Mong mấy anh/chị quý thầy giải giúp em lá số này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mong mấy anh/chị quý thầy giải giúp em lá số này

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

Người mệnh Cự - Cơ, Mão Dậu thường là Phúc hơi nghèo, vì sẽ ăn vào một Thiên Lương <hãm địa> tọa thủ cung Phúc; Bởi thế mà người Cự - Cơ một phần dựa vào thế của cha mẹ mình (vì Tử - Tướng sẽ vào cung Phụ Mẫu) nhưng chủ yếu với trí và lực của bản thân mình mà tự tay xây dựng lên cơ đồ thôi.

Xét kỹ ra, người này Mệnh an ở Mão, Cự, Cơ hội Hồng Loan và Thiếu Âm, lại còn Kình Dương an tại Mệnh nên xét ra xếp diện x-men, nhìn cũng khá phong độ; Nhưng mà nói thêm là tuổi Tý thì Đào Hoa ở Dậu, lại là cung an Thân của mình (cư Thiên Di), ngộ Triệt, nên nhiều lúc cũng phải tự hỏi tình là chi đây người ơi, mà sao cứ níu tay với... Nhưng mà không sao, lấy vợ vào rồi đảm bảo còn đào hoa hơn, lúc đó thì khối em xin chết...

Xét một số chủ đề nóng như Hôn nhân:
Với người Cự - Cơ - Mão / Dậu; Cung Thê sẽ trúng cách Nhật - Nguyệt đồng lâm ở Sửu / Mùi, đó là tình trạng của âm, dương bất phân rõ ràng, nên thường là không có lợi cho hôn nhân. Xét kỹ ra, người này trong lá số cung Thê, Nhật Nguyệt đồng lâm cách, hội Khôi, nhưng lại đứng cùng Đà la, Hóa Kỵ; Đã gặp Khôi thì thôi đừng có gặp Hóa Kỵ hay Đà La nữa... đối cung là Xương, Khúc nên nhìn đó mà thấy, những người vợ đảm bảo xếp diện sắc nước, nhưng e là số này sau này đường vợ con cũng dựa như nhân vật Đoàn Chính Thuần trong phim Thiên Long bát bộ của ông Kim Dung, vì cách Thai, Phục, Vượng, Tướng chiếu về cung Tử Tức. Nhưng mà được điểm con cái cũng toàn đứa đôn hậu giỏi dang cả. :D

Về công danh, cung Quan Lộc vô chính diệu, hội Xương, Khúc, Việt, nhưng đối cung Nhật - Nguyệt mất nhiều sức sáng nên thành ra công danh cũng bấp bênh không lớn lắm, mệnh mình lại là Cự - Cơ nên thiên về nghề nghiệp có tính khéo léo, buôn bán kinh doanh vừa phải chứ khó mà làm chính trị gia đc.

Cung Tài Bạch an tại Hợi, Thiên Đồng ngộ Tuần, đối cung tài là Phúc, Thiên Lương hãm hội Tiểu Hao <hãm> còn Hỏa tinh đắc địa, nên phải nói rằng kiếm tiền chật vật, bon chen chứ cũng ko dễ dàng lắm đâu, nhưng có lúc lại trúng quả lớn. Cung Tài, Phúc ngộ Song Hao nên bản thân mình dễ mà lập nghiệp xa quê.

Mới khởi đầu đại vận tại cung Phúc, báo hiệu một giai đoạn 10 năm cũng lắm gian nan, tiền kiếm được nhiều đó nhưng bon chen và lại xong cũng hao đi vợi. Năm nay tiểu vận vào cung Tài, ở một tình trạng bình thường, không có nhiều đổi thay lắm. Còn tình duyên thì :D chưa chắc đã đạt như ý nguyện.

Thân!
Được cảm ơn bởi: tinh_la_gi
Đầu trang

tinh_la_gi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tinh_la_gi »

Dù là có nhiều chổ bác HoangHa nói em không hiểu ... nhưng tạm hiểu ý bác giải thích
Trước tiên xin gủi lời cám ơn chân thành tới bác ... giúp em giải tỏa câu hỏi của mình ...

Cho em xin hỏi vài câu vì chưa hiểu ...

"Nhưng mà không sao, lấy vợ vào rồi đảm bảo còn đào hoa hơn, lúc đó thì khối em xin chết..."
Thế này thì mạng khổ chứ đâu như bác nói !!! Có thể tan vở gd em (sau này) đấy chứ !!

"đối cung là Xương, Khúc nên nhìn đó mà thấy, những người vợ đảm bảo xếp diện sắc nước, nhưng e là số này sau này đường vợ con cũng dựa như nhân vật Đoàn Chính Thuần trong phim Thiên Long bát bộ của ông Kim Dung, vì cách Thai, Phục, Vượng, Tướng chiếu về cung Tử Tức. Nhưng mà được điểm con cái cũng toàn đứa đôn hậu giỏi dang cả."
Xin cho em rỏ Đoàn Chính Thuần thế nào thế bác oi.. có xem 1 vài lần mà ko chú ý nhân vật này !! Chỉ nhớ nhân vật này có tuyệt chiêu "Nhất dương chỉ"

Còn đường công danh của em nghe có vẽ khổ quá ... "10 năm" mà bác nói nó sẽ bắt đầu và kết thúc từ đâu vậy ?!

Nhiều điều muốn hỏi quá...nhưng thôi cho em hỏi trước thế đã
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

tinh_la_gi đã viết:Cho em xin hỏi vài câu vì chưa hiểu ...

"Nhưng mà không sao, lấy vợ vào rồi đảm bảo còn đào hoa hơn, lúc đó thì khối em xin chết..."
Thế này thì mạng khổ chứ đâu như bác nói !!! Có thể tan vở gd em (sau này) đấy chứ !!

Đoạn này đâu có gì liên quan đến học thuật mà bạn không hiểu? Hạnh phúc gia đình là do bạn đó. Và lại nó là tương lai, bạn muốn tôi giải thích làm sao?
tinh_la_gi đã viết:Xin cho em rỏ Đoàn Chính Thuần thế nào thế bác oi.. có xem 1 vài lần mà ko chú ý nhân vật này !! Chỉ nhớ nhân vật này có tuyệt chiêu "Nhất dương chỉ"

Còn đường công danh của em nghe có vẽ khổ quá ... "10 năm" mà bác nói nó sẽ bắt đầu và kết thúc từ đâu

Là cái ông mà lắm vợ đó... đi đâu cũng thấy có con :( thiên hạ có vài người đẹp thì của ông ấy quá nửa còn j`... :D. Năm nay 26 tuổi nên bắt đầu đại vận 10 năm (26 - 35) ở cung Phúc. Bạn đọc lại những lời luận giải để có thêm thông tin.
Được cảm ơn bởi: tinh_la_gi
Đầu trang

tinh_la_gi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tinh_la_gi »

Hình ảnh

Nhân tiên anh giúp em xem lá số này giúp nhé
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”