Các bạn xem giúp mình có nên nhận công việc này!

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
Helen
Chính thức
Chính thức

Các bạn xem giúp mình có nên nhận công việc này!

Gửi bài gửi bởi Helen »

Mình là thành viên mới, chưa biết nhiều về diễn đàn, có gì không đúng các bạn thông cảm nhé!
Mình đang là kế toán đang cần thay đổi công việc, tuần qua có người giúp đỡ mình nhận được lời đề nghị 1 công việc về Hành chính- Tổ chức, có 1 chút vị trí nhỏ. Đều là cơ quan nhà nước tiêu chí so sánh không rõ ràng nên mình rất băn khoăn dù rất mong muốn thay đổi, thứ 2 này mình phải trả lời rồi. Tuổi của mình đã nhiều (mình sinh ngày 15 tháng chạp năm Mậu thân), cơ hội thay đổi không nhiều nên rất lo lắng. Mong các bạn giúp đỡ, cho mình lời khuyên!
Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Đầu trang

hkeikun
Thượng khách
Thượng khách

TL: Các bạn xem giúp mình có nên nhận công việc này!

Gửi bài gửi bởi hkeikun »

Helen đã viết:Mình là thành viên mới, chưa biết nhiều về diễn đàn, có gì không đúng các bạn thông cảm nhé!
Mình đang là kế toán đang cần thay đổi công việc, tuần qua có người giúp đỡ mình nhận được lời đề nghị 1 công việc về Hành chính- Tổ chức, có 1 chút vị trí nhỏ. Đều là cơ quan nhà nước tiêu chí so sánh không rõ ràng nên mình rất băn khoăn dù rất mong muốn thay đổi, thứ 2 này mình phải trả lời rồi. Tuổi của mình đã nhiều (mình sinh ngày 15 tháng chạp năm Mậu thân), cơ hội thay đổi không nhiều nên rất lo lắng. Mong các bạn giúp đỡ, cho mình lời khuyên!
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Hkk thử lên quẻ nhưng tượng quẻ không tốt lắm. Nếu chị chuyển công việc thì sẽ gặp nhiều khó khăn, ít nhất cũng phải hết năm nay sau đó mới sẽ tốt đẹp lên. Công việc hiện giờ của chị về kinh tế thì không thực sự dư giả gì nhiều, nhưng lại được những mặt lợi khác như hay được đi xa, nhiều người quý mến. Sau khi chuyển qua công việc mới thì khó khăn như Hkk nói ở trên, nhưng việc gì khởi đầu chẳng gặp khó khăn phải không chị.
Vài lời tham khảo với chị, chúc chị chọn được hướng đi cho mình.

Hkk
Được cảm ơn bởi: Helen
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Cảm ơn Hkeikun nhiều!
Hkeikun đoán hay lắm, chính bởi vậy nên chị mới đắn đo do dự đó. Ở đây chị hay được đi xa thật, và cũng được nhiều người quý mến, cả cái người hay chèn ép chị không để cho chị có đường phát triển khi đi xa cũng thích đi với chị, cơ quan lại rất gần nhà, nhưng chị gặp vấn đề với sếp nhất và cả người phụ trách trực tiếp của chị mới buồn. Chị không nhiều tham vọng, chăm chỉ nhiệt tình, nhưng chăm mãi mà không được hưởng lại bị chèn ép nhiều cũng uất, bỏ công việc mình gắn bó nhiều năm và cũng đóng góp không ít công sức cũng tiếc lắm, mà nhìn bề ngoài thì cơ quan cũ bề thế hơn cơ quan tương lai về cả nghĩa đen và nghĩa bóng. Nếu như chị không gặp 2 vấn đề 1 lúc thì không bao giờ chị nghĩ đến chuyện ra đi đâu. Chị đang nghiêng nhiều về quyết định ra đi hy vọng có sự thay đổi cho tinh thần được thoái mái!
Cảm ơn Hkeikun rất nhiều!
Đầu trang

hkeikun
Thượng khách
Thượng khách

Cám ơn chị Helen đã động viên, hên xui mà chị :p
Theo hkk thì chị có thể tham khảo thêm ý kiến của những người xung quanh và hiểu chị nhất, có lẽ họ sẽ đưa ra những phân tích thiết thực và hợp lý hơn.
Quẻ của hkk thì giai đoạn ban đầu sẽ tương đối trắc trở, nhưng nếu chị vượt qua được thời gian khoảng 9-10 tháng đầu, tức là hết năm nay thì mọi việc sẽ có nhiều khả quan.
Những lúc đứng giữa sự lựa chọn thế này quả thực khó khăn phải không chị, hì hì, cuộc sống là vậy mà.

Chúc chị may mắn !!!
Hkk
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Đúng là Hkeikun đã giải đoán rất đúng mà và nhất là lên diễn đàn nhận được sự quan tâm chia sẻ như vậy thấy thật ấm lòng, thấy các em thật có tấm lòng!
Theo lời diễn giải của Hkeikun thì khó khăn chỉ là ở chỗ chị chưa thích nghi ngay được, nếu cố gắng thì sẽ vượt qua. Vậy thì chị sẽ thật cố gắng!
Những người thân của chị ý kiến đa số là thay đổi đi cho tinh thần thoải mái, biết đâu sẽ khởi sắc.
Cảm ơn em nhiều!
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Hkeikun ơi, hôm nay chị Helen quyết định rút lui không chuyển nữa Hkeikun ah.
Chị thấy vui vẻ nhẹ nhõm dù hôm qua đến 90% là quyết định sẽ đi, hôm nay định gặp bàn cụ thể để chốt lại nữa thôi, nhưng thấy công việc không rõ ràng - về lâu dài sẽ khó ổn nên chị rút lui rồi.
Cảm ơn Hkeikun đã quan tâm chia sẻ với chị nhiều lắm đấy!
Đầu trang

hkeikun
Thượng khách
Thượng khách

Helen đã viết:Hkeikun ơi, hôm nay chị Helen quyết định rút lui không chuyển nữa Hkeikun ah.
Chị thấy vui vẻ nhẹ nhõm dù hôm qua đến 90% là quyết định sẽ đi, hôm nay định gặp bàn cụ thể để chốt lại nữa thôi, nhưng thấy công việc không rõ ràng - về lâu dài sẽ khó ổn nên chị rút lui rồi.
Cảm ơn Hkeikun đã quan tâm chia sẻ với chị nhiều lắm đấy!

Hkk cũng thấy được niềm vui của chị,
Chúc chị luôn vui vẻ, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn :P

Hkk
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Không hiểu sao khi quyết định xong chị lại thấy nhẹ nhõm vui vẻ, dù quyết định trái ngược với suy nghĩ ngày hôm qua, có lẽ linh cảm quyết định ấy mới là đúng! Lại được Hoàng Hà động viên thêm nữa nên chị thêm phần yên tâm :)
Hy vọng chị sẽ có tâm trạng thư thái thế này đế khi ngắm được công việc khác tốt hơn.
Chúc em và các bạn luôn có nhiều niềm vui, gặp thật nhiều may mắn!
Đầu trang

Helen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Helen »

Chào Hkeikun! :)
Hôm nay chị Helen quyết định chuyển việc rồi Hkeikun ah!
Phía trước chắc sẽ nhiều khó khăn nhưng quyết định xong 1 việc quan trọng cũng thấy mình phần nào nhẹ nhõm. Chị lại quay lại chỗ cũ theo lời đề nghị tha thiết, lần này bên đó cần thực sự vì người mới không dám nhận. Chị đang cố gắng để có thể vượt qua giai đoạn nhiều vất vả này. Quyết định xong chị Helen liền lên diễn đàn để chia sẻ với những người bạn đã quan tâm chia sẻ cùng chị từ khi ý định chuyển đổi của chị vừa nhen nhóm.
Cảm ơn Hkeikun và các bạn nhiều lắm!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”