Có là kẻ bất đắc chí ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duydat9x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có là kẻ bất đắc chí ???

Gửi bài gửi bởi duydat9x »

Có khi nào đương sổ trở thành kẻ bất đắc chí không thưa mọi người ??
Khi mà tham vọng về công danh, tiền tài lớn nhưng mà số không thành ???

Hình ảnh
Đầu trang

thelongroad
Chính thức
Chính thức

TL: Có là kẻ bất đắc chí ???

Gửi bài gửi bởi thelongroad »

Nếu mà có chí thì đã không vào diễn đàn mà lo tu chí lập nghiệp rồi !
Được cảm ơn bởi: duydat9x
Đầu trang

duydat9x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Biết trước 1 phần số mệnh,bớt đi lòng tham, đời thêm thanh thản???
Đầu trang

thelongroad
Chính thức
Chính thức

Mình thì biết để đi đúng hướng với bản tv của mình ... không lòng vòng ... ai cũng có số/ ai mà chả tham ... ko thoát được ... Mình ko tin câu bớt đi lòng tham để lòng thanh thản mà lại đang là tuổi trẻ tuổi sung mãn phấn đấu ... Bạn cứ từ từ nghiền ngẫm vì chỉ có mình mới hiểu bản thân mình nhất mà thôi ... tính cách quyết định số mệnh !
Đầu trang

huynhtienphu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huynhtienphu »

Mình nghe người ta bảo , người càng thông minh thì nghiệp càng lớn , chữ tài đi với chữ tai 1 vần , làm người hiểu biết tốt hơn làm người thông minh .
Được cảm ơn bởi: Lunacass
Đầu trang

duydat9x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

huynhtienphu đã viết:Mình nghe người ta bảo , người càng thông minh thì nghiệp càng lớn , chữ tài đi với chữ tai 1 vần , làm người hiểu biết tốt hơn làm người thông minh .
Mình không hiểu ý của bạn!
Đầu trang

huynhtienphu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cái này là câu nói triết lí thôi , ko liên quan đến lá số ,biết người biết ta thì sớm thành công , chứ người thông minh như Gia Cát lượng đến phút cuối nhìn trời mà than con người sao cãi mệnh trời , xoay chuyển càn khôn là điều ko thể , vì bản thân ta chỉ là 1 phần của càn khôn thôi .
Đầu trang

duydat9x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ĐÚNG LÀ THẬT KHÓ !
GIÁ NHƯ CÓ AI ĐÓ XEM GIÚP XEM LÁ SỐ NÀY ĐƯỢC NHỮNG ĐIỂM GÌ TỐT ĐỂ CÓ CHÚT NIỀM TIN!
Đầu trang

thelongroad
Chính thức
Chính thức

Gia Cát khi xuất núi thì cha của ông đã chép miệng lắc đầu nói là :" có chí lớn nhưng tiếc là không gặp thời" !

Đa số các lá số đều mong muốn xem mình có vượt trội với đời hay ko ? hay là có làm sao thì có cách nào cứu được không ? Đó là những thắc mắc bản năng và thừa !

Điều cốt yếu đối khi xem tv là tính cách của mình là gì ? Bản thân nội tâm con người của mình ntn ? Tử vi khắc họa hình ảnh con người của mình ntn ? Từ đó mới có thể tìm ra cho mình 1 môi trường để phát huy hết nội lực ! Và cái này mình hoàn toàn có thể chiêm nghiệm đc

Bạn Duydat9x chỉ đưa 1 lá số hời hợt không biết đúng sai ngày sinh, cũng chẳng có thông tin kiểm chứng thì cũng sẽ chỉ nhận những lời nhận xét vu vơ của những người qua đường trong diễn đàn này !
Được cảm ơn bởi: huynhtienphu
Đầu trang

huynhtienphu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nếu ngày ấy gia cát lượng ko tham lam quyết chiếm đánh tào tháo , nếu ông chịu khó đạo tạo quân lính bảo vệ thành trì chiếm ngữ của Thục , thì đâu đến nước phải vong mạng vì uất ức đâu .
Àh nếu đọc tam quốc chí thì có trận địa Hỏa công của Gia cát lượng tiêu diệt phần lớn sinh lực địch, gia cát lượng cứ tưởng là đã dụ đc cha con Tư mã Ý vào trận địa chỉ có nước chết bởi tên bắn thôi . Ai ngờ lúc ấy trời lại đổ mưa . Lượng than rằng ý trời ý trời . Mưu sự tại nhân mà thành sự tại thiên .
Quân lính chết quá kể mà cha con Tư mã Ý ko chết . Sau Lượng có lập đàn cầu sao để tăng tuổi thọ nhưng vì trận đó giết người quá tàn bạo ( hỏa công là hạ sách ) nên không đạt đc ý nguyện tăng thêm mấy năm tuổi , cuối cùng chết sớm .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”