Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

TL: Hội cho những bạn mê TƯỚNG SỐ

Gửi bài gửi bởi Nhất Niệm »

baochinh87 đã viết:Em chào chị Niệm Noel bên chị có vui không ạ ?
Chị ơi mấy hạt bồ đề đó chị giữ nguyên được không ạ ^^ Em không cần phải mài 2 bên đâu ạ như thế khó lần hạt lắm chị.
Chị mua họ đã mài sẳn rồi em! Chị lần thử rồi, cực kỳ dễ lần, lại gọn!

Chị ko có ăn mừng x-mas, em!
Được cảm ơn bởi: baochinh87

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Nhất Niệm đã viết:
baochinh87 đã viết:Em chào chị Niệm Noel bên chị có vui không ạ ?
Chị ơi mấy hạt bồ đề đó chị giữ nguyên được không ạ ^^ Em không cần phải mài 2 bên đâu ạ như thế khó lần hạt lắm chị.
Chị mua họ đã mài sẳn rồi em! Chị lần thử rồi, cực kỳ dễ lần, lại gọn!

Chị ko có ăn mừng x-mas, em!
Em cũng có ăn mừng đâu . Lại buồn là khác : Một người đã mất hôm nay do bệnh ung thử phổi là ba của bạn em cũng là người thầy của em . Thầy ấy theo đạo Thiên Chúa nên em chỉ biết niệm Phật ở nhà mong thầy ấy sớm được siêu thoát thôi .
A Di Đà Phật.
Sửa lần cuối bởi baochinh87 vào lúc 18:16, 25/12/11 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Xin chia buồn cùng em nhé! Nguyện cầu linh hồn của Thầy em về an nghỉ bên Chúa!
Được cảm ơn bởi: mythinh1912, baochinh87, Mattroinho

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Nhất Niệm đã viết:Xin chia buồn cùng em nhé! Nguyện cầu linh hồn của Thầy em về an nghỉ bên Chúa!
Em cảm ơn chị . Mong cầu cho thầy sớm siêu thoát lên thiên đàng về bên Chúa .
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm

Nhất Niệm
Cửu đẳng
Cửu đẳng

7 chuỗi hạt Bồ Đề của các em/bạn đây :)

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: gianglam, cunconhamchoi, mythinh1912, Mattroinho

gianglam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi gianglam »

Chào cả nhà ! :)
mình mới đi chùa về [-O< , hôm nay lạnh quá lên chùa rất vắng , lên chùa có mỗi hai mẹ con ...con trai mình rất thích đi chùa cùng mẹ , thích đốt nhanh cho mẹ lạy phật , mỗi lần mình cúi lạy phật con trai cũng cúi lạy theo chông yêu lắm :x
chuỗi hạt bồ đề mới đẹp quá :)
buổi tối lên hỏi thăm mọi người chút thôi , hôm may là ngày đầu tháng cuối cùng của năm lên mình đi niệm phật sớm hơn ngày thường một chút , chúc cả nhà buổi tối vui vẻ nha !!! :-h :)
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, cocacola, Nhất Niệm, cunconhamchoi, mythinh1912

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

Nhất Niệm đã viết:@ em Mythinh:

Em đã nói lấy 4 hạt ra thì vừa khít; lấy 2 hạt ra thì hơi lỏng, nhưng trong giới hạn cho phép! Em cũng đã nói em thích đeo hơi rộng! Như vậy em muốn chị lấy theo kích cở khi em lấy 3 hạt ra dc ko?? Chị muốn biết để chị nhắm chừng chị nên mài hạt ra bao nhiêu để vừa tay em!

Mong em trả lời chị nhé!
Dạ, chị làm theo cái dòng in đậm chị nói với em chị hen chị. Chị thấy sử dụng bằng dây thun hay dây gút tiện hơn thì chị làm cho em chị nhé! >:D< :-* >:D<

Giờ này chị có được nghỉ lễ noel và tết tây chưa chị?
Sửa lần cuối bởi mythinh1912 vào lúc 20:38, 25/12/11 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Sầu riêng, Nhất Niệm

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

Veronica07031 đã viết: Í , em cảm ơn chị :( . Đợt vừa rồi nhiều vấn đề cuốn em vào nên em ít onl hơn đc , chị .
Em cảm ơn chị nhiều , chị chơi Noel vui ko chị .
Noel của em ko vui , ko buồn chị ạ .

Em có tính hay hoài niệm nên mỗi dịp gì không khí , thời tiết thay đổi là người lại 1 nơi , hồn một nẻo :P .
Từ lúc em biết tu 1 chút đã ko như vậy nữa nhưng đợt này lại trở lại +_+ . Em vẫn chưa đc vững vàng lắm ^^.
Hôm qua chắc chị cũng đi chơi overnight luôn nên hôm nay mới mất tích tnay` :P ...

Không em àh! Hôm qua chị dẫn em của chị cùng với bạn bè của em chị đi ăn để đãi sinh nhật muộn, cùng với việc cảm ơn thời gian qua bạn bè của em chị đã ở bên cạnh em chị (người yêu của em chị mất hơn 1 tháng, nếu không có bạn bè của bé ở cạnh thì có lẽ...), sau đó thì đi dạo phố với bạn đến 12h đêm thì về rồi em, không có đi over night ;))

Còn hôm nay thì dậy muộn, sau đó thì dẫn em chị và mấy đứa em họ đi ăn uống, hát ca. Hết hôm nay thôi, chị sẽ tập trung vào công việc, niệm Phật và học Anh Văn. Chị đã bỏ phí quá nhiều thời gian, tiền bạc để ngày ngày ngồi 1 mình ở quán cf mà suy nghĩ những điều mà lẽ ra nên quên nó đi! Số tiền mình tiêu pha vào những việc vô bổ có lẽ sẽ giúp ích được cho ai đó đang thật sự cần! Lẽ ra chị nên ngộ ra điều này sớm hơn!

Chị ghét những khoản thời gian như vậy trong năm, vì nó gắn kết với quá nhiều kỷ niệm buồn! Chị cũng hay hoài niệm lắm em. Ngày xưa chị hay viết blog, nhưng vì tâm trạng buồn quá, thường hay bị bạn bè nói nên sau này không viết nữa. ^.^

Chúc em ngủ ngon >:D< :-* >:D<
Được cảm ơn bởi: binhminh212, Sầu riêng

Sầu riêng
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Sầu riêng »

Nhất Niệm đã viết:Em Veronica và em Sầu Riêng:
Chị đã phiền 2 em trong việc gieo duyên các chuỗi vừa qua nhiều quá! Chị muốn làm gì đó cho 2 em :) Ngoài sợi chuỗi Bồ Đề chị sắp gửi về cho 2 em mỗi em 1 chuỗi, chị muốn tặng cho 2 em mỗi em 1 chuỗi hạt Bồ Đề, 18 hạt, để đeo tay. Đây là chút lòng của chị đối với 2 em trong việc gieo chuỗi vừa qua!

Hãy nói cho chị biết là 2 em muốn chị kết chuỗi đeo tay bằng dây thun phải hông? Vì hạt chị dùng để kết chuỗi sẽ là to, nên nếu thấy cần thiết, 2 em có muốn chị mài ra 2 bên hông của các hạt để vừa kích thước với hạt gỗ mà các em đang đeo (chị kết vừa rồi) ko hay các em ko muốn chị mài ra tí nào ?

Chị mong nhận dc sự trả lời của 2 em sớm về việc này để khi chuỗi về chị còn kết chuỗi đeo tay cho 2 em nữa :)

Chị Niệm cho tụi em nhiều quá! Chị cho em thế này thì những chuỗi chị tặng lần trước em có thể thoải mái tặng lại cho những người quan trọng rồi chị. :D (đồ của chị tặng em quý lắm mà)
Chuỗi chị gửi về lần trước em sẽ gửi một ít vào trong Dak Lak, nơi này cũng còn nghèo nhưng người dân ở đó thì mộ đạo lắm chị, vì em có người họ hàng ở trong đó vợ chồng cô chú đó cũng theo Tịnh Độ, em hỏi cô nói cô chưa có chuỗi, em sẽ tặng cô chú chuỗi và máy đếm chị nhé!
Em đang đeo chuỗi ở tay do chị làm, Em lần mấy hôm đầu nó bị sờn nhưng em bôi ít kem ^^ thì giờ nó đen bóng lại, cũng thích lắm chị, nhưng bằng dây thun em lần đến nỗi nó bị tõe dây ra, em cũng sợ nó bị đứt dây lắm. Em thích chị làm theo kiểu cũ của dây thun hơn chị. Chị ko phải mài đâu chị ơi, hạt nhỏ thế mài vừa khó và đau tay chị lắm đó.
Sáng nay em đi chùa ngồi lần chuỗi ở đó niệm Phật để cúng dường Tam Bảo, em lần 10 chuỗi nhưng cái tâm em không được tĩnh lắm nên xong em lại sợ có tội gì không nữa chị ơi.
Chị cảm ơn Ver đã trả lời giúp chị nha ^^. Mấy hôm nay em thế nào?
Sửa lần cuối bởi Sầu riêng vào lúc 21:23, 25/12/11 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Nhất Niệm, mythinh1912

Sầu riêng
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Sầu riêng »

Onedream đã viết:Chào chị Niệm!
Chào mọi người.
Mọi người vui vẻ quá hì hì
EM ko chúc giáng sinh đâu. Để tết âm lịch chúc mới đúng hì hì
Cám ơn chị Niệm nhé. CHị tặng em em xin hết, hì, những chuỗi chị tặng em lần trc em đi tặng mọi người rồi. hì, mói đầu cũng tiếc lắm, nhưng sau em nghĩ, họ tự nhiên muốn niệm phật, tặng họ để tinh tấn hơn thành ra em tặng luôn (em tặng cả chuỗi trắng chị tặng em nữa - chị đừng giận nhé :D)
@ Ver vs SR, CUN: Anh về rồi, lúc nào đi phóng sinh cho anh đi cùng nhé.
Chúc mọi người buổi tối vui vẻ. Em ngủ trc đây, buồn ngủ qua hì hì
Anh vừa về ạ? Thế chắc anh cũng kịp thưởng thức không khí Giáng Sinh của người ta rồi nhỉ ^^ hehe
Hôm nào thuận tiện mấy anh em đi phóng sinh nhé!
Được cảm ơn bởi: Onedream

Đã khóa

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”