BÀN VỀ BỘ SAO (ĐỊA KIẾP-ĐỊA KHÔNG)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
meoxulimdim
Chính thức
Chính thức

TL: BÀN VỀ BỘ SAO (ĐỊA KIẾP-ĐỊA KHÔNG)

Gửi bài gửi bởi meoxulimdim »

Cháu chào bác. Cháu có gửi lá số ở mấy trang trước ạ. Cháu post lại mong bác xem dùm cháu với ạ. Cháu cũng vừa tốt nghiệp, hiện cháu đang học việc nhưng công việc chậm quá chưa thấy có tiến triển gì, cháu vẫn chưa thử việc và thấy công việc sắp tới có vẻ khó khăn. Bây h cháu vừa đi làm, vừa đi học, vừa đi dạy thêm nữa. Mong bác xem dùm cháu bao h công việc chính của cháu tốt ạ? Liệu sang năm cháu có đi du học được không bác?
Cháu xin cảm ơn bác ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

arc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi arc »

Cháu chào bác Trọng Tâm ạ ! Cháu ra trường được một năm rồi mà công việc cứ lận đận hoài ! nhiều lúc rất chán nản ! cháu đã pm cho bác mong bác luận giải giúp cháu lá số
cháu cảm ơn bác rất nhiều
bố mẹ cháu nói giờ sinh khoảng từ ( 22h-24h ) mong bác thông cảm
Đầu trang

Nguyễn Trọng Tâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Trọng Tâm »

arc đã viết:Cháu chào bác Trọng Tâm ạ ! Cháu ra trường được một năm rồi mà công việc cứ lận đận hoài ! nhiều lúc rất chán nản ! cháu đã pm cho bác mong bác luận giải giúp cháu lá số
Cháu hãy post 02 lá số giờ tuất và giờ hợi của ngày đó, đồng thời nêu mấy thông tin chính về bản thân và Ông bà nội, bố mẹ. để tiện suy luận lá số
Được cảm ơn bởi: arc
Đầu trang

bellaflora
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bellaflora »

Chú Tâm xem dùm cháu tình duyên và sự nghiệp trên LS này nhé . Rất cảm ơn chú
Vài tin về LS:
Cha mất trước khi sinh . Mẹ tái giá năm 4 tuổi
Có anh chị em cùng mẹ khác cha
Vẫn còn độc thân vui tính ạ .

Hình ảnh
Đầu trang

arc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi arc »

Nguyễn Trọng Tâm đã viết:
arc đã viết:Cháu chào bác Trọng Tâm ạ ! Cháu ra trường được một năm rồi mà công việc cứ lận đận hoài ! nhiều lúc rất chán nản ! cháu đã pm cho bác mong bác luận giải giúp cháu lá số
Cháu hãy post 02 lá số giờ tuất và giờ hợi của ngày đó, đồng thời nêu mấy thông tin chính về bản thân và Ông bà nội, bố mẹ. để tiện suy luận lá số
càm ơn bác Trọng Tâm rất nhiều ạ :
đây là lá số giờ hợi ạ :
Hình ảnh

còn đây là lá số giờ tuất ạ :
Hình ảnh

Sau đây là thông tin về gia đình và cháu ạ :
về đằng nội :
1. Ông cố cháu làm quan ctriều đình , rất giỏi về văn thơ hán nôm
2. Ông nội cháu làm địa chủ , do thời kỳ cải cách ruộng đất , anh em dòng họ tố cáo lẫn nhau , nên ông cháu sinh chán và tự vẫn
3.sau khi ông cháu mất thì bà đẻ bố cháu sau 3 ngày cũng mất , ông cháu có 2 bà , bố cháu là con bà 2
4. bố cháu sau khi lớn lên được di bộ đội nhưng chỉ ở bên lái xe , bố cháu ít nói , sống nội tâm , làm việc rất chăm chỉ , rất tích kiệm nữa ạ
về đằng ngoại :
1. ông ngoại cháu thuộc thành phần bần cố nông , sau khi đi nam chiến đấu thì hy sinh hiện nay vẫn chưa tìm được mộ dù đã thử rất nhiều cách , ra hà nội gặp nhà ngoại cảm , coi bói..... đến nay vẫn hy vọng tìm kiếm ạ , ông cháu hy sinh ở khe sanh , tây nguyên , nếu được mong bác cho cháu vài lời có thể tìm ra
2 . bà ngoại cháu cũng vậy , người chịu khó , ham làm , cũng vì thương nhớ ông cháu nên cũng mất sớm
3. mẹ cháu được thừa hưởng tính chịu khó và ham làm ạ , nhất là về tính tòng phu , nhung mẹ cháu lại ngược với bố cháu , tính tình sôi nổi , hào phóng hết mức , luôn giúp đỡ mọi người , l
về bàn thân và anh em :
cháu có 4 anh chị em , cháu là con út :
1. anh trai đầu đi bộ đội chuyên nghiệp , sinh năm 78 , hiện giờ đã có gia đình , cuộc sống đủ tạm ăn
2. chị cháu sinh năm 80 , trước học sư phạm , ra đi dậy 2 năm theo chồng ra nước ngoài làm ăn , hiện có 2 con 1 gái 1 trai
3.anh trai thứ 3 sinh năm 82 , lúc nhỏ bệnh tật liên miên , sau khi lớn đỡ rất nhiều , chỉ học hết cấp2 , việc làm tự do , nhưng tất khéo tay , nhất là nghề thủ công
4 . cháu thì khác , lúc nhỏ mới sinh tưởng là con gái , da trắng , môi đỏ như son . cháu nhớ hồi học lớp 8 làm lễ đầu năm có mời một thầy chùa xuống , sau khi làm lể người này ngỏ ý muốn xin cháu về nuôi trong chùa đủ 18t trà lại , nhưng vì thương cháu nên bố mẹ cháu không đồng ý
cháu từ nhỏ đến lớn học rất tầm thường , hay nghĩ cho người khác , năm 2002 thì thi đại học nhưng trượt đến 3 năm , trong thời gian này cháu đi làm lung tung nhưng vẫn là viện trợ gia đình , đến năm 2005 thì thi đậu , nhung lại chán vì tuổi lớn quá , 2011 cháu vứa trả nợ môn lấy bằng , sau khi làm được một số công ty thì lại thất nghiệp , nay cuộc sống vô vàn khó khăn ạ ! cháu có một năng khiếu là vẽ , ngành học của cháu là kiến trúc sư ạ
Có người nói với cháu là " 3 đởi phúc đức , 3 đời chèn ép " cháu thấy đúng ạ , mấy bác nhà cháu người nào cũng có tài nhưng do thành phần địa chủ nên cuối cùng cũng không có gì
Cháu mong bác Trọng Tâm luận giải giúp cháu ạ
Cháu cảm ơn bác rất nhiều ả
Đầu trang

Nguyễn Trọng Tâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

arc đã viết:
Nguyễn Trọng Tâm đã viết:
càm ơn bác Trọng Tâm rất nhiều ạ :
đây là lá số giờ hợi ạ :
Hình ảnh

còn đây là lá số giờ tuất ạ :
Hình ảnh

Sau đây là thông tin về gia đình và cháu ạ :
về đằng nội :
1. Ông cố cháu làm quan ctriều đình , rất giỏi về văn thơ hán nôm
2. Ông nội cháu làm địa chủ , do thời kỳ cải cách ruộng đất , anh em dòng họ tố cáo lẫn nhau , nên ông cháu sinh chán và tự vẫn
3.sau khi ông cháu mất thì bà đẻ bố cháu sau 3 ngày cũng mất , ông cháu có 2 bà , bố cháu là con bà 2
4. bố cháu sau khi lớn lên được di bộ đội nhưng chỉ ở bên lái xe , bố cháu ít nói , sống nội tâm , làm việc rất chăm chỉ , rất tích kiệm nữa ạ
về đằng ngoại :
1. ông ngoại cháu thuộc thành phần bần cố nông , sau khi đi nam chiến đấu thì hy sinh hiện nay vẫn chưa tìm được mộ dù đã thử rất nhiều cách , ra hà nội gặp nhà ngoại cảm , coi bói..... đến nay vẫn hy vọng tìm kiếm ạ , ông cháu hy sinh ở khe sanh , tây nguyên , nếu được mong bác cho cháu vài lời có thể tìm ra
2 . bà ngoại cháu cũng vậy , người chịu khó , ham làm , cũng vì thương nhớ ông cháu nên cũng mất sớm
3. mẹ cháu được thừa hưởng tính chịu khó và ham làm ạ , nhất là về tính tòng phu , nhung mẹ cháu lại ngược với bố cháu , tính tình sôi nổi , hào phóng hết mức , luôn giúp đỡ mọi người , l
về bàn thân và anh em :
cháu có 4 anh chị em , cháu là con út :
1. anh trai đầu đi bộ đội chuyên nghiệp , sinh năm 78 , hiện giờ đã có gia đình , cuộc sống đủ tạm ăn
2. chị cháu sinh năm 80 , trước học sư phạm , ra đi dậy 2 năm theo chồng ra nước ngoài làm ăn , hiện có 2 con 1 gái 1 trai
3.anh trai thứ 3 sinh năm 82 , lúc nhỏ bệnh tật liên miên , sau khi lớn đỡ rất nhiều , chỉ học hết cấp2 , việc làm tự do , nhưng tất khéo tay , nhất là nghề thủ công
4 . cháu thì khác , lúc nhỏ mới sinh tưởng là con gái , da trắng , môi đỏ như son . cháu nhớ hồi học lớp 8 làm lễ đầu năm có mời một thầy chùa xuống , sau khi làm lể người này ngỏ ý muốn xin cháu về nuôi trong chùa đủ 18t trà lại , nhưng vì thương cháu nên bố mẹ cháu không đồng ý
cháu từ nhỏ đến lớn học rất tầm thường , hay nghĩ cho người khác , năm 2002 thì thi đại học nhưng trượt đến 3 năm , trong thời gian này cháu đi làm lung tung nhưng vẫn là viện trợ gia đình , đến năm 2005 thì thi đậu , nhung lại chán vì tuổi lớn quá , 2011 cháu vứa trả nợ môn lấy bằng , sau khi làm được một số công ty thì lại thất nghiệp , nay cuộc sống vô vàn khó khăn ạ ! cháu có một năng khiếu là vẽ , ngành học của cháu là kiến trúc sư ạ
Có người nói với cháu là " 3 đởi phúc đức , 3 đời chèn ép " cháu thấy đúng ạ , mấy bác nhà cháu người nào cũng có tài nhưng do thành phần địa chủ nên cuối cùng cũng không có gì
Cháu mong bác Trọng Tâm luận giải giúp cháu ạ
Cháu cảm ơn bác rất nhiều ả
Cháu sinh giờ Hợi nhé! qua thông số cháu cho về mặt Ông bà thì đúng rồi, Phúc đức co Kình +Khốc+ tuế đúng ở cung Vô chính tinh nên ảnh hưởng rất mạnh nhưng may mà còn có sao thiên hỷ +hồng+phúc nên nà còn bố cháu sinh được các cháu, anh em lại càng đúng số cháu gần anh em không lợi cho mọi người, anh em có học nhưng không nên gần nhau, (linh tinh) đóng nhìn chung mọi người đều cố gắng, tuy có vài lần mâu thuẩ và anh em có bị mất mát tài chính tuy vậy cuối đời đều không nghèo, vợ con hiền lành và chụi khó, khi yêu nhau có phải trục trặc thì mới bền, nhà của đến bất ngờ nhờ cơ mưu, bản thân cháu là người có tài, làm việc chăm chỉ nhưng trong 30 tuôi tiền tài tán tụ bất thường, đến rồi đi bất ngờ, cuocoj đời phải lao tâm mới có chút tài chính để phục vụ CS. trong công việc tương đối sáng tạo và được nhiều đồng nghiệp giúp sức nên cũng dạt được niềm vui, tuy chỉ có điều là không được quyết đoán và hoi hay do dự. thôi mấy dự báo vậy đã mong mọi sự tốt lành
Được cảm ơn bởi: hababy22000, arc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cunconhamchoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cunconhamchoi »

cunconhamchoi đã viết:Cháu chào bác Tâm!
Cháu có cả không - kiếp tại thân - mệnh :(. Mong có duyên đc bác cho đôi lời
Cháu cảm ơn bác nhiều. Đây là LS của cháu
Hình ảnh
Thưa bác Tâm, ko biết có phải cháu ko may mắn có duyên với bác hay tại LS xấu quá nên 2 lần post đều bị bác bỏ qua. Cháu xin post lại lần cuối mong nhận đc hồi âm của bác. Ko biết có phải do không - kiếp tại thân - mệnh mà số cháu lận đận đủ đường ko, đến giờ mọi thứ vẫn là con số 0 :(( . Hiện tại cháu rất mong lời khuyên của bác về đường công danh sự nghiệp vì cháu đang rất mông lung và khổ tâm vì chuyện này. Cháu cảm ơn bác nhiều
Đầu trang

arc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi arc »

Cháu sinh giờ Hợi nhé! qua thông số cháu cho về mặt Ông bà thì đúng rồi, Phúc đức co Kình +Khốc+ tuế đúng ở cung Vô chính tinh nên ảnh hưởng rất mạnh nhưng may mà còn có sao thiên hỷ +hồng+phúc nên nà còn bố cháu sinh được các cháu, anh em lại càng đúng số cháu gần anh em không lợi cho mọi người, anh em có học nhưng không nên gần nhau, (linh tinh) đóng nhìn chung mọi người đều cố gắng, tuy có vài lần mâu thuẩ và anh em có bị mất mát tài chính tuy vậy cuối đời đều không nghèo, vợ con hiền lành và chụi khó, khi yêu nhau có phải trục trặc thì mới bền, nhà của đến bất ngờ nhờ cơ mưu, bản thân cháu là người có tài, làm việc chăm chỉ nhưng trong 30 tuôi tiền tài tán tụ bất thường, đến rồi đi bất ngờ, cuocoj đời phải lao tâm mới có chút tài chính để phục vụ CS. trong công việc tương đối sáng tạo và được nhiều đồng nghiệp giúp sức nên cũng dạt được niềm vui, tuy chỉ có điều là không được quyết đoán và hoi hay do dự. thôi mấy dự báo vậy đã mong mọi sự tốt lành[/quote]
Cháu cảm ơn bác Trọng Tâm rất nhiều ạ :
Cháu muốn hỏi thêm bác liệu nhà cháu có tìm được ông ngoại cháu không ạ . Một lần nữa mong bác Trọng Tâm giúp cháu ạ
Đầu trang

cocnuocmuoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cocnuocmuoi »

Bác ơi bác xem giúp cháu với, lá số của cháu sao giờ vẫn lận đận quá ạ.....

Hình ảnh
Đầu trang

Nguyễn Trọng Tâm
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cunconhamchoi đã viết:
cunconhamchoi đã viết:Cháu chào bác Tâm!
Cháu có cả không - kiếp tại thân - mệnh :(. Mong có duyên đc bác cho đôi lời
Cháu cảm ơn bác nhiều. Đây là LS của cháu
Hình ảnh
Thưa bác Tâm, ko biết có phải cháu ko may mắn có duyên với bác hay tại LS xấu quá nên 2 lần post đều bị bác bỏ qua. Cháu xin post lại lần cuối mong nhận đc hồi âm của bác. Ko biết có phải do không - kiếp tại thân - mệnh mà số cháu lận đận đủ đường ko, đến giờ mọi thứ vẫn là con số 0 :(( . Hiện tại cháu rất mong lời khuyên của bác về đường công danh sự nghiệp vì cháu đang rất mông lung và khổ tâm vì chuyện này. Cháu cảm ơn bác nhiều
Cháu hãy lấy lá số giờ hợi của ngày hôm trước, vì cháu không đọc cách lấy giờ đánh tử vi theo Quan Chú nên chú không xem đây!
Được cảm ơn bởi: cunconhamchoi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”