Thiên tướng gặp triệt phải luận thế nào

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mebeminhduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Thiên tướng gặp triệt phải luận thế nào

Gửi bài gửi bởi mebeminhduong »

dr_panda đã viết:@ Hoang Ha : cám ơn bạ đã luận lá số cho mình tham khảo học hỏi. Tiếc là mình không làm về tiếp thị. Mình học ngành y, sắp ra trường làm bác sĩ rùi . Ai coi lá số mình cũng ngạc nhiên sao mình có thể học cao được như vậy. :) chắc nhờ mẹ mình kiềm cặp nhiều từ nhỏ. ^^ thêm 1 điều nữa, mình đúng là có đôi lúc cẩu thả nhưng mình thích sạch sẽ, chi tiết, kỹ tính lắm, cẩu thả khi nào mình nghĩ việc đó ko6 cần thiết thôi :)

Hehe, bạn nhầm rồi, mình cũng chỉ biết lơ tơ mơ về lý số thôi. Hay nói đúng hơn, thích thì thích thật, nhưng mình ngại tính toán lắm, so cái nọ chiếu cái kia, nhức hết cả đầu, dụng công dụng sức ra thì thấy mệt bã hết cả người. Chẳng xem cho ai được chỉ xem cho mình được thôi. Hii, tuy vậy, cái sao Hoa Cái nó làm mình đoán thỉnh thoảng cũng trúng nên thấy vui vui, vậy thế mà cứ vào ra cái trang lyso này suốt.
Dông dài với bạn đôi dòng, có điều cho mình hỏi, bạn chắc chịu sự áp chế của mẹ khá nhiều? Nhiều khi Bạn muốn thoát ra nhưng không được?
Đầu trang

mebeminhduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

3181985 đã viết:@ Vạn Hoa Tiên : Bác định khảo sát luôn Thiên phủ gặp triệt và đám bộ sậu đi kèm phải không ạ ? Hay bác định xem Mệnh gặp tuần thì Lộc tồn có chiếu tới hay không ? Bác luận thế nào thì bảo em biết với, hì hì.
Em còn trẻ (1985 mà), mới đi làm chưa lâu thì nói gì được về tiền bạc chứ. Chỉ thấy là từ bé đến giờ em chưa thiếu xiền bao giờ. Thời học sinh có lúc khó khăn thì tự mình đi dạy kiếm tiền nên cũng thoải mái, em cũng hay được giúp đỡ về tiền bạc.
Em muốn học thêm cách luận chứ không mang lá số ra đây nhờ mọi người xem đâu. Nhân đây em muốn hỏi thêm mọi người là khi mệnh gặp tuần thì tuần có chặn các sao tam hợp chiếu sang không ? Như cách Lộc Mã giao trì trong lá số của em chẳng hạn.

Thiên Phủ gặp Triệt không ngại bằng gặp Tuần.
Đầu trang

dr_panda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dr_panda »

mebeminhduong đã viết:
dr_panda đã viết:@ Hoang Ha : cám ơn bạ đã luận lá số cho mình tham khảo học hỏi. Tiếc là mình không làm về tiếp thị. Mình học ngành y, sắp ra trường làm bác sĩ rùi . Ai coi lá số mình cũng ngạc nhiên sao mình có thể học cao được như vậy. :) chắc nhờ mẹ mình kiềm cặp nhiều từ nhỏ. ^^ thêm 1 điều nữa, mình đúng là có đôi lúc cẩu thả nhưng mình thích sạch sẽ, chi tiết, kỹ tính lắm, cẩu thả khi nào mình nghĩ việc đó ko6 cần thiết thôi :)

Hehe, bạn nhầm rồi, mình cũng chỉ biết lơ tơ mơ về lý số thôi. Hay nói đúng hơn, thích thì thích thật, nhưng mình ngại tính toán lắm, so cái nọ chiếu cái kia, nhức hết cả đầu, dụng công dụng sức ra thì thấy mệt bã hết cả người. Chẳng xem cho ai được chỉ xem cho mình được thôi. Hii, tuy vậy, cái sao Hoa Cái nó làm mình đoán thỉnh thoảng cũng trúng nên thấy vui vui, vậy thế mà cứ vào ra cái trang lyso này suốt.
Dông dài với bạn đôi dòng, có điều cho mình hỏi, bạn chắc chịu sự áp chế của mẹ khá nhiều? Nhiều khi Bạn muốn thoát ra nhưng không được?

trời ơi, chính xác, cực kỳ chính xác
Chính xác hơn là chỉ chịu ảnh hưởng bởi mẹ thôi. mẹ mình nói a là a, b là b, dù mình cãi lộn đấu tránh bất phục nhưng rùi cũng phải theo ý mẹ à, hix T_T
Được cảm ơn bởi: mebeminhduong
Đầu trang

phuongmai06
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongmai06 »

@ panda
theo lý thuyết thì thiên phủ kỵ Không và kiếp nhưng panda hình như không xấu phải không ? như vâyj là tôi có quyền hy vọng vào cái đai vận sắp tới phủ phùng những tam không ( tuân, triệt, không kiếp ) rôi .
Đầu trang

congquyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi congquyen »

Tướng quân ngộ Triết "trước miền", ứng cho người làm quan võ phải đánh giặc trực diện, với người văn quan là tính cách e dè khi gặp chuyện phải tranh đấu, vì thường xuyên bị xui xẻo, thua thiệt nên ngày càng trở nên nhút nhát.
Đầu trang

mebeminhduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

congquyen đã viết:Tướng quân ngộ Triết "trước miền", ứng cho người làm quan võ phải đánh giặc trực diện, với người văn quan là tính cách e dè khi gặp chuyện phải tranh đấu, vì thường xuyên bị xui xẻo, thua thiệt nên ngày càng trở nên nhút nhát.
E dè khi gặp phải chuyện tranh đấu thì có, thua thiệt cũng có. Không hẳn là gặp xui xẻo. Nhưng không ngày càng trở nên nhút nhát.
Đầu trang

luuha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi luuha »

đương số có hoạt động trong môi trường có nhiều trẻ em không?
Đầu trang

mebeminhduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

luuha đã viết:đương số có hoạt động trong môi trường có nhiều trẻ em không?
Hay quá Luuha hỏi đương số nào thế nhỉ?
Không biết có được xiền không từ câu trả lời thế này nhỉ?
Đầu trang

dr_panda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dr_panda »

phuongmai06 đã viết:@ panda
theo lý thuyết thì thiên phủ kỵ Không và kiếp nhưng panda hình như không xấu phải không ? như vâyj là tôi có quyền hy vọng vào cái đai vận sắp tới phủ phùng những tam không ( tuân, triệt, không kiếp ) rôi .

về cách phủ phùng tam không bạn có thể nói thêm cho panda không. Panda trước giờ không làm chuyện xấu, còn được tiếng con ngoantrò giỏi :D . hạn phủ phùng tam không là sao và khi nào tới hạn đó, bạn nói rõ giúp mình đc kô
cám ơn nhiều nhé ^^
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tinh Tam »

Mình cũng bị Thiên Tướng gặp Triệt đấy, nhưng là cung Phúc Đức cơ, duoc an tại Dậu... k biết nvaay la sao nhi, ? Tai vi tri do, minh con co sao Dưỡng.??? Minh k hieu nvay la sao nhgmoi lan nhin vao day minh thay bat an vo cung`...Luan giải hộ mình với!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”