Kỳ phùng địch thủ - Long tranh hổ đấu!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
TranThuHa
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Kỳ phùng địch thủ - Long tranh hổ đấu!

Gửi bài gửi bởi TranThuHa »

Hiền Lành Béo Tốt đã viết:Híc!
Được quẻ có tượng chuẩn rùi mà luận không ra.
Quẻ Thuần Khảm -> Phong Thuỷ Hoán.
Phụ mẫu động hoá Quan, Quan lâm không -> Đảng Viên Dự Bị. :-O
Thú thực vụ này cho đoán thêm 5 ngày nữa Béo cũng luận chưa ra.

bác Béo tốt ơi, bác có thể làm rõ ý này ko?? tại sao lại luận là "dự bị" mà không phải là "chính thức" hả bác???
Đầu trang

Hiền Lành Béo Tốt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hiền Lành Béo Tốt »

Phụ động hoá Quan. Nhưng Quan lâm không, đợi xuất không thì mới phát huy tác dụng nên đoán thế.
Hổng lẽ lại sai típ. :-O

Xin hỏi cuộc họp đó có bánh kẹo nước ngọt gì không? Chiều đấy có chi tiền cỗ bàn mời mấy người không?
Đầu trang

TranThuHa
Tam đẳng
Tam đẳng

Dạ, bác đoán đúng rùi, hihi =D>

Về cuộc họp đó, có hoa tươi, quả ngọt, nhg nước suối thui bác ạ :D ko có chè thuốc, nước ngọt :P Cuộc họp mà bác, trà nước thui chứ sao mà nước ngọt, beer rượu phừng phừng đc ạ, hihihi.

Đúng là sau 17h hôm đó là 1 bữa liên hoan tưng bừng bác ạ :D cỗ bàn, beer rượu, ... đủ cả :)) nhg ko phải là liên hoan vì "sự việc" kia :P nên ko bít có ứng ko bác??? :-?
Đầu trang

TranThuHa
Tam đẳng
Tam đẳng

àh, cỗ bàn cũng ko phải đs chi tiền nữa :-? (quá thjan edit bài nên đành spam :D )
Đầu trang

HoangHa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HoangHa »

Ơ thế không phải chia tay người yêu à :P làm mình tưởng bở. Giờ đầu óc toàn yêu đương hết sạch lý số ròi :D .Thế là được vào tổ chức nào thế :d Đội, Đoàn, hay Đảng ... dù gì cũng phải có quà mừng cho anh em chứ.

he he
Đầu trang

Hiền Lành Béo Tốt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin tóm tắt kết quả, gồm các nội dung sau:

1. Đương sự là nhân vật nữ chính.
2. Chỗ Hội họp đông người
3. Chiều đấy lại có cỗ bàn.
4. Đương sự tham gia vào một tổ chức tập thể mới (ngày xưa hông có Đảng, chỉ có Hội hoặc gia nhập gia đình nhà chồng thôi)
5. Đương sự gợi ý: lần đầu tiên trong đời!. Chuối vãi. X( -> làm anh em tưởng tượng hok trong sáng.

=> Không thông biến; 10 ông khả năng có 9,5 ông đoán chuyện hôn sự. Vụ này Béo thất bại thảm hại, ặc.
Đầu trang

TrungThienDia
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TrungThienDia »

Mình nhớ không nhầm thì đây là vụ gợi ý lần thứ 2 làm cho người đọc khó hiểu, hiểu lầm.
Lần trước có 1 trọng tài đố: sự kiện rất hiếm có đối với phụ nữ.. -> hoá ra là chị ý muốn nói đến những giấc mơ.
Lần này thì: Sự kiện đặc biệt, đầu tiên trong đời 1 cô gái trẻ -> Hoá ra là cô ý được vào Đảng.

Một số quan niệm của chị em phụ nữ về những sự kiện đặc biệt rất khác thường. :(( :(( :((
Đầu trang

TranThuHa
Tam đẳng
Tam đẳng

oppzz, đề nghị các bác đọc lại kỹ nha :D

trọng tài gợi ý rõ ràng là: chỉ xảy ra 1 lần trong đời! và khi công bố đáp án, trọng tài đã chứng minh cái sự duy nhất ấy rùi mà ;;)

Ko phải trọng tài cố tình nói là xảy ra lần đầu tiên trong đời 1 cô gái trẻ như các bác nghĩ đâu nha :"> hị hị, oan uổng quá, oan uổng quá :D
Mà nói về sự duy nhất trong đời, có nhiều cái lắm mà các bác ơi, sao cứ nghĩ oan cho trọng tài tôi thế :(( :">
Cái đó iem thiết nghĩ là cách tiếp cận vấn đề thui, hok phải khác nhau về định nghĩa, quan niệm đâu àh, heheheh.

the world's not enough ;)

Dù sao cũng rất cám ơn các bác ạ :x

P/S: bác Béo tốt và Hiền lành ơi, ngoài cái vụ nhân vật nữ chính tham gia "băng đảng" mới B-) có cỗ bàn hội họp, thế tại sao bác lại còn suy ra cả vụ "tậu cả trâu cả nghé" nữa ạh? :D
Đầu trang

DuongQua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DuongQua »

Chiều này lên trả lời tiếp, thì thí chủ Hà trần đã khai hết rồi ... Nhưng dù sao thì ...DQ cũng bắt trúng mạch hội nhóm ở Hà nộ này rồi ... chỉ do chậm chân hơn thí thủ mà thôi :D .... Tiếc quá tiếc quá , giá mà trả lời sớm hơn ...

:)) ) Đây là 1 case để thử Cửu Âm Chân Kinh...he he cám ơn bác Hà trần !
Đầu trang

Hiền Lành Béo Tốt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Loa Loa Loa..!
Sau bao ngày ăn chay miệt mài tỷ võ, thậm chí động thủ không xong quay ra động khẩu, quyết chẳng ai chịu ai. Hôm nay, lần đầu tiên trên võ đài Long Tranh Hổ Đấu, Tôi xin đứng ra tổ chức một trận thi đấu ly kỳ hấp dẫn nhất từ trước tới nay, với cơ cấu giả thưởng phong phú và hậu hĩnh, cụ thể:

1. Cơ cấu giải thưởng: 01 giải nhất trị giá 15v. Các giải khuyến khích 2v cho một câu trả lời đúng. Ngoài ra bất cứ ai tham gia thi đấu sẽ Béo luận cho 3 quẻ dịch có nội dung tuỳ thích - nằm trong quy chế của diễn đàn.

2. Nội dung câu hỏi, gồm 3 câu chính:
1- Đặc điểm gia đình: nêu một số điểm đặc biệt về bố mẹ, anh chị em và hoàn cảnh gia đình. Yêu cầu có kèm mốc thời gian cụ thể. (có 2 mốc chính)
2- Đặc điểm cung Phu của đương số: Thời điểm lấy chồng? một số đặc điểm về chồng.
3- Cung tử tức: Thời điểm sinh con? đặc điểm?

3. Thời hạn: 5 ngày, kể tử hôm nay.

4. Phương pháp thi đấu: trên trời dưới đất, kể cả đoán mò

Nhanh lên, còn chờ gì nữa mà không kiếm 15v cùng cơ hội được được nghiệm lý một lá số khá hay.
Kính mời các hảo thủ xa gần không nề hà già trẻ gái trai, không quản ngày đêm, gác bỏ oán cừu, cùng tham gia thì đấu vui vẻ sôi nổi nào!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”