Xin lá số nghiệm lý Phu Thê cung!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: Xin lá số nghiệm lý Phu Thê cung!

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Hj, chào anh John,

Thiệt tình, bởi luận cho người biết tử vi cần đề phòng mới được. Anh nêu ra thông tin ứng đúng như cung Mệnh rồi.

Cũng vì NT chưa học đến nơi nên chỉ xin luận anh về mảnh tình duyên, mong anh nghiệm lý giúp ạ. Còn luận đoán thì đành tạm gác sau ạ.

Mệnh anh Thổ sinh tháng 8, Mệnh đóng tại Ngọ thì Mộc Hỏa thịnh vừa đúng nhưng lại thiếu Thủy, đi vận về phương Đông thì Hỏa càng thịnh lả điều bất lợi, nhưng vận đến khi Thủy thịnh thì lại chuyển sang Thân, lúc này thì lại Hỏa suy mà thủy thịnh thì về ngũ hành là tượng không tốt.

Nhưng xét tinh đẩu, cung Mệnh gặp Thiên Lương, nếu không gặp Hỏa Linh, chỉ gặp Xương Khúc, Hóa Khoa, Hóa Kị cũng có thể dẫn vào huyền học rồi, nay lại gặp thêm Hỏa Linh thì xem như rất dễ có duyên đạt được những điều kì ngộ. Mong anh sau này tiếp thu nghiêm cứu tử vi để không uổn mất.

Cung Thân tuy vào vận Thân thì khí Thủy thịnh nhưng Thái Dương Hóa Quyền gặp Đào Hoa, Nguyệt Đức, mệnh có Xương Khúc, thì Thái Dương nhờ đó mà sáng, khí Hỏa cũng được sinh trưởng tuy vẫn thiếu vì Thủy ở Tý là cực thịnh!

Hj, xét về tình duyên thì cung Tử gặp Tả Hữu, Tử Tham, Phượng Các thì tình duyên đẹp và nhiều nghĩa (2 bên xứng đôi và tôn trọng nhau), tuy nhiên rất dễ đào hoa vì Tả Hữu, Tử Tham ở đây lại gia Song Hao ở Mệnh và Phi Liêm, Tang Hổ thì dễ chia tay hoặc gặp gỡ cũng rất nhanh chống. Uhm, đó xét về cung Mệnh nhưng như Thiên Lương thì đức trọng rất cao, càng lớn càng trưởng thành lại gặp Thái Dương thủ Thân có Đào Hoa ngộ Nguyệt Đức ở Tý cung thì khi đủ trường thành sẽ chung tình, không lả lướt nữa!

Tạm đến đây, mong anh nghiệm lý. Vì NT còn nhiều bài vỡ nên xin thôi vậy.

NhanTam.
Được cảm ơn bởi: BillGates6868
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi BillGates6868 »

hơ hơ nay bill mới biết topic này hay quá
Nhờ Nhân Tâm xem giùm mình sau này mình mấy vợ với nhé
cô vợ đầu thế nào
vợ hai ra sao
vợ ba như thế nào nhé.....
lá số mình
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

BillGates6868 đã viết:hơ hơ nay bill mới biết topic này hay quá
Nhờ Nhân Tâm xem giùm mình sau này mình mấy vợ với nhé
cô vợ đầu thế nào
vợ hai ra sao
vợ ba như thế nào nhé.....
lá số mình
Đây là lá số của bill mong bạn xem nhé
Đầu trang

John
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi John »

Nhân_Tâm đã viết:Hj, chào anh John,

Thiệt tình, bởi luận cho người biết tử vi cần đề phòng mới được. Anh nêu ra thông tin ứng đúng như cung Mệnh rồi.

Cũng vì NT chưa học đến nơi nên chỉ xin luận anh về mảnh tình duyên, mong anh nghiệm lý giúp ạ. Còn luận đoán thì đành tạm gác sau ạ.

Mệnh anh Thổ sinh tháng 8, Mệnh đóng tại Ngọ thì Mộc Hỏa thịnh vừa đúng nhưng lại thiếu Thủy, đi vận về phương Đông thì Hỏa càng thịnh lả điều bất lợi, nhưng vận đến khi Thủy thịnh thì lại chuyển sang Thân, lúc này thì lại Hỏa suy mà thủy thịnh thì về ngũ hành là tượng không tốt.

Nhưng xét tinh đẩu, cung Mệnh gặp Thiên Lương, nếu không gặp Hỏa Linh, chỉ gặp Xương Khúc, Hóa Khoa, Hóa Kị cũng có thể dẫn vào huyền học rồi, nay lại gặp thêm Hỏa Linh thì xem như rất dễ có duyên đạt được những điều kì ngộ. Mong anh sau này tiếp thu nghiêm cứu tử vi để không uổn mất.

Cung Thân tuy vào vận Thân thì khí Thủy thịnh nhưng Thái Dương Hóa Quyền gặp Đào Hoa, Nguyệt Đức, mệnh có Xương Khúc, thì Thái Dương nhờ đó mà sáng, khí Hỏa cũng được sinh trưởng tuy vẫn thiếu vì Thủy ở Tý là cực thịnh!

Hj, xét về tình duyên thì cung Tử gặp Tả Hữu, Tử Tham, Phượng Các thì tình duyên đẹp và nhiều nghĩa (2 bên xứng đôi và tôn trọng nhau), tuy nhiên rất dễ đào hoa vì Tả Hữu, Tử Tham ở đây lại gia Song Hao ở Mệnh và Phi Liêm, Tang Hổ thì dễ chia tay hoặc gặp gỡ cũng rất nhanh chống. Uhm, đó xét về cung Mệnh nhưng như Thiên Lương thì đức trọng rất cao, càng lớn càng trưởng thành lại gặp Thái Dương thủ Thân có Đào Hoa ngộ Nguyệt Đức ở Tý cung thì khi đủ trường thành sẽ chung tình, không lả lướt nữa!

Tạm đến đây, mong anh nghiệm lý. Vì NT còn nhiều bài vỡ nên xin thôi vậy.

NhanTam.

em nói em mới 17t mà luận đúng gớm nhĩ
đúng là anh lăng nhăng thiệt
trung bình quen 1 cô tầm 2 tháng là cao
nhanh thì 2 tuần ( anh không phãi sỡ khanh đâu nhé )
anh chĩ muốn thấy con gái khóc ;;) cái tính cũa anh nó quái quái thế nào ấy
chĩ chung tình với 1 bé ỡ xa thôi :D( còn lại ỡ huế anh toàn lăng nhăng hết B-)
cám ơn em nhìu nhá
Được cảm ơn bởi: Nhân_Tâm
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chào Bill,

Hj, thật xin lỗi anh nha. Vì NT đã nói ở trang trước, NT xin close topic này vì nhận thấy mình còn nhiều thiếu sót... hj, chắc lại phải lên núi tu thêm thời gian dài nữa. Mong anh thông cảm.

p/s: hj, hôm nay tự dưng khó ngủ, lại phải thức sớm quá!
Đầu trang

1100
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi 1100 »

Nhân_Tâm đã viết:Chào anh 1100,

Theo NT biết Nguyệt Đức và Hỉ Thần ở cung Thê của lá số nam rất đẹp, rất có thể nhờ duyên lành hòa giải lại thêm Phúc Đức cung, Điền Trạch và Tử Tức đều là nhưng cung đẹp nên không như câu phú về Liêm Trinh hay Không Kiếp cư Thê. Ngược lại tuy cách xa nhưng gia đạo hạnh phúc và dễ sống lâu với nhau!

Hj, thật tệ vì chỉ có mỗi câu này nhưng phải đến nay mới luận cho anh, mong anh thông cảm!

NhanTam.
Hi ! được e luận cho là may măn lắm rồi ! cám ơn e nhé ! :D
Đầu trang

BillGates6868
Lục đẳng
Lục đẳng

hơ hơ em lại tu luyện à
bill thì biết gì phán nấy trình còn gà nhưng rất tự tin phán ở topic Nong Cạn suốt hơ hơ
Đầu trang

hoangduong87
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangduong87 »

cho mình đặt gạch theo dõi nha.cũng mún nc về cái này
Đầu trang

lanhuongvnf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lanhuongvnf »

Nhân_Tâm đã viết:Chào chị lanhuong,

Cung Phu Thê chị ở nơi Tỵ là Hỏa địa, Hỏa khí của Mệnh đã thịnh rồi, nay lại gia thêm thì chỉ dễ làm bản thân cảm thấy mệt mỏi, không yên, tuy Thiên Đồng là chính tinh hành Thủy nhưng Hóa Quyền lại hành Hỏa thì chồng chị cũng không giúp được gì cho chị.

Cung Phu chị gặp Thiên Mã ngộ Tuyệt, Cô Quả đồng cung, sát tinh xung phá thì NT nghĩ anh này cũng không thật lòng với chị, vợ chồng không hiểu ý nhau và tình cảm rất dễ nứt mẻ.

Cung Tử Tức ở Thìn tuy là mộ Thủy, lại gặp chính tinh Thủy là Phá Quân nhưnChào chị lanhuong,

Cung Phu Thê chị ở nơi Tỵ là Hỏa địa, Hỏa khí của Mệnh đã thịnh rồi, nay lại gia thêm thì chỉ dễ làm bản thân cảm thấy mệt mỏi, không yên, tuy Thiên Đồng là chính tinh hành Thủy nhưng Hóa Quyền lại hành Hỏa thì chồng chị cũng không giúp được gì cho chị.

Cung Phu chị gặp Thiên Mã ngộ Tuyệt, Cô Quả đồng cung, sát tinh xung phá thì NT nghĩ anh này cũng không thật lòng với chị, vợ chồng không hiểu ý nhau và tình cảm rất dễ nứt mẻ.

Cung Tử Tức ở Thìn tuy là mộ Thủy, lại gặp chính tinh Thủy là Phá Quân nhưng mộ thủy thì khí thủy chỉ còn tàn dư, phát khí lực mà hình chất thì không tròn đủ, bởi vậy có phải tình cảm chị, ngoài thì như nhiều cảm súc nhưng trong thì mập mờ, không rõ ràng, nhiều mâu thuẫn. Cung Tử gặp Tả Hữu giao hội sát tinh vây, Phục Binh thì có phải trong chuyện tình cảm, chị đã nhiều lần thất bại hoặc nếu không cũng lắm phiền não, nhiều lần tan vỡ?

Ở vận cung Dậu, chị vào nơi Thân thì khí lực Thủy thịnh, trong lúc này thì gia đình chưa thấy có dấu hiệu hoặc nếu có chỉ cũng có thể vượt qua, nhưng sang vận 32 - 41 thì chuyện tình cảm, gia đạo gặp phải nhiều trắc trở.

Nếu có thể sang đến vận 42, nếu tâm chị lành tốt, không thị phi và thường làm nhiều điều thiện thì đây là giai đoạn giải họa mạnh nhất, gia đạo sẽ yên hơn!

Xin lỗi chị vì đến nay NT mới luận được cho chị, mong chị thông cảm.

NhanTam.

Chào Nhân Tâm,
Cảm ơn vì đã dành thời gian cho mình. Về cung Phu, vợ chồng mình hiện chưa có mâu thuẫn gì cả, chỉ đơn giản là những xung đột bình thường của cuộc sống thôi. Mình sẽ lưu tâm kí điều bạn nói để tránh được điều gì k tốt cho tương lai thì tốt.
Về tình cảm của mình, trước khi lấy chồng, mình đúng là k vui vẻ gì, nhưng k đến mức độ là nhiều thất bại như bạn nói. Vì chồng mình là second love:D. Nhưng chắc do tâm tính mình hay sầu não, và lại luôn ngấm ngầm suy nghĩ bên trong nên tinh thần vì thế mà k tốt lắm.
Cung Tử tức, mình thấy bạn chưa nói giúp mình về con cái. Vấn đề này mình đang rất quan tâm. Mong bạn 1 lần nữa xem phần này giúp mình. Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Chào chị lanhuongvnf,

Cảm ơn chị đã hồi âm ạ. Như chị đã nói thì NT đã không luận đúng, không biết chị có chắc về giờ sinh không ạ? Chị hiện nay đang ở đâu? Chị gặp chồng ở đâu ạ? Chị có thể cho NT biết thêm về thông tin để nghiệm thử giờ sinh không?
Được cảm ơn bởi: lanhuongvnf
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”