Hội Cự Đồng sửu mùi tại mệnh

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
slifergod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Hội Cự Đồng sửu mùi tại mệnh

Gửi bài gửi bởi slifergod »

Nói về Tuần + Triệt thì nói thật là trong trường hợp của mình chẳng biết nên "mang ơn" hay "thù ghét" hai tên này nữa. Nhìn lá số của mình thì thấy: ngoại trừ Triệt ở cung Điền đỡ cho Thất Sát hãm ở đó thì có thể coi là có ích chứ Triệt đóng ở cung Quan và Tuần ở Thê thiếp và Tử Tức thì đúng là có nhiều cách hay đẹp cũng bị hai tên này phá hư hết. Cung Quan còn đỡ bởi ai cũng bảo là sau 30t nó từ từ suy yếu chứ còn cung Thê Thiếp thì đúng là Trăng rằm bị mây Tuần làm cho lu mờ. Mình cũng nghĩ là chính từ đây mà duyên tình mình nó lận đận ghê lắm. Nhất là khi đọc bài viết nói về cụ Thiên Lương đoán số vợ chồng thì mình càng lo hơn nữa! :( (phải mấy đời vợ, có cả vợ mất nữa!)
Nhưng cũng chính cung Thê mình bị Không - Kiếp chiếu nên Tuần còn có tác dụng ngăn cản hai tên hung thần này làm hại đến cung Thê thiếp của mình. Nếu không thì e là dù Nhật -Nguyệt vượng miếu thì mình cũng khó có đc cuộc sống gia đình yên ấm, thậm chí là có thể nguy hiểm. 8-> Trong trường hợp này thì đúng là có Tuần thì hại mà không Tuần cũng hại! Bởi thế nên dù đã tham khảo khá nhiều ý kiến nhưng mình vẫn chưa biết con thuyền tình duyên của mình nó sẽ ra sao đây ??? :(( :(( :(( :(( :((
Đầu trang

slifergod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Re: Hội Cự Đồng sửu mùi tại mệnh

Mình dính bộ cô -quả nữa .
Sao nhìn cái lá số mình tài - quan dính tuần Triệt nhìn nó bi thương thế
Nói chung mình nhìn thấy ls của ai ai cũng chỉ thấy đẹp hơn mình thôi :-? :( . Tủi thân[/quote]

Nhìn là số của bạn thì Tuần - Triệt có lẽ cư "hợp vị" hơn của mình! Của mình thì như đã nói 4 cung trấn thì 3 cung đẹp và 1 cung xấu! Còn của bạn thì ngoài cung Điền tương đối giống thì 3 cung kia có thể nói là từ tạm đến khá tốt:
1/ Triệt ở Tật ách thì ít tai nạn, bệnh tật bất chấp trong cung có sao nào cư đóng. Nhưng cũng có nhiều người cho rằng hậu vận nên cẩn trọng bởi Triệt suy yếu dần theo thời gian (ko bik đúng ko nữa).
2/ Tuần ở cung Quan - Thân có chính tinh Thiên Cơ bị hãm thì sẽ làm cho chính tinh bị hãm này hôi phục lại một phần sức sáng của nó nên đường quan lộc có lẽ chỉ trắc trở ban đầu nhưng sau sẽ từ bình đến khá! Hiềm nỗi là Lộc Tồn lại rất kỵ sao Không nên sau này khó mà giàu lớn đc.
3/ Triệt ở Tài Bạch thì lại khá có ích khi mà cung xung chiếu có cả Địa Không và Thiên Không. Triệt sẽ cản hai tên hung thần này phá cung Tài của bạn. Vả cung vô chính diệu thì lại cần Tuần Triệt nữa! Mà riêng cung Tài, khi có Tuần - Triệt trấn đóng lại có 1 tác dụng xấu là ko trở thành giàu có huy hoàng đc!
Ko bik mình đánh giá thế này có đúng ko? Bạn cho ý kiến thử xem ?
Được cảm ơn bởi: tl10000
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tl10000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tl10000 »

Mình cũng không rõ nhưng có người nói k qua đc cái hạn 32 và cái đại hạn năm sau mình sẽ bị quậy cho lah tanh bành :D
Mọi người nói mình không hợp với làm kih doanh nhưng mình k vẫn sẽ cố .
Không thành công vẫn thành người :))
Cái cung điền trạch nó vừa có thất sát hãm lại vừa gặp tuần , gặp luôn con đà la , thêm con Tang môn xem cũng éo le thật
Đầu trang

sophanbapbenh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sophanbapbenh »

longhohoi đã viết:Chào diễn đàn ,
Hôm nay LHH tìm gặp được hội Đông Cự tại Sử Mùi ,
Xin tham giá đăng lá số để được chiêm nghiệm :
Lá số LHH Mệnh Đồng Cự tại Mùi :
sinh giờ Hợi 22h55' ngày 16/06/1964 dl - nữ :
[-WEBKIT-CENTER]Hình ảnh[/-WEBKIT-CENTER]

Lá số con trai LHH mệnh Đồng Cự tại Sửu :
sinh giờ Hợi 21h35' ngày 28/12/1998 dl - nam
Hình ảnh

Nhờ các bạn đưa dùm 2 lá số lên nếu lần này ko được ( không hiểu vì sao LHH dán thấy rồi mà gửi đi thì không có hình chỉ thấy chữ thôi , đã chỉnh sữa mấy lần cũng vậy )
Xin cảm bạn cho ý kiến .
Thân mến !
Chào cô longhohoi! Cô có thể trả lời hộ cháu câu hỏi để kiểm nghiệm lá số trước khi luận giải được không: Cô có làm về ngành bất động sản hoặc vật liệu xây dựng không? Cám ơn cô!
Đầu trang

slifergod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tl10000 đã viết:Mình cũng không rõ nhưng có người nói k qua đc cái hạn 32 và cái đại hạn năm sau mình sẽ bị quậy cho lah tanh bành :D
Mọi người nói mình không hợp với làm kih doanh nhưng mình k vẫn sẽ cố .
Không thành công vẫn thành người :))
Cái cung điền trạch nó vừa có thất sát hãm lại vừa gặp tuần , gặp luôn con đà la , thêm con Tang môn xem cũng éo le thật
Lá số mình có Song Lộc đây này, Lộc Tồn ở Tài, Hóa Lộc ở mệnh => ai cũng bảo mình nên đi theo con đường kinh tế - tài chính cả! :-O Nhưng thú thực là mình tự nhận chả có tẻo teo "tài năng" gì về lãnh vực này cả, với lại cũng không ưa thích những ngành nghề dính dáng tới tiền bạc, tài chính :(! Vả người ta thường nói Thiên Đồng thì THÍCH THÌ MỚI LÀM CŨNG NHƯ LÀM TỐT ĐƯỢC! Ai thì mình không biết chứ riêng mình thì điều đó có vẻ đúng! Con đường hiện giờ mình đang đi cũng là tự mình chọn lấy chứ không theo ý kiến bên ngoài!
À mà nhân tiên thử bàn bạc về cung Thân một chút! Mình và bạn cùng là Thân cư Quan! Người ta vẫn thường nói khi Thân cư cung nào thì người đó có những đặc trưng riêng khác với 5 loại Thân cư khác! Mình thì là Thân cư Quan, đúng là gần như "việc tìm người chứ không phải vất vả tìm việc ngư người khác" rồi. Chọn con đường mà ai cũng bảo là ngõ cụt nhưng đến nay thì gần như là đi tới đâu nó tự mở ra đến đó, khá là sáng sủa! [-O<Ko bik tình hình h thế nào rồi ?
Đầu trang

tl10000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

haha , nhưng mình cũng thân cư quan gặp tuần mà .
Đầu trang

slifergod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tl10000 đã viết:haha , nhưng mình cũng thân cư quan gặp tuần mà .
Sorry! Ngó lộn lá số! Hơi bị nhiều! :-$ Hì! Sửa ko kịp thì đọc rồi!
Cùng là Thân bị dính Tuần/Triệt cả! Nhưng Triệt thì khi chuyển sang giai đoạn lập thân thì sẽ yếu khá nhiều, nhất là khi đóng ở Quan lộc! Nên ai cũng bảo cung Quan ngại Tuần hơn Triệt vì Tuần mạnh về hậu vận, tuy từ từ nhưng "dai hơn đỉa"! Chẳng hay hiện nay bạn thế nào để xem quan điểm người ta nói về Thân cư Quan đúng ko?
Đầu trang

tl10000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn muốn biết về gì ? học tập hay ...
Đầu trang

slifergod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Uhm thì muốn hỏi là con đường mà bạn lựa chọn để đi sau này đến bây h có nhiều thuận lợi hôn hay gặp nhiều khó khăn ? Về học tập cũng như công việc (nếu bạ đã đi làm?) :D
Đầu trang

longhohoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi longhohoi »

sophanbapbenh đã viết:
longhohoi đã viết:Chào diễn đàn ,
Hôm nay LHH tìm gặp được hội Đông Cự tại Sử Mùi ,
Xin tham giá đăng lá số để được chiêm nghiệm :
Lá số LHH Mệnh Đồng Cự tại Mùi :
sinh giờ Hợi 22h55' ngày 16/06/1964 dl - nữ :
[-WEBKIT-CENTER]Hình ảnh[/-WEBKIT-CENTER]

Lá số con trai LHH mệnh Đồng Cự tại Sửu :
sinh giờ Hợi 21h35' ngày 28/12/1998 dl - nam
Hình ảnh

Nhờ các bạn đưa dùm 2 lá số lên nếu lần này ko được ( không hiểu vì sao LHH dán thấy rồi mà gửi đi thì không có hình chỉ thấy chữ thôi , đã chỉnh sữa mấy lần cũng vậy )
Xin cảm bạn cho ý kiến .
Thân mến !
Chào cô longhohoi! Cô có thể trả lời hộ cháu câu hỏi để kiểm nghiệm lá số trước khi luận giải được không: Cô có làm về ngành bất động sản hoặc vật liệu xây dựng không? Cám ơn cô!
Chào em !
Trước đây cô chưa làm ngành bất động sản hoặc vật liệu xây dựng . Cô làm cho cơ quan nhà nước >10 năm và bị sếp chuyển sang công ty mới thành lập khoảng 3-4 công ty như vậy . Hiện cô đã nghỉ làm cơ quan nhà nước ra làm kinh doanh riêng liên quan đến ngành CNTT - TBVP - VPP .
Em có thể xem cho cô và con trai được không ?
Cô xin cảm ơn nhé !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”