạn bè, hễ nhờ là có chuyện thị phi mang tiếng. Canh bị hoả khắc không sinh được cho Nhâm thuỷ. Túm lại là:

- Bản thân có năng lực, đầu óc nhưng không bền chí, nhanh nản, học được cái gì chỉ được buổi đầu xong chán là bỏ ngang. Sơ vận Quý Mùi là giai đoạn học hành, ấn toạ tài bị khắc chế, xung Mùi làm tài động nên học hành chả đâu vào đâu. Vận khí bố mẹ kém, kinh tế gia đình khó khăn.

- Công danh không ổn định cũng vì cái tính trên, làm được vài hôm nhấp nhổm chán lại tự nghỉ. Thành ra thu nhập không thể tăng lên được do không có thâm niên. Đấy là còn gặp vận Ất Dậu nên còn có nơi người ta nhận cho vào làm đấy.

- Qua vận Bính Tuất là coi chừng. Vận này tán tài, công việc bấp bênh, đầu tư mạo hiểm là mất trắng nhé! Chuẩn bị đến mấy năm tới đây, ngay năm sau thôi là thấy. Ai rủ rê làm gì, xúi làm gì phải nghĩ cho kĩ vào.
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Chào đại gia, phát tài 1 mạch từ 34 đến 72

Số này cung quan kình lực, làm đâu cũng lẹt đẹt , năm bữa nữa tháng nghĩ thôi, hợp kinh doanh.

Vận bính tuất thực thương sinh tài

Bên tử vi song lôc, lộc mã giao trì , ko phát tài có tiền, chác lão phu đốt sách. :))

Năm giáp thìn 2024 cuối năm có tiền

Năm bính ngọ xấu cẩn thận
Sửa lần cuối bởi Sở Khanh vào lúc 04:24, 17/03/23 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”