Thiên tướng gặp triệt phải luận thế nào

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hdc
Chính thức
Chính thức

TL: Thiên tướng gặp triệt phải luận thế nào

Gửi bài gửi bởi hdc »

Hic, dạ, còn Thiên tướng hãm địa mà gặp triệt nữa thì có lẽ khó còn được ảnh hưởng gì nữa đúng không ạ?
Nhân chủ đề của chị, em cũng muốn chia sẻ thắc mắc này. Em đọc sách, thấy có nói đến chuyện Triệt đáo kim cung (ở Mão - Dậu), nôm na là nơi đắc địa của Triệt, giống kiểu vị trí đắc hay hãm của các sao khác ấy. Ở vị trí đó, Triệt có tác dụng hài hoà đối với các sao ở cung ấy. Riêng đọc đến đoạn này đã băn khoăn không hiểu là nên luận thế nào khi Thiên tướng hãm địa gặp Triệt đáo kim cung. :-/ Thế nhưng khi vào diễn đàn thấy mọi người tranh luận về vấn đề này, cũng có nhiều ý kiến phản đối ghê, và đọc thấy lý giải cũng có lý.
Thành ra giờ em cũng không biết nên luận thế nào. Mong có cao nhân nào ghé qua thấy có người chuyện rắc rối mà ra tay cứu giúp ;)
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 3181985 »

Em thấy trong Tử vi đẩu số tân biên thì Tướng gặp tuần hay triệt đều bị quy như nhau, đọc hơi ghê ghê.
Lá số của em không có triệt mà chỉ có Tuần gặp Tướng tại mệnh thôi, nhưng thấy cũng lao đao lắm rồi. Chú thích là em 2 lần bị tai nạn xe cộ, bị nhẹ thôi (trộm vía, hì), 1 lần bệnh hiểm nhưng lại chữa được. Về món Thiên mã gặp tuần tại Hợi thì ... hì hì ... em tự nhận (tự sướng) là em cũng có thể được liệt vào diện khá đa tài nhiều tật, mỗi thứ biết một ít và khi cần thiết thì cũng rất tháo vát.
Còn gì cần vặn vẹo thêm các bác cứ hỏi. Em tình nguyện đem lá số ra cho các bác "làm lông" đây ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

dr_panda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dr_panda »

Gửi mebeminhduong : nếu chị muốn luận lá số Thiên tướng gặp Triệt thì có thể xem lá số của em
Thầy nói em toàn gặp hạn về xe cộ, nên cẩn thận đi lại nhưng may mắn từ đó giờ em chưa chỉ té xe vài lần, không nặng nề lắm, nhưng em toàn bị mất xe, hùi đó giờ mất 2 chiếc rùi. T_T
Còn đường quan, em hiện vẫn đi học, nhưng thực sự kô có duyên với việc làm chức này chức nọ, có lúc được bạn bè tín nhiệm thì thầy cô không chịu, lúc thầy cô tín nhiệm thì lại bị bạn bè hạ bệ. hix

Chị xem thử số em có đc làm quan , có tiền kô
em cám ơn chị nhiều, chúc chị, bé Minh Đường và gia đình mạnh khỏe nhé :)
Hình ảnh

Tái Bút : chị thử đoán xem em làm nghề gì :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

Đúng! Hoàng cũng có kết luận lá số này hay gặp chuyện liên quan đến vấn nạn xe cộ, nhưng số này âm phúc lớn, thành ra không có tai nạn lớn, thường của đi thay người. Xin tạm phân tích vấn đề như sau:

Khi luận về việc đi xe, suy luận từ mấy điểm:

+ Cung Mệnh / Thân / Thiên Di. Thấy là Thiên Di: Thiên Mã ngộ Đà La, Mệnh / Thân: Phủ - Khôi ngộ Kiếp - Không và Tuần nên vì tính không cẩn thận mà dễ mắc vận nạn.
+ Thiên cơ trong lá số ngộ Thiên Không -> Tượng xe hay bị những tai nạn bất ngờ như mất mát hay đang đi thì hỏng ngay giữa đường.

=> Tổng hợp lại, thấy là lá số này hay bị vận nạn xe cộ.

=> Nhưng lại thấy là: lá số này âm phúc lớn, vì Tham - Vũ ngộ Tả - Hữu, do đó lại phải kết luận: trong vấn đề xe cộ của đi thay người là nhiều.

Thân mến.

Ah, nếu đoán nghề nghiệp, Hoàng đoán làm nghề tiếp thị :D , tuy nhiên cũng đoán thêm: liên quan đến pháp luật (số ít)
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

@ Vạn Hoa Tiên : Bác định khảo sát luôn Thiên phủ gặp triệt và đám bộ sậu đi kèm phải không ạ ? Hay bác định xem Mệnh gặp tuần thì Lộc tồn có chiếu tới hay không ? Bác luận thế nào thì bảo em biết với, hì hì.
Em còn trẻ (1985 mà), mới đi làm chưa lâu thì nói gì được về tiền bạc chứ. Chỉ thấy là từ bé đến giờ em chưa thiếu xiền bao giờ. Thời học sinh có lúc khó khăn thì tự mình đi dạy kiếm tiền nên cũng thoải mái, em cũng hay được giúp đỡ về tiền bạc.
Em muốn học thêm cách luận chứ không mang lá số ra đây nhờ mọi người xem đâu. Nhân đây em muốn hỏi thêm mọi người là khi mệnh gặp tuần thì tuần có chặn các sao tam hợp chiếu sang không ? Như cách Lộc Mã giao trì trong lá số của em chẳng hạn.
Đầu trang

dr_panda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dr_panda »

@ Hoang Ha : cám ơn bạ đã luận lá số cho mình tham khảo học hỏi. Tiếc là mình không làm về tiếp thị. Mình học ngành y, sắp ra trường làm bác sĩ rùi . Ai coi lá số mình cũng ngạc nhiên sao mình có thể học cao được như vậy. :) chắc nhờ mẹ mình kiềm cặp nhiều từ nhỏ. ^^ thêm 1 điều nữa, mình đúng là có đôi lúc cẩu thả nhưng mình thích sạch sẽ, chi tiết, kỹ tính lắm, cẩu thả khi nào mình nghĩ việc đó ko6 cần thiết thôi :)
Đầu trang

luuha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luuha »

chị ất sửu là con nhà khá giả
anh đinh mão con nhà giàu, có danh giá
nếu vì thiên tướng ngộ triệt là xấu thì luuha mong được cái xấu ấy
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

Èm, đừng ai mong có lá số như của tớ nhá.
Đúng là hồi bé thì nhà tớ khá giả. Nhưng từ 12 tuổi trở đi thì đúng là khốn nạn nhiều đường. Có ai nhìn ra cung phúc của tớ thế nào không mà bố tớ phải chịu nhiều thế. Phụ mẫu nhị hợp với Phúc đức nên bố mẹ tớ phải chịu nhiều quá. Không những mất sớm mà còn chết trong đau đớn cả thể xác lẫn tinh thần, chịu mổ xẻ nặng nề, chịu nhiều hành hạ của người thân... Tớ chỉ thấy Nhật gặp triệt thì suy ra được bố mất sớm thôi.
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

Lại còn Tài bạch giáp Nhật Nguyệt nhưng Nhật bị hãm nữa. Chà chà.
Đầu trang

3181985
Tam đẳng
Tam đẳng

Ấy cha, em quên mất. Trong diễn đàn có nhiều người hơn tuổi mà em mải vui lại đi xưng hô "tớ cậu" => hỗn quá. Mong các bác thứ lỗi cho em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”