NGHIỆM LÝ TỨ HÓA TINH, MỜI CÁC BẠN THAM GIA.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: NGHIỆM LÝ TỨ HÓA TINH, MỜI CÁC BẠN THAM GIA.

Gửi bài gửi bởi Chú Tễu »

@su: chuyện thời sự bạn ạ ... :)) ...

@Hạnh: ẹc ẹc ... 100m mà 3 điểm ... chắc chỉ có đi bộ ... :)) ...
Đầu trang

strong.strong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: NGHIỆM LÝ TỨ HÓA TINH, MỜI CÁC BẠN THAM GIA.

Gửi bài gửi bởi strong.strong »

B-) Đó chỉ với tr` hợp 10d chuyên cần chú ạ. Chẹp. Cháu mỗi sáng dậy đi học thể dục mà tâm trạng nôn nao hết cả =))

Cái tr` khỉ mà chú. gét thế . T.T Học lại đông lắm. đông kín. Vui phết chú ạ =))

Ktra giữa kì điểm cao đứa nào cũng hú như bọn điên =)) Niềm zui trc giờ chưa từng có =))

Chú Loạn vs em Lim sau khi gặp nhau, cảm thấy tâm đầu ý hợp, ý định tiến tới, nhưng vẫn còn e, cháu sẽ là nhip cầu nối 2 bạn trẻ lại với nhau :)) CHúng ta sẽ đc ăn mừng 1 ngày họk xaaaaaaaaaaa :x

P.s
cháu cũng 3d, chạy nhanh lắm đó chú, chắc bấm sai đồng hồ.:)) Cháu cảm giác rất nhanh nhanaaa
Kì đó may giữa kì thầy chấm dễ nên qua :))
Đầu trang

bichhanh_hat
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi bichhanh_hat »

hic, anh đừng tưởng 100m mà quá 11s30, về nhà luôn
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

chà anh cũng ko nhớ ngày xưa mình chạy nhiu giây ... nhưng anh cũng nhớ có lần chạy 100m mà được có 3 điểm ... ha ha ha ... :)) ...
Đầu trang

bichhanh_hat
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chú Tễu đã viết:chà anh cũng ko nhớ ngày xưa mình chạy nhiu giây ... nhưng anh cũng nhớ có lần chạy 100m mà được có 3 điểm ... ha ha ha ... :)) ...

èo xí hổ chưa kìa, con gái chân yếu tay mềm chạy chậm còn được, đằng này anh đàn ông con trai ai lại thế . Em mà như anh anh đập đầu zô gối tự tử :))
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Ờ thì tối nào anh cũng đập đầu vô gối tự tử đến gần 8 tiếng lận em à, em cứ yên tâm ... :)) ...
Đầu trang

bichhanh_hat
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chú Tễu đã viết:Ờ thì tối nào anh cũng đập đầu vô gối tự tử đến gần 8 tiếng lận em à, em cứ yên tâm ... :)) ...

thế em cũng đi đập đầu zô gối 6 tiếng đây
Đầu trang

Chú Tễu
Lục đẳng
Lục đẳng

Ờ ... bi bi em ... :)) ... :-h ... đập đầu ngon nha em ... :)) ...
Đầu trang

mydungbig
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mydungbig »

Chú Tễu đã viết:
mydungbig đã viết:
mydungbig đã viết:Hìhi..top nào cũng có cái mặt mốc của mình..
Nhờ chủ top nhen. Cảm ơn nhiều.
1999: Học hành
2003: Công việc- Tình Cảm
2004: Học hành
2006: Sức khỏe- Công việc
2007: Công việc- Gia đình
2008: Gia đình
2009: Gia đình
2011: Học hành
2012: Công việc
https://lyso.vn/lasotuvi/2/113027 ... ungbig.jpg" target="_blank" target="_blank" target="_blank" target="_blank
Cảm ơn chủ top. Mình đã phủi bụi trước rồi :)
Lá số của chị can Tân có văn khúc hóa kỵ tại mệnh và văn xương hóa khoa tại cung di ... cung mệnh Tử Vi Thiên Tướng tại la võng, phàm Tử Vi mà gặp Tướng tại la võng vì ảnh hưởng của Phá Quân ở đối cung nên bản tính rất thích mạo hiểm, nhưng lại thích đứng sau xúi bẩy người khác mạo hiểm đường rồi mới dám tiến tới.

Người mệnh cục này rất ưa thứ nhất là tả hữu, thứ nhì là sao lộc, vì phải có những sao này mới có thể giúp Tử vi đủ sức bình ổn lực liều của Phá Quân, tuy nhiên trong lá số của chị, sao lộc thì lạc sang cung huynh đệ và cung nô bộc, tả hữu thì chỉ gặp tả phù mà ko gặp hữu bật. Gặp cách cục này thì sẽ có cơ hội gặp vận may đặc biệt, ít nhất một lần trong đời có thể hoạnh phát, nhưng thiếu sao bình ổn sự phá hoại của Phá Quân kể trên thì cũng sẽ hoạnh phá, cơ nghiệp tạo dựng khó mà bền vững. Tuy nhiên nhờ Thiên Tướng thành cách "tài ấm giáp ấn" do Cự Môn giáp cung hóa lộc, nên khi bại vẫn còn giữ được tài sản ko đến nỗi mất hết tất cả. Nói chung mệnh cục cách này thì "một phút huy hoàng rồi chợt tắt còn hơn là le lói suốt trăm năm".

Đặc biệt do văn xương hóa kỵ nhập vào mệnh, nên thất bại thường là do sai lầm của bản thân trong việc soạn thảo văn bản, hợp đồng mà gây ra. Hoặc vì làm việc không chú tâm, vì sơ sót mà gây ra sai lầm đáng tiếc.

Mệnh Tử Vi Thiên Tướng ngoài ra còn cần chú ý về mặc tình cảm, tránh những biểu hiện lạnh nhạt vô tình thì sẽ cải thiện được tình trạng hôn nhân. Nhưng việc nổi sóng trong tình yêu là điều không thể tránh khỏi, đặc biệt khi có xương kỵ nhập mệnh chủ về hôn lễ không được trọn vẹn, gặp kình đà linh hội, mà cung phu có hữu bật thì dễ cưới chạy tang hoặc cưới hỏi mà ko có hôn lễ chính thức. Tuy nhiên may mắn cho chị 1 điều, đó là Thiên Tướng nhập mệnh thành cách "tài ấm giáp ấn" nên đủ lực để điều chế những điều tồi tệ này, khiến cho sự việc ko đi đến mức tuyệt vọng.

Cung phu của chị hội đủ các yếu tố để nhiều hơn 1 đời chồng, nhưng may mắn là cái gốc xảy đến đều xuất phát từ chị ... vì thế nhiều hơn 1 đời chồng hay ko còn phụ thuộc vào việc chị có kiềm chế được hay ko ...

Cảm ơn chủ top nhiều. Chúc chủ top đi chơi vui vẻ với NY :)
Nghiệm lý với chủ top sau hén :). Rất thích câu này:" bản tính rất thích mạo hiểm, nhưng lại thích đứng sau xúi bẩy người khác mạo hiểm đường rồi mới dám tiến tới. "
Được cảm ơn bởi: Chú Tễu
Đầu trang

mydungbig
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mydungbig »

Nghiệm lý cho chủ top :)

Lá số của chị can Tân có văn khúc hóa kỵ tại mệnh và văn xương hóa khoa tại cung di ... cung mệnh Tử Vi Thiên Tướng tại la võng, phàm Tử Vi mà gặp Tướng tại la võng vì ảnh hưởng của Phá Quân ở đối cung nên bản tính rất thích mạo hiểm, nhưng lại thích đứng sau xúi bẩy người khác mạo hiểm đường rồi mới dám tiến tới. => Cái này bình thường nó thành bản tính rồi nên không để ý; chủ top nói lên Big mới giật mình kiểm điểm lại thấy từ trước tới giờ mình xui người ta làm nhiều lắm mà mình hông có làm :). Công nhận Big "gian" thiệt.

Người mệnh cục này rất ưa thứ nhất là tả hữu, thứ nhì là sao lộc, vì phải có những sao này mới có thể giúp Tử vi đủ sức bình ổn lực liều của Phá Quân, tuy nhiên trong lá số của chị, sao lộc thì lạc sang cung huynh đệ và cung nô bộc, tả hữu thì chỉ gặp tả phù mà ko gặp hữu bật. Gặp cách cục này thì sẽ có cơ hội gặp vận may đặc biệt, ít nhất một lần trong đời có thể hoạnh phát, nhưng thiếu sao bình ổn sự phá hoại của Phá Quân kể trên thì cũng sẽ hoạnh phá, cơ nghiệp tạo dựng khó mà bền vững. Tuy nhiên nhờ Thiên Tướng thành cách "tài ấm giáp ấn" do Cự Môn giáp cung hóa lộc, nên khi bại vẫn còn giữ được tài sản ko đến nỗi mất hết tất cả. Nói chung mệnh cục cách này thì "một phút huy hoàng rồi chợt tắt còn hơn là le lói suốt trăm năm".
=> Cái này thì hông biết..hic..do là từ trước tới giờ Big không thích cờ bạc, chứng khoán, vé số...và hiện tại đã hơn nữa đời người vẫn le lói :)

Đặc biệt do văn xương hóa kỵ nhập vào mệnh, nên thất bại thường là do sai lầm của bản thân trong việc soạn thảo văn bản, hợp đồng mà gây ra. Hoặc vì làm việc không chú tâm, vì sơ sót mà gây ra sai lầm đáng tiếc.
=> Đau khổ nhất vẫn là cái này. Đã nếm quá nhiều hậu quả vì cái sự cẩu thả rồi...hic..cũng biết khuyết điểm của mình mà bản tính khó dời..hic..

Mệnh Tử Vi Thiên Tướng ngoài ra còn cần chú ý về mặc tình cảm, tránh những biểu hiện lạnh nhạt vô tình thì sẽ cải thiện được tình trạng hôn nhân. Nhưng việc nổi sóng trong tình yêu là điều không thể tránh khỏi, đặc biệt khi có xương kỵ nhập mệnh chủ về hôn lễ không được trọn vẹn, gặp kình đà linh hội, mà cung phu có hữu bật thì dễ cưới chạy tang hoặc cưới hỏi mà ko có hôn lễ chính thức. Tuy nhiên may mắn cho chị 1 điều, đó là Thiên Tướng nhập mệnh thành cách "tài ấm giáp ấn" nên đủ lực để điều chế những điều tồi tệ này, khiến cho sự việc ko đi đến mức tuyệt vọng.=> Chắc còn hên nên là Big không phải cưới chạy tang :) Big cũng được người ta đem đủ lễ để xin cưới về :) tuy trước đó có sóng gió hìhi do Big không phải là lạnh nhạt vô tình mà là nóng lạnh bất thường; lúc điên lúc bình thường làm người khác không biết đường mà lần.

Cung phu của chị hội đủ các yếu tố để nhiều hơn 1 đời chồng, nhưng may mắn là cái gốc xảy đến đều xuất phát từ chị ... vì thế nhiều hơn 1 đời chồng hay ko còn phụ thuộc vào việc chị có kiềm chế được hay ko ...[/quote]=> lúc coi ngày cưới cũng được báo tình trạng "Cung phu của chị hội đủ các yếu tố để nhiều hơn 1 đời chồng" hì..buồn:( mừ giờ nghĩ thoáng rồi..có đồ mới xài phải mừng chứ sao buồn :). Vì con, vì bản thân mình và vì tên xui xẻo vớ phải mình, Big cũng đang ráng kiểm soát tính điên của mình lại...cố thui :) còn chuyện gì tới thì tới :)

Một lần nữa cảm ơn chủ top.
Chúc chủ top có đủ duyên mai và sự lựa cho sáng suốt cho hạnh phúc sau này của mình.
Chân thành.

Được cảm ơn bởi: Chú Tễu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”