SAPA - Tản mạn!

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Hình đại diện của thành viên
tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: SAPA - Tản mạn!

Gửi bài gửi bởi tulang »

N. ơi ! Em hứa thì anh tạm yên tâm, nhưng sao vẫn hồi hộp ... Và em cũng đừng quên anh biết lặn từ những năm cấp 1. Khi lên cấp 2, cấp 3 và nhất là đại học, anh đã trở thành "người nhái" chuyên nghiệp, có những môn học mà thi xong, anh vẫn chưa một lần "hội ngộ" với người giảng, và không hề biết họ là ai, từ đâu tới ...
Ừ, tháng bảy mưa ngâu ... Ô thước bắc cầu ... Sao Ngưu Lang kém thông minh đến độ, khi đã gặp Chức Nữ rồi không lập tức sử dụng chiêu "qua cầu rút ván" để không về được và mặc nhiên ở lại với người yêu, N. nhỉ ? Đừng ấn nút Delete, nguy hiểm lắm. Kỹ niệm là hành trang mà chúng ta "vất vã" tích cóp được từ quá khứ để chuẩn bị cho tương lai. Đó là thứ vốn sống quý giá, phải trân trọng ...
Có những việc dù không muốn vẫn phải làm, như một thứ nghĩa vụ với mình, với đời, N. ạ ! Như ăn và ngủ chẳng hạn ....
Được cảm ơn bởi: xccmaila1ngaymoi
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi xccmaila1ngaymoi »

Uh, nhỉ. Em cũng thấy thế, sao không sử dụng chiêu " qua cầu rút ván" gặp nhau phải tay bắt mặt mừng, ôm hôn thắm thiết chứ nhỉ? khóc lóc làm gì khiến cho cả trời đất ngập nước :)
Em biết là em chỉ mò được chìa khóa và vòng thôi chứ anh mà đã lặn, tìm sao được? Nhưng em tin anh chả làm thế đâu, kiểu gì chả có lúc anh nhớ cái " bể bơi" ;)
Anh hả? Không phải hồi hộp :))
Nhưng cũng nằm trong nhóm khách hàng có nguy cơ nợ quá hạn, vì vậy em sẽ đôn đốc và chăm sóc anh chu đáo hơn nữa :)
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Gửi Smile :
Đó là lời răn dạy quý giá. Hãy cố học, em ạ ! "Điều quan trọng là phải biết vượt qua ranh giới ấy", không phải em luôn dặn lòng thế sao ? Tất nhiên, không phải mọi người, trong một lúc nhất thời có thể học được, không phải ai cũng là triết gia, mọi người lại càng không phải thánh nhân ! Anh chỉ góp ý với em, nếu có thể, nên thêm một chử "cách" vào chữ ký : "Điều quan trọng là phải biết cách vượt qua ranh giới ấy" ...
Được cảm ơn bởi: smile.
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfield09 »

ec,đàn ông tuổi rắn rất giỏi TRIẾT HOC ;))
Được cảm ơn bởi: xccmaila1ngaymoi
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

greenfield09 đã viết:ec,đàn ông tuổi rắn rất giỏi TRIẾT HOC ;))
Có cuốn từ điển Bách Khoa bên mình cũng tốt em ạ. Mình có thể đọc 7 ngày trong tuần, 24h/ ngày:D
Đầu trang

smile.
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi smile. »

tulang đã viết:Gửi Smile :
Đó là lời răn dạy quý giá. Hãy cố học, em ạ ! "Điều quan trọng là phải biết vượt qua ranh giới ấy", không phải em luôn dặn lòng thế sao ? Tất nhiên, không phải mọi người, trong một lúc nhất thời có thể học được, không phải ai cũng là triết gia, mọi người lại càng không phải thánh nhân ! Anh chỉ góp ý với em, nếu có thể, nên thêm một chử "cách" vào chữ ký : "Điều quan trọng là phải biết cách vượt qua ranh giới ấy" ...
hihhi, cảm ơn anh đã góp ý, dưng mờ em hông dám tự ý sửa văn của người khác anh ợ, hiihihi. Đây là câu em thích nhất trong tác phẩm "Mùa Lạc" của nhà văn Đỗ Khải đó anh. Nhưng em sẽ tự ghi nhớ cho mình: "Điều quan trọng là phải biết cách để vượt qua những ranh giới đấy" :D
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có cuốn từ điển Bách Khoa bên mình cũng tốt em ạ. Mình có thể đọc 7 ngày trong tuần, 24h/ ngày:D[/quote]
C thì cái gì chả hay
Cơ mà dễ quá ,lại thành ra khó cũng nên B-)[/quote]

Hơ hơ, định nhắn nhủ chị gì đấy;) cứ dễ dể - khó khó....:D
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

anh tulang ! quê a ở tỉnh nào của CỦƯ LONG GIANG??????
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Gửi : greenfield09
Anh ở Hà Tiên - Kiên Giang. Ai cũng phải làm việc, việc gì cũng là công việc, em ạ ! Vậy là anh đoán sai ? Tiếc là anh vẫn nghĩ mình đúng ! Cứ giả định em có vô số những con số 0 như em nói, nhưng chắc chắn em có một thứ vô giá, đó là tuổi trẻ hừng hực sức sống. Phải biết hạnh phúc vì điều đó, em ạ !
Được cảm ơn bởi: greenfield09
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

hà tiên có thập cảnh nổi tiếng từng dc nhà thơ NGUYỄN BÍNH nhắc đến,nhà thơ này cũng có duyên nợ với hà tiên-có đền thờ MẠC CỦƯ,chủ yếu là ng HOA sinh sống :P
ngta dc một mình mẹ ngta nuôi gần 20năm mà nên phải có khí phách,sự ngang tàng mới làm nên chuyện chứ ;))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”