Năm nay em có thai không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoatieu198
Chính thức
Chính thức

TL: Năm nay em có thai không ạ?

Gửi bài gửi bởi hoatieu198 »

cuộc đời mình sẽ thế nào ta?trước giờ toàn xem giờ ngọ,giờ có bạn nói ra các đặc điểm của giờ tị áp dụng vào mình lại thấy đúng.có ai xem cho mình không?ngồi chờ!ngồi chờ
Đầu trang

cattynew
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Re: Năm nay em có thai không ạ?

Gửi bài gửi bởi cattynew »

uyho đã viết:
hoatieu198 đã viết:
uyho đã viết:
Dĩ nhiên dáng người của 2 giờ đó sẽ khác nhau, ngay cả cho dù có cùng giờ sinh đi nữa cũng khác nhau, dáng người chủ yếu là hình thức, còn ngũ quan của người đó mới là quan trọng. Cô nói mình cá tính mạnh, nói rất thẳng thì chỉ có giờ Tị mới đúng. Giờ Ngọ là mệnh VCD thì mẫu người mệnh này rất ngại nói mất lòng người khác, nên ít khi nói thẳng lắm, gia thêm điếu tang, kình hãm thì càng thể hiện rõ điều này, chỉ có mệnh liêm phá kết hợp hỏa linh hình tướng trực phù mới có cách cục này và cá tính mạnh thôi. Những sự kiện tôi đưa ở trên chỉ có năm 2009 - 2010 về vấn đề hợp tác làm ăn mà tôi nói thiên về hành động quá nên bị lệch nhưng nếu năm đó cô bị những người bán hàng đa cấp gạ mà tham gia vào thì cũng đúng chứ không lệch đâu. Còn những sự kiện khác mà tôi nói là có, tại cô không nhớ đó thôi.

Cái năm mà bệnh của mẹ cô mới quay lại và chữa kịp là năm 2008. Năm gặp nạn nặng nhất gần đây của em trai cô là 2007 và cũng năm 2007 này cô bị bệnh tật lớn. Tôi nói vậy đúng ko ?
cái này thì đúng này,mình bị bệnh viêm đường hô hấp cấp mà đi bệnh viện bác sĩ chuẩn đoán không ra,ốm 2 tháng liền.Năm nay nhà mình có tang rất nhiều,từ đầu năm đến giờ đã có 5 người ra đi(trong dòng họ).Còn em mình thì năm 2007 mình ở xa nên không biết tại mọi người cũng không nói gì,năm 2008 ông ngoại mất.còn chuyện bán hàng nước thì có bạn trai rủ nhưng không làm.Cho mình hỏi nếu mình sinh vào giờ tị thì năm nay có việc lớn hay hạn gì đó xảy ra không?hôn nhân của mình thế nào?
Chuyện tang chế thì tôi ko nói, tôi ko thích luận nói về mấy chuyện tang, nhìn vào ls giờ Tị năm thìn này thì ai cũng biết là có tang rồi, giờ ngọ thì sẽ không xảy ra. Năm 2008 ngoài việc đó ra thì mẹ cô còn bị bệnh tật nữa. Đến giờ cô vẫn hỏi "nếu mình sinh giờ tị" nữa sao, ngoài cái việc hợp tác làm ăn nhưng chỉ ở mức gợi ý(lời nói) chứ chưa hành động ra thì mấy cái khác tôi đã xem qua rồi, tại cô không nhớ hay không biết đó thôi. Cô cứ kiểm tra lại những điều tôi nói đi, nếu như sai những sự kiện nói trên thì lá số cô không phải giờ Tị.Mà ko phải giờ Tị thì cô hỏi mấy cái trên cũng sai thôi.
@bác Uyvu,
Sao thấy giọng văn của bác giống của bác Lão Nông quá!? Bác có phải là Lão Nông không ợ? :) :)
Đầu trang

uyho
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi uyho »

hoatieu198 đã viết:cuộc đời mình sẽ thế nào ta?trước giờ toàn xem giờ ngọ,giờ có bạn nói ra các đặc điểm của giờ tị áp dụng vào mình lại thấy đúng.có ai xem cho mình không?ngồi chờ!ngồi chờ
Thôi thì tôi luận chi tiết hơn năm 2012 nốt và nói vài điều để cho cô thỏa mãn vậy.

Năm 2012 :
- Thay đổi công việc, thay đổi chổ ở, đi xa ( đi xa này có thể là chuyến trở lại quê nhà), có tang chế, có quý nhân giúp đỡ về tiền bạc, quý nhân này thật ra ko phải người xa lạ mà người quen trong nhà của cô, và cũng chính điều này hổ trợ cô làm ăn kinh doanh. Quý nhân này khả năng ở độ tuổi 33 hoặc 53 tuổi.
- Gia đạo có biến động, cưới hỏi, mang thai. Đương số nên cẩn thận đi đứng, và sức khỏe để tránh vấn đề rủi ro ở thai trong 3 tháng đầu.
- Cãi nhau mức độ nhẹ, gặp nhiều chuyện bực mình, buồn phiền, bế tắc hay thức khuya trong năm 2012. Và có thể gặp thêm Công an giao thông phạt hành chánh khi chạy sai luật.

Cái trên mặc dù có vài cái tôi nói còn chung chung nhưng vẫn trọng tâm trong năm 2012 của cô.

Mội chuyện trên đời điều lấy việc đức, giúp người lên hàng đầu và đó là cách giúp cho bản thân có sự thuận lợi tốt nhất. Nếu cô có tâm đức tốt, luôn giúp người gặp nạn thì tức sẽ được sống lâu, hạnh phúc, như vậy thì cũng không cần phải thắc mắc hỏi mấy câu trên làm gì. Nếu tôi phán tốt đẹp nhưng mấy cái trên cô làm ngược lại thì liệu sẽ tốt không ?

Cattynew: Lão Nông thì không biết ai, chứ Lão quái nhân thì biết.
viewtopic.php?f=34&t=35595&p=690300#p690300
Cái link ở trên tự nhiên lồi ra vậy. Xóa hoài ko được.
Được cảm ơn bởi: hoatieu198
Đầu trang

hoatieu198
Chính thức
Chính thức

uyho đã viết:
Thôi thì tôi luận chi tiết hơn năm 2012 nốt và nói vài điều để cho cô thỏa mãn vậy.

Năm 2012 :
- Thay đổi công việc, thay đổi chổ ở, đi xa ( đi xa này có thể là chuyến trở lại quê nhà), có tang chế, có quý nhân giúp đỡ về tiền bạc, quý nhân này thật ra ko phải người xa lạ mà người quen trong nhà của cô, và cũng chính điều này hổ trợ cô làm ăn kinh doanh. Quý nhân này khả năng ở độ tuổi 33 hoặc 53 tuổi.
- Gia đạo có biến động, cưới hỏi, mang thai. Đương số nên cẩn thận đi đứng, và sức khỏe để tránh vấn đề rủi ro ở thai trong 3 tháng đầu.
- Cãi nhau mức độ nhẹ, gặp nhiều chuyện bực mình, buồn phiền, bế tắc hay thức khuya trong năm 2012. Và có thể gặp thêm Công an giao thông phạt hành chánh khi chạy sai luật.

Cái trên mặc dù có vài cái tôi nói còn chung chung nhưng vẫn trọng tâm trong năm 2012 của cô.

Mội chuyện trên đời điều lấy việc đức, giúp người lên hàng đầu và đó là cách giúp cho bản thân có sự thuận lợi tốt nhất. Nếu cô có tâm đức tốt, luôn giúp người gặp nạn thì tức sẽ được sống lâu, hạnh phúc, như vậy thì cũng không cần phải thắc mắc hỏi mấy câu trên làm gì. Nếu tôi phán tốt đẹp nhưng mấy cái trên cô làm ngược lại thì liệu sẽ tốt không ?

Cái link ở trên tự nhiên lồi ra vậy. Xóa hoài ko được.[/quote]
cảm ơn bạn nhiều lắm.Mình sẽ cố gắng làm tốt nhất có thể còn thế nào thì cũng phải chấp nhận vậy.Bạn cho mình hỏi 1 chút là năm nay sức khoẻ cha mẹ đẻ mình ra sao bạn?em trai mình đang học lái xe và sắp tới có lái xe cho cậu thì có vấn đề gì không?
Đầu trang

uyho
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi uyho »

hoatieu198 đã viết:
uyho đã viết:

Năm 2012 :

cảm ơn bạn nhiều lắm.Mình sẽ cố gắng làm tốt nhất có thể còn thế nào thì cũng phải chấp nhận vậy.Bạn cho mình hỏi 1 chút là năm nay sức khoẻ cha mẹ đẻ mình ra sao bạn?em trai mình đang học lái xe và sắp tới có lái xe cho cậu thì có vấn đề gì không?[/quote]

Tôi có PM phản hồi cho cô hồi tối hôm qua nhưng tin nhắn vẫn nằm trong chế độ đang chờ chuyển. Hình như việc nhận tin nhắn riêng của diễn đàn này phải được duyệt của Mod hay Admin thì phải. Vui thì chuyển, còn buồn thì để đó cho vui. Ko biết mấy tên Mod ở đây có thù hằn gì với tôi ko mà lúc trước có 2 thành viên Út Tèo, kenda18 thay phiên nhau chửi bới thành viên, nhưng khi báo cáo vi phạm cho mod ĐH6 chỉ thấy im re.Admin nncuong ở đây sáng suốt kiếm ở đâu ra tên ĐH6 làm việc vô trách nhiệm như vậy.

Tôi không có thoái quen luận giải dự đoán về sức khỏe hiện tại, hay tương lai của người thân đương số nào cả. Cô ở HN tôi ở Sài gòn thì làm sao cô gặp được, với lại tôi cũng ko muốn gặp bất kỳ ai cả.Những gì tôi đã nói ở trên, cô muốn ba, mẹ sống khỏe mạnh chỉ có phúc đức của cô mới cầu cho họ được điều này thôi.
Đầu trang

hoatieu198
Chính thức
Chính thức

uyho đã viết:
hoatieu198 đã viết:
uyho đã viết:

Năm 2012 :

cảm ơn bạn nhiều lắm.Mình sẽ cố gắng làm tốt nhất có thể còn thế nào thì cũng phải chấp nhận vậy.Bạn cho mình hỏi 1 chút là năm nay sức khoẻ cha mẹ đẻ mình ra sao bạn?em trai mình đang học lái xe và sắp tới có lái xe cho cậu thì có vấn đề gì không?
Tôi có PM phản hồi cho cô hồi tối hôm qua nhưng tin nhắn vẫn nằm trong chế độ đang chờ chuyển. Hình như việc nhận tin nhắn riêng của diễn đàn này phải được duyệt của Mod hay Admin thì phải. Vui thì chuyển, còn buồn thì để đó cho vui. Ko biết mấy tên Mod ở đây có thù hằn gì với tôi ko mà lúc trước có 2 thành viên Út Tèo, kenda18 thay phiên nhau chửi bới thành viên, nhưng khi báo cáo vi phạm cho mod ĐH6 chỉ thấy im re.Admin nncuong ở đây sáng suốt kiếm ở đâu ra tên ĐH6 làm việc vô trách nhiệm như vậy.

Tôi không có thoái quen luận giải dự đoán về sức khỏe hiện tại, hay tương lai của người thân đương số nào cả. Cô ở HN tôi ở Sài gòn thì làm sao cô gặp được, với lại tôi cũng ko muốn gặp bất kỳ ai cả.Những gì tôi đã nói ở trên, cô muốn ba, mẹ sống khỏe mạnh chỉ có phúc đức của cô mới cầu cho họ được điều này thôi.[/quote]
uhm,cảm ơn bạn.chúc bạn nhiều sức khỏe.ngày trước mình hiếu thắng lắm(hồi mới ra Hà Nội) nên cũng có nhiều việc sai lầm,may mắn là những sai lầm đó không quá to tát,cũng chưa nhiễm thói hư hỏng dù ra đời sớm và không có ai quản lý.Càng lớn thì càng nền nã hơn,nhẹ nhàng hơn và thích cuộc sống yên bình tự nhiên cái tính hiếu thắng nó bay biến đi đâu luôn,không tồn tại nữa.2 năm trở lại đây thì rất thích đi chùa cầu an cho mọi người,nhưng không thích cầu cho minh.mình cũng nhận ra 1 điều sống là cho đi,như thế tâm mình rất thanh thản,chẳng có tiền nào mua được.Cho nên với người khác có thể chồng mình không kiếm được nhiều tiền nhưng mình rất hài lòng với anh và cảm thấy mình thật sự may mắn.Anh yêu thương vợ và không có thói hư tật xấu lớn,lại chăm chỉ,trong nhà ít khi cãi nhau,nói chung là hạnh phúc dù mình nói thật là mình sống thử trước hôn nhân 1 năm vàchuyện tình cảm quá khứ của mình anh đều biết tất tần tật.Chốt hạ 1 cầu là mình cứ sống thật tâm,hãy nghĩ cho người khác nhiều hơn,biết cố gắng thì dù có chuyện gì xảy ra mình cũng có thể mỉm cười được
Đầu trang

hoatieu198
Chính thức
Chính thức

cả nhà ơi!mình lo quá,mình đang có thai được gần 4 tháng rồi thế mà đi khám bác sĩ hồi 12 tuần bảo thai bình thường,15 tuần đi khám lại lại bảo thai mình có vấn đề.Bác sỹ khuyên bỏ,mình phải làm thế nào đây?mình ko muốn bỏ đứa bé vì khó khăn lắm mình mới thai được vì chồng mình không được tốt về vấn đề kia lắm.mình muốn hỏi là thai mình có vấn đề gì không chứ thực lòng là không muốn bỏ mà không bỏ thì sẽ khổ nó,khổ xã hội.Mình chỉ cầu mong là bác sỹ siêu âm nhìn nhầm.mọi ngươi xem năm nay mình mang thai có thuận lợi không
Đầu trang

mydungbig
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mydungbig »

Khám 1 hay hai chỗ nữa; chọn chỗ nào uy tín kiểm tra lại.
Đầu trang

hoatieu198
Chính thức
Chính thức

mydungbig đã viết:Khám 1 hay hai chỗ nữa; chọn chỗ nào uy tín kiểm tra lại.
mình khám 2 nơi rồi,1 ở viện c,1 ở bác sỹ Trâm(cũng khá nổi tiếng).ở phụ sản họ bảo mình ít ối,thai bé hơn tuổi thai,còn bác sỹ Trâm thì bảo là có vấn đề bảo mình xét nghiệm sàng lọc trước sinh.mình làm rồi,sáng nay bác sỹ gọi là khuyên bỏ vì càng để lâu càng nguy hiểm.Mình không biết sao nữa,giờ cứ ngồi như trên đống lửa.mình chỉ mong bác sĩ siêu âm sai,chứ mình không muốn bỏ đứa bẻ,vì nó cũng to rồi,đã thế bà nội lại rất mong,vợ chồng mình cũng muốn.Lần trước bị dọa sẩy 1 lần nhưng đi khám bác sỹ bảo không sao,bị con quần cho 2 tuần mệt phờ người,tưởng là ổn rồi,giờ lại thế này.Năm nay mình mang thai có mẹ tròn con vuông không hả mọi người
Đầu trang

xukaka
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xukaka »

Chúc bạn gặp nhiều điều may mắn nhất! Mẹ con bình an. Kiên trì đi khám thêm 1 nơi nữa, xét nghiệm tất cả lại lần nữa nha bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”