Ai mệnh Thiên Tướng thì nhào zô!

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
Hình đại diện của thành viên
phamducthao
Tam đẳng
Tam đẳng

Ai mệnh Thiên Tướng thì nhào zô!

Gửi bài gửi bởi phamducthao »

Tôi lập topic này cũng là muốn cùng trao đổi, chiêm nghiệm với những người mệnh Thiên tướng!
Thiên tướng Vốn được coi là Sao chủ về quan lộc, phúc thiện;
là biểu trưng của cây bút viết;
Can đảm, thẳng thắn , đam mê;
Những ai có lòng thì hãy post lá số lên; cho biết các thông tin như:
1. Bản thân là con thứ mấy trong nhà; gia đình có mấy anh em.
2. Từ nhỏ đến giờ đã trải qua những bước thăng trầm lớn nào chưa?
3. Cần hỏi về những thông tin nào?
Được cảm ơn bởi: gemigemi, Phu Tử, 34561876, sunriseviet, Long Tại Địa, Salangane, tramy12, tamichi, Thái Cực, lieukyphong, Process, ericat
Đầu trang

tocmay
Chính thức
Chính thức

TL: Ai mệnh Thiên Tướng thì nhào zô!

Gửi bài gửi bởi tocmay »

E k biết gì về tử vi, nhưng em nhìn ở cung mệnh của e thấy có chữ thiên tướng, k biết có phải mình là mệnh thiên tướng k? E cứ post lá số lên, nếu phải thì nhờ anh phamducthao xem giúp em về đường học hành, công danh, cuộc đời sau này với ạ, em cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
- E là con thứ 2 trong gia đình (nhưng nếu xét đúng thì phải là con thứ 3 vì trên e có 1 anh trai nhưng anh bị mất ngay sau 17 ngày mới sinh thì phải) nhà có 3 anh chị e, trên e có 1 chị gái, dưới có 1 e trai nuôi
- Từ nhỏ tới giờ chắc là chưa trải qua thăng trầm nào lớn ạ, riêng về đường học hành thì có phần oái oăm ạ! Từ nhỏ cho tới cấp 2 e đều được học sinh giỏi, lên tới cấp 3 thì chỉ được học sinh khá, từ cấp 1 tới cấp 3 đều được đi thi học sinh giỏi nhiều lần, nhưng chẳng bao giờ được cái giải gì, hjx. Đến khi đi thi đại học vừa rồi cũng trượt, bạn bè có đứa học kém hơn nhưng vẫn đỗ trong khi bản thân trượt. Điểm thì thừa đủ để đỗ mấy trường cũng có tên tuổi, và đỗ tất cả các khoa của đại học mà e đăng kí dự thi nhưng riêng khoa e đăng kí thi vào thì lai k đủ điểm và bị trượt :(
- E nộp nguyện vọng 2 vào học đại học quốc tế Bắc Hà vì thấy trường này chú trọng học tiếng anh nhiều và bản thân e lại thích học tiếng anh, e học ngành tài chính ngân hàng. Trường này có chương trình học chuyển tiếp sang nước ngoài, k biết e có số được xuất ngoại k ạ :D, trường này là trường hệ tư thục, chọn học trường này e cũng lưỡng lự nhiều nhưng cuối cùng vẫn quyết định học, e cũng lo k biết sau này ra trường cái bằng có giá trị k? Nên a xem cho e đường công danh, việc làm của e sau này thế nào ạ. Cuộc đời e sau này thế nào ạ. E chưa có mảnh tình vắt vai nào, và cũng biết mình còn nhỏ chưa tới lúc nghĩ về chuyện tình duyên, nhưng mà có người phán e là duyên số bẽ bàng, cung Phu cũng ko tốt, dễ bị làm vợ bé, lấy người đã qua lần đò, hoặc làm lẽ người ta :( e chưa yêu đương gì mà thấy phán thế này nên thấy sợ quá. hjx, a phán thêm cho e với ạ.
E cảm ơn a nhiều nhiều lắm lắm! :)
Đầu trang

annynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi annynguyen »

anh gì koi giúp em lá số tử vi của em đi ạh ...

ở nhà em là kon trưởng, bao nhiu đứa em thì em kok rõ...^^... kok ở chung zới ba mẹ từ nhỏ nhưng nhỏ giờ cũng kok nghèo khó gì, nhìn chung đến h em vẫn đầy đủ vật chất vì cô chú rất thương em. khổ tâm thì nhìu..anh koi giúp em về công danh học hành , tiền tài và tình duyên nha... coi mệnh zới thân em như thế nào nha anh .
Hình ảnh
Đầu trang

Hung85
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hung85 »

Em cũng Thiên Tướng bác Phamducthao ơi! Nhờ anh xem giúp!
Các thông tin:
1, là con thứ 2 trong gia đình có 5 chị em ( trong đó có 3 là anh em dị bào)
2, Về các thăng trầm: khoảng năm 15 tuổi, bố mẹ e li dị, đó là thời gian buồn nhất. Em học hành rất tệ, anh chị e thì mỗi người 1 nơi, công việc chỉ tạm bợ,chỉ được cái đào hoa thôi Bác ạ.
3, nhờ bác xem giúp: số e liệu có giầu được ko? vợ em thế nào? e nên lấy vợ sớm hay muộn thì tốt?
Xin đa tạ Bác!
Đầu trang

Salangane
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Salangane »

Em mệnh Thiên tướng gặp Triệt đây ạ .Hic
Hình ảnh
Đầu trang

halan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi halan »

Chào bác, nhờ bác xem giúp lá số , sau dây là thông tin của em
1. Bản thân là con thứ mấy trong nhà; gia đình có mấy anh em.
Là con thứ trong gia đình nhưng xem như con truởng. Nhà có 2 chị em mà chị mất sớm nên em trở thành con một
2. Từ nhỏ đến giờ đã trải qua những bước thăng trầm lớn nào chưa?
Lúc nhỏ có bị chó cắn. Năm 1998 em có mổ 3 lần. Học hành bình thường, thậm chí rất tệ nhưng thi đâu đậu đó. Hiện đang dạy học, trước đây thì làm trong bệnh viện.
3. Cần hỏi về những thông tin nào?
a. Sức khoẻ ba mẹ mình .

b. Tình duyên, đến giờ thấy tối tăm quá. Khi nào có thể có người yêu để kết hôn vì ba mẹ rất mong.và nhờ bác phác họa qua giúp cháu chồng cháu là người thế nào? chồng cháu có yêu cháu không?

c. Sau này có nên làm kinh doanh không? Hay nên tiếp tục làm công viêc hiện tại.

d. Vận hạn năm 2010 có gì xảy ra.Năm 2010 cháu có đi nước ngoài không vì hiện nay cháu đang chờ kết quả để đi học, khống biêt có đậu không?
Dưới đây là là số của mình, hi vọng bác bỏ chút thời gian xem lá số cho mình . cảm ơn chú nhiều.Chúc Bác và gia đình năm mới An khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Đây là lá số của mình
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

phamducthao
Tam đẳng
Tam đẳng

tocmay đã viết:E k biết gì về tử vi, nhưng em nhìn ở cung mệnh của e thấy có chữ thiên tướng, k biết có phải mình là mệnh thiên tướng k? E cứ post lá số lên, nếu phải thì nhờ anh phamducthao xem giúp em về đường học hành, công danh, cuộc đời sau này với ạ, em cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
- E là con thứ 2 trong gia đình (nhưng nếu xét đúng thì phải là con thứ 3 vì trên e có 1 anh trai nhưng anh bị mất ngay sau 17 ngày mới sinh thì phải) nhà có 3 anh chị e, trên e có 1 chị gái, dưới có 1 e trai nuôi
- Từ nhỏ tới giờ chắc là chưa trải qua thăng trầm nào lớn ạ, riêng về đường học hành thì có phần oái oăm ạ! Từ nhỏ cho tới cấp 2 e đều được học sinh giỏi, lên tới cấp 3 thì chỉ được học sinh khá, từ cấp 1 tới cấp 3 đều được đi thi học sinh giỏi nhiều lần, nhưng chẳng bao giờ được cái giải gì, hjx. Đến khi đi thi đại học vừa rồi cũng trượt, bạn bè có đứa học kém hơn nhưng vẫn đỗ trong khi bản thân trượt. Điểm thì thừa đủ để đỗ mấy trường cũng có tên tuổi, và đỗ tất cả các khoa của đại học mà e đăng kí dự thi nhưng riêng khoa e đăng kí thi vào thì lai k đủ điểm và bị trượt :(
- E nộp nguyện vọng 2 vào học đại học quốc tế Bắc Hà vì thấy trường này chú trọng học tiếng anh nhiều và bản thân e lại thích học tiếng anh, e học ngành tài chính ngân hàng. Trường này có chương trình học chuyển tiếp sang nước ngoài, k biết e có số được xuất ngoại k ạ :D, trường này là trường hệ tư thục, chọn học trường này e cũng lưỡng lự nhiều nhưng cuối cùng vẫn quyết định học, e cũng lo k biết sau này ra trường cái bằng có giá trị k? Nên a xem cho e đường công danh, việc làm của e sau này thế nào ạ. Cuộc đời e sau này thế nào ạ. E chưa có mảnh tình vắt vai nào, và cũng biết mình còn nhỏ chưa tới lúc nghĩ về chuyện tình duyên, nhưng mà có người phán e là duyên số bẽ bàng, cung Phu cũng ko tốt, dễ bị làm vợ bé, lấy người đã qua lần đò, hoặc làm lẽ người ta :( e chưa yêu đương gì mà thấy phán thế này nên thấy sợ quá. hjx, a phán thêm cho e với ạ.
Cô em có mệnh Liêm Tướng đồng cung, là người có tài, được mến chuộng, sau sẽ có sự nghiệp; Mệnh cung còn có Đào Hoa đi với Nguyệt đức: Là người có duyên, có phẩm hạnh, luôn tiềm ẩn khả năng uốn hút người khác mà ta hay gọi là " Duyên" đó;
Sau này em sẽ lấy được người chồng xứng đáng với mình ( Thiên đức - Nguyệt đức); Phu Cung lại có Tham lang đắc hội Tả Hữu của Người sinh tháng 1 là quá đẹp, chồng là người tài giỏi, đa tài đa nghệ, nhưng sẽ có sự vất vả buổi đầu do Ngộ Tuần, Nhưng không đáng ngại;
Cách cục của lá sô này là: Tử Phủ Vũ Tướng Liêm, là một trong những cách dc coi là đẹp nhất trong Tử Vi; Nó bị bớt mất chút tốt đẹp do Cung Quan Ngộ Triệt, nhưng sau khoảng 30 là cược đời em sẽ phát ngay;
Lá số của em Thiên về Phú cách thì đúng hơn: "Phủ Tướng nãi vi y lộc chi thần, vi sĩ ư quan chủ hạnh thông chi triệu"
Xem Vòng đại vận của em a Thấy quá đẹp, dường như là em sẽ không phải trải qua bất kỳ sự thăng trầm lớn lao nào của đại vận; Cuộc đời có thể nói là cứ từng bước mà đi lên trên bước đường danh vọng; Hưởng phú quí dài lâu; còn việc em bị trựơt đại học ở trường mà em yeu thích là do Cái Thằng Không Kiếp hãm nó phá; Cái này thôi thì coi như là thử thách của tuổi trẻ( 15 - 24t) để em càng vững vàng hơn trong cuộc đời mà thôi;
cái anh băn khoăn Không phải là cung Phu của em mà là cung Tử tức:Có địa Không ngộ thêm Lộc tồn thì sẽ có ít con, muộn và chậm con đó; Cái này ko biết có phải do nguyên nhân là do mải kiếm tiền quá không nữa ;)
Được cảm ơn bởi: Windy, tocmay, Estilo
Đầu trang

phamducthao
Tam đẳng
Tam đẳng

annynguyen đã viết:anh gì koi giúp em lá số tử vi của em đi ạh ...

ở nhà em là kon trưởng, bao nhiu đứa em thì em kok rõ...^^... kok ở chung zới ba mẹ từ nhỏ nhưng nhỏ giờ cũng kok nghèo khó gì, nhìn chung đến h em vẫn đầy đủ vật chất vì cô chú rất thương em. khổ tâm thì nhìu..anh koi giúp em về công danh học hành , tiền tài và tình duyên nha... coi mệnh zới thân em như thế nào nha anh .
Hình ảnh
Bé anynguyen này cũng có cách Tử Phủ Vũ Tướng, Không hề bị phá cách; rất tốt
Lá số hội rất nhiều Phú quí cách :mệnh có Lộc Tồn + Hoá quyền, Xuất tướng( mệnh Tướng, Tài có Tướng quân) nhập Tướng, quan cung có Khốc Hư tý Ngọ;
bản thân em là người khá chịu Khó, tài giỏi: Thiên mã nhập mệnh mẫn tiệp đa năng; Tuy nhiên bước vào vòng đại vận có ngộ Triệt, dù triệt nằm ở đây là rất đúng chỗ nhưng nó cũng làm em hơi vất vả buổi ban đầu, chịu khó vượt qua ngoại cảnh thì em sẽ rất thành đạt, cơ nghiệp sau này sẽ rất lớn của những người Tử Phủ Vũ tướng Cách;
Chồng em là người có Bằng cấp, tài giỏi, là người Túê Hổ Phù thì khả năng anm nói rất tốt, sinh ra rất thuận lợi để phát huy năng lực; Chỉ có điều anh hơi băn khoăn là cái món đó đó của hắn rất mạnh mẽ đó! Không biêt về sau em có đáp ứng đử nhu cầu cho hắn không, không thì hắn lại đi ra ngoài tìm của lạ là mệt lắm! hic!
Đầu trang

phamducthao
Tam đẳng
Tam đẳng

Hung85 đã viết:Em cũng Thiên Tướng bác Phamducthao ơi! Nhờ anh xem giúp!
Các thông tin:
1, là con thứ 2 trong gia đình có 5 chị em ( trong đó có 3 là anh em dị bào)
2, Về các thăng trầm: khoảng năm 15 tuổi, bố mẹ e li dị, đó là thời gian buồn nhất. Em học hành rất tệ, anh chị e thì mỗi người 1 nơi, công việc chỉ tạm bợ,chỉ được cái đào hoa thôi Bác ạ.
3, nhờ bác xem giúp: số e liệu có giầu được ko? vợ em thế nào? e nên lấy vợ sớm hay muộn thì tốt?
Xin đa tạ Bác!
Hình ảnh
Anh băn khoăn không biết em đã đúng giừo sinh chưa nữa; Vì nghe em nói thì có vẻ không khớp với lá số này; Nếu đúng lá số này thì em phhải học hành ra trò chứ chẳng chơi; cuộc sống cũng không có thăng trầm lớn như vậy;
Đầu trang

tocmay
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tocmay »

phamducthao đã viết:
tocmay đã viết:E k biết gì về tử vi, nhưng em nhìn ở cung mệnh của e thấy có chữ thiên tướng, k biết có phải mình là mệnh thiên tướng k? E cứ post lá số lên, nếu phải thì nhờ anh phamducthao xem giúp em về đường học hành, công danh, cuộc đời sau này với ạ, em cảm ơn nhiều!
Hình ảnh
Cô em có mệnh Liêm Tướng đồng cung, là người có tài, được mến chuộng, sau sẽ có sự nghiệp; Mệnh cung còn có Đào Hoa đi với Nguyệt đức: Là người có duyên, có phẩm hạnh, luôn tiềm ẩn khả năng uốn hút người khác mà ta hay gọi là " Duyên" đó;
Sau này em sẽ lấy được người chồng xứng đáng với mình ( Thiên đức - Nguyệt đức); Phu Cung lại có Tham lang đắc hội Tả Hữu của Người sinh tháng 1 là quá đẹp, chồng là người tài giỏi, đa tài đa nghệ, nhưng sẽ có sự vất vả buổi đầu do Ngộ Tuần, Nhưng không đáng ngại;
Cách cục của lá sô này là: Tử Phủ Vũ Tướng Liêm, là một trong những cách dc coi là đẹp nhất trong Tử Vi; Nó bị bớt mất chút tốt đẹp do Cung Quan Ngộ Triệt, nhưng sau khoảng 30 là cược đời em sẽ phát ngay;
Lá số của em Thiên về Phú cách thì đúng hơn: "Phủ Tướng nãi vi y lộc chi thần, vi sĩ ư quan chủ hạnh thông chi triệu"
Xem Vòng đại vận của em a Thấy quá đẹp, dường như là em sẽ không phải trải qua bất kỳ sự thăng trầm lớn lao nào của đại vận; Cuộc đời có thể nói là cứ từng bước mà đi lên trên bước đường danh vọng; Hưởng phú quí dài lâu; còn việc em bị trựơt đại học ở trường mà em yeu thích là do Cái Thằng Không Kiếp hãm nó phá; Cái này thôi thì coi như là thử thách của tuổi trẻ( 15 - 24t) để em càng vững vàng hơn trong cuộc đời mà thôi;
cái anh băn khoăn Không phải là cung Phu của em mà là cung Tử tức:Có địa Không ngộ thêm Lộc tồn thì sẽ có ít con, muộn và chậm con đó; Cái này ko biết có phải do nguyên nhân là do mải kiếm tiền quá không nữa ;)
>:D< e cảm ơn anh phamducthao nhiều nhiều naz, đọc anh phán về cuộc đời e mà e thấy sướng quá :) hìhì thế nghĩa là cung phu của e k bị xấu lắm phải k a? A nói rõ cho e bik với, sau này e có được 1 lần đò k? hay "tình duyên bẽ bàng", phải bị tầm 2 lần đò hả a? :( Còn về cung tử tức của e ít con thì liệu có được 2 đứa k anh? hjxhjx. A cho e hỏi bao nhiêu tuổi e "chống lầy" ạ? hì. E cảm ơn anh! :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”