Các bác THÂN CƯ MỆNH vào hết cả đây nhá:)

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
screenactorsguild
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Re: Các bác THÂN CƯ MỆNH vào hết cả đây nhá:)

Gửi bài gửi bởi screenactorsguild »

Bạn kur có vẻ giống mình đó!!!
Mình tính cương nóng nảy quật cường
:)
Đầu trang

screenactorsguild
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi screenactorsguild »

Thân cư Mệnh: không được thừa hưởng di sản cha mẹ để lại. Tính tình cương quyet, không chịu khuất phục trước người khác. Cha mẹ đẻ ra người con có Thân cư Mệnh là dấu hiệu phúc đức bị suy tàn.
Bạn nói thật phi lý!!! :-/
Đầu trang

haingan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Các bác THÂN CƯ MỆNH vào hết cả đây nhá:)

Gửi bài gửi bởi haingan »

Hình ảnh

Cho em xí một chỗ. Có bác cao nhân nào dạo ngang qua. Xem hộ em với nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
sieucamap
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sieucamap »

Mình cũng thân cư mệnh nhưng nè, cho xin một chỗ ! :))
Đầu trang

PHTHTH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PHTHTH »

Thành viên mới!
Hình ảnh
Đầu trang

a meo u
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi a meo u »

chào các bạn trong diễn đàn, mình mới gia nhập nên ko biết nhiều về cách thức đăng bài.
cho mình 1 chỗ nữa nha. cảm ơn nhiều nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

flying181089
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi flying181089 »

Lôi cái top này lên thôi :
Đúng là Thân cư Mệnh thì tự lập từ nhỏ , bướng ( có ý kiến riêng ) , thích tự làm tự chịu , không thích nhờ vả .
Trước giờ mình thì mọi chuyện coi như lớn của mình thì đều tự quyết định hết , từ việc chọn trường thi đại học .
đọc đoạn :" không nhờ vả được ai , có nhờ xin cho việc rồi cũng hỏng " mà nản :(( , phải tự xin việc mới được thì khoai quá :(( .

Chưa thấy là số của ai hao hao giống mình cả , xấu và khó xem nên ít được ngó qua :( .
Hình ảnh
Đầu trang

bichhanh_hat
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi bichhanh_hat »

flying181089 đã viết:Lôi cái top này lên thôi :
Đúng là Thân cư Mệnh thì tự lập từ nhỏ , bướng ( có ý kiến riêng ) , thích tự làm tự chịu , không thích nhờ vả .
Trước giờ mình thì mọi chuyện coi như lớn của mình thì đều tự quyết định hết , từ việc chọn trường thi đại học .
đọc đoạn :" không nhờ vả được ai , có nhờ xin cho việc rồi cũng hỏng " mà nản :(( , phải tự xin việc mới được thì khoai quá :(( .
Cho em tham gia với
Em cũng Thân cư mệnh này. Đúng là từ bé tự lập bướng bỉnh :D
Đầu trang

Tomahawk1101
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tomahawk1101 »

Anha đã viết:
gemigemi đã viết:"Sắc nét đặc biệt đầu tiên của người này là lòng tin vào thiên mệnh rất mạnh. Vì như chúng ta đã nói ở trên, cái ý nghĩa đầu tiên của chữ Mệnh là ý trời = mọi việc đều do Trời định, là định mệnh. Mẫu người này ít tin vào quan niệm “Nhân định thắng thiên” cho nên khi gặp những hoàn cảnh khó khăn, trắc trở họ thường nhắm mắt buông tay mặt cho số phận xoay vần vì thuyền đời của họ đã lỡ neo vào bến Mệnh rồi, chỉ còn biết trong nhờ đục chịu mà thôi."

Trước hết, tớ phản đối câu này . Niềm tin của tớ vào vào Thiên đinh- Nhân định là 40-60, tớ đề cao sự tự lập trước khi nhờ vả ngưòi khác hoặc chờ đợi may mắn ( trước thì hoàn toàn thế, h đỡ rồi ><). Ai có ý kiến đóng góp nữa k

Mình đồng ý với quan điểm này.
Theo những gì mình trải qua và cảm nhận được thì số người Mệnh Thân đồng cung làm việc gì cũng vất vả hơn các số khác, tự thân lập thân, khá bướng bỉnh, luôn giữ vững lập trường có thể dẫn đến bảo thủ.
Đồng ý với bác này, em rất ít khi nhờ vả người khác, đúng hơn là không thích nhờ vả họ, trong lòng cảm thấy ngại ngùng khi nhờ vả
Đầu trang

Tomahawk1101
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tomahawk1101 »

Hình ảnh

Cũng Thân cư Mệnh

Tướng mạo: Không đẹp cũng chẳng xấu, có đôi bàn tay chữ nhất

Tính tình: Thẳng tính, giữ vững lập trường (đôi lúc có thể coi là bảo thủ), thích làm theo ý mình. Rất ghét bị ai xen vào chuyện đời tư & luôn coi những người xen vào chuyện đời tư là kẻ tiểu nhân dèm pha người khác. Thích tự do, ghét sự bò bó. Không thích nhờ vả, rất ít khi nhờ vả người khác. Tận tình giúp người khác khi được người ta nhờ :D

Người thì bảo có tài kinh doanh, số làm quan. Người thì bảo là có máu kinh doanh nhưng kinh doanh toàn thua lỗ, suốt đời phá hoại chẳng làm nên tích sự gì

Vậy cái nào đúng? :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”