Do mẹ sinh mổ nên không biết giờ sinh chính xác, nhờ cô chú anh chị hữu duyên giúp em/con xác định ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Do mẹ sinh mổ nên không biết giờ sinh chính xác, nhờ cô chú anh chị hữu duyên giúp em/con xác định ạ

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

Kbakdm đã viết: 00:41, 25/03/23
jade50280 đã viết: 23:17, 24/03/23
Kbakdm đã viết: 21:26, 24/03/23 bạn trả lời giúp mình mấy câu dưới, mình cho bạn vài lời nhận xét, sau khi có đủ thông tin :

1,Bạn là con đầu hay con thứ trong gia đình??? Bố mẹ sinh đc bao nhiêu ace ??? Có sảy thai hay phá thai không??? Nếu có thì cho biết là con thứ mấy trong gia đình???

2,Bạn lấy chồng năm nào??? Sinh con trai gái năm nào???
Vụ con đầu, con thứ.... không thể nhìn bằng chính tinh, đa phần sai hết nhé. Đôi khi tử vi không cần bám sách vở cứng nhắc, phức tạp vậy đâu, sẽ tự mình làm mình rối não.
Bạn không thể lúc nào cũng nhận xét người khác như vậy đc. Đôi khi một chi tiết nhỏ cũng có thể quyết định cả ván bài đó bạn.
Bạn cũng nên rút kinh nghiệm đi, không phải cái gì nói ra cũng tốt đâu. Phải biết suy nghĩ cho kỹ vào, rùi hẵng thử nói. Kiểu không mang họa vào thân, rùi làm người khác ảnh hưởng theo không tốt đâu.
Ví dụ đừng nên quyết đoán mẹ người ta sắp này nọ không hay đâu. Phải biết đương số chia sẻ là ai.
Trích dẫn " Tính cách: tình em khá bướng, hay lo lắng suy diễn tiêu cực, dễ bị ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh, cả nể, mau thích mau chán, dễ nản chí bỏ cuộc."
Nói vậy không tốt. Nên chịu khó suy nghĩ và đặt bản thân vào người ta sẽ hiểu ra vấn đề.
Nói thế thôi. Tùy bạn.
Việc ai người ấy làm.
Thân ai người ấy lo.
Nhân nào quả ấy 😜😜😜😜😂😂😂😁😁😁
Bye!!!👋👋👋👋
topic " hỏi cách xem vận hạn, đại hạn" tôi tưởng cậu là người đang sơ khởi tự học tử vi nên có vài lời. Không rõ căn nguyên xem hạn đạt đến đâu, mà lời nói hơi tự cao thái quá. Không cùng quan điểm nghiên cứu tử vi, tôi nên dừng lại tiếp xúc với cậu.
Đương số đã trả lời cho tôi nhiều chi tiết, cũng như tự kể. Xem nhằm xác định lá số mà chỉ đọc lướt lát, hỏi lặp lại, chỉ cho thấy tính cách không cẩn trọng.
Chị gái cả của đương số 1977, tuổi sinh sản nam nữ 15t-45t, cho thấy cha mẹ đương số sinh đầu những năm 196x, hoặc 195x. Cái tuổi 6x tuổi -8x tuổi đã đi vào những tuổi con cái cần xác định cha mẹ sẽ có lúc ra đi.
Đương số là người hiếu thảo và không tiếc tiền khi chi tiêu dành cho cha mẹ. Không cãi được lệnh trời thì tôi khuyên đương số tận dụng thời gian vui vẻ cùng cha mẹ. Và cô ấy sẽ làm điều tôi khuyên.

Cái tính lo lắng tiêu cực là do sự bướng bỉnh, cộc tính bẩm sinh, nên giao tế không khéo léo, thêm tính cách tự tin mình đúng nên thích áp đặt người khác. Khi sự việc không đúng thì người khác phản kháng nên bị stress ngược về tinh thần, rồi tự trầm uất.
Cái sự lo lắng tiêu cực này ngã về hướng giao tế xã hội, giao tiếp trong gia đình. Chứ không phải là không nhìn ra mẹ sức khoẻ đang giảm sút và không chấp nhận được điều này, rồi lo lắng thái quá đâu nhé.
Do tính áp đặt nên đương số chắc đang muốn hỏi thêm về gia đình riêng nhé cậu (lý do đưa thêm lá số của chồng).

Sau khi tôi nói về mẹ, nếu lo lắng tiêu cực, đương số sẽ đưa thêm lá số của mẹ để hỏi tiếp.

Cậu không rõ tuổi thật bao nhiêu, nhưng chưa đằm tính , còn bốc đồng.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Do mẹ sinh mổ nên không biết giờ sinh chính xác, nhờ cô chú anh chị hữu duyên giúp em/con xác định ạ

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

jade50280 đã viết: 08:12, 25/03/23
Kbakdm đã viết: 00:41, 25/03/23
jade50280 đã viết: 23:17, 24/03/23

Vụ con đầu, con thứ.... không thể nhìn bằng chính tinh, đa phần sai hết nhé. Đôi khi tử vi không cần bám sách vở cứng nhắc, phức tạp vậy đâu, sẽ tự mình làm mình rối não.
Bạn không thể lúc nào cũng nhận xét người khác như vậy đc. Đôi khi một chi tiết nhỏ cũng có thể quyết định cả ván bài đó bạn.
Bạn cũng nên rút kinh nghiệm đi, không phải cái gì nói ra cũng tốt đâu. Phải biết suy nghĩ cho kỹ vào, rùi hẵng thử nói. Kiểu không mang họa vào thân, rùi làm người khác ảnh hưởng theo không tốt đâu.
Ví dụ đừng nên quyết đoán mẹ người ta sắp này nọ không hay đâu. Phải biết đương số chia sẻ là ai.
Trích dẫn " Tính cách: tình em khá bướng, hay lo lắng suy diễn tiêu cực, dễ bị ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh, cả nể, mau thích mau chán, dễ nản chí bỏ cuộc."
Nói vậy không tốt. Nên chịu khó suy nghĩ và đặt bản thân vào người ta sẽ hiểu ra vấn đề.
Nói thế thôi. Tùy bạn.
Việc ai người ấy làm.
Thân ai người ấy lo.
Nhân nào quả ấy 😜😜😜😜😂😂😂😁😁😁
Bye!!!👋👋👋👋
topic " hỏi cách xem vận hạn, đại hạn" tôi tưởng cậu là người đang sơ khởi tự học tử vi nên có vài lời. Không rõ căn nguyên xem hạn đạt đến đâu, mà lời nói hơi tự cao thái quá. Không cùng quan điểm nghiên cứu tử vi, tôi nên dừng lại tiếp xúc với cậu.
Đương số đã trả lời cho tôi nhiều chi tiết, cũng như tự kể. Xem nhằm xác định lá số mà chỉ đọc lướt lát, hỏi lặp lại, chỉ cho thấy tính cách không cẩn trọng.
Chị gái cả của đương số 1977, tuổi sinh sản nam nữ 15t-45t, cho thấy cha mẹ đương số sinh đầu những năm 196x, hoặc 195x. Cái tuổi 6x tuổi -8x tuổi đã đi vào những tuổi con cái cần xác định cha mẹ sẽ có lúc ra đi.
Đương số là người hiếu thảo và không tiếc tiền khi chi tiêu dành cho cha mẹ. Không cãi được lệnh trời thì tôi khuyên đương số tận dụng thời gian vui vẻ cùng cha mẹ. Và cô ấy sẽ làm điều tôi khuyên.

Cái tính lo lắng tiêu cực là do sự bướng bỉnh, cộc tính bẩm sinh, nên giao tế không khéo léo, thêm tính cách tự tin mình đúng nên thích áp đặt người khác. Khi sự việc không đúng thì người khác phản kháng nên bị stress ngược về tinh thần, rồi tự trầm uất.
Cái sự lo lắng tiêu cực này ngã về hướng giao tế xã hội, giao tiếp trong gia đình. Chứ không phải là không nhìn ra mẹ sức khoẻ đang giảm sút và không chấp nhận được điều này, rồi lo lắng thái quá đâu nhé.
Do tính áp đặt nên đương số chắc đang muốn hỏi thêm về gia đình riêng nhé cậu (lý do đưa thêm lá số của chồng).

Sau khi tôi nói về mẹ, nếu lo lắng tiêu cực, đương số sẽ đưa thêm lá số của mẹ để hỏi tiếp.

Cậu không rõ tuổi thật bao nhiêu, nhưng chưa đằm tính , còn bốc đồng.
Trước khi nói người khác đừng tưởng mới mơ. Mà tưởng giới thạch chết lâu rồi.
Kể cả mình là đương số mình cũng hỏi giống như vậy đâu nhất thiết phải cứ kiểu suy diễn như bạn.
Ở diễn đàn này là mạng ảo, quan trọng tuổi tác làm chi, chỉ có những người thuộc dạng câu lệ tiểu tiết mới vậy thôi.
Còn bạn muốn biết rõ mình là ai, thì thao tác vài đường là ra. Thông tin đã bộc bạch trên này hết rồi, chả phải dấu làm chi cho mệt.
Chẳng qua mình không thích cái kiểu xem hạn của bạn, chưa gì đã nói mẹ người ta có chuyện. Nó không hay thế thôi. Bạn tiếp nhận hay không tùy. Cuối cùng nó vẫn quay trở lại về nơi nó đến (phật dạy😁😁😁). Chứ còn xem hạn 2023 , đã rõ như ban ngày sức khỏe của bố mẹ năm nay có chuyện xấu xảy ra (nếu là ls 2 nhé, chứ ls 1 chưa ngó qua kỹ), mức độ ntn thì không dám nói,nó k hay (đa phần các cao thủ thường truyền nhau kinh nghiệm nói vậy, nên mình cũng không vượt quá giới hạn).
Tóm lại : Vui thì tiến, không vui thì next.
Chúc ngày mới vui vẻ 😊😊😊

P/s: chỉ đọc lướt lát, hỏi lặp lại, chỉ cho thấy tính cách không cẩn trọng.
=> đánh giá người khác hơi vội....mình theo dõi topic này lâu rồi...hỏi lại cho chắc chắn và cái mình muốn biết không thấy đương số nói tới. Đó là đứa trẻ bị sảy thai phá thai là con thứ mấy trong gia đình??? Chi tiết rất nhỏ, nhưng quan trọng nhất. Và vài chi tiết nhỏ để nghiệm lý hạn 😁😁😁😁 nói chung mục đích của mỗi người là khác nhau. TÙY BẠN!!!
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mỗi lần có điều muốn viết và chia sẻ, tôi mới vào diễn đàn.
Hiện tại tôi đang nghĩ về cung huynh, điền, tử và tang chế nên mọi lời nói tôi xem tự bộc phát về những việc đó.
Không thích thì hãy lướt qua không đọc những gì tôi viết.

Tôi quan niệm tuổi thọ dài ngắn không quan trọng, mà mình nên sống sao không phải hối tiếc bất cứ gì. Nếu biết sơ deadline (tìm chính xác qua 9 sao (9x3= 27 vị trí) rất cực và gây lười nhé cậu.

Một người có cha mất sớm do ung thư, họ đọc bài viết ngành y, sẽ lo lắng bị di truyền, lên diễn đàn này, vốn Phúc có hoá kỵ năm sinh, đã dễ trầm cảm thì cần hướng họ 1 niềm tin họ không mất sớm như cha họ. Nếu đó là sự thật khi xem ra từ lá số, thì rất tốt, cần nên khẳng định cho họ biết để tư tưởng họ giải toả đi, mừng hơn vì mình đã thọ hơn cha.

Mỗi lá số 1 tính cách, không phải cứ nói ra tang chế là gây cảm xúc bi quan tiêu cực cho họ.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

mhpt1619
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mhpt1619 »

jade50280 đã viết: 19:23, 24/03/23
mhpt1619 đã viết: 14:17, 23/03/23 Lá số bạn chồng. Xin được hữu duyên vài lời ạ.
E nói 1 việc cần hỏi, chứ toàn bộ lá số chị không có thời gian.
À, nếu có lá số nào của bạn bè, người quen đúng yêu cầu trong topic này, e post vào chính topic đó giùm chị nhé.
- Mấy năm trước mẹ em vẫn khoẻ, tuy lớn tuổi nhưng tinh thần vẫn lạc quan vui vẻ, tự nhiên cuối năm trước đến nay mẹ em yếu xuống hẳn, tinh thần cũng mệt mỏi, chán chường. Cả nhà chỉ biết ráng quan tâm động viên.
- Về vấn đề lá số. Dạ nếu là lá số thứ 2 thì có không kiếp và hoá kị trong cung tử tức, hix, không biết con em có ảnh hưởng gì không hay lớn lên có hư hỏng khó dạy không ạ. Với có lần có người nói số chồng em có con 2 dòng, c xem giúp em phải k ạ
Đầu trang

mhpt1619
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kbakdm đã viết: 21:26, 24/03/23
mhpt1619 đã viết: 11:59, 24/03/23
jade50280 đã viết: 20:59, 23/03/23
Dạ em cảm ơn chị, mẹ có bỏ 1 bé do điều kiện kinh tế lúc đó k nuôi được ạ.
bạn trả lời giúp mình mấy câu dưới, mình cho bạn vài lời nhận xét, sau khi có đủ thông tin :

1,Bạn là con đầu hay con thứ trong gia đình??? Bố mẹ sinh đc bao nhiêu ace ??? Có sảy thai hay phá thai không??? Nếu có thì cho biết là con thứ mấy trong gia đình???

- Mình là con Út, trên còn 1 chị gái, mẹ có bỏ 1 bé giữa chị mình và mình.
- Mình lấy chồng năm 2020, có 1 bé trai sinh năm 2021
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

mhpt1619 đã viết: 15:50, 26/03/23
Kbakdm đã viết: 21:26, 24/03/23
mhpt1619 đã viết: 11:59, 24/03/23
Dạ em cảm ơn chị, mẹ có bỏ 1 bé do điều kiện kinh tế lúc đó k nuôi được ạ.
bạn trả lời giúp mình mấy câu dưới, mình cho bạn vài lời nhận xét, sau khi có đủ thông tin :

- Mình là con Út, trên còn 1 chị gái, mẹ có bỏ 1 bé giữa chị mình và mình.
- Mình lấy chồng năm 2020, có 1 bé trai sinh năm 2021
Chúng ta hết duyên rùi bạn ạ.
Dạo này mình lên đây chỉ tìm tài liệu và đọc thôi, không tham gia luận giải nữa 😁😁😁
Hẹn gặp lại bạn lần sau nhé!!!
Chúc may mắn!!! 🤞🤞🤞
P/s: cao nhân bên trên có thể giúp bạn đó🤣🤣🤣
Đầu trang

mhpt1619
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mhpt1619 đã viết: 06:56, 07/03/23 Dạ em xin sơ bộ 1 tí về bản thân, nhờ cô chú anh chị đi qua giúp em đôi lời xác định về giờ sinh nào chính xác. Nếu có thể cho em xin thêm vài lời về lá số và vận sắp tới ạ. Em xin cảm ơn.
❤️ Gia đình: ba mẹ em kinh doanh buôn bán nhỏ, không giàu có nhưng đời sống cơ bản đầy đủ. Em được ba mẹ chiều chuộng bảo bộc từ nhỏ. Trên còn một chị gái, hiện đã ly dị chồng. Em với mẹ và chị gái có hơi khắc khẩu trong nói chuyện nhưng cả nhà đều rất yêu thương che chở cho nhau.
🧡 Công việc: em làm công ăn lương ở cơ quan nhà nước, cuộc sống và thu nhập ổn định.
💛 Tình cảm: đường tình duyên của em khá lận đận. Mối tình đầu khá hạnh phúc quen nhau 9 năm chuẩn bị làm dạm ngõ thì xảy ra mâu thuẫn nên huỷ, sau đó thì chia tay. 2 mối tình sau thì toàn đau buồn và nước mắt, có người còn đang có gia đình.
💚 Gia đình nhỏ: em quen chồng em trong môi trường cơ quan. Lúc đầu cũng k nghĩ là sẽ lâu dài cuối cùng cưới lun 😅. Hiện tại tụi em đã có 1 bé trai.
💙 Tính cách: tình em khá bướng, hay lo lắng suy diễn tiêu cực, dễ bị ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh, cả nể, mau thích mau chán, dễ nản chí bỏ cuộc.
💜 Hình dáng bên ngoài: dáng người bình thường k quá cao hay thấp, bắp tay bắp chân to. Khuôn mặt dài nhưng có thịt k xương xẩu.
Up up up, nhờ các cao nhân luận giải giúp ạ ❤️🧡💚💙
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mhpt1619 đã viết: 15:45, 26/03/23
mhpt1619 đã viết: 14:17, 23/03/23 Lá số bạn chồng. Xin được hữu duyên vài lời ạ.
À, nếu có lá số nào của bạn bè, người quen đúng yêu cầu trong topic này, e post vào chính topic đó giùm chị nhé.
- Mấy năm trước mẹ em vẫn khoẻ, tuy lớn tuổi nhưng tinh thần vẫn lạc quan vui vẻ, tự nhiên cuối năm trước đến nay mẹ em yếu xuống hẳn, tinh thần cũng mệt mỏi, chán chường. Cả nhà chỉ biết ráng quan tâm động viên.
- Về vấn đề lá số. Dạ nếu là lá số thứ 2 thì có không kiếp và hoá kị trong cung tử tức, hix, không biết con em có ảnh hưởng gì không hay lớn lên có hư hỏng khó dạy không ạ. Với có lần có người nói số chồng em có con 2 dòng, c xem giúp em phải k ạ
Hóa Kỵ tử tức có nhiều nghĩa lắm. Con cái là cả cuộc đời, tâm tư tình cảm của em (chồng xếp sau nhé). Những ý khác chị chưa xem kỹ
Điều chị đắn đo không biết có nên xem số cho em về 2 cung mệnh và tử tức không, thì y rằng em lại hỏi chị. Tính cách em không cởi mở, dễ đi đến ngõ cụt rồi trầm uất.
Để chị xem kỹ lại tính cách em giai đoạn này và sắp tới sao, có chịu nổi khi nghe những điều tiêu cực không, chị mới trả lời nhé.

Hiện tại chị đang bận việc riêng, chưa xem liền.
Em có thể hỏi tạm người khác. Khi nào chưa hết thỏa mãn, chị sẽ giải đáp.
Đầu trang

mhpt1619
Mới gia nhập
Mới gia nhập

jade50280 đã viết: 12:35, 31/03/23
Hóa Kỵ tử tức có nhiều nghĩa lắm. Con cái là cả cuộc đời, tâm tư tình cảm của em (chồng xếp sau nhé). Những ý khác chị chưa xem kỹ
Điều chị đắn đo không biết có nên xem số cho em về 2 cung mệnh và tử tức không, thì y rằng em lại hỏi chị. Tính cách em không cởi mở, dễ đi đến ngõ cụt rồi trầm uất.
Để chị xem kỹ lại tính cách em giai đoạn này và sắp tới sao, có chịu nổi khi nghe những điều tiêu cực không, chị mới trả lời nhé.

Dạo gần đây em và mẹ cũng có nhiều gần gũi hơn, an ủi hơn, nhờ chị ạ. Nếu hữu duyên c có thể chia sẻ thêm cùng em hoặc nếu bất tiện thì thôi ạ, e rất biết ơn những chia sẻ vừa qua của chị ạ 🧡
Được cảm ơn bởi: jade50280
Đầu trang

jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

mhpt1619 đã viết: 14:57, 31/03/23
jade50280 đã viết: 12:35, 31/03/23

Dạo gần đây em và mẹ cũng có nhiều gần gũi hơn, an ủi hơn, nhờ chị ạ. Nếu hữu duyên c có thể chia sẻ thêm cùng em hoặc nếu bất tiện thì thôi ạ, e rất biết ơn những chia sẻ vừa qua của chị ạ 🧡
>:D< Nhiều khi người hạnh phúc là người EQ thấp, không nhìn rõ chân tướng mọi việc sớm hơn người khác. Người hạnh phúc cũng là người nhắm 1 mắt và mở 1 mắt. Cứ để mọi việc diễn ra tự nhiên, đừng tìm hiểu xoáy sâu vào.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”