Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anhky
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Liệu có thể thay đổi được định mệnh???

Gửi bài gửi bởi anhky »

luận giúp cháu ở trang 420 đi Bác.Cháu đợi lâu lắm rồi 3 lần rồi. Mong bác quan tâm giúp đỡ.
https://lyso.vn/lasotuvi/1/163008 ... /anhky.jpg" target="_blank

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

khue8mi đã viết:Chào bác Tây Đô đạo sĩ, em đọc nhiều bài của bác trên trang này, thấy hay quá, nên mong bac giải giúp em lá số tử vi của em nha. ko hiểu sao , đến tuổi này rồi mà em vẫn còn khổ cực quá, tình duyên thì cung rất lận đận, có phải là số em nen đi tu không?
Qua nhiều bài của bác Tây Đô, em được biết, bác cũng cùng quê với bà ngoại em, là ở Nam Định ( mặc dù em chua về đó bao giờ), hiện tai bà ngoại em ở Hà Tây, cũng 89 tuổi rồi. thêm 1 điều nữa em cũng là dân sống ở Cần thơ từ nhỏ, mới lên SG thời gian gần đây. Sự trùng hợp này có phải là do có duyên ko ah?
Bác ở đường nào,Phướng nào, vi 1 năm em cũng về Cần thơ 1 lần, mong được gặp bác lắm ạh
Cuối cùng mong bác giải giúp lá số của em nhé, em cam ơn thật nhiều.
Hình ảnh
Cô tham hãm hình tang hổ bệnh phù thủ mạng, hỏa linh không kiếp diêu khốc hư hội chiếu. Đây là cách "Phiếm thủy đào hoa" cuộc đời phiêu bạt vô định như cánh hoa đào trôi theo dòng nước. Bản thân nhiều ham muốn, không quả quyết, thiếu nhẫn nại bền chí, sưc khỏe kém, dễ bị bệnh về sinh dục hoặc tiêu hóa. Có lúc bị mổ xẻ thương tích hay chó cắn. Cung phúc tuần không, nếu bôn tẩu xa quê lập nghiệp thì tốt. Cung quan sát hãm địa kiếp khốc hư hỏa linh, công việc lận đận không có danh phận địa vị, còn bị thị phi điều tiếng. Cung tài phá hãm lộc mã hỏa linh, vũ việt quyền, có thể buôn bán nhỏ, khó giữ tiền, do mạng thân đều bị không kiếp hội hợp nên không thể giàu có, nhất là số này nửa đời đầu không kiềm chế, có thể làm việc ngoài pháp luật. Không tiến thân bằng học vấn. Thân cư phủ liêm phủ tuế phục hoa cái, quen biết đi lại trước hôn nhân, tuy có tuế nhưng vẫn bị không kiếp hãm càn quét nên hôn nhân khắc khẩu bất hòa. Dù sao về hậu vận cũng có sự cải thiện hơn.
Số này tiền kiếp chưa tạo được nhiều âm đức, kiếp này cũng tạo nghiệp không ít nên vất vả lận đận tài lộc công danh hôn nhân đều kém. Nên chú ý tự sửa mình, lánh dữ làm lành, tu nhân tích đức, làm việc từ thiện, cúng chùa bố thí phóng sinh...mới hy vọng có hậu vận an nhàn.

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

xin bác tây đô đạo sĩ chỉ giùm em lá số âm dương phản bối. xin cảm ơn bác

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

programervn đã viết:Chào bác Tây Đô đạo sĩ,
Nhờ bác xem hộ cháu lá về đường công danh, sự nghiệp, hôn nhân, tử tức với ạ.
Mọi người bảo cháu có lá số Thân cư thê là sợ vợ, nhờ vợ có đúng không bác.
Năm nay cháu định mở công ty để làm thêm ở ngoài, nhờ bác khuyên có nên không. Nghe bảo số cháu làm ăn kiếm tiền vất vả lắm, mà sự thật là đến giờ cháu vẫn thấy mình chưa thành công :(
Cháu trước đây có thể gọi là vô sư vô sách, nhưng vài năm gần đây cháu cũng hay chùa chiền, không phải vì lộc mà vì bản thân mình thấy thanh thản, đọc mấy bài của bác khuyên mọi người đi chùa và làm việc thiện, cháu cũng thấy an ủi phần nào.
Cảm ơn bác nhiều.
Lá số của cháu như sau:

Hình ảnh
Cháu mong chờ câu trả lời của bác, cảm ơn bác nhiều
Chú em tử tham văn khúc hóa khoa thiên hư lưu hà bát tọa thủ mạng, thông minh học hành thuận lợi, lắm đam mê, có tài ăn nói ngôn ngữ. Thêm lộc tồn thiên quý thái tuế xung chiếu, đây là lá số một người tiền kiếp có tu hành, dù khi đầu thai chuyển kiếp đã quên ít nhiều nhưng về sau sẽ quay về cửa Phật. Cung tài vũ phá hãm, nhờ cung mạng có lộc tồn chiếu nên tài lộc trung bình, không giàu nhưng hết lại có, hay được giúp tiền. Điều kém là cung phúc tướng triệt lộ, thân cư thê phủ tuần không, họ hàng không phát triển, nhiều người tuổi thọ thấp, hậu vận gặp nhiều trở ngại thất bại, hôn nhân không bền. Nếu làm ăn nhỏ thì hợp, không nên kinh doanh mạo hiểm vì thiên phủ tuần không là cái kho rỗng, theo đuổi tài lợi dễ thất bại.
Số này nếu đua chen danh lợi sẽ vất vả, có lẽ làm tư nhân thì hợp. Nên quy y Tam bảo, tụng kinh trì chú, sám hối nghiệp chướng, làm việc từ thiện công đức, cúng chùa lễ Phật, bố thí phóng sinh...sẽ cải thiện được số mạng.
Cậu đọc thêm bài này nhé:Cúng chùa, bố thí, phóng sinh...làm gì?

@Tigerstock 68: Tôi không giỏi luận giải, mong cậu thông cảm. Tôi đã xem qua các bài viết của cậu, thấy kiến thức của cậu rất sâu rộng. Không dám múa rìu trước mặt Lỗ Ban. [-O< ^:)^

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

xin bác tây đô chỉ giùm em, em cung chỉ mới đọc qua môn tử vi vài ngày nay. cũng chỉ nghiên cứu về chính mình cũng chưa biết gì sâu xa về những uyên sâu của tử vi. vì em có một quyển của biên gia văn đăng thái thứ lang một người tặng cho càng đọc càng thấy hay nên chưa hiểu được chính mình , em đang cần nói những điểm xấu nhất của mình để mình biết mình , biết người. bác và em cũng theo đạo phật bác phải giúp em chỉ cho em nhưng cái xấu nhất mình có thể đối diện . vì em có tham lang , liêm trinh. thiên hình tại tỵ nên em càng cần phải nhiều cao nhân như bác chỉ bảo. xin cảm ơn bác
Lạy Phật! Con là người lạc đạo
Bên bờ mê muội mãi đi hoang…
Ðến nay mới tỉnh cơn khờ khạo,
Thấy được Chân Như Ánh Ðạo Vàng.

tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cho tôi hỏi bác tây đô đạo sĩ là các lá số xấu đều vướng vào vòng nghiệp chướng nặng có đúng ko? nghệp thì sâu , phúc cạn, chướng thì dày huệ mỏng vì đã là con người thì ko ai vướng vào vòng nghiệp chướng tham, sân , si. nếu như bác nói là quay đầu là bến , con người càng ít vọng tưởng càng bớt khổ đau hả bác?

sakura_185hd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sakura_185hd »

Cháu vẫn mong tin bác ^^.
sakura_185hd đã viết:Bác Tây đô ơi, mong bác luận giúp cháu lá số của bác họ cháu ở giữa lá số của chị huongmaruko và anh moon6288. Một lần nữa cháu xin cảm ơn bác! ^^
sakura_185hd đã viết:Cháu chào bác Tây Đô đạo sỹ. Mong bác xem giúp lá số của bác họ cháu. Ông họ cháu có 2 vợ, nhìn cung thê của bác họ cháu ko biết sau này bác cháu có lặp lại lịch sử của ông cháu ko. Cháu cảm ơn bác Tây Đô nhiều, chúc bác vui khỏe !
Hình ảnh

kunkunlina
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kunkunlina »

Con kính nhờ bác tây đô đạo sĩ giúp con xác định lại giờ sinh mặc dù con biết đây không phải chuyên môn của bác, thành thật cảm ơn bác rất nhiều. Ba thì bảo sinh sau 17h mẹ thì bảo 16h vào phòng sinh thì làm sao mà sinh sau 17h nhưng mà con nghĩ mẹ sinh mệt mỏi nên ko biết được

Cháu cao 1.53 (lớp 10) có vẻ nhỏ con, da ko trắng ko đen mà đỏ ( ai cũng nói thế), mặt dài- không tròn hay đầu to gì đó ( theo cháu thấy vậy) mắt kém, con bị cận nặng
Người ít bệnh tật, mắt kém nhất, ít bệnh, bệnh thường nhẹ và chóng khỏi
Ba mẹ nhìn ngoài thì hòa hợp nhưng dường như có chuyện bên trong.
Hồi nhỏ hay ương bướng cãi lời cha mẹ
Có 3 chị em trai: chị em không hợp tính nhau lắm khi cháu còn nhỏ giờ thì yên ổn hơn rồi.
Một số sự kiện mà con nhớ rõ nhất.
khoảng 5,6 tuổi dương bị chó cắn và có chuyển nhà, có lần suýt bị bắt cóc( ý này có vẻ hơi thừa)
6 tuổi dương bắt đầu bị cận 1 độ ( lớp 1) cấp 1 cận tăng nhanh nhiều, lên cấp 2 bớt lại

Cháu học hành cũng khá, hiểu bài tốt.
Rất dễ bị bạn tác động như chơi dễ bị ảnh hưởng tính tình thói quen cách suy nghỉ.
Tính tình: nhút nhát, nhiều lúc tự ti mặc dù vẫn có thể tự ý thức bản thân mình.
Đặc biệt con hay vướng vào chuyện tình cảm, hầu như là đơn phương biết là người đó không thích mình vẫn thích nhưng không phải dạng sâu đậm lắm
THi tuyển sinh vừa rồi đậu điểm khá cao vào giữa năm 2010.
Lá số sau 17h:

Hình ảnh

Lá số trước 17h:

Hình ảnh

Con thành tâm mong được bác chỉ dẫn

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

tigerstock68 đã viết:cho tôi hỏi bác tây đô đạo sĩ là các lá số xấu đều vướng vào vòng nghiệp chướng nặng có đúng ko? nghệp thì sâu , phúc cạn, chướng thì dày huệ mỏng vì đã là con người thì ko ai vướng vào vòng nghiệp chướng tham, sân , si. nếu như bác nói là quay đầu là bến , con người càng ít vọng tưởng càng bớt khổ đau hả bác?
Cậu là Phật tử dĩ nhiên thông hiểu lý nhân quả xuyên suốt 3 đời quá khứ hiện tại vị lai. Lá số hiển thị những nghiệp thiện ác do chính mình tạo tác trong các tiền kiếp qua các tinh đẩu, nhà lý số giải mã các cách phối hợp các sao trên lá số và đưa ra các dự báo, các khả năng xảy ra cho đương số trong kiếp này. Tuy nhiên từ nhân đến quả còn có các duyên, chúng ta can thiệp thay đổi số phận là tạo các điều kiện sao cho cái ác suy giảm, cái thiện tăng lên, hóa giải các oan nghiệt.
Lá số xấu chẳng qua tiền kiếp không biết làm phúc, gây nghiệp sát sinh, hại người, đè nén cản trở người ta, cướp vợ giật chồng nên kiếp này lĩnh hậu quả. Muốn ít khổ đau thì đừng gây thêm nghiệp xấu, giải quyết nghiệp cũ. Muốn thoát khỏi đau khổ luân hồi thì tu theo lời Phật dạy vĩnh viễn được yên vui.
Nguồn gốc đau khổ là ham muốn quá nhiều và quá khả năng thực tế của mình. Cố gắng làm việc phấn đấu nhưng luôn tự biết vị trí của mình, mức độ hưởng thụ của mình, thiểu dục tri túc thì sẽ bớt đi nhiều sự thất vọng.
Cậu đọc thêm các bài này nhé:Lá số tử vi và tiền kiếp.
Cúng chùa, bố thí, phóng sinh...làm gì?
Cậu up hình ảnh lá số lên, tôi sẽ xem.
Được cảm ơn bởi: tuni05

vudien
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vudien »

Kính nhờ bác Tây Đô coi giúp lá số cháu có Tham lang - Liêm trinh hãm địa
Rất cám ơn bác.
Hình ảnh

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”