Lá số căn tu, có nên đi tu không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
banh_bao
Chính thức
Chính thức

Lá số căn tu, có nên đi tu không?

Gửi bài gửi bởi banh_bao »

Từ nhỏ tới lớn em đã không bon chen với đời (mọi người nói là em "con gà" quá nên muốn tranh cũng chẳng được). Em chưa biết ghét ai là gì cả kể cả những người gạt tiền em hay nói xấu em.... Em sống vô âu, vô lo, không quan trọng chuyện tiền bạc,danh lợi, làm được bao nhiêu thì tích trữ tiêu dần. Dù em ăn ít mà lúc nào trông em cũng tròn xoe như quả bí vậy
Mấy năm nay bao nhiêu việc xảy tới với em, công việc thì do bị hiểu lầm nên xảy ra nhiều việc khiến em rất chán nản. Em quý mọi người, quan tâm tới mọi người thì mọi người lại nghĩ em có ý đồ gì. Em vô Chùa sống mấy tháng thì các ni cô trong Chùa khuyên em nên xuất gia. Cuộc đời em long đong lận đận nên từ bỏ hồng trần trở về cõi Phật sống cho thanh thản cái tâm.
Số em cô quả lại tha hương, không phải vì em không có người yêu nên trốn tránh nghĩ tới xuất gia. Vì đôi lúc em thấy mình sống trong xã hội hiện nay khác quá, người nào không biết lại tưởng em bị thần kinh.

Nhờ các cao nhân xem dùm em và cho em lời khuyên với. Chân thành cám ơn mọi người!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Linhlinh_9096, maiminh95, nguoigiaochi, anhthu5993
Đầu trang

havy8000
Chính thức
Chính thức

TL: Lá số căn tu, có nên đi tu không?

Gửi bài gửi bởi havy8000 »

Mệnh này có căn tu ,nhưng đi tu không phải là cạo đầu vô chùa mà tu ,có thể tu tại gia ,năng tham gia các hoạt động từ thiện ,lấy việc giúp đỡ người khác làm niềm vui thì dần dần tâm sẽ yên tĩnh.
Có thể kỹ nghệ lập thân .
Đầu trang

ThànhNam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ThànhNam »

giống tâm sự của mình quá ... cảm giác lạc lõng .... khác biệt .... đơn độc ... chẳng ai hiểu mình ... nhưng mà thánh thiện hơn mình nhiều ^^~ tốt nhất là nên tìm nơi nào thích hợp vs mình .... có những ng hiểu và hợp với mình thì mới sống đúng nghĩa đc ;)
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243
Đầu trang

banh_bao
Chính thức
Chính thức

havy8000 đã viết:Mệnh này có căn tu ,nhưng đi tu không phải là cạo đầu vô chùa mà tu ,có thể tu tại gia ,năng tham gia các hoạt động từ thiện ,lấy việc giúp đỡ người khác làm niềm vui thì dần dần tâm sẽ yên tĩnh.
Có thể kỹ nghệ lập thân .

Cám ơn bạn Havy8000! Mình vẫn thường xuyên tham gia các hoạt động từ thiện... có thể do dạo này nhiều việc xảy ra nên tâm mình bị loạn. Mình cứ không hiểu mình sống không đến nỗi tệ mà sao bao nhiêu việc trái ngang cứ đổ lên đầu mình
Đầu trang

HOANGHA1983
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HOANGHA1983 »

MÌnh nhìn đây không hiểiu căn tu chỗ nào. Mình cũng nghe nói là số mình có căn tu nhưng cũng không hiểu tu chỗ nào. https://lyso.vn/lasotuvi/1GMHSKTF.jpg%5B/IMG%5D" target="_blank
Đầu trang

nobita204
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nobita204 »

Bạn có lá số chính tinh giống mình. nhưng phụ tinh khác nhau thì không biết cuộc sống sẽ khác nhau ntn. Mình cũng hay chán nản về cuộc sống lắm, nhưng mình lại chưa bao h nghĩ đến việc đi tu. Cũng từng có người khuyên mình nên tìm hiểu 1 môn "huyền học" nào đó để "yên bình hóa" cuộc sống. Nghe xong cũng thấy sợ lắm! Không biết cuộc sống sau này thế nào, dòng đời có đưa đẩy đến trốn tu hành không nhưng hiện tại mình không có ý định đó. hì. Bạn hãy cố gắng lên nhé!
Lá số mình nè!
Hình ảnh
Đầu trang

huythang68
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi huythang68 »

Tu hay không tuỳ bạn nhưng mình thấy tiếc cho bạn nếu bạn đi tu vì cung tử tức bạn khá sáng sủa và bạn không gặp chuyện không vừa lòng mới bởi tứ trụ của bạn đã lộ rõ sự xung khắc rồi .Mình khuyên bạn hãy biết vượt lên số phận .
Đầu trang

banh_bao
Chính thức
Chính thức

huythang68 đã viết:Tu hay không tuỳ bạn nhưng mình thấy tiếc cho bạn nếu bạn đi tu vì cung tử tức bạn khá sáng sủa và bạn không gặp chuyện không vừa lòng mới bởi tứ trụ của bạn đã lộ rõ sự xung khắc rồi .Mình khuyên bạn hãy biết vượt lên số phận .

Cám ơn bạn! mình sẽ cố gắng để vượt lên! Mình vô Chùa để làm công quả giúp đỡ mọi người thôi. Có lẽ mình sẽ không đi tu vì mình còn nhiều điều muốn phấn đấu làm
Đầu trang

banh_bao
Chính thức
Chính thức

^:)^
nobita204 đã viết:Bạn có lá số chính tinh giống mình. nhưng phụ tinh khác nhau thì không biết cuộc sống sẽ khác nhau ntn. Mình cũng hay chán nản về cuộc sống lắm, nhưng mình lại chưa bao h nghĩ đến việc đi tu. Cũng từng có người khuyên mình nên tìm hiểu 1 môn "huyền học" nào đó để "yên bình hóa" cuộc sống. Nghe xong cũng thấy sợ lắm! Không biết cuộc sống sau này thế nào, dòng đời có đưa đẩy đến trốn tu hành không nhưng hiện tại mình không có ý định đó. hì. Bạn hãy cố gắng lên nhé!

Cám ơn bạn! Cuộc sống nhiều dòng xô đẩy. Có lẽ do tâm mình loạn vì quá nhiều chuyện xảy tới với 1 người ít va chạm cuộc sống như mình nên mới như vậy. Mình sẽ cố gắng cứng rắn hơn sau những biến chuyển cuộc sống. Chúc bạn gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống
Được cảm ơn bởi: maiminh95
Đầu trang

lethai
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lethai »

Cho e hỏi, tại sao lại biết lá số này có căn tu ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”