Xem tuổi sinh con cho hợp tuổi bố mẹ

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Xem tuổi sinh con cho hợp tuổi bố mẹ

Gửi bài gửi bởi TAT »

Mấy bạn muốn hỏi gì thì trước tiên phải đọc rõ vấn đề tôi hỏi- liên quan đến thông tin.

tk811
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tk811 »

TAT đã viết:
tk811 đã viết:
TAT đã viết:Gửi tk811:
-Bé Nhâm Thìn khắc cha mẹ về tình cảm nên cho bé ở xa tốt hơn. Nó ở xa quê thì bản thân mới phát triển tốt. Bé này sinh tháng 1 nên sau này bạn bè nó nhiều nên hầu như nó không thích ở nhà lâu.
-Bản chất của bé khá là lanh lợi nhưng sinh không đúng tháng, không hợp tuổi cho lắm có thể tạm được nên sau này đừng có thương nó quá mà đầu tư cho nó gì lớn, nên để nó tự lập thì tốt hơn cho tương lai.
-Kinh tế hai bạn theo công việc nhà nước nên tôi không góp ý gì thêm.
Thân!
Cháu cám ơn bác, về bé Nhâm Thìn nhà cháu có cách này hóa giải vấn đề khắc cha mẹ về tình cảm ko ah! Cháu cũng thấy lo lắng quá!
-Theo hai bạn nói là nó đang ở nhà ông bà bé mà.
-Tính tuổi hai bạn thì không khắc nhiều, nuôi thì nuôi nhưng sau này lớn đừng đầu tư nhiều cho nó ( số nó có thể tự lập được ).
Vâng, cháu chậm hiểu nhưng lại muốn biết tỏ tường để đỡ lo nghĩ bác ah! Bé đầu tiên sắp tới đến tháng 8 cháu cũng đón lên để đi học và ở cùng bố mẹ! Như vậy muốn bố mẹ con cái ở gần nhau ngoài cách phải cho bé đi xa có thể hóa giải được bằng cách nào không ah! Mong bác chỉ dạy giúp cháu! Cháu cám ơn bác!

htran
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi htran »

htran đã viết:Kính chào bác TAT,
Xin cám ơn bác đã dành thời gian và tâm sức suy nghĩ luận giải giúp mọi người, bởi vấn đề sinh con hợp tuổi luôn là nỗi đau đầu của mọi gia đình. Vợ chồng cháu cũng không nằm ngoài mối băn khoăn đó, kính mong được bác để mắt giúp đỡ:

- Chồng cháu: sinh ngày 29/05/1982 (DL).
- Cháu : sinh ngày 15/06/1986 (DL).
- Chúng cháu đang ở nước ngoài, và đã sinh con gái đầu vào ngày 21/02/2010 (DL), lúc giờ Sửu (giờ địa phương).

Hiện gia đình cháu đang dự định có thêm bé nữa, nhưng băn khoăn không biết sinh năm nào cho tốt ạ, vì hiện sự nghiệp của cháu và kinh tế gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Chồng cháu lại muốn có 1 bé trai.

Rất mong nhận được lời tư vấn của bác. Cháu cám ơn bác và kính chúc sức khỏe, vạn sự an lành ạ.

Bác TAT làm ơn giúp đỡ chúng cháu với ạ. Nếu cần thêm thông tin gì thì xin bác chỉ dẫn, cháu sẽ cung cấp ạ.

Cháu cám ơn bác.

autumn_moon
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi autumn_moon »

autumn_moon đã viết:Kính chào bác TAT, cháu xin nhờ bác xem giúp cháu với ạ:

Chồng: sinh lúc 07g30 sáng ngày 27/ 02/1980, Canh Thân, mạng Thạch Lựu Mộc
Vợ: sinh lúc 08g00 sáng ngày 07/10/1982, Nhâm Tuất, mạng Đại Hải Thủy
Con trai đầu: sanh mổ lúc 01g50 sáng ngày 30/04/2013, Quý Tỵ , mạng Trường Lưu Thủy (con cháu sanh mổ vì đến lúc đó phải mổ, chứ không xem ngày giờ để mổ gì cả ạ)

Cháu xin hỏi sanh con thứ 2 năm nào thì tốt ạ? Cháu dự định sanh vào khoảng cuối 2014 hoặc 2015,2016, vì nếu sau đó nữa thì lớn tuổi quá. Không biết trong các năm này thì năm nào được ạ?

Cháu xin cảm ơn bác nhiều lắm.
Kính nhờ bác TAT bớt chút thời gian xem giúp cháu với ạ. Cháu xin cảm ơn bác!

hương-rượu-cúc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hương-rượu-cúc »

Cháu chào bác TAT ạ, cháu mong được bác giúp đỡ cho vợ chồng cháu về việc chọn năm sinh con nha bác!

Cháu sinh ngày 28/07/1982 lúc 8h30' sáng (ngày âm lịch)
Chồng cháu sinh ngày 16/01/1974 lúc 23h20' ban đêm (ngày âm lịch)
Con trai đầu của cháu sinh ngày 16/12/2005 lúc 7h15' sáng (ngày âm lịch)

Cháu xin hỏi bác cháu muốn sinh thêm một bé nữa thì cháu nên chọn năm nào thì tốt ạ? Mong bác bớt chút thời gian giúp đỡ vợ chồng cháu với ạ.

Cháu chân thành biết ơn bác.

dragonkingdom
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dragonkingdom »

Gửi bác TAT,

Cháu có một việc rất gấp nhờ bác tư vấn giúp, mong bác bỏ chút thời gian nghiên cứu giúp cháu.

Cháu sinh ngày: 01/06/1988 (Âm lịch) (Khoảng hơn 5 h sáng)
Vợ cháu sinh ngày: 19/11/1987 (Âm lịch) (Ko rõ giờ)
Chúng cháu mới cưới đợt tháng 1 âm lịch năm nay (Quý Tỵ).
Hiện tại thì vợ cháu chưa có bầu, chúng cháu dự định sinh em bé năm nay nhưng không thành.
Vậy cháu xin hỏi chúng cháu có nên có em bé vào năm sau hay không?
Vì cháu có đọc một chút về cung mệnh thì thấy năm sau nếu sinh em bé sẽ là mệnh Kim. Khắc với cả bố và mẹ.
Bác ơi có cách nào giúp cháu được không? Vì chúng cháu muốn có em bé càng sớm càng tốt.
Xin Bác cho cháu một lời khuyên.
Nếu có thể, Bác cho cháu xin tháng, năm nào có thể sinh bé đầu lòng là tốt nhất ạ.

Cháu cảm ơn Bác rất nhiều!

ritarita
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ritarita »

Dạ cháu chào bác!
Bác cho cháu hỏi một việc quan trọng ạ
Chồng cháu sinh ngày 11/9/1982
Cháu sinh ngày 02/9/1991
Hiện cháu đang mang bầu đứa con đầu lòng dự kiến sinh vào cuối tháng 2 hoặc đầu tháng 3 âm lịch năm Giáp Ngọ
Và cháu đang rất băn khoăn vợ chồng cháu nên sinh con thứ 2 vào năm 2015 hay 2017 ạ
Mong bác hãy chỉ giúp cho vợ chồng cháu!
Vợ chồng cháu xin đa tạ bác!
Cảm ơn bác nhiều ạ!

vgvh2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vgvh2 »

Cháu chào bác!
Cháu nhờ bác xem giúp cháu với ạ.
Chồng: 23/11/1980 (DL)
Vợ: 26/8/1987 (DL)
Con trai đầu: 22h ngày 13/8/2009 tức 23/6/Kỷ Sửu.
Hiện tại cháu đang bầu bé thứ 2, dự sinh ngày 8/2/2014.

Bác xem giúp cháu nếu sinh bé năm Giáp Ngọ thì có ảnh hưởng gì ko ạ? Và cách hóa giải như thế nào?
Cháu cám ơn bác nhiều!

dragonkingdom
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dragonkingdom »

dragonkingdom đã viết:Gửi bác TAT,

Cháu có một việc rất gấp nhờ bác tư vấn giúp, mong bác bỏ chút thời gian nghiên cứu giúp cháu.

Cháu sinh ngày: 01/06/1988 (Âm lịch) (Khoảng hơn 5 h sáng)
Vợ cháu sinh ngày: 19/11/1987 (Âm lịch) (Ko rõ giờ)
Chúng cháu mới cưới đợt tháng 1 âm lịch năm nay (Quý Tỵ).
Hiện tại thì vợ cháu chưa có bầu, chúng cháu dự định sinh em bé năm nay nhưng không thành.
Vậy cháu xin hỏi chúng cháu có nên có em bé vào năm sau hay không?
Vì cháu có đọc một chút về cung mệnh thì thấy năm sau nếu sinh em bé sẽ là mệnh Kim. Khắc với cả bố và mẹ.
Bác ơi có cách nào giúp cháu được không? Vì chúng cháu muốn có em bé càng sớm càng tốt.
Xin Bác cho cháu một lời khuyên.
Nếu có thể, Bác cho cháu xin tháng, năm nào có thể sinh bé đầu lòng là tốt nhất ạ.

Cháu cảm ơn Bác rất nhiều!

Bác ơi, giúp cháu với. Cho cháu một lời khuyên Hình ảnh

Hình đại diện của thành viên
lovelylady
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lovelylady »

Xin hỏi là mình sẽ sinh con trai trong tháng 6 al năm nay ( quí tỵ), mình tuổi Bính Thìn, cha nó tuổi Canh Tuất. Không biết thằng bé khắc hợp cha mẹ làm sao. Xin cảm ơn.

Đã khóa

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”