Các bác xem giúp em lá số này với

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Do Minh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Các bác xem giúp em lá số này với

Gửi bài gửi bởi Do Minh Trang »

Bác Thiên Sa ơi, cảm ơn bác nhiều vì đã tham gia tranh luận ạ! Bác có thể nói rõ hơn giúp em về lá số của em được không ạ? Nó xấu như thế nào ạ? Em cảm ơn bác!
Đầu trang

Teddy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Teddy »

Do Minh Trang đã viết:
Teddy đã viết:Cho mình hỏi phải năm vừa rồi (2008) bạn chuẩn bị lấy chồng nhưng giữa chừng gặp trục trặc chăng ? Mình thấy Thiên Di của bạn ngộ Triệt không, lại Thái Dương tọa thủ thì người yêu của bạn hiện đang ở xa thì phải !? Và tiếc cho cung Phu bạn Vô chính diệu và lại Đà La nên bạn cứ phải mệt sức trông ngóng người ấy cưới mình, lại nhìn sang Nô bộc bạn có Vũ Sát nữa! Những "cơ hội" từ các cung Quan lộc, Phúc, Di chiếu về Phu thì Di đã Triệt + Phúc Thiên Hỉ, Hóa Lộc, Tiểu Hao bị Tuần, còn lại Đồng Lương, Hữu Bật, Thiên Nguyệt Đức chưa đủ sức tỏa sáng vì bản thân sao Thiên Đồng cũng hay thay đổi sự việc.

Ôi đúng rồi! Không còn gì đúng hơn bạn ạ. Mà giờ thì cũng kết thúc rồi nên mình buồn lắm ấy. Cảm ơn bạn nhiều. Bạn nói tiếp giúp mình đi.

Mình ko tiện nói thêm điều gì nữa, mong bạn có được sự vui vẻ trở lại!

Chúc bạn vui vẻ và mãi yêu cuộc đời này! :)

Thân mến.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

thiensa1000ff đã viết:
Thái_Dương(v) đã viết:NN ở La-Võng sao mà mệnh xấu ? Tôi chưa biết,Thiensa nói tôi biết đc ko ?

Xin thưa chị trong lá số tử vi theo cách nhìn của thiensa khi nhìn lá số thì Nhật ngyuệt phải xem đầu tiên chứ hok phải cung mệnh tài quan đâu.
Bởi Tuwr vi cũng Từ Dịch học mà ra. Mà Nguyên lý âm dương là nguyên lý cơ bản của dịch học Âm Dương kết hợp và biến hóa sinh ra vạn vật.
Trong Tử Vi Thái Âm chính tượng trưng cho Âm, Thái Dương tượng trưng cho dương. Tất nhiên có 1 số thuyết khi xem TV không xét đến Âm Dương Ngũ hành nhưng ts lại khác, đối với ts TV ko chỉ là đoán số mệnh mf nó còn là khoa học. Khi học nó cái nền tảng mới là quan trọng(Dù ít nhưng không hiểu sai là may mắn rùi).
Trong khoa TV, căn cứ vào vị trí Mặt trời, Mặt trăng mà chúng ta có địa bàn 12 cung dùng để xem. Thái Dương chính là Mặt trời là điểm khởi đầu cho tất cả
Có 1 số ng nghĩ rằng TV khởi đầu bằng Tử Phủ. Vậy chả phải nhìn vào cái khởi đầu rồi xét đoán thế mới ko nhầm, khi TV các sách vở tà thư khó phân biệt thì thiết nghĩ cưa nắm cái gốc ta sẽ biết sách nào đúng, sách nào sai mà sàng trong cái mớ hỗn loạn đó 1 chút giá trị đích thực(Thực tế TS chưa gạn đc nhiều hiiiiii).
Thái Dương là dương hỏa tượng trưng cho ánh sáng của lý trí, của sự thông minh kiêu hãnh. Đã là nguồn gốc của vạn vật, ai cũng được hưởng ân huệ của Thái Dương cho nên dù đóng ở bất cứ cung nào Thái Dương cũng ảnh hưởng mạnh đến cuộc đời của đương số.Thái Dương miếu vượng hóa khí là Quyền và Lộc ngoài ra còn là biểu tượng của Trí Tuệ Thông Thái, cho nên đóng vào cung Mệnh hay Quan Lộc là hợp nhất và ở mệnh đương số đáng ra cái thế nhật nguyệt như thế là rất đẹp
Chỉ tiếc ls ở đây NN lại ở thìn tuất dây là thế NN giao huy nhưng vì có thiên la địa võng làm cho u ám(NN rất kị thiên la địa võng như TV kị không kiếp vậy)Thái Dương ở cung Thìn như Mặt Trời sáng tỏ lúc bình minh, rất đẹp nếu không gặp phải 2 sao trên vì có 1 số tà thư ca ngợi cái thế NN giao huy này mà ts muốn nhấn mạnh thêm.
Chị TD muốn hỏi căn nguyên TL_DV làm cho NN xấu e phải dùng tới dịch, hẹn chị 10 năm nữa ts rãnh nghiên cứu dịch rồi giải đáp.
Còn lấy cái ngọn thi Mặt trời , mặt trăng gặp thiênla- DV tối om thì kon j là Trăng, trời nữa.
Thân.(Mạn đàm vào cái thế này cũng là bất đắc dĩ do LS tS có nó nên phải tìm hiểu thôi, chứ ts cũng là ng học thích con cá hơn cái cần câu.)
Dù sao Mệnh tốt ko bằng thân tốt, thân tốt không bằng hạn tốt. Đương số khi gặp hạn vào cung có thien la, địa võng lại có NN gaio huy lại tốt đẹp.
Bên topic bên kia tôi vừa nói là ko đôi co trong các topic của hội viên nhưng cũng xin Đỗ Minh Trang 1 bài viết ở đây vì ko tiện mở 1 topic về NN - LV ,rồi TD sẽ luận giải lá số chị sau coi như đền đáp.

Xin thưa với Thiensa !

TS học Dịch rồi áp dụng Dịch lên Tử Vi,TD ko nói sai nhưng cũng ko thể nói là đúng. Vì sao ? Xin đc nói ra như sau : Tử Vi có 1 fần gốc là Dịch,nhưng ko fải tất cả đều từ Dịch. Nếu kể về Tử Vi thì cha đẻ của Tử Vi bao gồm hơn 10 loại học thuyết trong triết học phương Đông và Dịch là 1 trong số đó.
Trong Tử Vi,NN - Tử,Fủ là 4 Đế Tinh,trong đó NN chủ đời sống tinh thần,Tử-Fủ chủ đời sống vật chất. Nếu xét ra,ai dám xa rời đời sống vật chất để sống đời tinh thần ở thời buổi này ? Đó là xét theo tư tưởng thời đại ( luận Tử Vi cái này vô cùng quan trọng ). Thứ nữa,NN tượng cha mẹ,tượng vợ chồng. Xem NN là đúng nhưng trước tiên vẫn fải xem Mệnh,Tài,Quan trc. Vì sao ? Vì con người sinh ra trước fải học hành,lo ăn ở ổn định mới lo tới chồng,vợ. Còn cha mẹ,NN kết hợp cùng cung Phụ Mẫu để xem về cha mẹ chứ chỉ NN ko quyết định đc.

Vậy nếu ta chỉ dùng quan điểm của Dịch thì có được ko ? Tử Vi là 1 dạng biến tướng của Dịch,là 1 nhánh tõe ra của Dịch,vậy nếu luận Tử Vi như luận Dịch có được ko ? Thực tế là ko.

Trong 12 thế đứng của chính tinh,duy chỉ có Thìn,Tuất là NN giao nhau,ko còn chỗ nào khác nữa. Vậy TS có nghiên cứu về các thế đứng của NN chưa ? Có biết khi giao nhau thì con người đó thế nào,có biết khi ko giao nhau thì NN thế nào chưa ? Có biết NN khi đứng cung Âm,cung Dương nó khác nhau thế nào chưa ? Có biết những cách nào làm vỡ vòng LV chưa ? Có biết những cái j` làm sáng NN,có biết cái j` làm hỏng NN chưa ?

Tôi học Dịch đó nhưng ko có mù quáng luận Tử Vi bằng Dịch.
Được cảm ơn bởi: Do Minh Trang
Đầu trang

thiensa1000ff
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thiensa1000ff »

Chị TD hứa luận giúp bạn rồi.
TSa ít khi luận TV vì chỉ học cho vui thôi.Mệnh Tsa có 1 cao nhân luận là Thăng Giáng thất thường. Nhưng an ủi ở chỗ Biết nhiều cái hơn ng. Nên chỉ học mỗi thứ 1 tí chứ chả mong gì.
Chỉ khuyên bạn làm việc gì cũng nên thận trọng, chọn con đường ít ghập ghềnh.
Có câu "Cây cao chịu gió lớn", chắc gì đã hay khi ta có những cách cục phi thường. Cuộc sống quan trọng là ta thấy Hp chứ không nhất thiết phải lưu danh cũng tuế nguyệt mới là sống.
Đầu trang

Do Minh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thiensa1000ff đã viết:Chị TD hứa luận giúp bạn rồi.
TSa ít khi luận TV vì chỉ học cho vui thôi.Mệnh Tsa có 1 cao nhân luận là Thăng Giáng thất thường. Nhưng an ủi ở chỗ Biết nhiều cái hơn ng. Nên chỉ học mỗi thứ 1 tí chứ chả mong gì.
Chỉ khuyên bạn làm việc gì cũng nên thận trọng, chọn con đường ít ghập ghềnh.
Có câu "Cây cao chịu gió lớn", chắc gì đã hay khi ta có những cách cục phi thường. Cuộc sống quan trọng là ta thấy Hp chứ không nhất thiết phải lưu danh cũng tuế nguyệt mới là sống.

Cảm ơn bác! Mà cái câu bác khuyên em làm em giật mình đấy vì em đang chuẩn bị chọn 1 con đường khá gập ghềnh để đi:(. Em không biết có thành công không nữa nhưng đâm lao thì phải theo lao thôi:(

Các bác xem giúp em năm nay em có gì đổi mới không? Cuộc đời em có sống xa quê hương không? Em cảm ơn các bác nhiều!!!

PS: Bác Thái Dương ơi cháu vẫn đang đợi bác luận giải kỹ lá số của cháu nhé:D! Cháu cảm ơn bác trước ạ!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Đương số ăn mạnh vào Thái Âm,vốn dĩ mềm mại,nhu thuận,đời sống tinh thần cao và biết thưởng thức nghệ thuật. Có 1 trí tuệ,fong cách làm mê đắm lòng người. Duy có điều song song đó tồn tại 1 số cá tính trái ngược. Có tham vọng về tiền bạc,sự nghiệp,có tính tư hữu cao. Khi tức giận lại mất đi vẻ nền nã vốn có,liền có những lời nói ko khác j` kim châm vào tai người nghe. Đã vậy lại ko thể kiềm chế cơn tức,thậm chí có tính quăng quật ( thật ko dịu dàng chút nào ). Đã vậy tính khí lại thất thường,sáng nắng chiều mưa,rất khó chiều !

Đương số hỏi bao giờ có thể lấy chồng. Ở thời điểm này,đương số đã 29,đã được coi là muộn mằn. Đại vận rơi cung Fúc,hội về đủ bộ Tam Minh nhưng lại gia song Hao nên vốn nhiều người theo đuổi mà lại ko lâu bền. Đôi lúc tưởng đã theo chồng sang sông mà cuối cùng lại chưa fải. Năm nay (29t) có rất nhiều bộ sao đáng để hy vọng có 1 cái đám cưới linh đình xẩy ra. Nhưng nếu ko lo đc việc mà để qua năm,e rằng sẽ fải chờ tới năm cuối cùng của đại vận(32t),sau khi vật lên vật xuống,lo đủ thứ chuyện mới cưới vào gần cuối năm.
Đầu trang

Do Minh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thái_Dương(v) đã viết:Đương số ăn mạnh vào Thái Âm,vốn dĩ mềm mại,nhu thuận,đời sống tinh thần cao và biết thưởng thức nghệ thuật. Có 1 trí tuệ,fong cách làm mê đắm lòng người. Duy có điều song song đó tồn tại 1 số cá tính trái ngược. Có tham vọng về tiền bạc,sự nghiệp,có tính tư hữu cao. Khi tức giận lại mất đi vẻ nền nã vốn có,liền có những lời nói ko khác j` kim châm vào tai người nghe. Đã vậy lại ko thể kiềm chế cơn tức,thậm chí có tính quăng quật ( thật ko dịu dàng chút nào ). Đã vậy tính khí lại thất thường,sáng nắng chiều mưa,rất khó chiều !

Đương số hỏi bao giờ có thể lấy chồng. Ở thời điểm này,đương số đã 29,đã được coi là muộn mằn. Đại vận rơi cung Fúc,hội về đủ bộ Tam Minh nhưng lại gia song Hao nên vốn nhiều người theo đuổi mà lại ko lâu bền. Đôi lúc tưởng đã theo chồng sang sông mà cuối cùng lại chưa fải. Năm nay (29t) có rất nhiều bộ sao đáng để hy vọng có 1 cái đám cưới linh đình xẩy ra. Nhưng nếu ko lo đc việc mà để qua năm,e rằng sẽ fải chờ tới năm cuối cùng của đại vận(32t),sau khi vật lên vật xuống,lo đủ thứ chuyện mới cưới vào gần cuối năm.

Bác ơi bác nói về tính cách của em đúng quá! Bình thường ai cũng bảo là hiền mà lúc tức lên thì đúng là em không thể kiểm soát được cái gì trên đời nữa. Đúng là rất kinh khủng, không dịu dàng chút nào cả. Một con người sớm nắng chiều mưa rất khó chịu:(. Em cũng nhận thức rõ là thế mà mãi không sửa được! Có điều những người theo đuổi em không bền không phải vì tính khí của em đâu mà bởi vì em nghèo, không có tiền:(. Em mà giàu chắc có chồng lâu rồi:D

Còn về chồng con thì em năm nay chắc không thể có đám cưới được vì đến giờ vẫn chưa có người yêu. Mà yêu cũng phải tìm hiểu ít nhất 1 năm mới cưới nhau được chứ ạ. Bây giờ là tháng 4 rồi còn chưa có ai:(.

Thôi thì cứ xác định thứ xấu nhất là không có chồng đi đã vậy! Bác nói giúp em về công danh sự nghiệp với, vì nếu không có chồng em cần phải cố gắng kiếm tiền để lo về già độc thân không ai chăm sóc.

Em cảm ơn bác nhều! Bác xem cho em kỹ nữa vào nhé, bác hứa rồi đấy:D. Các bác khác ơi, mời các bác vào luận lá số của em cho rôm rả:D. Ngày nào em cũng mò vào đây đọc mà sốt hết cả ruột:D. Đội ơn các bác nhiều nhiều!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chị hỏi bao giờ lấy chồng thì tôi trả lời ở trên rồi đó thôi ? Còn muốn xem kĩ cái j nữa ?
Đầu trang

Do Minh Trang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

- Em muốn xem em có thành đạt không?
- Em thọ bao nhiêu tuổi?
- Cuộc sống sau này của em có hạnh phúc không, vất vả không?

Em cảm ơn bác!
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

- Thành đạt bình thường.
- Tôi ko xem vđề thọ yểu.
- Hfúc bình thường,vất vả bình thường.
Đầu trang