Tư vấn thương hiệu của Laido

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Laido
Thượng khách
Thượng khách

TL: Tư vấn thương hiệu của Laido

Gửi bài gửi bởi Laido »

Được cảm ơn bởi: thanhkhetay
Đầu trang

Mộng Đình
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mộng Đình »

Cảm ơn anh Lái đò rất nhiều! Hiện giờ MĐ đang xúc tiến các thủ tục để hoàn thiện hồ sơ cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh. Người nam giới (sn 1983) là người đứng đầu trên giấy tờ vì là người đại diện theo pháp luật của công ty - đương nhiên cậu ấy có quyền lợi vì là cổ đông góp vốn, nhưng người thật sự có thẩm quyền để định đoạt mọi vấn đề của công ty là các cổ đông Công ty. MĐ nên hiểu, "chủ nhân" theo ý của anh có phải là cậu sn 18/2/83 hay không? Thật phiền anh quá!

MĐ là nữ, sinh giờ ngọ, ngày 25/11/1980 dl.
Trân trọng cảm ơn anh! Kính chúc anh và gia đình một năm mới may mắn, vạn sự hanh thông!
Đầu trang

Laido
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi Laido »

TL: Người đứng tên và chịu trách nhiệm trước pháp luật gọi là Chủ. Trường hợp này, ai làm giám đốc người đó sẽ được coi là chủ.

Thân mến

Laido
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
wto
Đang bị cấm
Đang bị cấm

Gửi bài gửi bởi wto »

thamlang đã viết:xin bác Lái đò cho biết yêu cầu về thông tin khi hỏi về thương hiệu

ơ :( :( hình như mình thấy có hôm anh thamlang đc phong là điều hành viên sao ý nhỉ....? ;;)
sao giờ anh không làm nưa à! ko biết mình có nhớ lộn không ? ~X( ~X( ~X(
Đầu trang

Lộc_Vừng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lộc_Vừng »

Em chào anh Laido. Em nhờ anh xem giúp dùm em là em đang chuẩn bị kinh doanh độc lập. Thành lập 1 công ty ( em chưa biết lên tên cty là gì ) Em kinh doanh mặt Hàng Gốm sứ cao cấp Minh Long. Vậy em nhờ anh xem giúp dùm em là em có thể lấy tên công ty là gì được không ạ. Em muốn tên Tiếng Việt thôi ạ.

Và nhờ anh xem giúp em năm nay em khởi nghiệp có gì trắc trở ko. sớm ổn định được không ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Laido
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi Laido »

Chào bạn,

Để làm vVề thương hiệu của một công ty theo lý học cần phải chi tiết và tỷ mỉ lắm, nói vài câu kông hết được. Với khuôn khổ tại diễn đàn, xin có vài lời với bạn như sau:

1. Về tên công ty, tôi không có thời gian để chọn tên cho bạn. Tốt nhất là bạn tự chọn tên nào đó, rồi cần thì đưa lên đây tôi xem cho để tham khảo. Nên chọn tên theo hành hỏa là tốt nhất.
2. Các biển hiệu, logo, ... cũng đều lấy màu hỏa - đỏ và Kim - trắng làm chủ đạo để tác động, trợ thêm cho mệnh chủ.
3. Năm nay chắc là khởi nghiệp được rồi.
4. Gắng lên sẽ được Phú và tiểu quý (tùy vận mà lên).
5. Nên xem xét vị trí lập Văn phòng, cần thiết bố trí hợp lý theo phong thủy sẽ tốt hơn.

Thân mến

Laido

Lộc_Vừng đã viết:Em chào anh Laido. Em nhờ anh xem giúp dùm em là em đang chuẩn bị kinh doanh độc lập. Thành lập 1 công ty ( em chưa biết lên tên cty là gì ) Em kinh doanh mặt Hàng Gốm sứ cao cấp Minh Long. Vậy em nhờ anh xem giúp dùm em là em có thể lấy tên công ty là gì được không ạ. Em muốn tên Tiếng Việt thôi ạ.

Và nhờ anh xem giúp em năm nay em khởi nghiệp có gì trắc trở ko. sớm ổn định được không ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Lộc_Vừng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lộc_Vừng »

Em chân thành cảm ơn anh Laido. Em đang ở giai doạn gấp rút hoàn thiện hồ sơ, em vẫn đang chờ tên tư vấn của anh nên chưa điền. Em định lấy tên là Ngô Đặng. Bên nội nhà em có 2 công ty những mọi người toàn lấy tên con cái mà đặt. Em muốn để tên Ngô Đặng để các cụ bên kia suối vàng ấm lòng. ( Công ty cổ phần và Thương mại Ngô Đặng ) hoặc Ngô Gia ( Gia tộc nhà họ Ngô )
1 : Ngô Đặng
2 : Ngô Gia
Em có điều này lăn tăn muốn hỏi anh Laido đó là em thấy nhiều sách hỏi Hoả khắc Kim ( em và mẹ em siêu xung khắc )
thế khi lấy logo như vậy ko có vấn đề gì chứ ạ. Em mấy việc này cẩn thận lắm. Có gì làm anh phật lòng mong anh bỏ qua.
Được cảm ơn bởi: MinhHai88
Đầu trang

Laido
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi Laido »

Chào bạn,

1. Nếu đã là truyền thống thì đặt vậy cũng được rồi. Còn gì phải suy nghĩ nữa. Bạn họ Ngô, đặt tên công ty là Ngô Gia nghe hay hơn và nó thể hiện được cty là của họ Ngô rồi.

2. Việc phối màu là cả một nghệ thuật, không đơn giản vài câu mà nói hết được. Hỏa tuy khắc kim, nhưng nếu bạn cho thêm trung gian vào là Thổ chẳng hạn thì đâu còn xung khắc nữa? khi đó lại tạo ra được vòng tương sinh rồi, còn gì phải ngại. Bạn và mẹ bạn xugn khắc, đó là xung khắc theo tuổi tác, mà tuổi tác phải so sánh nhiều thứ như: can, chi, mệnh quái, mệnh theo ngũ hành nạp âm, … mới xác quyế được tốt xấu.

3. Thêm nữa, tại sao chọn Hỏa và Kim, đó là xem tứ trụ của bạn để điều hòa bổ cứu, trợ giúp mệnh tốt hơn. Vậy thôi. Bạn sinh vào mùa thu Kim đang vượng, mộc tù, mùa thu lá vàng rơi rụng hết, …. nên cần phải trợ là vậy.

Thân mến
Laido
Được cảm ơn bởi: Lộc_Vừng
Đầu trang

dungnhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dungnhan »

Chào Mr.Laido

Công ty vừa hoàn tất thủ tục đăng ký kd ( tên cty Bàn tay Việt (Viethand)). Cty do 2 người bạn cùng làm, nhưng người giám đốc trên pháp luật và mở cty tại nhà của người này luôn ( nam: 17/11/1982 (dương lịch)), nhà có 2 hướng nhưng dụng hướng đông nam. Người bạn nam kia sinh ngày 14/12/1983 dl.

Cty kinh doanh về mặt hàng trang trí nội thất. Cty dùng màu trắng, xám, đen làm logo

Mr.Laido tư vấn dùng tên cty như vậy được chưa, ngày cúng sửa chữa và khai trương là ngày nào. Hai người đó làm chung có tôt không. Vì tư lúc bắt đầu làm đến giờ khách hàng từ mối quan hệ của người giám đốc, dù vậy lợi nhuận vẫn chia 50% mỗi bên.

Cám ơn Mr.laido rấtv nhiều. Chờ tin Bác
Đầu trang

Laido
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi Laido »

Bạn vào trang http://www.dophongthuy.vn" target="_blank xem phối màu trắng và đỏ nhé.

Lộc_Vừng đã viết:Em chân thành cảm ơn anh Laido. Em đang ở giai doạn gấp rút hoàn thiện hồ sơ, em vẫn đang chờ tên tư vấn của anh nên chưa điền. Em định lấy tên là Ngô Đặng. Bên nội nhà em có 2 công ty những mọi người toàn lấy tên con cái mà đặt. Em muốn để tên Ngô Đặng để các cụ bên kia suối vàng ấm lòng. ( Công ty cổ phần và Thương mại Ngô Đặng ) hoặc Ngô Gia ( Gia tộc nhà họ Ngô )
1 : Ngô Đặng
2 : Ngô Gia
Em có điều này lăn tăn muốn hỏi anh Laido đó là em thấy nhiều sách hỏi Hoả khắc Kim ( em và mẹ em siêu xung khắc )
thế khi lấy logo như vậy ko có vấn đề gì chứ ạ. Em mấy việc này cẩn thận lắm. Có gì làm anh phật lòng mong anh bỏ qua.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”