Khoảng Lặng .....!

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Khoảng Lặng .....!

Gửi bài gửi bởi mythinh1912 »

Thành phố mưa bay - Đan Nguyên:

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Thanh-Pho-Mu ... 67ZZI.html" target="_blank
Được cảm ơn bởi: Vĩnh Đan
Đầu trang

Vĩnh Đan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩnh Đan »

Thành phố mưa bay: Bằng Giang
''Có những chiều thành phố mưa bay, công viên buồn tượng đá cũng buồn.Chân đi tìm tuổi hồng sa mạc nắng. Câu kinh giáo đương ngày tháng trút đau thương.
Có những chiều thành phố mưa bay, thương em gầy giọng hát đêm dài. Nghe hơi thở chạnh lòng khơi niềm nhớ. Môi run mắt đỏ mòn mõi theo đợi chờ.
Cuộc tình đó đã thoát xa tầm tay, tiếng hát em còn đây, tơ vương lệ thấm đầy. Hồn còn say men ái ân chiều ấy, bóng dáng em từ nay, đả khuất xa trời mây.
Em đi rồi thành phố hôm nay mưa giăng đầy, lạnh buốt đêm ngày. Em đi rồi kỷ niệm yêu còn đấy, em đi mất rồi còn nhớ chăng tình này. ''

@ Mythinh tuổi trẻ mà cũng ko nghe nhạc trẻ.Thấy Mythinh toàn nghe ngày xửa ngày xưa.
Nhưng mà nhạc trẻ bây giờ nghe xong khùng theo nhạc :))
Được cảm ơn bởi: mythinh1912
Đầu trang

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Người mang tâm sự - Tâm Đoan:

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Nguoi-Mang-T ... 09EBE.html

Sang sông mà lỡ chuyến đò,
Yêu đương một gánh bây giờ gãy đôi
Từ ngày tình nghĩa chia phôi
Anh đi đường ấy bỏ tôi một mình...
Đầu trang

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Khoảng Lặng .....!

Vĩnh Đan đã viết:Thành phố mưa bay: Bằng Giang
''Có những chiều thành phố mưa bay, công viên buồn tượng đá cũng buồn.Chân đi tìm tuổi hồng sa mạc nắng. Câu kinh giáo đương ngày tháng trút đau thương.
Có những chiều thành phố mưa bay, thương em gầy giọng hát đêm dài. Nghe hơi thở chạnh lòng khơi niềm nhớ. Môi run mắt đỏ mòn mõi theo đợi chờ.
Cuộc tình đó đã thoát xa tầm tay, tiếng hát em còn đây, tơ vương lệ thấm đầy. Hồn còn say men ái ân chiều ấy, bóng dáng em từ nay, đả khuất xa trời mây.
Em đi rồi thành phố hôm nay mưa giăng đầy, lạnh buốt đêm ngày. Em đi rồi kỷ niệm yêu còn đấy, em đi mất rồi còn nhớ chăng tình này. ''

@ Mythinh tuổi trẻ mà cũng ko nghe nhạc trẻ.Thấy Mythinh toàn nghe ngày xửa ngày xưa.

Hơhơ, em già rồi chứ tuổi trẻ gì nữa anh :)). Câu in đậm rất hợp với ý em ;)). Em đi ucf mà vào phải quán mở nhạc trẻ hay nhạc Hàn là em phải biến gấp... chứ ngồi đó 1 hồi e sẽ... nhũn não =)).
Đầu trang

Vĩnh Đan
Chính thức
Chính thức

mythinh1912 đã viết:
Vĩnh Đan đã viết:Thành phố mưa bay: Bằng Giang

Hơhơ, em già rồi chứ tuổi trẻ gì nữa anh :)). Câu in đậm rất hợp với ý em ;)). Em đi ucf mà vào phải quán mở nhạc trẻ hay nhạc Hàn là em phải biến gấp... chứ ngồi đó 1 hồi e sẽ... nhũn não =)).

Trước khi vào quán hỏi quản lý quán này chuyên mở nhạc j để tôi biết đường tôi toạ :))
Em đi mấy phòng trà cà nhạc xưa.ở đó mang đậm ko khí xưa.nhạc trẻ đố mà bon chen được :>
Đầu trang

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vĩnh Đan đã viết:
Trước khi vào quán hỏi quản lý quán này chuyên mở nhạc j để tôi biết đường tôi toạ :))
Em đi mấy phòng trà cà nhạc xưa.ở đó mang đậm ko khí xưa.nhạc trẻ đố mà bon chen được :>

Àh, lâu lâu bị xui thôi anh :)). Vì những lần em ghé vào những quán cf như vậy là trời mưa lớn, lỡ đường thấy quán cf nào thì tấp vào đại... mà công nhận là nó xui như khi ra đường k coi ngày để bị mắc mưa. Em thà tắm mưa, chứ... em chịu :D.
Được cảm ơn bởi: Vĩnh Đan, cocacola_1990
Đầu trang

Vĩnh Đan
Chính thức
Chính thức

mythinh1912 đã viết:
Vĩnh Đan đã viết:

Àh, lâu lâu bị xui thôi anh :)). Vì những lần em ghé vào những quán cf như vậy là trời mưa lớn, lỡ đường thấy quán cf nào thì tấp vào đại... mà công nhận là nó xui như khi ra đường k coi ngày để bị mắc mưa. Em thà tắm mưa, chứ... em chịu :D.

Em lên thành phố mưa bay tắm mưa.anh nghĩ là được 2 lần là em bỏ chạy khỏi thành phố :))
Đầu trang

Vĩnh Đan
Chính thức
Chính thức

http://www.youtube.com/watch?v=Ytmx-QWVsv0" target="_blank Thành phố buồn
Được cảm ơn bởi: ThienCat, mythinh1912, cocacola_1990
Đầu trang

mythinh1912
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vĩnh Đan đã viết:http://www.youtube.com/watch?v=Ytmx-QWVsv0 Thành phố buồn

Ohm, trùng hợp quá! Em tính post bài thành phố buồn. Anh đọc được ý nghĩ của em àh????? ;))
Đầu trang

Vĩnh Đan
Chính thức
Chính thức

mythinh1912 đã viết:
Vĩnh Đan đã viết:http://www.youtube.com/watch?v=Ytmx-QWVsv0 Thành phố buồn

Ohm, trùng hợp quá! Em tính post bài thành phố buồn. Anh đọc được ý nghĩ của em àh????? ;))

uh.em :))
Em post bài khác đi.đừng trùng với bài anh sắp post B-) 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”