Đồng Tử Mệnh & Tình Duyên Không Thuận Lợi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
handoinmya
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Đồng Tử Mệnh & Tình Duyên Không Thuận Lợi

Gửi bài gửi bởi handoinmya »

Hình ảnh mình copy và paste ra đây,mong các cao nhân xem jup ạ,tốt xấu ntn mong các cao nhân chỉ rõ thẳng tay,biêt tốt co gang phat huy,bit xấu để tránh giảm ạ
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi anledyz »

htmd1306 đã viết:Đồng Tử Mệnh - ba từ này em không hiểu lắm.

Có một độ em gặp chuyện rất buồn. Tới khi nằm mơ, một hai lần thấy mình đi vào một nơi, mà người ở đó " Con vất vả lắm phải không ? ". Thế là em khóc to, trong mơ thôi. Cũng có vài lần tương tự.

Sau này lại mơ giấc mơ gặp lại những người khiến em buồn. Kỳ lạ thay, trong mơ em lại cảm giác họ là những người được sắp đặt để tại thời điểm đó, buộc em phải dính lấy điều đó. Em còn không có thái độ trách móc gì.

Tình là dục niệm, vọng niệm. Cứ miễn em không quan tâm về nó thì trong việc khác, dù em bất tài, người khác cũng không để em sa sút, có người giúp. Nhưng nếu cứ dính vào, hì hì, mọi việc đều trở nên mông lung ạ.

Em muốn nghe cao nhân chủ topic giải thích cụ thể về " Đồng Tử " và " thực mệnh ". ^^
Đừng gọi là cao nhân nghe thấy kỳ lắm....... Anh hoặc chị có thể đọc kỹ lại phần ở trên thì sẻ hiểu thôi.....
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

handoinmya đã viết:tại sao a anledyl k noi cach hoa giai nhỉ?như vậy những ng muon bit,muon hoa giai nhu e bit tim dau???mấy hum nay e có đọc dc ít it sách của phật,hjhj..công nhận là e thay đổi chút it,tâm tĩnh hơn,gần như k cáu giận ai,k ai làm e nổi sóng dù là sóng nhỏ nhất trong lòng,để hoá giải phải chăng 3 chữ Tham,San, si, chúng ta cần phải hạn chế đến hết mức???

e cũng đang đọc tứ trụ,n đọc đi đọc lại chắc phải ng có duyên mới đậu quả,e đọc mãi cũng chả hiểu,nhân đây nhờ a anledyl xem jup e tứ trụ năm nào e hạn nặng nhất???hiện tại e đang rất đau đại tràng,chưa gia đình,công danh lận đận..a xem jup e xem e có là dt k na?
mong các cao nhân soi jup e ạ!
Cách hóa giải Tham Sân Si nói chung là có mà củng không có....... Thật ra thì Tham Sân Si ko có j nguy hại cả, ai củng có hết.... Chỉ vì khj Tham Sân Si nổi lên chúng ta lại theo nó thì mới hại...... chứ nó nổi lên mà không theo nó thì đâu có j là hại... Ví dụ: Khi có 1 người khác chửi mình hoặc nhục mạ mình thì cái nóng sẻ khỏi lên.... nhưng hảy chú ý nha... cái khởi lên chính là cái nóng nếu không theo cái nóng đó thì chúng ta sẻ sống thật với bản thân....... Hảy nhớ rằng cái đẹp, cái xấu, cái yêu, cái thích đó là do cảm giác.... chứ không phải là cái của mình..... cái bản thân chân thật của mình là không.... không trong cái không....chứ không phải không trong cái không....
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

moonlight62 đã viết:hì hì, bạn xem thử m có đồng tử mệnh không? Rất hay mơ về cảnh chùa chiền và các linh vật nhé.
H sinh đang phân vân giữa thân và mùi, ngày 6/2/1990 dương lịch, âm: ngày nhâm dần tháng mậu dần năm canh ngọ
Theo tôi thì có thể là giờ Mùi vì nếu là giờ Mùi thì phạm vào Đồng tử..... Nếu mun xác định kỹ hơn thì anh chị hảy cho tôi thêm 1 số thông tin cá nhân.....
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
moonlight62
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi moonlight62 »

anledyz đã viết:
moonlight62 đã viết:hì hì, bạn xem thử m có đồng tử mệnh không? Rất hay mơ về cảnh chùa chiền và các linh vật nhé.
H sinh đang phân vân giữa thân và mùi, ngày 6/2/1990 dương lịch, âm: ngày nhâm dần tháng mậu dần năm canh ngọ
Theo tôi thì có thể là giờ Mùi vì nếu là giờ Mùi thì phạm vào Đồng tử..... Nếu mun xác định kỹ hơn thì anh chị hảy cho tôi thêm 1 số thông tin cá nhân.....

viewtopic.php?f=34&t=42027" target="_blank
đây là topic tìm lá số của m, trong ấy có các thông tin, bạn xác định cho m với nhé. Có nhiều hôm m nằm mơ thấy các vị thần trên trời, có khi lại thấy chim phượng hoàng ... nhiều khi cứ nghĩ hay m bị hoang tưởng, xem phim nhiều quá. Haizzz
p/s: m đã từng thấy và trò chuyện với âm rồi
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

moonlight62 đã viết:
anledyz đã viết:

viewtopic.php?f=34&t=42027" target="_blank
đây là topic tìm lá số của m, trong ấy có các thông tin, bạn xác định cho m với nhé. Có nhiều hôm m nằm mơ thấy các vị thần trên trời, có khi lại thấy chim phượng hoàng ... nhiều khi cứ nghĩ hay m bị hoang tưởng, xem phim nhiều quá. Haizzz
p/s: m đã từng thấy và trò chuyện với âm rồi
Theo ý kiến của tôi thì lá số giờ Mùi...... Bản thân của chj hội đủ dk về đồng tử lắm..... khoảng 80% ..... chj đừng có hoang mang nha.....
Đầu trang

moonlight62
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Haizzz hỏi 6 người thì 5 người nói lá số giờ Mùi. Hì hì, vậy càng tốt, có điều kiện ngoại cảnh để tu học. Ko sợ :))
Hix, cơ mà đọc vẫn ko hiểu lắm về đồng tử mệnh, B giải thích rõ hơn được không?
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

moonlight62 đã viết:Haizzz hỏi 6 người thì 5 người nói lá số giờ Mùi. Hì hì, vậy càng tốt, có điều kiện ngoại cảnh để tu học. Ko sợ :))
Nếu có thể tu hành thì rất tốt, tuyệt vời cho bản thân và linh hồn,..... Nếu chj không hiểu ở chổ nào thì cứ nói vì như thể e mới có thể trả lời cụ thể.....
Đầu trang

moonlight62
Nhất đẳng
Nhất đẳng

anledyz đã viết:
moonlight62 đã viết:Haizzz hỏi 6 người thì 5 người nói lá số giờ Mùi. Hì hì, vậy càng tốt, có điều kiện ngoại cảnh để tu học. Ko sợ :))
Nếu có thể tu hành thì rất tốt, tuyệt vời cho bản thân và linh hồn,..... Nếu chj không hiểu ở chổ nào thì cứ nói vì như thể e mới có thể trả lời cụ thể.....

- B giải thích rõ hơn cho m về khái niệm đồng tử nhé, nó là gì ý? có phải là người không?
Từ ko hiểu đồng tử là gì dẫn đến m ko hiểu được đoạn sau "Thực ra đồng tử đc chia ra làm 2 loại: thực và ảnh
Thực thì ảnh hưởng trực tiếp, ảnh hưởng mạnh. Ảnh thì ảnh hưởng gián tiếp, ảnh hưởng nhẹ"
- Bạn có thể ví dụ về thực và ảnh không?
- làm sao để phân biệt được 2 loại: "
những người làm việc trong Chùa hoặc là người hầu của các vị Thần Tiên" và "tiểu thần tiên vì phạm sai lầm bị giáng chức đài xuống trần gian".
- cái tỷ lệ 80% và 100% thể hiện gì?
M hỏi hơi luyên thuyên nhưng cơ bản là không hiểu và gg cũng chẳng thấy. B giải thích giúp m nhé :D
Đầu trang

anledyz
Tứ đẳng
Tứ đẳng

moonlight62 đã viết:
anledyz đã viết:

- B giải thích rõ hơn cho m về khái niệm đồng tử nhé, nó là gì ý? có phải là người không?
Từ ko hiểu đồng tử là gì dẫn đến m ko hiểu được đoạn sau "Thực ra đồng tử đc chia ra làm 2 loại: thực và ảnh
Thực thì ảnh hưởng trực tiếp, ảnh hưởng mạnh. Ảnh thì ảnh hưởng gián tiếp, ảnh hưởng nhẹ"
- Bạn có thể ví dụ về thực và ảnh không?
- làm sao để phân biệt được 2 loại: "
những người làm việc trong Chùa hoặc là người hầu của các vị Thần Tiên" và "tiểu thần tiên vì phạm sai lầm bị giáng chức đài xuống trần gian".
- cái tỷ lệ 80% và 100% thể hiện gì?
M hỏi hơi luyên thuyên nhưng cơ bản là không hiểu và gg cũng chẳng thấy. B giải thích giúp m nhé :D
Đồng tử là 1 tên gọi.... không phai người mà chỉ là tên gọi.....Đồng tử có thể ví dụ như là 1 luồn khí xấu nếu phạm vào nó thì có tác dụng như trên topic đả nói....... Và căn cứ vào Năm Tháng Ngày Giờ sinh của mổi người mà tra ra đồng tử
Thật đồng tử là loài đồng tử mạnh..... sức ảnh hưởng của nó rất lớn và mạnh mẻ
Ảnh đồng tử là loại đồng tử yếu.... nó chỉ mang bóng dáng mà thôi
Còn về tỷ lệ đó 80% và 100% là chỉ mức độ ít nhiều phạm vào đồng tử......
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”