An Tứ Hoá sai

Gửi lời tri ân, thư ngỏ và đóng góp ý kiến về diễn đàn
vothienkhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

An Tứ Hoá sai

Gửi bài gửi bởi vothienkhong »

Cám ơn diển đàn có chương trình an sao rất hay. Tuy nhiên tôi vừa khám phá là an Tứ Hoá cho tuổi Nhâm có phần sai sót. Xin coi lại link sau :
An Tứ Hoá :https://lyso.vn/lasotuvi.ashx?gt= ... 9&ht=Phong.

Hoá Khoa phải ở cung có Tả Phù, chứ không phải Thiên Phủ.

Mong các bạn chỉnh lại.
Thân ái
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nncuong
Sáng lập
Sáng lập

TL: An Tứ Hoá sai

Gửi bài gửi bởi nncuong »

Vấn đề tuổi Nhâm, Thiên Phủ hóa Khoa hay Tả phù hóa Khoa đã được tranh luận rất nhiều. Cũng giống tuổi Canh Thiên Đồng hóa Kị, Thái Âm hóa Khoa hay ngược lại. Nguyên nhân là do các sách ghi chép khác nhau. Hiện trong tay tôi có đến 13 cuốn tử vi, thì số lượng chia 2 phe là gần tương đương nhau. Cuối cùng tôi theo cuốn Tử Vi Đẩu Số của La Hồng Diên biên soạn (bản gốc chữ Hán). Bởi vì chữ Phù và Phủ của tiếng Việt dễ nhầm, chứ chữ Hán thì khó nhầm. Theo anh tuetvnb thì Thiên Phủ hóa Khoa mới đúng với lý luận chiêm tinh cổ.
Đầu trang

vothienkhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn anh nncuong đã trả lời.Nhưng nếu được anh tuetvnb cho biết tại sao {Quote]Thiên Phủ hóa Khoa mới đúng với lý luận chiêm tinh cổ.[/Quote] thì thật quí.
Đầu trang

tuetvnb
Thượng khách
Thượng khách

Gửi bài gửi bởi tuetvnb »

Chào bác Vothienkhong, được đón bác ở đây thật là quý hoá quá.
Về cái vấn nạn của Tứ Hoá, chắc bác không lạ gì những vụ tranh đấu nảy nửa trên diễn đàn tử vi, nhiều quan điểm, nhiều trường phái. Cho nên Tuetvnb không dám giải thích gì nhiều, vì vấn đề tế nhị, nếu có dịp thuận tiện, sẽ xin thưa chuyện với Bác sau.

Còn trong chương trình an lá số, tạm thời lấy theo quan điểm của Tiến sĩ La Hồng Tiên (đời Thanh) trong cuốn Đẩu số toàn thư. Vì sợ rằng chữ Phù với chữ Phủ tiếng việt dễ nhầm. Trong các tuổi thì có tuổi Canh, tuổi Nhâm là chưa rõ ràng. Nên cứ tạm theo như vậy để phục vụ mọi người trước.
Chúc Bác và gia đình mạnh khoẻ.
Kính!
Đầu trang

vothienkhong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn anh Tuetvnb. Từ lâu tôi chỉ để ý đến tuổi Canh, giờ đây tôi sẽ nghiệm thêm về tuổi Nhâm.Chúc diển đàn phát triển tốt đẹp.
Thân ái
Đầu trang

Thiên Qúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thiên Qúy »

em thấy phát hiện của lão tuệ rất hay.3 tuổi canh, tân , nhâm đều đã sửa lại theo la hồng tiên, cảm ơn lão tuệ
Đầu trang

thien-quan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thien-quan »

sai 1 ly đi 1 dặm mất rồi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phudongsoft
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi phudongsoft »

Chương trình đã được hiệu đính theo Tử vi đẩu số và Tử vi đẩu số tân biên. Chúng tôi sẽ không chỉnh sửa theo các sách khác nữa, hiện nay có nhiều loại sách mâu thuẫn nhau nên chúng tôi sẽ không giải thích gì thêm.
Đầu trang

bui_tran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bui_tran »

như vậy là mấy người tuổi canh và tân , nhâm . k thể thừa hường môn tử vi ròi các bác ơi
bùn thật cháu lại tủi canh , nếu an theo 2 cách khác nahu đúng là 2 cuộc đời khác xa một trời một dực,
gặp ác chổ là ngay cung mệnh cháu nửa , thật là bùn ghê , như vậy cháu k thể biết đc số mình ròi
huhuhu
Đầu trang

bui_tran
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bui_tran »

vothienkhong đã viết:Cám ơn anh Tuetvnb. Từ lâu tôi chỉ để ý đến tuổi Canh, giờ đây tôi sẽ nghiệm thêm về tuổi Nhâm.Chúc diển đàn phát triển tốt đẹp.

Thân ái

vậy bác ơi theo kình nghiệm của bác thì tuổi canh ta an sao bác , cháu băn khoăn nhìu lắm bác ơi , mong bác giuýp cháu
cám ơn bác nhìu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư ngỏ - Ý kiến”