BÀN VỀ SAO THAM LANG

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
buitramanh
Chính thức
Chính thức

TL: BÀN VỀ SAO THAM LANG

Gửi bài gửi bởi buitramanh »

Liêm Tướng đã viết:Tham co dia kiep thi sinh ly cao lam, kho ma hanh phuc dc :D

bây giờ y học rất phát triển, nếu điều đó quy định hạnh phúc thì tớ tăng hay giảm cho phù hợp đều có cách nhé! :p
Biết đủ là hạnh phúc, còn nhiều thứ khác nữa chứ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
VirusBNG
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VirusBNG »

buitramanh đã viết: bác VirusBNG ơi, lận đận lắm ạ? Thảo nào mà mãi em không có người yêu, vậy có ế không bác :s
Do tính em cả thôi, hay lo nghĩ, ngoài vui trong buồn nên sinh ra vậy, (hôm nay tôi buồn ko hiểu vì sao tôi buồn) người ta đôi khi ngại tiếp xúc. Mệnh thân này rất khó luận đoán nên a ko dám luận tiếp. (Lá số em túm lại đc 2 câu thế này. Áo gấm về làng - suốt đời đắc ý đầy xe trở về).
Ps : Vì đây là mạng ảo, em nên đề phòng những nick vô công dồi nghề thừa thời gian - chuyên spam tán phét. Thân !
Sửa lần cuối bởi VirusBNG vào lúc 14:33, 28/04/13 với 2 lần sửa.
Đầu trang

buitramanh
Chính thức
Chính thức

Liêm Tướng đã viết:Thi ban cu co ma tang hay giam theo y muon di, nhan qua tuan hoan sao chay dc qua bao chi co cach tich Phước thoi ngoi o do ma tang voi giam haha

Thời buổi này ai cũng vào 18+ cfs, chả ai không ham muốn cả. Có điều biết giữ mình đến đâu, biết lễ tiết và được giáo dục thế nào.
Tớ học y, mấy cái vấn đề này bảo hiểu toàn bộ lý thuyết thì cũng chưa được, nhưng nhiều hơn người khác thì cũng có thể.
Đầu trang

misulanu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi misulanu »

Hình ảnh

bác virus xem giúp em lá này của mẹ em với. Toàn bị con cháu họ hàng phá hết cả tiền bạc. Vay mượn không trả rồi còn chửi lại. Bây giờ mẹ em quyết tâm không giúp ai mà vẫn cứ phải mất. Bác xem giúp em với ạ
Đầu trang

buitramanh
Chính thức
Chính thức

VirusBNG đã viết:
buitramanh đã viết: bác VirusBNG ơi, lận đận lắm ạ? Thảo nào mà mãi em không có người yêu, vậy có ế không bác :s
Do tính em cả thôi, hay lo nghĩ, ngoài vui trong buồn nên sinh ra vậy, (hôm nay tôi buồn ko hiểu vì sao tôi buồn) người ta đôi khi ngại tiếp xúc. Mệnh thân này rất khó luận đoán nên a ko dám luận tiếp.
Ps : Vì đây là mạng ảo, em nên đề phòng những nick vô công dồi nghề thừa thời gian - chuyên spam tán phét. Thân !

Vậy bác cho em hỏi sao chủ mệnh với chính tinh thì xem kết hợp thế nào ạ?
Đầu trang

VirusBNG
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi VirusBNG »

@buitramanh : Mệnh tham lang hội ko kiếp hóa kị thì mọi người nói rõ rồi, nó là tham lam ích kỷ, tuy làm cho đương số vất vả nhưng rồi sẽ thành công. Ở đây có tuần nên đỡ rồi. Mà làm nghề y, nên tu tâm tích đức - đừng vì tiền mà hại người. Kết cục sẽ được như 2 câu thơ dưới đây.
Áo gấm về làng - suốt đời đắc ý đầy xe trở về.

@misulanu : a tạm dùng môn toán số thứ 2 để ptích, chưa dùng tử vi vội. (Buông dèm thả câu - suốt đời làm việc, ko nên xuất đầu lộ diện).
- Mạng nầy là người tâm cơ, nhiều chí khí, bản tính chất phác, làm việc kỷ càng .
- Kẽ thân tình lạnh lẽo như nước mùa thu , tình cốt nhục lạnh như mớ trăng tàn .
- Mọi mưu toan thờii tới lui khó tính .
- Làm ơn thành oán hận, đốt nhang rước họa .
- Việc tốt thì dùng dằn . cơ may bỏ dỡ .
- Nếu muốn toại nguyện thời phải đợi năm Ngọ - năm sửu .

Tạm thế. Stop cho dịp 30/4 -1/5 ko luận giải nữa (ko nhận PM).
Đầu trang

marsngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi marsngo »

VirusBNG đã viết:
marsngo đã viết:Bác VirusBNG có thể xem giúp mình được không lá số mình đây :
Mệnh này thì tự cao tự đắc, tự cho mình là thông minh. Tiền bàn thì tụ tán thất thường.
Phụ mẫu hội kình dương địa ko, phúc vũ tướng ngộ triệt. Nghĩa là tình cảm với bố mẹ người thân ko tốt đẹp (thậm chí bố mẹ đã li dị). Đâm ra đương số chả muốn ở nhà (ở nhà chán), đành phải ra ngoài kiếm chỗ yên thân (Bạn bè bên ngoài còn thân thuộc hơn người thân). Cũng có thể là đã xuất ngoại. Nếu đúng tôi sẽ luận tiếp, nếu sai tôi sẽ tôi dừng lại ở đây !

Hì,tình cảm của em đối với ngưòi thân là khác tốt trong số những đứa con cùng thế hệ thì mình là đứa được quan tâm và yêu thương nhất trong thế hệ của mình, bạn bè bên ngoài thì chỉ chơi ở mức độ vừa phải giúp được thì giúp không thì thôi chứ không bao giờ mà thân hơn người thân trong gia đình được đâu ạ,mình thì chưa có xuất ngoại.Về bố mẹ,đúng là bố mẹ không hợp tính nhau,con cái với bố mẹ cũng không hợp tính,nhưng đó là khi ở gần còn khi đi xa(vào SG) mà về lại nhà thì khác hoàn toàn.Bố mẹ chưa li dị nhưng có dấu hiệu ở bên ngoài là không hài lòng với nhau, mà li dị thì chắc không rồi vì mẹ em còn nặng tìng nghĩa.Còn tự cao, tự đắc thì em không thể biết được hehe,cảm ơn bác đã luận cho em.À mà tiền tài thì tự bé đến giờ chả có thiếu thốn bao giờ :D
Đầu trang

uhmhello1807
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi uhmhello1807 »

cám ơn anh virusBNG lần nữa nhé,đợt nọ thấy lá số bạn kia gần giống nên cũng lần theo để xem mọi ng luận như nào cho bạn ấy , hnai đc a luận cho cả 2 và sự khác biệt,thanks a :D
Đầu trang

misulanu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi misulanu »

Để mình kể sơ sơ xem anh em mình có đặc điểm gì chung không nhé
Tính tình: hiền nhưng nghịh, thương người. Sống nhiều khi hơi không thật lòng. Tính cầu thị, tham
Vọng. Lười học, nhưng lúc thi thì rất quyết tâm. Khá may mắn trong việc thi cử. Làm việc gì thì làm cho kỳ đc. Học hành thiên về những môn xã hội.

Ghét và sợ bị ng khác đàm tiếu soi mói mình. Giúp người nhưng toàn bị người đổ tiếng ác. Đôi khi hơi nhiều chuyện
Đầu trang

uhmhello1807
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi uhmhello1807 »

misulanu đã viết:Để mình kể sơ sơ xem anh em mình có đặc điểm gì chung không nhé
Tính tình: hiền nhưng nghịh, thương người. Sống nhiều khi hơi không thật lòng. Tính cầu thị, tham
Vọng. Lười học, nhưng lúc thi thì rất quyết tâm. Khá may mắn trong việc thi cử. Làm việc gì thì làm cho kỳ đc. Học hành thiên về những môn xã hội.

Ghét và sợ bị ng khác đàm tiếu soi mói mình. Giúp người nhưng toàn bị người đổ tiếng ác. Đôi khi hơi nhiều chuyện
==''.uế lều để mình nói nhé
Tính tình: hiền nhưng nghịh, thương người. Sống nhiều khi hơi không thật lòng.Tính cầu thị, tham
Mình hiền ,nghịch thì có 1 giai đoạn thôi,nhưng sau biết mà sửa,thương người thì đúng
Cầu thị thì cái gì mình ko biết thì mình muốn biết mà muốn tìm hiểu bằng đc :-j
Tham vọng thì ngày trc do nghịch nên tham vọng ko có,nhưng sau này thì xuất hiện khá rõ và mạnh ==''

Lười học <=== =)),ôi dời,chuẩn luôn,cực lười đa số là thi vào cấp 3 hay thi đại học thì đến năm cuối cấp mới chịu học hành,còn trc toàn chơi,hồi thi từ cấp 2 lên 3 thì khá quyết tâm,nhưng năm cấp 3 thi đại học lúc đấy nhiều cái bị chi phối,nghịch nên ko chịu học,cũng may vẫn đc học đại học :-j.
Khá may mắn trong việc thi cử.<= đôi khi thôi
Làm việc gì thì làm cho kỳ đc => cái này giống tính mình,đã định làm gì thì làm cho bằng đc
Học hành của mình ko thiên về mấy môn xã hội,trái lại m` ko thích văn sử địa.:D

=> m` cũng ko thích bị ghét và đám tiếu sau lưng,lắm lúc ý định tốt giúp cho mọi người nhưng lại thành ra là bị ghét :|...nghĩ lại nhiều chuyện vẫn cay @@

ak còn 1 chuyện nữa,là bạn học kinh tế phải ko nhỉ,định học thêm luật nữa hả ?và bạn có biết và thích chơi đc mấy cái môn như đàn,hát,kèn sáo...v.v ko :D
Sửa lần cuối bởi uhmhello1807 vào lúc 17:35, 28/04/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”