Hội những người trình gà nhưng thích động viên người khác

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Hội những người trình gà nhưng thích động viên người khác

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Chào tất cả các bạn. Các bạn ghé vào thì hoặc vì tò mò, hoặc suy nghĩ giống như mình. Mình xin tâm sự vài câu thế này.
Thứ nhất, trình tử vi mình khá còi, không biết nhiều lắm.
Thứ 2, mình rất hay dùng tử vi để an ủi người khác, và mình thích điều đó.
Mục luận giải tử vi, mình thấy có rất nhiều người vào, người thì lo lắng chuyện này, người chuyện khác. Cũng phải thôi, nhà Phật có bát khổ, còn tử vi có 12 cung. Có cung nào thì mình đều phải chịu khổ vì cung đó. Người khổ vì bệnh tật, người con cái, người sự nghiệp, người tiền bạc v.v....
Và mình thấy cũng có nhiều người, trình tử vi cao hay không mình chưa rõ (chắc là cao hơn mình :)) ). Nhưng nghe lời nói nặng nề quá. Không biết họ có thật bụng thế không. Mình đoán là chẳng ai muốn thế cả. Nhưng mà nói thật là các bạn luận giải dễ làm người khác sụp đổ quá, không nói giảm hay tránh đi 1 chút nào cả.
Cá nhân mình, mặc dù trình gà, nhưng khi luận giải, trước hết tìm điểm nào tốt, nói lên để người hỏi được vui, để họ biết ý nghĩa cuộc sống, và trân trọng những gì họ có. Còn về những cái họ hỏi, mình cũng cố gắng nhấn mạnh cái tốt. Cái xấu thêm vào thì thường thêm các câu như "cẩn thận", "đề phòng" hay "chịu khó". Như vậy người hỏi thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều, và sẵn sàng đối mặt.
Mình thấy các cao nhân trên diễn đàn, ai luận giải cũng thế hết. Lời nói của họ rất nhẹ nhàng, kể cả khi nói về chuyện xấu, nghe cũng dễ dàng chấp nhận, phải chăng đó là cái tâm của người xem tử vi, hay rộng hơn là xem lý số. Mục đích chính của chúng ta đâu phải là thể hiện mình, hay nói toạc tất cả sự thật. Mà trình của mình chắc gì đã đủ cao siêu để luận giải chuẩn xác hoàn toàn.

Vì thế mình lập hội này, mong những người trình gà như mình, hoặc cao thủ càng tốt, chém gió, nói chuyện, và trên hết là kiêm thêm nhiệm vụ " đi tìm ý nghĩa sống" cho người khác. Đó mới là việc làm cần hướng đến. Những người nào có vấn đề bế tắc, chuyện buồn trong cuộc sống cũng có thể vào đây để được chia sẻ, động viên, an ủi :D.
Được cảm ơn bởi: linh_tinh, ThienCat, hungdh, phanhoang, kimchi19, ng.hoa88, teamoon, mimi91, mimosa010388, duohu..., toilaai_712, Hoa Chau, nguyen_trang159, xccmaila1ngaymoi, mi tran, Retrats, PhongKiemXuanThu, THT, rainst, carol8386, Cu Dax, thusuong1232002, bichvan86, kha tử, bupsenxanh1991, killconan, ThangGieng, Ngon_gio_Dong, rnbfox, nguyen yen trang, hababy22000, hirashi, Qh2711, Ngàn Phố, sunspacevn, broochruby, Sua chua, octopus2011, i@mme, chaiko, kamikaze, miracle, ellerypham, ng.tuan205, làm sao bớt sân si, mít trộn, rongchua, mythinh1912, baochinh87, thuydang, LEULY, manhho, babygal, huynhthanhphat38, perry, quynhanh90, thuyan905, davidcock, Tiểu lộ, kimthoa_0412, thuhien1990, doilamongao, khoavipso1991, nguyenhai249, duongkhue, kemomong, ongchinhgia, xinqing, arowana, pinklotus10889, totochan92, gacn, maithanhnd87, mattroi0112, Duyyne003, thuancuchuoi, Sontd
Đầu trang

Retrats
Chính thức
Chính thức

TL: Hội những người trình gà nhưng vẫn thích động viên người

Gửi bài gửi bởi Retrats »

up ( để cám ơn bạn...)
Đầu trang

linh_tinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi linh_tinh »

Kịch liệt.......ủng hộ ;;) ;;) ;;)
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Hehe, không thấy ai post lá số hềy. Hi vọng những người thanks mình cũng sẽ giúp mình động viên mọi người. Vì trình của mình thực sự là rất hạn chế :D.
Được cảm ơn bởi: duohu..., hababy22000, sunspacevn
Đầu trang

linh_tinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Úi,thế là được an ủi ngay ấy hả?
T xí chân đầu tiên nhé! ;;)
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thuancuchuoi
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

linh_tinh đã viết:Úi,thế là được an ủi ngay ấy hả?
T xí chân đầu tiên nhé! ;;)
Ec, 2k bài rồi mà còn nhờ an ủi, cậu có buồn gì đâu ;)). Nhìn lá số thấy cung tử tức cậu là đẹp nhất, đời sướng vì đứa con. Địa không không nhằm nhò gì so với Tam Hóa, Tam Minh, song lộc. Nằm trong tam hợp Cơ Nguyệt Đồng Lương. Hèm. Mặc dù hỏa cục khắc với kim cục của bạn. Nhưng Kim vượng gặp hỏa mới thành binh khí tốt mà. Nên chắc không ảnh hưởng lớn cho mẹ và con. Con cái thế là sướng rồi. Cung Phu cũng không bị dính sát tinh. Có mỗi kình dương thì đắc địa. Mà kình đắc địa thì chắc là chồng khỏe chuyện ấy :)). Chém thế không biết đúng không. Đời phụ nữ được chồng con tốt là sướng rồi còn gì nữa :D
Được cảm ơn bởi: linh_tinh, duohu..., hababy22000, sunspacevn, perry
Đầu trang

linh_tinh
Lục đẳng
Lục đẳng

tutruongdado đã viết:Ec, 2k bài rồi mà còn nhờ an ủi, cậu có buồn gì đâu ;)). Nhìn lá số thấy cung tử tức cậu là đẹp nhất, đời sướng vì đứa con. Địa không không nhằm nhò gì so với Tam Hóa, Tam Minh, song lộc. Nằm trong tam hợp Cơ Nguyệt Đồng Lương. Hèm. Mặc dù hỏa cục khắc với kim cục của bạn. Nhưng Kim vượng gặp hỏa mới thành binh khí tốt mà. Nên chắc không ảnh hưởng lớn cho mẹ và con. Con cái thế là sướng rồi. Cung Phu cũng không bị dính sát tinh. Có mỗi kình dương thì đắc địa. Mà kình đắc địa thì chắc là chồng khỏe chuyện ấy :)). Chém thế không biết đúng không. Đời phụ nữ được chồng con tốt là sướng rồi còn gì nữa :D
Hơn 2k đâu có nghĩa là k có chuyện buồn? Nếu mà thế thì đời nào t đã bon chen được lên top đầu....;))
Vụ chồng con thì có vẻ xa vời quá....vì đến người yêu còn tìm mãi chẳng thấy đây nè! :(
Giờ t lo vụ học hành hơn....sắp bảo vệ tốt nghiệp òi!
Riêng cái khoản an ủi thì sẵn sàng...chứ luận lá số thì vào đây thấy cũng còi chẳng kém ai đâu :">
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

:D. Cốt là an ủi thôi. Ý mình là 2k bài thì chắc cũng nhiều người luận cho rồi chứ ;)). An ủi thì phải cố lấy điểm tốt của lá số ra để nhấn mạnh thôi. Chứ nhiều người không nhận ra hạnh phúc mình đang có, mà cứ nhìn vào điểm chưa được của mình, nên lúc nào cũng kêu khổ.
Được cảm ơn bởi: duohu..., hababy22000, sunspacevn, broochruby
Đầu trang

taijiquan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi taijiquan »

quán này mới mở chắc nhiều khuyến mãi ... hêhe... xếp ghế đặt gạch chờ đến lượt....
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Khuyến mãi hay không thì chờ sự nhiệt tình của các cao nhân thôi. Còn với trình còi của mình, ai muốn nghe mình cũng sẵn sàng :))
Được cảm ơn bởi: beenguyen, duohu..., thusuong1232002, hababy22000, sunspacevn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”