Lá Số của em giống Lê Lợi lắm, mong các bác xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
dockiemsau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá Số của em giống Lê Lợi lắm, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi dockiemsau »

mong các quý cao nhân xem giúp em có làm dc trò trống gì ko? chứ lá số của em giống Lê Lợi lắm :(
Hình ảnh
Đầu trang

TRƯỜNG GIANG
Ban tư vấn
Ban tư vấn

TL: Lá Số của em giống Lê Lợi lắm, mong các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi TRƯỜNG GIANG »

Nếu vậy em làm tí khởi nghĩa đi, biết đâu không thành công cũng thành nhân chưa biết chừng =))
Đầu trang

xbaonganx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xbaonganx »

dockiemsau đã viết:mong các quý cao nhân xem giúp em có làm dc trò trống gì ko? chứ lá số của em giống Lê Lợi lắm :(
Câu trước, câu sau cãi nhau đôm đốp.
Đầu trang

dockiemsau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

không đùa đâu, mong các quý thầy và các anh chị chỉ giáo giúp em, ông Lê Lợi có Thân cư Mệnh, nhưng em là Thân cư Thê, thành ra có thể hơi khác. ông ta là con út, em là con trưởng.

Lê Lợi sinh vào giờ tý ngày 6 tháng 8 năm Ất Sửu, tức ngày 10 tháng 9 năm 1385 đời nhà Trần.

chân thành mong quý thầy và các anh chị chỉ giáo, thực không dám huênh hoang, chỉ vì nhìn thấy có nhiều điểm giống nên nói vậy thôi.
Đầu trang

dockiemsau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quan Lộc có Nhật Nguyệt đồng cung, lại có Thanh Long, cung này chiếu mệnh. -> rồng bay trên mây ngũ sắc? giống ông Lê Lợi cái này

Thiên Di ở Mão ( Mộc ) mệnh ở Dậu ( Kim) --> đi ra ngoài là chiến thắng? giống cái này luôn

Tử vi Thiên Tướng ở Thìn ( cung tật ách ) --> mạng lớn? tránh dc mọi tai ương? giống ông Lê Lợi cái này luôn

mệnh vô chính diệu, có Long, Phượng, Hổ, Cái hội hợp. --> ông Lê Lợi và em giống nhau cái này luôn.

---> phải chăng, nếu không phải cách của bậc vương giả thì chắc cũng giàu sang phú quý? an nhàn?
Đầu trang

xbaonganx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xbaonganx »

Ha ha, giống nhiều thế thì còn phải hỏi làm gì nữa?

Phần em thì không mấy tin các lá số người ta lập cho Lê Lợi, Quang Trung... Sống cách nhau mấy trăm năm rồi, biết thế nào mà lần. Bác muốn làm nên trò trống thì không nên quan tâm mấy cái này nữa. Với lại giờ sinh của mình đôi khi mẹ mình còn không nhớ chính xác nữa là. Nếu bác thấy giống Lê Lợi mà lại không làm nên trò trống gì thì có khi lá số này sai rồi.
Đầu trang

dockiemsau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

không, chính tay bố mình đỡ đẻ, và canh giờ, nên không thể sai được, vì bố em làm bác sĩ, từ nhỏ tới lớn tuy gia đình co lúc khó khăn nhưng bản thân em lúc nào cũng được hưởng sung sướng, không bị thiệt thòi và phải lo gì cả. thậm chí còn được hưởng lộc nhiều nữa là khác.

còn ngày sinh của ông Lê Lợi thì không dám chắc chính xác. :(
Đầu trang

Thái_Dương(v)
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thái_Dương(v) »

Giống thì có giống nhưng tuần,Triệt khác đi,Thân cư khác đi nên lá số khác nhiều. Lá này sao sánh với lá của vua Lê Lợi đc. Ko làm vua đc nhưng cũng tạm ổn.
Đầu trang

vukhucthamlang
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi vukhucthamlang »

Em hỏi bác là bác có tiền toàn cất ở nhà không dám mang ra đường đúng ko? Chẳng hạn như tiền mặt ở nhà thì có nhiều nhưng lúc ra đường chỉ đút một ít vào ví, sau đó ăn ko dám ăn, tiêu ko dám tiêu, dằn vặt vừa muốn tiêu vừa ko? Bác check hộ nhé!
Em chả biết số Lê Lợi thế nào nhưng em thấy bác mệnh vô chính diệu chả có Không nào mặc dù trung tinh nhiều sao đẹp. Thân cư thê, lại âm nam. Ko biết bác Lê Lợi hồi xưa có sợ vợ không nữa. Ko thấy sử nhắc đến. :)). Có gì ko vừa lòng mong bác bỏ quá cho!
Đầu trang

dockiemsau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

gọi là nể vợ chứ không phải là sợ....hê hê hê..

Lê Lợi thân cư Mệnh nên khác, mà cứ phải vô chính diệu là phải có không thì mới tốt cách?

em là con rồng dưới ruộng chưa bay lên đó. Mong quý diễn đàn xem thật kỹ lá số của em. Mốt em phong hầu cho mọi người. :D

còn chuyện tiền thì bác nói không phải, em tiêu xài luôn, lương 500 tiêu 1000, cuối tháng là nhẵn, âm, thiếu hụt, kiếm nhiều mà tiêu cũng nhiều, cũng chẳng bận tâm là tại sao lại tiêu nhiều thế, vì cứ hết thì lại có, nên cứ ung dung. không cái này thì lại cái kia đưa lại mà có tiền xài . :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”