Lá số ăn mày!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AnMayO_VanMieu
Chính thức
Chính thức

TL: Lá số ăn mày!

Gửi bài gửi bởi AnMayO_VanMieu »

Cám ơn các bác rất nhiều vì đã chiều cố đến lá số của em. Quả thật mấy năm gần đây cuộc sống của em chật vật quá, công danh thì thất bại nhiều hơn thành công mà tiền bạc thì mỗi ngày một kém. Từ đầu năm ngoái, em đã thất nghiệp, từ đó đến nay mọi chuyện ngày càng tối tệ. Ngày trước có đi xem Tử vi, thấy thầy bảo em cẩn thận không có ngày đi ăn mày, đến bây giờ nhớ lại, thấy lo lắng quá. Chẳng lẽ số em lại tệ hại thế. Các bác đã có lòng, xin xem giúp em xem liệu tương lai em có thay đổi được gì không? năm tới đây vận hạn của em thế nào.
Em xin đội ơn các bác nhiều.
Đầu trang

AnMayO_VanMieu
Chính thức
Chính thức

à quên, về giờ sinh, mẹ em từ trước đến này vẫn bảo em sinh giờ Hợi. DD Đi xem mấy nơi các thầy đều bảo đúng là giờ Hợi. Không biết có đúng không, em người gày, da đen, tính tình thì mọi người vẫn bào là hiền. Em học hành cung không đến nỗi vất vả lắm, cũng học hết đại học. Nhưng từ hồi ra trường đến giờ mọi việc dường như càng ngày càng trắc trở.
Các bác xem giúp em với.
Đầu trang

thuanjohn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thuanjohn »

Bạn muốn nhờ người ta xem mà còn bày đặt trò ăn mày ăn tao.....khó chịu quá...thật thà là cha ma manh....ráng phấn đấu đi....
Đầu trang

thelongroad
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thelongroad »

To thuanjohn : bạn bớt nóng ... đương số thường đặt tiêu đề rất kêu để có người vào xem TV là chuyện phình phường không nên chê trách họ ... bạn đã ghé thăm thì mong bạn đóng góp ý kiến thêm cho LS này được chứ ???
Đầu trang

AnMayO_VanMieu
Chính thức
Chính thức

@ Bác Thuanjohn :
Người ta chẳng nói "ăn mày là ai? ăn mày là ta - đói cơm rách áo hoá ra ăn mày..". Em kêu than cũng là có lý do của nó, cuộc sống mà cứ đi xuống thế này thì chẳng ai dám chắc không có lúc phải ra nhập cái bang. Còn bác bảo phấn đấu ư...hic, có phải cứ bảo phấn đấu là hết khổ ngay được đâu. Bác đã vào đây, làm ơn cho em mấy lời đi Bác, em cám ơn bác trước.
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyendinhtu »

Cái bác "Hồng Thất Công" này bị dính trưởng của Lão Tây Độc đây mà! thành ra vào đây oánh linh tinh nhầm vào anh em. Bạch Hổ cư Thân, Song Long cư Thìn, Phượng Các cư Tuất, Khốc Hư tý ngọ, Thiên Hình cư Dần đây đúng là lá số ăn mày Hồng Thất Công ròi!!! Hôm nào bác dạy em cái món Hàm Long Thập Bát trưởng( Song Long cư thìn) em về đuổi gà! Hi hi...
Đầu trang

cun82
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cun82 »

thelongroad đã viết:To thuanjohn : bạn bớt nóng ... đương số thường đặt tiêu đề rất kêu để có người vào xem TV là chuyện phình phường không nên chê trách họ ... bạn đã ghé thăm thì mong bạn đóng góp ý kiến thêm cho LS này được chứ ???
Nói như bác thelongroad thì đúng là bài của cun82 tít chẳng giật gân nên chẳng được bác nào giúp cũng phải rồi. Ngày nào cun82 cũng vào xem có BÁC NÀO GHÉ THĂM GIÚP ĐỠ CHO LÁ SỐ CUẢ EM KHÔNG MÀ CHẲNG CÓ HỒI ÂM GÌ CẢ :(
:(

Rât mong các bác giup đỡ em, vì lá số của em cũng bị nói là số hại chồng hại con, cũng rất thảm lắm lắm !

Trân trọng.
Đầu trang

anhhien
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhhien »

nguyendinhtu đã viết:Cái bác "Hồng Thất Công" này bị dính trưởng của Lão Tây Độc đây mà! thành ra vào đây oánh linh tinh nhầm vào anh em. Bạch Hổ cư Thân, Song Long cư Thìn, Phượng Các cư Tuất, Khốc Hư tý ngọ, Thiên Hình cư Dần đây đúng là lá số ăn mày Hồng Thất Công ròi!!! Hôm nào bác dạy em cái món Hàm Long Thập Bát trưởng( Song Long cư thìn) em về đuổi gà! Hi hi...

Bác này nói như trêu chọc người ta ấy, rảnh thật, chắc mệnh hóa kỵ hem!
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số này có vẻ hay hay!!!B-)
Trình của em chưa đủ để luận lá số này! Đoán bừa vài câu cho vui làng vui nước::">
Nếu tướng bác đúng như bác nói (người gầy đen mọi người bảo là hiền) thì bác là người Tử Vi Thất Sát, tướng Thất Sát tính tình Tử Vi. Nguời này mưu lược quyền biến uy dũng, người xấu xí kỳ dị kiểu như Phượng Sồ có tài đặc biệt. Nếu lập lên công trạng thì yểu mệnh giữa đường đứt gánh giống Phượng Sồ còn nghèo thì sống thọ kiểu như Lão ăn mày Hồng Thất Công. Mệnh gặp Triệt Thân cư Thê, Di Thiên Tướng gặp Thiên Hình thì không phải loại người xông pha trận mạc nhưng có tài điều khiển sau màn trướng, đứng sau lưng người khác hành sự sẽ lên chuyện.
Mệnh dính ngay con Triệt chặn đầu, 4 đại vận đầu đều có Tuần Triệt quả thật em chia buồn với bác! Đại vận rơi vào cung Phụ Mẫu Vô Chính Diệu còn khá cũng học hành như ai. Sang đến đại vận cung Phúc đúng là có cái cách ăn mày( Phủ phùng Không, Địa Kiếp Hóa Lộc) đến Diêm Vương cũng bó tay huống chi bác. Em rất thông cảm với bác và tin bác sẽ vượt qua nốt 8 năm mưa gió còn lại, sang đến đại vận 34-43 sẽ khá hơn nhiều! Đúng là cái số mệnh!
Hình như bác khắc người thân, nếu đi xa hoặc vào hẻm núi nào đó tu luyện võ công có thể làm lên sự nghiệp, càng cố làm lớn tranh đấu với đời càng rước hoạ vào thân. bác loanh quanh ở nhà chỉ đuổi gà bắt chim bướm chẳng làm lên cơm cháo gì rồi lại còn bất mãn với đời. Phải hết sức bình tĩnh trong giai đoạn nay! Một số nguời quá lạc quan chưa tin số mệnh vì họ chưa gặp cảnh như bác. Ngày xưa em không tin số mệnh nhưng dần dần cũng tin, tuy nhiên cách hành sự không quá câu nệ. Tìm đến Tử Vi chỉ là muốn biết mình là ai! Em nghĩ bác là Lão ăn mày Hồng Thất Cong tái thế!
Đầu trang

nguyendinhtu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

@ anhhien:
Mình nào dám trêu đâu! Tâm sự chân thành nhưng hành văn kém quá, quả thật có rất nhiều thứ muốn nói về lá số này nhưng không lột tả được hết chân dung. Cái bác anmay_vanmieu này nếu là đúng thì là cách ăn mày Hồng Thất Công chứ không phải tầm thường!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”