Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thuhienkute
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Gửi bài gửi bởi thuhienkute »

Bác ơi,nhờ bác xem hộ công danh,sự nghiệp với tình duyên của cháu với ạ :) :) :)

Hình ảnh

sakura_185hd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura_185hd »

Bác Tây đô ơi, mong bác luận giúp cháu lá số của bác họ cháu ở giữa lá số của chị huongmaruko và anh moon6288. Một lần nữa cháu xin cảm ơn bác! ^^
sakura_185hd đã viết:Cháu chào bác Tây Đô đạo sỹ. Mong bác xem giúp lá số của bác họ cháu. Ông họ cháu có 2 vợ, nhìn cung thê của bác họ cháu ko biết sau này bác cháu có lặp lại lịch sử của ông cháu ko. Cháu cảm ơn bác Tây Đô nhiều, chúc bác vui khỏe !
Hình ảnh

Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

kính gửi bác tây đô đạo sĩ , nhìn chữ ký của bác tôi cũng biết bác là con người theo đạo phật cũng như tôi , có thể tôi với bác chưa có duyên , bác có thể ngó giùm chỉ bảo cho tôi về lá số âm dương phản bối, xin chân thành cảm ơn bác

Hình đại diện của thành viên
toilakhang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi toilakhang »

Bác ơi, bác có thể xem giúp cháu về đường phu thê và quan lộc được không ạ? Hình như chồng cháu không đc tốt, công danh cũng bị triệt, bác xem cho cháu với, cháu cảm ơn bác ạ.
https://lyso.vn/lasotuvi/0/101530 ... 0/NTTH.jpg" target="_blank

moon6288
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi moon6288 »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
moon6288 đã viết:Bác ơi lá số cháu xấu quá bác làm ơn xem giúp cháu và cho cháu vài lời khuyên cháu xin cám ơn ạ.

Hình ảnh
Cậu mã đà liêm tham hãm thủ mạng, quả là khá bất lợi, tuy nhiên nhờ khôi việt quang quý hội chiếu cũng cứu giải đáng kể. Cách này có sự bất lợi là xuất phát từ chính hành vi ứng xử của cậu, nếu cố gắng không làm việc phi pháp hay trái lương tâm đạo đức thì không đáng ngại. Cung quan vũ sát thiên việt song hao địa không, không giàu, khó giữ tiền, về hậu vận sẽ có khả năng khá giả vì có cung điền khá tốt, có thể buôn bán kinh doanh quy mô nhỏ. Có điều là phải tự thân nỗ lực cố gắng rất nhiều vì âm đức khá mỏng, do cung phúc có kình kiếp tọa thủ. Đại hạn tốt nhất là từ 36-43 tuổi có thể hy vọng thành công, tạo lập sự nghiệp nhà cửa. Cung thê thiên phủ song hao địa không, nên chờ ngoài 30 kết hôn mới tốt, nếu sớm thì phải tan vỡ. Nếu làm ngành tư pháp hoặc quân đội thì hợp cách. Cung tử khá tốt, có thể hy vọng có đứa khá giả.
Lá số này không xấu, chỉ cần biết cách ứng xử, nỗ lực làm việc, lánh dữ làm lành, tôn trọng pháp luật, không lợi mình hại người, làm việc từ thiện, cúng chùa lễ Phật, bố thí phóng sinh...thì vẫn có thể khá giả thành đạt.
Cháu cảm ơn bác vì đã giải giúp lá số hộ cháu, bác cho cháu hỏi thêm là cháu và bạn gái cháu đã yêu nhau 6 năm, liệu bọn cháu có thể đến với nhau được không ạ? Đây là lá số của bạn ấy, bác xem qua giúp cháu với ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều
Hình ảnh

huongmaruko
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huongmaruko »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
huongmaruko đã viết:bác Tây Đô Đạo Sỹ ơi, bác xem giúp cháu lá số với. Cháu muốn nương nhờ nơi cửa Phật, không biết có phúc phận ấy không.
Cháu cám ơn bác! Lá số của cháu đây ạ :
Hình ảnh
Cháu gái thiên phủ đào hồng hỉ thủ mạng, đẹp gái mặt đầy đặn, răng đều, hiền lành nhân hậu. Đáng tiếc là bị kình đà địa không thiên không hỏa tinh xâm phạm, cung thân cư quan thiên tướng triệt lộ cho thấy một cuộc đời vất vả thăng trầm. Cung tài vô chính diệu song hao liêm tham hãm, tiền bạc không dồi dào. Cung phu tử vi phá quân không kiếp thiên không, hôn nhân không mấy hạnh phúc. May có cung điền khá tốt nên không đến nỗi vô sản.
Số này còn nhiều nợ nần từ tiền kiếp, chỉ hưởng phúc trong nửa đời đầu, hậu vận khó khăn lại hay đau ốm hoạn nạn. Nếu đủ duyên xuất gia thì rất quý, nếu không thì nên quy y Tam bảo, làm người Phật tử tại gia, lễ Phật tụng kinh trì chú, sám hối nghiệp chướng, làm nhiều việc từ thiện công đức, giúp đỡ những người cơ nhỡ đau ốm già cả, ăn chay được một số ngày thì càng tốt, tránh sát sinh, phóng sinh thường xuyên...sẽ hóa giải được nghiệp xấu.
Cháu cám ơn bác nhiều lắm! Cháu chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, bình an và may mắn ạ.

Ivy_nguyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ivy_nguyen »

Ivy_nguyen đã viết:Bác oy,con post lại ls. Mong bác xem giúp con. Con cám ơn bác thật nhìu!
Hình ảnh
bác ơi,con up lại lá số lần thứ 3. nhờ bác xem dùm con ạh. con xin cám ơn bác!

kunkunlina
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunkunlina »

Con kính nhờ bác tây đô đạo sĩ giúp con xác định lại giờ sinh mặc dù con biết đây không phải chuyên môn của bác, thành thật cảm ơn bác rất nhiều.

Cháu cao 1.53 (lớp 10) có vẻ nhỏ con, da ko trắng ko đen mà đỏ ( ai cũng nói thế), mặt dài- không tròn hay đầu to gì đó ( theo cháu thấy vậy) mắt kém, con bị cận nặng
Người ít bệnh tật, mắt kém nhất, ít bệnh, bệnh thường nhẹ và chóng khỏi
Ba mẹ nhìn ngoài thì hòa hợp nhưng dường như có chuyện bên trong.
Hồi nhỏ hay ương bướng cãi lời cha mẹ
Có 3 chị em trai: chị em không hợp tính nhau lắm khi cháu còn nhỏ giờ thì yên ổn hơn rồi.
Một số sự kiện mà con nhớ rõ nhất.
khoảng 5,6 tuổi dương bị chó cắn và có chuyển nhà, có lần suýt bị bắt cóc( ý này có vẻ hơi thừa)
6 tuổi dương bắt đầu bị cận 1 độ ( lớp 1) cấp 1 cận tăng nhanh nhiều, lên cấp 2 bớt lại

Cháu học hành cũng khá, hiểu bài tốt.
Rất dễ bị bạn tác động như chơi dễ bị ảnh hưởng tính tình thói quen cách suy nghỉ.
Tính tình: nhút nhát, nhiều lúc tự ti mặc dù vẫn có thể tự ý thức bản thân mình.
Đặc biệt con hay vướng vào chuyện tình cảm, hầu như là đơn phương biết là người đó không thích mình vẫn thích nhưng không phải dạng sâu đậm lắm
THi tuyển sinh vừa rồi đậu điểm khá cao vào giữa năm 2010.
Lá số sau 17h:

[img]https://lyso.vn/lasotuvi/0/173026 ... 1/châu.jpg[/img]

Lá số trước 17h:

[img]https://lyso.vn/lasotuvi/0/163026 ... 1/châu.jpg[/img]

Con thành tâm mong được bác chỉ dẫn

programervn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi programervn »

Chào bác Tây Đô đạo sĩ,
Nhờ bác xem hộ cháu lá về đường công danh, sự nghiệp, hôn nhân, tử tức với ạ.
Mọi người bảo cháu có lá số Thân cư thê là sợ vợ, nhờ vợ có đúng không bác.
Năm nay cháu định mở công ty để làm thêm ở ngoài, nhờ bác khuyên có nên không. Nghe bảo số cháu làm ăn kiếm tiền vất vả lắm, mà sự thật là đến giờ cháu vẫn thấy mình chưa thành công :(
Cháu trước đây có thể gọi là vô sư vô sách, nhưng vài năm gần đây cháu cũng hay chùa chiền, không phải vì lộc mà vì bản thân mình thấy thanh thản, đọc mấy bài của bác khuyên mọi người đi chùa và làm việc thiện, cháu cũng thấy an ủi phần nào.
Cảm ơn bác nhiều.
Lá số của cháu như sau:

Hình ảnh

Mong bác bớt chút thời gian cho cháu vài lời, cảm ơn bác nhiều.

ms.giomuadongbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ms.giomuadongbac »

ms.giomuadongbac đã viết:Chào bác Taydodaosy.

Cháu kính nhờ bác xem giúp cháu lá số và cho cháu lời khuyên.
Cháu sinh ngày 27/11/1980 , giờ Ngọ.
Cháu là con trưởng , người thấp bé, mắt kém và chưa lập gia đình.
Cảm ơn bác!
Hình ảnh

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”