Mong anh xemtuong và mấy anh khác xem giúp em với!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
linhnhu511
Chính thức
Chính thức

TL: Mong anh xemtuong và mấy anh khác xem giúp em với!

Gửi bài gửi bởi linhnhu511 »

Authur đã viết:Sao lá số này lại tốt?

Tử Phủ cần nhất là quần thần khánh hội, mà ngược lại quần thần phân tán toàn vào các cung Bào, Nô. Nếu theo mình hiểu thì người này chỉ được thông minh, nhiều phúc, gia đình danh giá cao chứ không làm được việc gì.

Mệnh gặp Không, Thân Kiếp lại có Thiên Di gặp Thiên Mã, Triệt thì cần cẩn trọng nhiều mới phải, kị nhất là ra ngoài hoặc đi xa vì dễ gặp nạn.

Phu cung gặp Phá Quân dù ở ngôi Tí Ngọ vẫn vậy, có Thiên Hình (H), nhị hợp là lũ Xương Khúc, Hồng Loan, Tướng quân, Nô Bộc cung có Tả Hữu, Phục Binh, nhị hợp có sát tinh thì chuyện gia đình phải đề phòng, người chồng ăn nói khéo léo, tài nghệ nhưng lắm tật!
Sao mà truân chuyên thế mấy anh!Bộ lá số em xấu lắm sao hichic!
Đầu trang

linhnhu511
Chính thức
Chính thức

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos- ... 6238_n.jpg" target="_blank" target="_blank
Ảnh của em đây mong mấy anh chị luận giúp ạ!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
anhtiendo
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi anhtiendo »

Lá số của em gái được rất nhiều yếu tố tốt: Âm Dương thuận lý, Mệnh Kim cư cung Kim, sao sinh Mệnh (Tử Phủ - Thổ sinh Mệnh Kim), đắc vòng Trường sinh, Thái tuế... Mệnh em gái ở cách Tử, Phủ, Vũ, Tướng nhưng Thân lại cách Sát, Phá, Tham. Người xưa phân ra 2 bộ sao Tử Phủ Vũ Tướng và Sát Phá Liêm Tham là hai bộ sao đại diện đầy đủ cho một triều đại, đế chế thu nhỏ. Tử, Phủ, Vũ, Tướng là bộ sao chỉ đạo đứng đằng sau còn Sát, Phá, Tham là bộ sao tiên phong cho Vua chúa, chinh chiến ngoài chiến trường, nó nắm hết binh quyền của triều đình, tuy uy danh và phú quí ko bằng Tử Vi nhưng sát khí rất mạnh, thế lực rất lớn. Sau này nhớ theo chính đạo nhé em gái vì Mệnh em là Thái tuế nhưng Thân lại là Tuế phá.

Năm nay, em gái đi du học thì nên chuẩn bị hành trang cẩn thận đầy đủ kỹ càng vì sẽ có vài trục trặc kỹ thuật do Triệt gây ra như (muộn giờ bay, mất cắp...); tuy nhiên sẽ đi đến nơi về đến chốn an toàn. Thân.
Được cảm ơn bởi: linhnhu511, shit_1, Fuk_Barca, shit_8, shit_final, 1000click000
Đầu trang

linhnhu511
Chính thức
Chính thức

anhtiendo đã viết:Lá số của em gái được rất nhiều yếu tố tốt: Âm Dương thuận lý, Mệnh Kim cư cung Kim, sao sinh Mệnh (Tử Phủ - Thổ sinh Mệnh Kim), đắc vòng Trường sinh, Thái tuế... Mệnh em gái ở cách Tử, Phủ, Vũ, Tướng nhưng Thân lại cách Sát, Phá, Tham. Người xưa phân ra 2 bộ sao Tử Phủ Vũ Tướng và Sát Phá Liêm Tham là hai bộ sao đại diện đầy đủ cho một triều đại, đế chế thu nhỏ. Tử, Phủ, Vũ, Tướng là bộ sao chỉ đạo đứng đằng sau còn Sát, Phá, Tham là bộ sao tiên phong cho Vua chúa, chinh chiến ngoài chiến trường, nó nắm hết binh quyền của triều đình, tuy uy danh và phú quí ko bằng Tử Vi nhưng sát khí rất mạnh, thế lực rất lớn. Sau này nhớ theo chính đạo nhé em gái vì Mệnh em là Thái tuế nhưng Thân lại là Tuế phá.

Năm nay, em gái đi du học thì nên chuẩn bị hành trang cẩn thận đầy đủ kỹ càng vì sẽ có vài trục trặc kỹ thuật do Triệt gây ra như (muộn giờ bay, mất cắp...); tuy nhiên sẽ đi đến nơi về đến chốn an toàn. Thân.
Em cám ơn anh nhiều lắm ạ!
Đầu trang

Nhân_Tâm
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhân_Tâm »

Chào bạn linhnhu,

Bạn có thể up hình khác không? Hình nào mà chụp buổi sáng, nơi có ánh sáng trắng để thấy rõ mặt, nét mặt bình thường, đừng cười hay nghĩ ngợi gì.

Còn về nạp âm bạn thì có trụ năm Kiếm Phong Kim là tượng Kim quá thịnh lại an trụ Kim cung là bất cập, không tốt. Có hỏa để chế thì tốt nhưng cần hỏa phải mạnh và nước phải trong. Nên gặp Không Kiếp thì họa không thể không có nhưng nhờ họa để tu tập, rèn luyện thì tốt, nhưng dù gì như Authur, có Triệt tại Thiên Di thì cẩn thận dù sao cũng Tử Phủ thì phước đức ắc dày.

Số này không thể làm lớn đến khi qua vận vào Thân được, vì Tử Phủ thiếu hẳn tay chân giúp sức, còn vào Thân thì để xem sau!
Đầu trang

Ace
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ace »

Em nó tính du học rồi giúp bố mẹ thôi mà. Các bác cứ thấy lá số TPVT SPLT là quy cho em nó mưu đồ làm tỉ phú hay chủ tịch quốc hội nên mới cần quần thần khánh hội đấy chứ :D
Được cảm ơn bởi: anhtiendo
Đầu trang

linhnhu511
Chính thức
Chính thức

Nhân_Tâm đã viết:Chào bạn linhnhu,

Bạn có thể up hình khác không? Hình nào mà chụp buổi sáng, nơi có ánh sáng trắng để thấy rõ mặt, nét mặt bình thường, đừng cười hay nghĩ ngợi gì.

Còn về nạp âm bạn thì có trụ năm Kiếm Phong Kim là tượng Kim quá thịnh lại an trụ Kim cung là bất cập, không tốt. Có hỏa để chế thì tốt nhưng cần hỏa phải mạnh và nước phải trong. Nên gặp Không Kiếp thì họa không thể không có nhưng nhờ họa để tu tập, rèn luyện thì tốt, nhưng dù gì như Authur, có Triệt tại Thiên Di thì cẩn thận dù sao cũng Tử Phủ thì phước đức ắc dày.

Số này không thể làm lớn đến khi qua vận vào Thân được, vì Tử Phủ thiếu hẳn tay chân giúp sức, còn vào Thân thì để xem sau!
Dạ em cám ơn anh!
Đầu trang

linhnhu511
Chính thức
Chính thức

http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos- ... 7618_n.jpg" target="_blank
Hình này chắc được anh há!
Đầu trang

linhnhu511
Chính thức
Chính thức

Anh Ace hiểu lòng của em đó hichic!
Đầu trang

xemtuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi xemtuong »

Mệnh có TỬ-VI nhập miếu là Chua tể các vì sao, TỬ-VI ở cáchnày ban cấp uy quyền và tài lộc cùng phúc thọ tốt đẹp cho bản mệnh, đồng thời có khả năng hóa giải các nguy hiểm của các hung tinh nhỏ Mệnh có cach TU VI THIEN PHU:Tốt toàn diện về mọi mặt: Công danh, gia đạo, tài lộc, phúc thọ..Người có cung mệnh đắc cách này cuộc đời thường được sự giúp đở, ũng hộ, hậu thuẫn của nhiều thế lực lớn. Người mệnh Kim sẻ được hưởng trọn vẹn cách nàỵ.
.Cung phú đức có THAM LANG đơn thủ tại tuất:được hưỡng phúc, nhưng phải về hậu vận mới được sung sướng. Trong họ có nhiều người giàu có nhưng thường lập nghiệp ở nơi thật xa quê hương.
Thiên khốc tọa thủ:Mồ mã của tổ tiên bị hư nát?
Thế mà Có Thiên quý được thần linh che chở, sống thọ,
Cung Thiên di:có THAT SAT đơn thủ tại dần sau này ra ngoài Hay gặp quí nhân. Vì có oai nên đượcnhiều người kính nể. Lời nói được nhiều người tin phục. Hay lui tới những chổ uy quyền.
Cung di có sao thiên mã rất hợp với cách mệnh xuất ngoaị làm việc nơi ngoại quốc thì rất tốt.
Cung Tài bạch:lại có chính tính VŨ KHUC đơn thủ tại Thin chiếu sang thì sau này giàu có lớn.Cha mẹ được nhờ! :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”