Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ILM
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Gửi bài gửi bởi ILM »

Cháu chào bác Tây Đô Đạo Sĩ
Xin bác xem giúp dùm lá số của cháu và cho cháu những lời khuyên bổ ích để giảm bớt tội nghiệp của tiền kiếp
Cháu xin cảm ơn bác nhiều
Một số thông tin về cháu để bác kiểm chứng lá số ạ
+ Cháu cao 1m67 dáng người to béo, mập mạp
+ Chưa lập gia đình
+ Nhà đông anh em, cháu là con thứ
+ Lập nghiệp phương xa
+ Hiện làm trong công ty nhà nước về xây dựng ạ
Xin bác xem giúp cháu, cháu xin cảm ơn bác rất nhiều
Đây là lá số của cháu :
Hình ảnh

hellogsm
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hellogsm »

Mong bác tây đô xem giúp cho cháu cung tử tức ạh, vì tử tức VCD mà cung xung chiếu là cự cơ, nên có thể là có con dị bào hay là con nuôi. Hix cháu sợ wá bác ah
Hình ảnh

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

huongmaruko đã viết:bác Tây Đô Đạo Sỹ ơi, bác xem giúp cháu lá số với. Cháu muốn nương nhờ nơi cửa Phật, không biết có phúc phận ấy không.
Cháu cám ơn bác! Lá số của cháu đây ạ :
Hình ảnh
Cháu gái thiên phủ đào hồng hỉ thủ mạng, đẹp gái mặt đầy đặn, răng đều, hiền lành nhân hậu. Đáng tiếc là bị kình đà địa không thiên không hỏa tinh xâm phạm, cung thân cư quan thiên tướng triệt lộ cho thấy một cuộc đời vất vả thăng trầm. Cung tài vô chính diệu song hao liêm tham hãm, tiền bạc không dồi dào. Cung phu tử vi phá quân không kiếp thiên không, hôn nhân không mấy hạnh phúc. May có cung điền khá tốt nên không đến nỗi vô sản.
Số này còn nhiều nợ nần từ tiền kiếp, chỉ hưởng phúc trong nửa đời đầu, hậu vận khó khăn lại hay đau ốm hoạn nạn. Nếu đủ duyên xuất gia thì rất quý, nếu không thì nên quy y Tam bảo, làm người Phật tử tại gia, lễ Phật tụng kinh trì chú, sám hối nghiệp chướng, làm nhiều việc từ thiện công đức, giúp đỡ những người cơ nhỡ đau ốm già cả, ăn chay được một số ngày thì càng tốt, tránh sát sinh, phóng sinh thường xuyên...sẽ hóa giải được nghiệp xấu.
Được cảm ơn bởi: huongmaruko

truongneo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi truongneo »

Phiền chú Tây Đô thêm lần nữa. Mong chú xem giúp cho bạn gái cháu, hai đứa cháu bằng tuổi nhau không biết sau thế nào. Cháu cám ơn chú.

Hình ảnh

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

xin bác tây đô chỉ giùm cho lá số âm dương phản bối , để tôi biết được vận khí của chính mình, biết mình biết người.,xin chân thành cảm ơn bác

[img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/004529 ... %20initial;[/img][img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/004529 ... %20initial;[/img][img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/004529 ... Hình%20ảnh[/img][img]https://lyso.vn/lasotuvi/1/004529 ... %20initial;[/img]

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

moon6288 đã viết:Bác ơi lá số cháu xấu quá bác làm ơn xem giúp cháu và cho cháu vài lời khuyên cháu xin cám ơn ạ.

Hình ảnh
Cậu mã đà liêm tham hãm thủ mạng, quả là khá bất lợi, tuy nhiên nhờ khôi việt quang quý hội chiếu cũng cứu giải đáng kể. Cách này có sự bất lợi là xuất phát từ chính hành vi ứng xử của cậu, nếu cố gắng không làm việc phi pháp hay trái lương tâm đạo đức thì không đáng ngại. Cung quan vũ sát thiên việt song hao địa không, không giàu, khó giữ tiền, về hậu vận sẽ có khả năng khá giả vì có cung điền khá tốt, có thể buôn bán kinh doanh quy mô nhỏ. Có điều là phải tự thân nỗ lực cố gắng rất nhiều vì âm đức khá mỏng, do cung phúc có kình kiếp tọa thủ. Đại hạn tốt nhất là từ 36-43 tuổi có thể hy vọng thành công, tạo lập sự nghiệp nhà cửa. Cung thê thiên phủ song hao địa không, nên chờ ngoài 30 kết hôn mới tốt, nếu sớm thì phải tan vỡ. Nếu làm ngành tư pháp hoặc quân đội thì hợp cách. Cung tử khá tốt, có thể hy vọng có đứa khá giả.
Lá số này không xấu, chỉ cần biết cách ứng xử, nỗ lực làm việc, lánh dữ làm lành, tôn trọng pháp luật, không lợi mình hại người, làm việc từ thiện, cúng chùa lễ Phật, bố thí phóng sinh...thì vẫn có thể khá giả thành đạt.

nana_tiny
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nana_tiny »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
nana_tiny đã viết:cháu xin up lá số lên để bác dễ xem ạ
Hình ảnh
Cháu gái vũ sát lộc tồn tang hổ thủ mạng, đúng là không thích xã giao, sống hướng nội ít khi tâm sự chia sẻ cởi mở với ai. Cung quan tử vi lưỡng phá tướng quân, hội khoa lộc xương khúc mã ấn, thông minh có tài tổ chức, tinh thông nghề nghiệp, do bị linh hình kỵ tuế phục nên thường bị thị phi điều tiếng tiểu nhân ngầm hại, công việc khó ổn định, có lẽ thay đổi vài lần. Cung tài liêm tham hãm mã triệt lộ, dù mạng có lộc tồn cũng khó giàu. Thân cư di, thiên phủ long phượng khoa lộc xương khúc, hậu vận có sự cải thiện đáng kể, có danh phận và trở nên khá giả. Cung phu tướng đắc, kỵ hình linh tuế phục, quen biết đi lại trước hôn nhân, gặp trở ngại thời gian đầu và khắc khẩu, có khoa xương khúc phủ thì chồng có học thức hiểu biết. Năm 2014 có hạn hôn nhân, nếu muộn hơn thì 2016. Có đứa con thông minh thành đạt.
Số này khá tốt, nếu biết tu nhân tích đức, làm việc từ thiện, giúp đỡ người cơ nhỡ gìa cả cô đơn, cúng chùa bố thí phóng sing, không ợi minhgf hại người ...thì thành đạt khá giả và hạnh phúc.

cháu cám ơn bác ạ. :)
bác ơi, cháu có 1 thắc mắc nhỏ ạ: ở trên bác có nói cháu có hạn về hôn nhân, bác có thể giải thích rõ hơn cho cháu không ạ? cái hạn đấy là gì ạ?
chúc bác luôn mạnh khoẻ!

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

ngoisaodo đã viết:Con đã theo dõi topic của bác trên diễn đàn lâu rồi nhưng hôm nay mơi đăng ký thành viên để đưa là số của con lên nhờ bác xem giúp. Con rất tâm đắc những gì bác khuyên và mong bác cũng giúp con một số lời khuyên.
Hình ảnh
Lá số cháu gái mạng vô chính diệu kiến tam không, nhiều sát tinh bại tinh bao vây, nhật nguyệt tranh huy xung chiếu, thêm âm dương nghịch lý, nữ mạng quả là khá lênh đênh vất vả, hay gặp kẻ thù, lắm oan gia trái chủ. Nhờ tọa quý hướng quý thai tọa nên thông minh sắc sảo, lại cứng rắn độc đoán có phần bướng bỉnh nên ít bạn tâm giao. Thân cư quan đồng đắc, tuần không, hay cảm thấy bị ức chế đè nén, không khi nào hài lòng với hiện tại, có song hao thì hay di chuyển công việc chỗ ở. Danh phận bình thường. Cung tài cự cơ không kiếp ân quang hồng hỉ, nếu không phải buôn lậu thì cũng có thể làm ăn nhờ ưu thế có sắc đẹp. Không giàu, thân có song hao hãm nên lắm đam mê thú vui hao tốn, khó giữ được tiền. Cung phu lương hãm song hao đà kỵ thiên không tả hữu đào hoa thiên hỉ hội, chồng hiền lành, cưới xin dễ dàng, quan hệ khá phức tạp, chi xài phung phí lắm đam mê ăn nhậu, bè bạn. Nếu năm 2009 chưa kết hôn thì chờ 2013 sẽ có cơ hội.
Số này tiền kiếp chưa tạo được nhiều phúc, nên tu nhân tích đức, làm việc từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh, giúp đỡ người cơ nhỡ, ốm đau già cả, ngày ngày tự sửa mình...sẽ tích lũy được âm đức và hóa giải những điều bất lợi của lá số.

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

nana_tiny đã viết:
Tây Đô đạo sĩ đã viết:
nana_tiny đã viết:cháu xin up lá số lên để bác dễ xem ạ
Hình ảnh
Cháu gái vũ sát lộc tồn tang hổ thủ mạng, đúng là không thích xã giao, sống hướng nội ít khi tâm sự chia sẻ cởi mở với ai. Cung quan tử vi lưỡng phá tướng quân, hội khoa lộc xương khúc mã ấn, thông minh có tài tổ chức, tinh thông nghề nghiệp, do bị linh hình kỵ tuế phục nên thường bị thị phi điều tiếng tiểu nhân ngầm hại, công việc khó ổn định, có lẽ thay đổi vài lần. Cung tài liêm tham hãm mã triệt lộ, dù mạng có lộc tồn cũng khó giàu. Thân cư di, thiên phủ long phượng khoa lộc xương khúc, hậu vận có sự cải thiện đáng kể, có danh phận và trở nên khá giả. Cung phu tướng đắc, kỵ hình linh tuế phục, quen biết đi lại trước hôn nhân, gặp trở ngại thời gian đầu và khắc khẩu, có khoa xương khúc phủ thì chồng có học thức hiểu biết. Năm 2014 có hạn hôn nhân, nếu muộn hơn thì 2016. Có đứa con thông minh thành đạt.
Số này khá tốt, nếu biết tu nhân tích đức, làm việc từ thiện, giúp đỡ người cơ nhỡ gìa cả cô đơn, cúng chùa bố thí phóng sing, không ợi minhgf hại người ...thì thành đạt khá giả và hạnh phúc.

cháu cám ơn bác ạ. :)
bác ơi, cháu có 1 thắc mắc nhỏ ạ: ở trên bác có nói cháu có hạn về hôn nhân, bác có thể giải thích rõ hơn cho cháu không ạ? cái hạn đấy là gì ạ?
chúc bác luôn mạnh khoẻ!
Tức là có cơ hội "chống lầy" đấy. Hạn không có nghĩa gì xấu cả. Yên tâm nhé. ;) ;) ;;)
Được cảm ơn bởi: nana_tiny

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”