LUẬN TUỔI VỢ CHỒNG NĂM SINH !

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
kennyluong_hp92
Chính thức
Chính thức

TL: LUẬN TUỔI VỢ CHỒNG NĂM SINH !

Gửi bài gửi bởi kennyluong_hp92 »

tiencntt2 đã viết:Mình xin đính chính lại cung Canh Ngọ 1990(cung Đoài không chính xác pai là cung Khảm) công thức tính
http://diachidoanhnghiep.com/phongthuy/ ... a-ngu-hanh" target="_blank
Như vậy có nghĩa cung số: 90 hợp 95 hợp 94 cung hợp 94 hơn và 90 không khắc cung 95
Luận bàn: Xét tuổi hợp vợ chồng xét đầu tiên là Mệnh, sau đó Thiên Can, Địa chi và cung số(cung số không chuẩn lắm mình không tin vì thực tế m thấy thế mình tin nhất cái Mệnh và Thiên can)
Canh Ngọ(1990) vs Ất Hợi (1995)
Mệnh: Lộ Bàng Thổ(Đất đường bộ) rất hợp Sơn Đầu Hỏa(Lửa núi lửa)
Thiên can: Canh hợp Ất
Địa chi: Ngọ-Hợi bình
Tuổi lợn hiền lành thích ăn thích ngủ tuổi ngựa nam rất mạnh mẽ sông pha nên rất hợp
Cung: Khảm-Khảm(Phục vị tốt)
Niên mệnh năm sinh(Không quan trọng): Thủy Thuỷ
Ngoài ra nữ: 91(Tân Mùi) rất hợp trai 86(Bính Dần), nam 94(Giáp Tất) cực hợp nữ 99(Kỷ Mão) điểm 10 tuyệt đối->Quy luật chồng hơn vợ thường 5 năm đẹp nhất sinh con cách 5 năm là đẹp nhất(Thường thôi)
Các bạn có thể tra tuổi mình hợp hay không theo trang này, kể sinh con ngày giờ
http://huyenbi.net/" target="_blank
Ps: Đã kiểm tra rất kỹ cách tính Ai Cập trang trên và rất chuẩn chỉ trừ mạng chồng khắc vợ là tốt không tính trong đó dù j nó cũng chỉ là phần mềm các bạn tự cộng điểm cho mình
Đừng quá khắt khe 4 yếu tố nên quan trọng Mệnh thôi@
mình nghĩ là bạn cần chiêm nghiệm nhiều hơn về cung vợ chồng
Đầu trang

vphuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vphuong »

Các anh chị thông thái xem giúp e với, e rất băn khoăn và suy nghĩ rất nhìu quá mà giờ thì tuổi đã không phải là trẻ nữa.
Nhờ các Bác xem giúp tuổi của em và bạn của e có hợp nhau để kết hôn vợ chồng được không:
Em: 06/05/1985 (17/03/1985 âm lịch)
Bạn gái em: 21/04/1994 (âm lịch thì em không biết)
Các Bác cho em lời giải đáp và lời khuyên với nha. Cảm ơn các Bác nhiều!
Đầu trang

muathuvangth
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi muathuvangth »

cháu chào bác TungSon263 ạ . nhờ bác xem giúp cháu với ạ . cháu sinh ngày 19/12/1989 dương lịch . còn người yêu cháu sinh ngày 3/5/1992 âm lịch . bọn cháu yêu nhau lâu rồi nhưng song thân phụ mẫu không ưa bạn gái cháu , nên ra sức ngăn can cản . mà cái lý do cũ rích là không hợp tuổi "(tứ hành xung dần thân tỵ hợi" với cả mệnh "kim phạt mộc" ) mặc dù k chê bạn gái cháu được ở cái gì . những ngày tháng cơ hàn san sẻ khó khăn (chủ yếu cô ấy giúp đỡ cháu ). bảo cháu bỏ hết ân tình mà kiếm tìm người khác cháu k làm được . bác xem giúp cháu với ạ
cháu chân thành cám ơn ạ
Đầu trang

chdat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chdat »

Chào bác Tùng Sơn. Cháu đọc hết 53 trang không có cặp đôi nam 1979 và nữ 1986. Bác cho cháu hỏi cháu và bạn trai có hợp nhau không ạh
Cháu Nữ sinh ngày : 28/10/1986 ( dương lịch )
Bạn cháu nam : 31/12/1979( dương lịch )

Cháu cảm ơn chú nhiều!
Đầu trang

chdat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chdat »

Chào cả nhà. Cả nhà giúp em với. Gấp lắm ah!
Cháu Nữ sinh ngày : 28/10/1986 ( dương lịch )
Bạn cháu nam : 31/12/1979( dương lịch )
cảm ơn cả nhà!
Đầu trang

phongsonvietphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phongsonvietphu »

Chào bác TungSon263, cháu sinh 4h45p 08/12/1990(tức 22/10/1990) cháu muốn nhờ bác tư vấn về những tuổi lựa chọn để yêu(bạn gái dưới tuổi). Cháu không muốn yêu một người nào đó để rồi gia đình phản đối hoặc 2 người lấy nhau không hợp hoặc hiếm mọi con cái(tức là làm khổ nhau). Nhờ bác tư vấn cho các tuổi từ 91->98, hiện tại cháu thích các tuổi 94 95. Nếu lấy những người tuổi này sinh con năm nào thì hợp (2 con)(Câu hỏi hơi dài mong bác tư vấn để giúp không chỉ mình cháu mà có nhiều bạn nam 90 khác có được lựa chọn và hướng đi đúng đắn).Cháu xin chân thành cảm ơn!
Đầu trang

tiencntt2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tiencntt2 »

Cảm ơn bạn kennyluong_hp92 đã góp ý, cái cung số này ngoài ra còn phụ thuộc phúc đức mình tạo ra...Qa phần comment của m m nhận ra m đã vô tình làm ảnh hướng tới danh tiếng bác TungSon263, thực sự kiến thức và tầm hiểu biết của bác rất xâu xa qua các bài viết trước(m đã k đọc hết). Cháu thực sự gửi lời xin lỗi chân thành tới Bác và ae 4rum!Nhân đây cháu cũng phiền bác giúp cháu với câu hỏi như phongsonvietphu (sắp xếp theo tuổi nào đẹp nhất), nếu lấy vợ 94 95 sinh cin năm nào phù hợp@
Đầu trang

phongsonvietphu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phongsonvietphu »

Bạn kennyluong_hp92 hoặc bác TungSon263 làm ơn giải giúp với@.M post bài lâu quá không thấy ai giúp!!!
Đầu trang

bé Tiêu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bé Tiêu »

Cháu chào bác Tùng Sơn, nhờ bác xem hộ cháu và bạn trai có hợp tuổi cưới xin ko ạ:
Cháu là nữ: 16/04/1988 dương lịch
Bạn cháu: 27/08/1984 dương lịch

Cháu cám ơn Bác nhiều ạ.
Đầu trang

thienthanh68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienthanh68 »

bé Tiêu đã viết:Cháu chào bác Tùng Sơn, nhờ bác xem hộ cháu và bạn trai có hợp tuổi cưới xin ko ạ:
Cháu là nữ: 16/04/1988 dương lịch
Bạn cháu: 27/08/1984 dương lịch

Cháu cám ơn Bác nhiều ạ.
[highlight=#ffffff]hihi mình vào phân tích dữ kiện bạn có thể tham khảo nhé@@-tham khảo thôi đấy![/highlight]
[highlight=#ffffff]1984Giáp týĐoài- Kim-kim[/highlight]
[highlight=#ffffff]1988Mậu ThìnChấn-mộc-mộc[/highlight]
[highlight=#ffffff]dính 2 cái tương khắc,đoài chấn> tuyệt mạng(bị cái cảnh này hay xa nhau,ko vui đâu)[/highlight]
[highlight=#ffffff]thiên can giáp phá mậu,bù lại địa chi tam hợp,theo căn duyên tiền định cũng được tứ đạt đạo![/highlight]=>mạn phép đánh giá thang điểm 10 thì được 3/10 điểm!Hình ảnh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”