Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thovasoccon
Chính thức
Chính thức

TL: Đàm đạo về tầm quan trọng của cung "Thân"

Gửi bài gửi bởi thovasoccon »

Đúng là lá số này rất hay. Mênh vcd, thân cư Thiên di có nhật nguyệt tranh uy Được tuân án ngữ. Lại còn mênh thái tuế, thân tuệ phá. Đúng như bạn nói, người một đăng, thể hiên một nẻo[/quote]

Bạn ơi! Bạn có thể cho mình vài lời luận giải được không! Nghe bạn nói là lá số " Rất hay" mà thấy tò mò quá! kikiki
Tks bạn nhiều nhé[/quote]

Phần nhiều làm trong giới truyền thông, giải trí, văn hóa nghệ thuật. Nhìn thì xương khúc, long trì phượng các . . . đầy mình, hào hoa phong nhã, duyên dáng điệu đà nhưng chỉ là ngụy quân tử, chém gió thành thần. Tiền tài kiếm được phải tranh đấu nhiều, thành bại đa đoan :))[/quote]

Hi Bạn!

Rất tiếc là mình lại đang không làm trong các ngành nghề hào hoa và lãng mạn như thế.... Duyên dáng điệu đà cũng không thậm chí là cả đời chưa bao giờ sơn vẽ móng tay, không khéo tay - có con gái nhưng 9 tháng đi học của con cũng chỉ là 1 kiểu tóc buộc túm đằng sau.Chém gió thì cũng có ( Vì đang làm lãnh đạo mà) nhưng cũng không thành thần lắm đâu - đủ để qua được những cuộc kiểm tra của cấp trên mà k chết lỗi thôi bạn ạ!TIền thì lúc nào cũng thèm nhưng chẳng bao giờ tham vọng kiếm tiền bằng mọi cách ( Làm công ăn lương mà) mỗi tội chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh nhẵn túi vì lúc nào cũng biết cách lượng mình ăn tiêu .quá trình đi làm cũng chẳng tranh đấu tiến thân gì nhiều cả, đa phần là tổ chức phân công và sẵn sàng nhận nhiệm vụ nhưng đôi khi cũng hay gặp may và đúng thời điểm.
Đôi lời với bạn để bạn có thể nhìn thêm được gì không nữa giúp mình! Cảm ơn nhiều nhé
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

komodo141289 đã viết:mong chủ topic xem giúp mình cung thân :)
Hình ảnh
Thông minh, học hành được nhưng lại thiếu tự tin, dễ bị thua thiệt trong tình cảm. Mặt mũi ưu nhìn nhưng ẩn tàng nét buồn. Tiền tài kiếm rồi lại hết, khó tụ, lúc tốt lúc xấu, vất vả tay trắng làm nên nhưng ko thuận lợi. Sau trung niên bắt đầu cảm thấy vừa ý
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thovasoccon đã viết:Đúng là lá số này rất hay. Mênh vcd, thân cư Thiên di có nhật nguyệt tranh uy Được tuân án ngữ. Lại còn mênh thái tuế, thân tuệ phá. Đúng như bạn nói, người một đăng, thể hiên một nẻo
Bạn ơi! Bạn có thể cho mình vài lời luận giải được không! Nghe bạn nói là lá số " Rất hay" mà thấy tò mò quá! kikiki

Phần nhiều làm trong giới truyền thông, giải trí, văn hóa nghệ thuật. Nhìn thì xương khúc, long trì phượng các . . . đầy mình, hào hoa phong nhã, duyên dáng điệu đà nhưng chỉ là ngụy quân tử, chém gió thành thần. Tiền tài kiếm được phải tranh đấu nhiều, thành bại đa đoan :))[/quote]

Hi Bạn!

Rất tiếc là mình lại đang không làm trong các ngành nghề hào hoa và lãng mạn như thế.... Duyên dáng điệu đà cũng không thậm chí là cả đời chưa bao giờ sơn vẽ móng tay, không khéo tay - có con gái nhưng 9 tháng đi học của con cũng chỉ là 1 kiểu tóc buộc túm đằng sau.Chém gió thì cũng có ( Vì đang làm lãnh đạo mà) nhưng cũng không thành thần lắm đâu - đủ để qua được những cuộc kiểm tra của cấp trên mà k chết lỗi thôi bạn ạ!TIền thì lúc nào cũng thèm nhưng chẳng bao giờ tham vọng kiếm tiền bằng mọi cách ( Làm công ăn lương mà) mỗi tội chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh nhẵn túi vì lúc nào cũng biết cách lượng mình ăn tiêu .quá trình đi làm cũng chẳng tranh đấu tiến thân gì nhiều cả, đa phần là tổ chức phân công và sẵn sàng nhận nhiệm vụ nhưng đôi khi cũng hay gặp may và đúng thời điểm.
Đôi lời với bạn để bạn có thể nhìn thêm được gì không nữa giúp mình! Cảm ơn nhiều nhé[/quote]

Mình đoán lá số là để tự học hỏi thôi vì vẫn dựa vào sách vở nhiều. Mình rất trân trọng những bạn có hồi âm như thế này để mình rút tỉa thêm kinh nghiệm. Lá số của bạn khá đặc biệt nên lúc nào có thời gian nghiên cứu thêm, còn bây giờ đang câu giờ ở cơ quan, đa phần chỉ liếc qua thôi :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuyettuyet
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tuyettuyet »

cohoinew đã viết:
tuyettuyet đã viết:
tuyettuyet đã viết:Anh cohoinew xem cho em với ạ! Em đang trong hạn thiên không, chuyện gì cũng không theo ý mình, mà nó lại ở ngay cung Phu ( em lại thân cư Phu nữa), anh xem giùm em năm nay công việc thế nào, em hỏi thêm cái song hao tài - phúc của em nữa với ạ! :)
Hình ảnh
Anh ơi, em ở trang 6 nè, hay không có duyên với anh rồi :((
Thành bại khó lường, làm nhiều thu về ít, tính hơi cực đoan, ngang bướng, lúc rất máu nhưng lúc lại trầm tư. Biết nhiều thứ nhưng chẳng cái gì tinh thông nhưng được cái có tính tự lập, biết đấu tranh để tìm hạnh phúc. Hãy chịu kho biết lắng nghe người khác thì tốt hơn.

lập gia đình trễ thì tốt hơn, công danh lúc trẻ thất thường sau khá hơn nhưng thành công thì do hay dùng "tiểu xảo" :)) Nên làm kinh doanh "buôn gian bán lận" thì có thành tựu hơn. =))
Cảm ơn anh! Em thấy mình cũng lành tính, dễ tin người mà, làm gì cũng thật thà hết, không có dùng tiểu xảo. Hay sang đại vận mới thay tính đổi nết hả anh? :D
Công danh như vậy rồi, làm nhiều mà chả dc mấy :(( . Vậy liệu chồng con có tốt hơn không ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
asahar
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asahar »

Vampy đã viết:Thấy anh cohoinew hăng quá,nên mạo muội nhờ anh chém vài đường.Lá số em khó xem quá,tốt xấu lẫn lộn,tốt thì rất tốt,xấu thì rất xấu,hzzzzzzz
Hình ảnh
Anh cohoinew luận giúp cái đi
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thovasoccon đã viết:Đúng là lá số này rất hay. Mênh vcd, thân cư Thiên di có nhật nguyệt tranh uy Được tuân án ngữ. Lại còn mênh thái tuế, thân tuệ phá. Đúng như bạn nói, người một đăng, thể hiên một nẻo

Hi Bạn!

Đôi lời với bạn để bạn có thể nhìn thêm được gì không nữa giúp mình! Cảm ơn nhiều nhé[/quote]

Bạn có làm về tài chính - Ngân hàng ko??? mình có cô em dâu lá số cũng gần giống bạn. Hiện tại em nó đang làm cho một Ngân hàng lớn, tính cách cũng gần giống bạn, học hành được, ko quá tham vọng nhưng có khả năng kiếm tiền và sau này tôi đoán trước sau gì cũng có danh phận, làm quản lý nhưng khả năng ko quá to được, cùng lắm là trưởng phòng nào đó thôi. :)
Đầu trang

njc888
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi njc888 »

Mong bác cohoinew xem giúp e với
Hình ảnh
Đầu trang

thovasoccon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thovasoccon »

Hi Bạn!

Bạn có làm về tài chính - Ngân hàng ko??? mình có cô em dâu lá số cũng gần giống bạn. Hiện tại em nó đang làm cho một Ngân hàng lớn, tính cách cũng gần giống bạn, học hành được, ko quá tham vọng nhưng có khả năng kiếm tiền và sau này tôi đoán trước sau gì cũng có danh phận, làm quản lý nhưng khả năng ko quá to được, cùng lắm là trưởng phòng nào đó thôi. :)[/quote]

Mình làm kinh doanh của Cty nhà nước về viễn thông, bây giờ chức danh là PGĐ kinh doanh. "Làm quản lý nhưng không quá to là được" - Theo mình hiểu đấy là chỉ nên làm Phó thôi đừng có làm Trưởng (kikiki). Với lại ls của mình cũng như theo độ chịu đựng áp lực thì cũng chỉ nên làm đến thế thôi bạn ạ- hehee. Mình bị cận, hay đau đầu và hay suy nghĩ lung tung - tính khí khá nóng nảy tuy nhiên trong điều hành thì cũng không đến nỗi.Học hành thì cũng chỉ tạm được, học một đằng làm một nẻo đấy bạn ạ! Công việc thì chưa đổi hẳn việc khác nhưng di chuyển vị trí nội bộ thì rất nhiều lần trong 1 năm bạn ah. Bạn có thể nhìn giúp mình xem lần di chuyển sắp tới là khoảng tháng mấy không ( Việc này chắc chắn phải có vì đó là văn hóa của Cty mình) - Tks bạn
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

thovasoccon đã viết:Phần nhiều làm trong giới truyền thông, giải trí, văn hóa nghệ thuật. Nhìn thì xương khúc, long trì phượng các . . . đầy mình, hào hoa phong nhã, duyên dáng điệu đà nhưng chỉ là ngụy quân tử, chém gió thành thần. Tiền tài kiếm được phải tranh đấu nhiều, thành bại đa đoan :))
Hi Bạn!

Bạn có làm về tài chính - Ngân hàng ko??? mình có cô em dâu lá số cũng gần giống bạn. Hiện tại em nó đang làm cho một Ngân hàng lớn, tính cách cũng gần giống bạn, học hành được, ko quá tham vọng nhưng có khả năng kiếm tiền và sau này tôi đoán trước sau gì cũng có danh phận, làm quản lý nhưng khả năng ko quá to được, cùng lắm là trưởng phòng nào đó thôi. :)[/quote]

Mình làm kinh doanh của Cty nhà nước về viễn thông, bây giờ chức danh là PGĐ kinh doanh. "Làm quản lý nhưng không quá to là được" - Theo mình hiểu đấy là chỉ nên làm Phó thôi đừng có làm Trưởng (kikiki). Với lại ls của mình cũng như theo độ chịu đựng áp lực thì cũng chỉ nên làm đến thế thôi bạn ạ- hehee. Mình bị cận, hay đau đầu và hay suy nghĩ lung tung - tính khí khá nóng nảy tuy nhiên trong điều hành thì cũng không đến nỗi.Học hành thì cũng chỉ tạm được, học một đằng làm một nẻo đấy bạn ạ! Công việc thì chưa đổi hẳn việc khác nhưng di chuyển vị trí nội bộ thì rất nhiều lần trong 1 năm bạn ah. Bạn có thể nhìn giúp mình xem lần di chuyển sắp tới là khoảng tháng mấy không ( Việc này chắc chắn phải có vì đó là văn hóa của Cty mình) - Tks bạn[/quote]

Theo mình chiêm nghiệm một số lá số thì chỉ có Thiên cơ mới không thể làm trưởng hay người đứng đầu cơ quan được. Còn VCD thì vẫn có thể làm nhưng sẽ không thành công và trước sau gì cũng mất chức. Người VCD thì đa năng, làm việc nhiệt tình nhưng chỉ nên làm phó, phò trợ kẻ khác thì hay hơn. nhật nguyệt đồng cung thì cận, đau đầu là đúng rồi . . . Nhiều điều học hỏi được qua ls của bạn :D
Đầu trang

mt2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mt2 »

Mọi người cho mình hỏi thân cư tài thế này thì nên làm gì, thấy ai cũng bảo mình nên làm kinh doanh đầu cơ mà mình thì chả thích thế chút nào
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi mt2 vào lúc 15:47, 23/05/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”