Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Nhất Niệm »

@ em Mythinh:

Em đã nói lấy 4 hạt ra thì vừa khít; lấy 2 hạt ra thì hơi lỏng, nhưng trong giới hạn cho phép! Em cũng đã nói em thích đeo hơi rộng! Như vậy em muốn chị lấy theo kích cở khi em lấy 3 hạt ra dc ko?? Chị muốn biết để chị nhắm chừng chị nên mài hạt ra bao nhiêu để vừa tay em!

Mong em trả lời chị nhé!
Được cảm ơn bởi: mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

@ em Veronica:
Đêm nay là đêm Giáng Sinh nè em!
Ok, vậy chị sẽ làm 3 sợi chuỗi theo kiểu mới cho 3 bạn ấy và làm thêm 1 ít cho em gieo duyên!
Em thì muốn chị kết theo kiểu nào cho chuỗi đeo tay hạt Bồ Đề của em: dây thun hay kiểu mới và em muốn chị mài hạt ra cho vừa đeo ko vì hạt sẽ là khá to!
Ok, em nói em giử chuỗi Bồ Đề chị sắp gửi về là tốt rồi :x
Được cảm ơn bởi: Veronica07031

Veronica07031
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Veronica07031 »

Nhất Niệm đã viết:Em Veronica và em Sầu Riêng:
Chị đã phiền 2 em trong việc gieo duyên các chuỗi vừa qua nhiều quá! Chị muốn làm gì đó cho 2 em :) Ngoài sợi chuỗi Bồ Đề chị sắp gửi về cho 2 em mỗi em 1 chuỗi, chị muốn tặng cho 2 em mỗi em 1 chuỗi hạt Bồ Đề, 18 hạt, để đeo tay. Đây là chút lòng của chị đối với 2 em trong việc gieo chuỗi vừa qua!

Hãy nói cho chị biết là 2 em muốn chị kết chuỗi đeo tay bằng dây thun phải hông? Vì hạt chị dùng để kết chuỗi sẽ là to, nên nếu thấy cần thiết, 2 em có muốn chị mài ra 2 bên hông của các hạt để vừa kích thước với hạt gỗ mà các em đang đeo (chị kết vừa rồi) ko hay các em ko muốn chị mài ra tí nào ?

Chị mong nhận dc sự trả lời của 2 em sớm về việc này để khi chuỗi về chị còn kết chuỗi đeo tay cho 2 em nữa :)
Chị ơi , cứ lãnh công nữa thì em ngại lắm T.T . Mà ko có công trạng gì cả , chị T_T .
Em vẫn đeo ở tay 1 chuỗi gỗ của chị gửi về từ đợt trước như mọi người :) .
Em cũng k biết phải trả lời chị thế nào ( Đc chị làm đồ cho thì tất nhiên là em rất thích rồi +_+ ) , nhưng cứ nhận nhiều quá em thấy bí thở #-o.
Vậy mỗi lần nhận từ chị em sẽ phải càng ngày 1 cố gắng hơn thôi :( [-O< .
Kích cỡ cổ tay của em đeo chuỗi của đợt cũ thì bớt đi khoảng 2 hạt mới là vừa đẹp , chị ^^ . Em cũng ko nhìn được để mà hình dung, nên cứ theo cỡ của hạt chị nghĩ làm sao đeo đc vừa đẹp thì chị thiết kế , chị nhé :P ...
Chị Sầu Riêng đăng kí là nhận , em báo cáo giùm chị ấy :P . Còn chị ấy muốn để nguyên hạt hay mài bớt chị ấy sẽ nhắn với chị , chị ạ .
Nhất Niệm đã viết:@ em Veronica:
Em vẫn chưa trả lời chị là em muốn chị kết theo kiểu dây thun hay theo kiểu mới ?
Chị kết cho em theo kiểu mới chị nhé :) , phòng sau này em bị béo lên đôi chục cân vẫn đeo vừa :P . Mà lúc đấy chắc chị Niệm mất tích rồi , ko có ai sửa với thay mới cho em đc ^^ .

Em phải edit vào đây vì chờ post lâu quá , chị T.T Ko biết dạo này diễn đàn chỉnh cái gì mà ngăn ko cho post nhiều bài 1 lúc nữa :( .
Sửa lần cuối bởi Veronica07031 vào lúc 15:18, 25/12/11 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, Nhất Niệm, mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

@ em Veronica:
Em vẫn chưa trả lời chị là em muốn chị kết theo kiểu dây thun hay theo kiểu mới ?
Được cảm ơn bởi: Veronica07031

Veronica07031
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Veronica07031 »

mythinh1912 đã viết:@Ver: Chào Ver! Thấy em ít onl. Noel là mình ăn ké đạo Chúa thui mà ^.^. Nhưng coi bộ ăn ké còn hoành tráng hơn người ta ăn thật. Người bên đạo vào đêm 24/12 thường thì chỉ đi lễ, sau đó tụ họp gia đình để ăn nhậu thịt cày thôi, sang ngày 25/12 thì họ nghỉ ở nhà không đi làm và đi lễ nhà thờ. Còn người ngoại đạo như tụi mình thì bon chen ngoài đường. Ở SG thì tụ tập lên nhà thờ Đức Bà, đi over night luôn ^.^.

Chúc Ver noel an lành, hạnh phúc bên những người thân yêu!
Í , em cảm ơn chị :( . Đợt vừa rồi nhiều vấn đề cuốn em vào nên em ít onl hơn đc , chị .
Em cảm ơn chị nhiều , chị chơi Noel vui ko chị .
Noel của em ko vui , ko buồn chị ạ .

Em có tính hay hoài niệm nên mỗi dịp gì không khí , thời tiết thay đổi là người lại 1 nơi , hồn một nẻo :P .
Từ lúc em biết tu 1 chút đã ko như vậy nữa nhưng đợt này lại trở lại +_+ . Em vẫn chưa đc vững vàng lắm ^^.
Hôm qua chắc chị cũng đi chơi overnight luôn nên hôm nay mới mất tích tnay` :P ...
Được cảm ơn bởi: Onedream, mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Chuỗi tràng của các em hôm nay nó về tới rồi! Chị đang ngồi đan lại bằng sợi dây thừng loại nhỏ, chị gấp đôi sợi dây thừng lên để các em sẽ dùng mãi ko bị đứt! Sợi dây họ dùng để kết chuỗi Bồ Đề nó mỏng manh, lỏng lẽo quá nên chị thắt lại hết cho các em :) Chút nữa chị làm xong chị chụp cho các em xem :)

Chị còn đang đợi chuỗi họ gửi tới để chị kết dây đeo cho em Veronica and Sầu Riêng và Mythinh :)
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, Onedream, gianglam, mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Chuỗi của các em trông giống vậy nè :) Chị mới kết bằng dây thừng loại nhỏ (gấp đôi dây lên) nên các em sẽ ko sợ chuỗi bị đứt đâu :)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, gianglam, cunconhamchoi, mythinh1912

Onedream
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Onedream »

Chào chị Niệm!
Chào mọi người.
Mọi người vui vẻ quá hì hì
EM ko chúc giáng sinh đâu. Để tết âm lịch chúc mới đúng hì hì
Cám ơn chị Niệm nhé. CHị tặng em em xin hết, hì, những chuỗi chị tặng em lần trc em đi tặng mọi người rồi. hì, mói đầu cũng tiếc lắm, nhưng sau em nghĩ, họ tự nhiên muốn niệm phật, tặng họ để tinh tấn hơn thành ra em tặng luôn (em tặng cả chuỗi trắng chị tặng em nữa - chị đừng giận nhé :D)
@ Ver vs SR, CUN: Anh về rồi, lúc nào đi phóng sinh cho anh đi cùng nhé.
Chúc mọi người buổi tối vui vẻ. Em ngủ trc đây, buồn ngủ qua hì hì
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, Nhất Niệm, mythinh1912

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Chào em OneDream:

Em mới về hả :)

Em đem các sợi chuỗi kia đi gieo duyên thì có sao đâu :) Nhưng sợi chuỗi Bồ Đề sắp tới này em ko dc cho đó nhé :D

Chúc em cuối tuần vui vẻ :) Ngủ ngon nhé!
Được cảm ơn bởi: Onedream

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Em chào chị Niệm Noel bên chị có vui không ạ ?
Chị ơi mấy hạt bồ đề đó chị giữ nguyên được không ạ ^^ Em không cần phải mài 2 bên đâu ạ như thế khó lần hạt lắm chị.
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm

Đã khóa

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”