Tham Vũ đồng hành

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
echxaolan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tham Vũ đồng hành

Gửi bài gửi bởi echxaolan »

Nhà bác Tuê cho cháu hỏi, sao Tham vũ đồng hành lại tiền bần hậu phú ạ. Như theo bác phân tích, có 4 cách là tham vũ hỏa linh, nhưng nếu gặp thêm cả Xương, La, Kị, Kiếp thì sao hả bác? Rồi khi gặp Tuần, Triệt thì luận đoán thế nào?
Mong bác giảng giải dùm nhà cháu.

Cảm ơn bác
EXL
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Tham Vũ đồng hành

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Các lý thuyết chỉ là lý thuyết. Quan trọng vào thực luận nó sẽ thế nào mà thôi. Khi muốn hỏi Chính tinh đi với 1 fụ tinh sẽ như nào,chúng ta cần biết fụ tinh đó và chính tinh đó hợp hay khắc nhau hay chẳng ăn rơ gì với nhau cả.

Cách Vũ Tham đồng hành chỉ có ở Sửu,Mùi -> luôn luôn fải xem xét cung Nhị Hợp là cung Tí và Ngọ xem nó có gì hay ko. Ở đây, Echxaolan có hỏi về Xương,La,Kỵ,Kiếp thì Vũ Khúc có thể ăn rơ với Xương, (Đà) La và Linh Tinh ở fương nào đó thành cách Linh,Xương,Đà,Vũ,tự ải đầu hà. Còn Kiếp vốn làm ảnh hưởng tới Tham Lang ở hình thái là giảm tuổi thọ của Tham Lang ( Tham là đệ nhất thọ tinh )

Tôi luôn muốn nói về Tuần,Triệt. Người nghiên cứu rất hay ảo tưởng hóa câu " .....gặp Tuần,Triệt thì tốt ra ". Lưu ý gặp Tuần,Triệt là tốt ra chứ ko fải từ xấu thành tốt. 1 khi đã gặp Tuần,Triệt thì luôn luôn trắc trở,dù có là ngọc ( Cự Môn Tí,Ngọ ) cũng fải trải qua rèn rũa ( khó khăn ). Cách tốt gặp Tuần,Triệt -> hỏng.
Cách xấu gặp Tuần,Triệt -> Có cơ thành công nhưng fải nỗ lực ban đầu mới thành. Ở đây,Tuần,Triệt làm hỏng Vũ,Tham,dù gặp Hỏa,Linh thì cũng ko fát mà chỉ là khá khẩm hơn thôi.
Đầu trang

echxaolan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn nhà bác đã giả nhời. Cái này chắc phải bấm ngón tay nhiều thì mới thông ạ.
Nhà cháu lại xin bác hạ cố giảng giải giúp một số câu nữa:
- Trong tử vi, có cách đi lại thể hiện bằng Thiên mã, hao... nhưng nhà cháu chưa tìm đuợc sách nào nói cho biết:
+ Thời gian khi nào thì đi
+ Đi đến đâu? (phương vi
+ Đi khi nào thì quay về.
...
Cảm ơn các bác
EXL
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Trong 3 vđề echxaolan hỏi thì Tử Vi chỉ giải đáp 1 vđề là " Khi nào đi " thôi. Còn đi đến đâu và khi nào về là tùy quyết định ở đương số và thời điểm.
Đầu trang

echxaolan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cảm ơn nhà bác trả lời. Nhưng nếu bác nói là , "đi đâu, đi về hướng nào, khi nào về" tùy đương số quyết định thì nhà cháu vẫn chưa thỏa đáng lắm. Nhà cháu nghĩ, chắc sẽ có cách tính được chứ ạ? Mong bác nghiên cứu lại giúp cháu, hoặc các bác nào biết, mách giùm nhà cháu với ạ. Cháu xin cảm ơn.
Đầu trang

tuetvnb
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi tuetvnb »

muốn xác định phương hướng xuất hành, phải kết hợp nhận định trong lá số về phương vị của các cung. Trong các cung đều có mối tương quan về phương vị. Xác định dược thời điểm hạn xuất hành xảy ra, sẽ xem xét thêm được phương hướng. Đây là một vấn đề tương quan giữa không gian và thời gian, cho nên khi luận đoán cũng hết sức cẩn trọng để tránh nhầm lẫn.
Đầu trang

echxaolan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bác, nhờ bác vui lòng cho nhà cháu một vài ví dụ minh họa có được không ạ. Như nhà bác nói, nhà cháu chưa hình dung ra được như thế nào?
Theo như bác hướng dẫn, cứ cho rằng việc tính phương hướng xuất hành là một hàm số, vậy các biến số để xác định nó gồm:
- Phương vị của các cung
- Thời điểm xuất hành
- ???

Công thức cụ thể của nó như thế nào thì tính toán ra được?

Mong bác đã giúp thì giúp cho trót.. Nhà cháu xin đa tạ.

Ếch
Đầu trang

ha2008
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ha2008 »

Tham vũ đồng hành tiền bần hậu phú nếu trong cung có hỏa tinh hoặc linh tinh thi mới thành công được
Đầu trang

Teddy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Teddy »

Hi everybody!

Theo mình thì cách cục Mệnh/ Thân Tham Vũ đồng hành tại Sửu là đáng nói nhất, vì Âm Dương sáng (Nhật tại Dần, Nguyệt tại Tí) và được cách Nhật Nguyệt giáp Mệnh / Thân. Và theo mình, an Thân nên có cách Tham Vũ thì càng phát về hậu vận hơn!
Đầu trang

bangthong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bangthong »

xin hỏi về đòng cự ở Mùi. Tôi là thành viên mới của diẽn đàn xin hỏi về trường hợp mệnh cư Mùi có Đồng Cự sao thấy xấu quá vậy mong các cao nhân luận giải giúp cho, Xin cảm ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”