Tinh hệ Tử Phá Sửu Mùi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
voduyhau94
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Tinh hệ Tử Phá Sửu Mùi

Gửi bài gửi bởi voduyhau94 »

Hề hề,cảm ơn anh đã khuyên bảo,e sẽ cố găng làm như a nói hôm trc^^
Đầu trang

asahar
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asahar »

thức khuya thế,giống a
Đầu trang

voduyhau94
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi voduyhau94 »

ờ,e thức xem chelsea đá với tìm 1 số thông tin :)
Đầu trang

tuquan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuquan »

Minh khong biet post la so nhung qua doc bao cua ban minh thay la so cua minh kha giong ban. Ban co the luan giup minh dc ko.
Sinh ngay 3/2/1976 duong lich vao luc 2h 30 sang.
Cam on ban.
"tBanngsg"]Nếu Ls của bạn mệnh tử phá thì mình sẽ xem cho
Về cái khác thì mình chưa rành nên chịu :)[/quote]

Minh t
Đầu trang

tuquan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuquan »

Ban tanhoangsg co the xem giup minh dc ko.
Minh sinh ngay 3/2/1976 duong lich luc 2h 30 sang.
Cam on ban
Đầu trang

phamanhung1984
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phamanhung1984 »

tanhoangsg đã viết:
phamanhung1984 đã viết: Trước hết mình rất cám ơn bạn tanhoangsg đã bàn luận giúp cho Hưng ! Thật ra những gì bạn nói rất đúng . Mình rất coi trọng đồng tiền và luôn tìm cách kiếm tiền theo nhiều hướng khác nhau . Bạn có thể bàn luận về công danh , sự nghiệp của mình cụ thể hơn được không bạn ?
-Về Di-Nô- Em luận trước về Di-Nô cho bác để xem đúng tới đâu, chờ bác kiểm tra và cho thông tin chính xác. Tử vi có vô vàn cách luận, e sợ bỏ qua các chi tiết quan trọng mà luận sai ảnh hưởng đến bác :)

Di ngộ không kiếp hãm địa thêm Thiên không - Đà la thì ra ngoài gặp rất nhiều kẻ gian xảo, tiểu nhân tráo trở. Xương khúc giáp mệnh mới quý, của bác giáp Di thì e chả biết luận thế nào nhưng 1 đống hung sát tinh thế kia gặp Quan Phù như lửa thêm xăng, ắt có kẻ làm phản

Luận thêm thế cung Nô nữa thì tình hình càng căng thẳng, Nô gặp nguyên cả cặp hỏa linh hãm, Nô ăn vòng thái tuế, bộ binh hình tướng ấn thì thiếu mất Ấn thành thử ra rất căng, bằng hữu- cấp dưới thì toàn những kẻ có gia thế, có tài nhưng không tốt cho bác, bị cạnh tranh gay gắt, thù hằn nhiều. Mà cái thế của bác thì không lấn át được họ
Nô Cự môn tý ngọ thì ra môi trường xung quanh liên quan đến việc cạnh tranh và ... khẩu chiến. Nô ở Tý luôn tốt hơn ngọ vì ở Tý được Nhật vượng địa hợp chiếu tạo nên thế Cự - Nhật rất sáng --> Được kha khá bằng hữu rất đắc lực nhưng ngặt nỗi Nhật gặp Hóa kỵ (mây đen) nên ánh sáng bị giảm đi nhiều, trợ sáng cho Cự môn không nhiều

Di thiên tướng - nô cự môn là cái thế tốt xấu lẫn lộn, vừa có người tâm đắc, vừa gặp nhiều kẻ thù theo kiểu "nhiều bạn lắm thù". Tử phá ở mệnh có Di-Nô ở thế được người giỏi đắc lực hỗ trợ, đây là lý do người Tử phá cư mệnh thường vào 1 trong 2 ngành : Kinh doanh hoặc chính trị.
Nhưng cái thế của bác ngộ quá nhiều hung sát tinh thành ra "bạn thì ít mà thù thì nhiều", cả kẻ thù lẫn bạn đều là những người tài giỏi hoặc giàu sang. Trong cái cái thế cạnh tranh toàn kẻ giỏi như vậy mà bác không thể lấn át được họ thì rất khó để lên cao (Di có Khôi - Việt là được người ta quý chứ không trọng)

Mệnh Kim nhỏ, hành mệnh khắc cục, thành ra bị kìm hãm rất lớn trong môi trường xung quanh, khó phát triển

Tử 3 điều trên mà luận ra thì thế đứng của bác giữa xã hội rất chông chênh, bốn bề là kẻ địch, toàn những kẻ đầu óc ranh ma xảo trá và tà tâm, hoặc gặp được một số người không phải kẻ xảo trá thì cũng không hợp tính với bác, ít bạn lắm thù. Nhưng được cái vẫn có anh em bạn bè đắc lực, ra đường vận được người khác quý
Vậy theo bạn tanhoangsg năm nay mình có gặp wa nhiều khó khăn không vậy bạn ?
chứ mình thấy năm nay hình như k dc ổn cho lắm , đầu năm nay gặp nhiều chuyện buồn rồi !
Đầu trang

hanoihanoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hanoihanoi »

đọc hết 30 trang mà ù hết cả tai. chẳng biết mệnh mình xếp vào chỗ nào được. post lá số lên nhờ mọi người xem hộ. mình ăn vào tử vi nhiều hơn nhưng người lại không béo cao 1,63 nặng 54kg chắc tại xương nhỏ.
ai mà biết năm 5-6 tuổi và năm 21 tuổi mình gặp hạn gì thì xin bái làm sư phụ luôn. keke.
cuộc đời thì khỏi phải nói thăng trầm liên miên. mình muốn mọi người xem hộ liệu số của mình có thể đi nước ngoài được không? và có đẻ con trai được không ( vì là con trưởng mà kkeke). số của mình thì theo ngành nào hợp được. thanks cả nhà!!!
Hình ảnh
Đầu trang

Ntqtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ntqtrang »

Hình ảnh

Các bác xem cho em lá số này được ko ạ?
Nữ mệnh Tử Phá Liêm Tham Thất Sát.
Thân cư Phúc Đức.

Các bác cho em vài lời khuyên được ko ạ?
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ckyp1996 »

Hình ảnh
Tử Phá cư Mùi
Mong được bác TANHOANGSG luận giải vài lời ạ :D
Đầu trang

Linkkuti
Mới gia nhập