Tử vi vỉa hè- Một nét văn hóa Hà Nội (Tạm khóa)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
mot_nguoi_de_quen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Tử vi vỉa hè- Một nét văn hóa Hà Nội (update 16h32@26/9)

Gửi bài gửi bởi mot_nguoi_de_quen »

Nhờ các thầy xem giúp 3 vấn đề về lá số này:
- Sự nghiệp
- Vợ con
- Vận hạn
Hình dáng : thấp, béo.
Học tập bình thường nhưng suôn sẻ trong thi cử, cứ lên lớp đều đều.
bà nội mất năm 1994
ông ngoại mất năm 1990
hồi bé tí có chuyển nhà 1 lần còn đâu cuộc sống ko có sự kiện gì đặc biệt lắm
Hình ảnh

vnthan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Tử vi vỉa hè- Một nét văn hóa Hà Nội

Gửi bài gửi bởi vnthan »

Netlene đã viết:Mình cũng xin một suất nhờ các bác nhóm Bói dạo luận giúp nhé.
Quan trọng nhất với mình là chồng con nên các bác xem giúp mình sẽ kết hôn năm nào? chồng con có tốt ko?
thứ hai là mình có học cao hơn nữa ko (du học đc ko?), có giàu có, nhiều xiền ko? hehe
Hơi tham lam nhưng mà vẫn rất mong các bác xem giúp. Cảm ơn các bác ạ

Hình ảnh
Tiếp đến là netlene số thứ tự 51, câu hỏi ở trang 22.

Đây là một ls điển hình về cuộc sống vất vả. Đương số nhiều tham vọng nhưng thiếu bản lĩnh để biến thành hiện thực. Tiền bạc thì kiếm được nhưng không giữ được, sau 44 tuổi mới có thể tích lũy được.

Đường học của đương số khó suôn sẻ, vì các đại vận chính của cuộc đời hội nhiều tài tinh với hung tinh quá nên dễ bị sa đà vào cơm áo gạo tiền mà không học đến cùng được.

Ls này tính dâm lớn, có tuần triệt ngăn trở giúp cho đương số ngoan phần nào, nhưng về cơ bản vẫn khó tránh được những cám dỗ trong tình cảm, tình duyên theo đó cũng bị ảnh hưởng. Sau này cũng sẽ lấy phải ông chồng hơi đào hoa, hai vợ chồng cùng phải cố gắng mới giữ được hạnh phúc gia đình. Xét theo hạn năm nay tình cảm có biến động mà không kết quả gì thì chắc sớm nhất với đương số là 2 năm nữa. Chậm với đương số sẽ giúp giảm xung khắc sau này, không có gì phải sốt ruột cả. Con cái tốt, sau khi có con cuộc sống tiền bạc của đương số sẽ khá dần lên.
Được cảm ơn bởi: barcarole_1709, Netlene

vnthan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vnthan »

trang l'vie đã viết:Mong là có duyên để lá số của em được luận giải:
Hình ảnh
3 điều muốn biết trong thời điểm hiện tại

1. Công danh sự nghiệp, 5 năm tới có đạt được cái gì không? như chức vụ, tiền tài.
2. Tình duyên khi nào thì gõ cửa và chạm đích hôn nhân.
3. Sức khỏe 5 năm tới liệu có gì bất thường không?

Những điều cơ bản về bản thân:

- 2011: Mới ra trường.
- Tính tình: vui vẻ, lạc quan, có chí tiến thủ.
- Gia đình: vui vẻ, yên ấm, anh em hòa thuận.
- Công việc: hiện tại cv tốt có khả năng thăng tiến, nhưng gia đình muốn ổn định nên đang xin 1 chân vào nhà nước mình thì không thích gò bó nên cũng k hứng thú lắm.

Rất mong muốn lá số của mình sẽ được luận giải, cảm ơn rất nhiều ạ
Theo mệnh thân lẽ ra đây là người yêu nhiều và yêu sớm, nhưng đại vận 13-22 có Âm Dương cô quả giải cứu nên chưa phát tác những vấn đề đó. Có điều bước đường kế tiếp trở đi sẽ có rất nhiều những rắc rối về tình cảm xảy đến với đương số. Ls này sướng lúc tiền vận nhưng sẽ có nhiều vất vả trắc trở về hậu vận. Tiền bạc vẫn kiếm được nhưng không hạnh phúc, sau 30 tuổi mới có công danh.

Ba năm nữa đại tiểu hạn trùng phùng ở Phu nên nhiều khả năng sẽ lên xe hoa trong năm này. Nhưng việc con cái sẽ hơi khó khăn một chút, lúc mang bầu cần cẩn thận, nhất là đứa đầu tiên. Sức khỏe của đương số nếu có vấn đề thì chỉ phát sinh trong năm nay, trong 5 năm tới là tốt.

Thân,
Được cảm ơn bởi: barcarole_1709, trang l'vie

vnthan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vnthan »

rong đã viết:Em tuổi thìn nhỏ (22), mẹ em tuổi thìn lớn (46), dì em tuổi thìn (34) , con trai của dì cũng tuổi thìn năm nay nó 11 tuổi.
Lá số này là của em, em là nam, 22 tuổi. em cao 1m65, nặng 60kg mắt trái cận 2 độ, mắt phải cận 1 độ 75, mắt to. Em băng khoăn về vợ sau này, là người Vn hay ở nước ngoài, người đó như thế nào, nên lựa chọn như thế nào là tốt nhất, khi nào là khúc ngoặt quan trọng của cuộc đời mình.
Em ra trường, đi làm khi 17 tuổi, bạn bè, người thân giúp đỡ rất nhiều, tưởng tượng như là ''vân tùng long'' luôn. về việc, cả công lẫn quyền em luôn coi mình hơn boss.
Sự nghiệp của em phát triển tối đa sẽ như thế nào? liệu em có thể tiếp tục việc học không?
Tình duyên, liệu em có lấy được 1 người hợp với mình?
sau này em có nghèo không, em có bạn không? ( chắc em hỏi hơi nhiều, mấy anh thấy câu nào tiện thì trả lời giúp em nhé)

Hình ảnh
Nghe cách hỏi đã thấy đúng với ls mệnh Cơ kỵ ngộ triệt :D
Vì câu hỏi vợ VN hay nước ngoài mà phải soi lại toàn bộ ls. Thân VCD mã khốc khách song hao, Di cự kình cư ngọ, quả là con người này sau sẽ lăn lộn đi lại nhiều trên dường đời. Tuy nhiên các cung quan trọng đều yếu nên không phải mẫu người làm lớn được, sau này có thể nhờ vợ/gia đình vợ mà nên thôi.

Việc học của đương số khẳng định là dừng rồi, đương số chỉ có thể học tiếp trên trường đời thôi. Số không nghèo nhưng vất vả, trong gia đình hay bị vợ lấn át. Con người này không có nhiều bạn do hơi nóng tính và ảo tưởng thiếu thực tế. Đương số nên lưu tâm đến cách nhìn nhận của những người xung quanh chứ đừng hành động theo cảm tính thì mới đỡ được những vấp váp trên đường đời.

Thân,
Được cảm ơn bởi: barcarole_1709

vnthan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vnthan »

nganh đã viết:Em xin chào các bác trong nhóm Bói dạo vỉa hè ạ:

Em thật lòng và thành tâm mong các bác xem giúp em với ạ.
Em xin được hỏi về:
Tình duyên (khả năng khi nào em sẽ kết hôn, chồng em nhìn chung là người như thế nào và gia đình nhỏ của em có bên nhau đến cuối đời không)
Và trong là số cảu em có điều gì cần đặc biệt lưu ý không ạ (gia đình, tử tức hay sự nghiệp)? Em cảm ơn nhiều ạ.
Lá số của em:
https://lyso.vn/lasotuvi/2/073526 ... /nganh.jpg

Em xin tóm tắt tiểu sử bản thân mình:

Gia đình: Nhà có 03 chị em, em là thứ 2 trên là chị gái (đã lấy chồng và có 1 bé trai), dưới là một em trai. Bố mẹ làm nông nghiệp và kinh doanh thêm.
1999: Bố đi làm xa cho đến nay
2008: Mẹ mất

Học vấn: Học lực luôn chỉ đạt ở mức khá
2004: Trượt ĐH
2005: Đỗ ĐH (đi học xa nhà từ đó đến nay)
2009: Ra trường đi làm
2010: Tiếp tục học VB2

Nghề nghiệp: Thường làm công việc trợ lý và văn phòng
2009: Đi làm
2010: chuyển việc 02 lần
T11/2010: chuyển việc lần nữa và làm cho đến nay
Tình yêu: Lận đận, đã yêu và thích một số người nhưng kết quả là chia ly.

Em xin cảm ơn nhóm Bói dạo vỉa hè, húc các bác trong nhóm luôn khỏe mạnh, hạnh phúc và thành đạt.
Xin lỗi lá số này mình kiểm tra các hạn thấy không ứng. Có thể kiến thức mình chưa tới, có thể đương số nhớ sai giờ sinh. Nhờ các cao thủ vào xem giúp nhé.
Được cảm ơn bởi: nganh

nganh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Tử vi vỉa hè- Một nét văn hóa Hà Nội (update 13h32@28/9)

Gửi bài gửi bởi nganh »

Cảm ơn bac vnthan, híc em đã đợi suốt để được nghe giải đáp. Buồn quá ạ! Chắc có lẽ em nhớ sai giờ sinh thật. Giờ em cũng không biết hỏi ai giờ sinh của mình nữa. Bác có thể làm ơn xem giùm em nếu em có những hạn như vậy thì em có thể sinh vào lúc mấy giờ không ạ.
Em xin bổ xung một chút, hồi bé tầm 2 tháng tuối em bị bỏng nặng và có sẹo khá to ở chân phải sau dó năm 2004 em vào viện một lần. Về ngoại hình: em cao 1m56, nặng 47kg, da hơi trắng, tóc thẳng mượt, trán dô, mắt to, hai má lúm, răng khấp khểnh và em hay cười.
Em cảm ơn bác, cảm ơn nhóm tử vi vỉa hè.
Em đợi mãi và mong được giải đáp lắm ạ.

vnthan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vnthan »

Không nhớ giờ sinh lại là một cái hay, số mệnh con người thay đổi nhiều tùy theo nỗ lực cá nhân. Bản thân tôi học xong tử vi đôi khi lại thấy tiếc, giá mà mình không biết giờ sinh của chính mình :D

Hãy vui lên vì từ giờ trở đi bạn không còn phải quan tâm đến mấy cái món này nữa, xóa hẳn lyso ra khỏi bộ nhớ và vui vẻ sống tiếp, chờ đợi mọi chuyện đến một cách nhẹ nhàng thôi.

Thân,
Được cảm ơn bởi: nganh, barcarole_1709, thuyanhha, Netlene

barcarole_1709
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi barcarole_1709 »

@vnthan:anh ơi lỡ đâu em nó có chuyện gì cần tránh muốn có lời khuyên để cuộc sống nó tốt hơn thì sao ạ?xem tử vi để hạn chế những thứ xấu có thể xảy ra chứ....
Được cảm ơn bởi: nganh

nganh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nganh »

Có lẽ nào em không có duyên được luận giải. Dù sao cũng muốn khóc một cái thật to. Biết vậy nhưng vẫn hy vọng được bác vnthan luận giải giùm ạ.

barcarole_1709
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi barcarole_1709 »

nganh đã viết:Có lẽ nào em không có duyên được luận giải. Dù sao cũng muốn khóc một cái thật to. Biết vậy nhưng vẫn hy vọng được bác vnthan luận giải giùm ạ.
em hỏi lại bố mẹ giờ sinh đi...có thể không nhớ chính xác nhưng tầm trong khoảng nào đó thì được mà....

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”