SAPA - Tản mạn!

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
Hình đại diện của thành viên
tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: SAPA - Tản mạn!

Gửi bài gửi bởi tulang »

xccmaila1ngaymoi đã viết:Uh, nhỉ. Em cũng thấy thế, sao không sử dụng chiêu " qua cầu rút ván" gặp nhau phải tay bắt mặt mừng, ôm hôn thắm thiết chứ nhỉ? khóc lóc làm gì khiến cho cả trời đất ngập nước :)
Em biết là em chỉ mò được chìa khóa và vòng thôi chứ anh mà đã lặn, tìm sao được? Nhưng em tin anh chả làm thế đâu, kiểu gì chả có lúc anh nhớ cái " bể bơi" ;)
Anh hả? Không phải hồi hộp :))
Nhưng cũng nằm trong nhóm khách hàng có nguy cơ nợ quá hạn, vì vậy em sẽ đôn đốc và chăm sóc anh chu đáo hơn nữa :)
Cảm ơn sự "đôn đốc và chăm sóc" của em, anh sẽ cố không để nợ quá hạn ....
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

smile. đã viết:
tulang đã viết: hihhi, cảm ơn anh đã góp ý, dưng mờ em hông dám tự ý sửa văn của người khác anh ợ, hiihihi. Đây là câu em thích nhất trong tác phẩm "Mùa Lạc" của nhà văn Đỗ Khải đó anh. Nhưng em sẽ tự ghi nhớ cho mình: "Điều quan trọng là phải biết cách để vượt qua những ranh giới đấy" :D
Trời ! Vậy là anh đã việt vị ? Nhưng em nói Đỗ Khải, sao anh không biết vậy ? "Mùa Lạc" là của nhà văn Nguyễn Khải mà ! À, vậy ra cô bé này mê bóng đá lắm đây ! ...
Nhưng mà đâu có sao, Smile ! Nếu muốn, em có thể thêm chữ "cách" vào rồi ghi chú "Đồng tác giả : Nguyễn Khải - Smile" ... Đùa thôi, đừng giận nhé !
Được cảm ơn bởi: smile.
Đầu trang

smile.
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi smile. »

tulang đã viết:
smile. đã viết:
tulang đã viết: hihhi, cảm ơn anh đã góp ý, dưng mờ em hông dám tự ý sửa văn của người khác anh ợ, hiihihi. Đây là câu em thích nhất trong tác phẩm "Mùa Lạc" của nhà văn Đỗ Khải đó anh. Nhưng em sẽ tự ghi nhớ cho mình: "Điều quan trọng là phải biết cách để vượt qua những ranh giới đấy" :D
Trời ! Vậy là anh đã việt vị ? Nhưng em nói Đỗ Khải, sao anh không biết vậy ? "Mùa Lạc" là của nhà văn Nguyễn Khải mà ! À, vậy ra cô bé này mê bóng đá lắm đây ! ...
Nhưng mà đâu có sao, Smile ! Nếu muốn, em có thể thêm chữ "cách" vào rồi ghi chú "Đồng tác giả : Nguyễn Khải - Smile" ... Đùa thôi, đừng giận nhé !
hihii, đúng là em mê...anh Đỗ Khải thật, hihihihi. Lúc viết tên tác giả em đã ngờ ngợ, dưng mờ hông nghĩ ra bác Nguyễn Khải, hihihi. Em cảm ơn anh đã sửa sai cho em Hình ảnh
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

greenfield09 đã viết:hà tiên có thập cảnh nổi tiếng từng dc nhà thơ NGUYỄN BÍNH nhắc đến,nhà thơ này cũng có duyên nợ với hà tiên-có đền thờ MẠC CỦƯ,chủ yếu là ng HOA sinh sống :P
ngta dc một mình mẹ ngta nuôi gần 20năm mà nên phải có khí phách,sự ngang tàng mới làm nên chuyện chứ ;))
Vậy à ? Thảo nào em thù "đàn ông tuổi rắn" đến vậy ! Nhưng hãy quên đi cho thanh thản em ạ ! Thù hận chỉ làm người ta thêm đau khổ, cả người hận và kẻ bị hận. Với lại, em còn quá trẻ, đừng để hận thù gặm nhấm tuổi trẻ của mình ...
À, quả thật anh tuổi rắn, nhưng "giỏi triết" thì không đâu nhé ! Triết là một trong những môn học mà anh thường xuyên phải làm "người nhái" bất đắc dĩ !
"Khí phách" và "ngang tàng" là cần thiết nhưng chưa đủ để "làm nên chuyện" đâu em ....
Hà Tiên nổi tiếng nhờ "Thập Cảnh". "Thập Cảnh" nổi tiếng nhờ "Hà Tiên thập cảnh khúc vịnh" (bản chữ nho) hay "Hà Tiên Quốc âm thập vịnh" (bản chữ nôm) của Mạc Thiên Tứ, con người văn võ song toàn, con trai duy nhất của Mạc Cửu.
Nếu em có dịp du lịch Hà Tiên anh hứa sẽ tình nguyện làm hướng dẫn viên du lịch "người bản xứ" miễn phí !
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfield09 »

haha!e thù ai là ng đó có dc may mắn là có ng nhớ đến mình đó a ơi,nhưng tiếc quá chưa ai may mắn vậy,e muốn đem xuống nấm mồ sâu hình bóng 1 ng đàn ông làm e nể,e phục mà e chưa kiếm ra ai,ko thích ko có nghĩa là thù,chỉ vì e ko thích tính cách đàn ông tuổi rắn ,đơn giản vậy thôi
Đầu trang

yen1977
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi yen1977 »

greenfield09 đã viết:haha!e thù ai là ng đó có dc may mắn là có ng nhớ đến mình đó a ơi,nhưng tiếc quá chưa ai may mắn vậy,e muốn đem xuống nấm mồ sâu hình bóng 1 ng đàn ông làm e nể,e phục mà e chưa kiếm ra ai,ko thích ko có nghĩa là thù,chỉ vì e ko thích tính cách đàn ông tuổi rắn ,đơn giản vậy thôi
X( X( X( X( X( X(
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfield09 »

yen1977 đã viết:
greenfield09 đã viết:haha!e thù ai là ng đó có dc may mắn là có ng nhớ đến mình đó a ơi,nhưng tiếc quá chưa ai may mắn vậy,e muốn đem xuống nấm mồ sâu hình bóng 1 ng đàn ông làm e nể,e phục mà e chưa kiếm ra ai,ko thích ko có nghĩa là thù,chỉ vì e ko thích tính cách đàn ông tuổi rắn ,đơn giản vậy thôi
X( X( X( X( X( X(
;)) =)) =))
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi xccmaila1ngaymoi »

@green: Chết rồi vẫn mong mang trong tim 1 bóng hình hả em? :)
Chị hả, lúc đấy chả muốn mong nhở, lưu luyến điều gì cả, cứ vui vẻ- bình an- thanh thản là hp rồi :D
Đầu trang

phoenix18
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi phoenix18 »

Nàng ơi hôm nay có đi bơi hem? Xin lỗi nàng nhé, hic, hôm nay tối 7h tớ mới về, đúng lúc trời mưa to như trút ấy... sáng mai nàng đi bơi sớm không?
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Giờ này nhà còn ai thức không ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”