SAPA - Tản mạn!

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: SAPA - Tản mạn!

Gửi bài gửi bởi greenfield09 »

còn cọp bò cạp ;))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Đêm nào cũng thức khuya vậy hả Cọp Sài gòn ?
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

e xem chương trình MEKONG ký sự
nói thật e cũng hơi buồn la số e xấu,chơi bạn bè toàn xui xẻo gặp lũ xâu
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Cũng hướng về quê ngoại dữ nha ! Số thế nào mà gọi là xấu ? Nói thật, già rồi anh mới phát hiện một điều, không ai xấu hoàn toàn đâu em. Không tin, em cứ quên cái tôi đi, cứ xem em và "lũ xấu" đó như những nhân vật trên sân khấu và em xét vấn đề ở góc nhìn của một khán giả khách quan .... Lúc đó, nhiều phát hiện mới sẽ làm em ngạc nhiên với chính mình. Khuya rồi, chúc em ngủ ngon và nếu em "không việc làm" như em nói, thì ngày mai, ngủ dậy tỉnh táo, em thử làm như vậy một lần xem sao ! Nhớ kể anh nghe về trãi nghiệm này nhé !
Đầu trang

greenfield09
Lục đẳng
Lục đẳng

e ko làm dc như a ,chẳng thà ko wen ko biết,cònwen biết rùi bạn phải ra bạn,nếu ko thì say goodbye đi,đừng làm mất thời gian,e có tính là khi ngta nhờ mình ,mình làm dc thì làm,còn đến khi e cần toàn chay mất,e tủi thân :(( :(( .e muốn hỏi thật a việc này,ờ CA MAU,kiên giang còn nhiều ng nghèo ko?.e sẽ ko làm gì dcnhie62u đâu,e chỉ gửi tặng các bạn học sinh nghèo dc sách vở và quânáo cũ thôi
cả đời này e sẽ ko dc giàu có,hay sống thọ đâu nhưng e dc hưởng cái PHÚC ĐỨC của bà nội,bà ngoại,cuả ng cậu đã mất của e vô cùng có TÂM ,của mẹ e ,cảu các dì e >:D<
Đầu trang

tulang
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tulang »

Ôi ! Em làm anh bất ngờ ! Thật sự quá bất ngờ ! "Em tủi thân", anh cảm nhận được điều đó từ trước khi em nói. Nhưng chuyện này chúng ta sẽ nói sau. Bây giờ, em phải hiểu rằng đất nước mình còn nghèo Green ạ, không cứ phải Cà Mau, Kiên Giang, mà ngay giữa Sài gòn hoa lệ, em sáng mai ngủ dậy đi ăn sáng, cứ nhìn xung quanh mình xem, anh không nói người lớn, em cứ nhìn những đứa trẻ bán vé số, những đứa trẻ ăn xin, những đứa trẻ đánh giày, và ngay cả những đứa trẻ đang bưng thức ăn cho em nữa ... Anh bổng thấy mình may mắn, hạnh phúc quá ! Lạy trời, đám con anh may mắn không phải thế ! Nếu có cái "TÂM" như truyền thống gia đình, em hãy mua giúp chúng một tấm vé số, hãy cho chúng dù chỉ 1000 VNĐ, hãy đưa giày cho chúng lau chùi, và đứa bé bưng thức ăn lỡ có làm đổ vào váy áo đẹp mà em định đi gặp người yêu, thì đừng la rầy nó mà hãy mỉm cười với nó và bỏ ra 30 phút để về nhà thay đồ khác. Khi gặp anh ấy em cứ hồn nhiên kể lý do trễ hẹn, anh tin anh ấy chẳng những không giận mà càng yêu em nhiều hơn.... Tất cả những thứ đó quý hơn nhiều, rất nhiều, cho những đứa bé cơ khổ và cho cả tâm hồn "cọp Sài Thành" (để che dấu nội tâm mong manh, yếu đuối - không biết lần này anh đoán có đúng không !), so với mớ sách vỡ và quần áo cũ mà em định gửi về Cà Mau, Kiên Giang....
Khi nào rỗi rãi, em có thể kể về "người cậu đã mất" được không ? Anh cũng có "người cậu đã mất" từng thương yêu anh rất nhiều thời sinh viên gian khổ .... Mong em vui vẽ, vửng vàng và ít ra cũng bản lĩnh cỡ ...Xcc !
Được cảm ơn bởi: binhminh212, vo_danh_00
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi xccmaila1ngaymoi »

Quá khen, quá khen, em bản lĩnh gì đâu anh :">
Ah! em vừa đi nộp báo cáo thuế về, đông như quân Nguyên, lên sớm mà lấy số thứ tự đã là 99 :((
Em ngồi vào ghế chờ, em nhìn sang anh bên cạnh số 71- em bắt chuyện rồi thỏ thẻ nhờ giai nộp hộ luôn.
Anh ý bảo: Một người được nộp cho 2 công ty à?
Em bảo giai: Nộp mấy công ty chả được, em toàn nộp thế :))
Rồi anh ý ngoan ngoãn lên nộp cho, em ngồi dưới đợi, xong rồi về. Những lúc này em thấy làm con gái thật tuyệt :P
Về đến công ty sếp hỏi sao nhanh thế :D =)) chuyện! ;)
Đầu trang

1100
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi 1100 »

xccmaila1ngaymoi đã viết:Quá khen, quá khen, em bản lĩnh gì đâu anh :">
Ah! em vừa đi nộp báo cáo thuế về, đông như quân Nguyên, lên sớm mà lấy số thứ tự đã là 99 :((
Em ngồi vào ghế chờ, em nhìn sang anh bên cạnh số 71- em bắt chuyện rồi thỏ thẻ nhờ giai nộp hộ luôn.
Anh ý bảo: Một người được nộp cho 2 công ty à?
Em bảo giai: Nộp mấy công ty chả được, em toàn nộp thế :))
Rồi anh ý ngoan ngoãn lên nộp cho, em ngồi dưới đợi, xong rồi về. Những lúc này em thấy làm con gái thật tuyệt :P
Về đến công ty sếp hỏi sao nhanh thế :D =)) chuyện! ;)
Vậy mà ko chờ a ấy về cùng ah ? ;)
Đầu trang

xccmaila1ngaymoi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi xccmaila1ngaymoi »

@1100: Tất nhiên là không :P
Có phải ai em cũng chờ đâu anh? nhưng nếu làm cho em tình nguyện chờ, em là người biết chờ đợi lắm đấy :D
Đầu trang

1100
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi 1100 »

xccmaila1ngaymoi đã viết:@1100: Tất nhiên là không :P
Có phải ai em cũng chờ đâu anh? nhưng nếu làm cho em tình nguyện chờ, em là người biết chờ đợi lắm đấy :D
Ng ta giúp mình mà chả dc hớp nc cảm ơn ah ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”