Bộ ĐỒNG LƯƠNG Dần Thân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chứa chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Bộ ĐỒNG LƯƠNG Dần Thân

Gửi bài gửi bởi chứa chan »

Dần Thân là nơi cân bằng âm dương, nên hầu hết chính tinh vào đây đều miếu vượng, nhất là với Đồng Lương, Thiên Đồng nhiều ý tưởng, Thiên Lương là bậc thầy, nên nhìn chung người Mệnh Đồng Lương Dần Thân thì đẹp người, đẹp nết, thông minh, sáng tạo...

Với kiểu chiết tự ở đầu bài... có anh nói Đồng Lương là ra đồng làm lương thực ^^.
Đầu trang

bumbum_booboo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bumbum_booboo »

thiendong168 đã viết:
bumbum_booboo đã viết:
thiendong168 đã viết:@bumbum_booboo: em có thể mô tả 1 chút về hình dáng & tính tình của e đc ko hen? Em có thấy e gặp may mắn vô hình ko (như ít tai nạn bệnh tật,...)? Tính em hiền lành hay dữ? Ra đời có hay bắt nạt mọi người hay bị mọi người bắt nạt hen?

Em tính tình thì hiền,vui vẻ và hoà đồng.Khá vui tính nhưng lại hơi đa nghi và suy nghĩ thái quá.Trong lòng lúc nào cũng không yên.May mắn vô hình thì cũng có.Em là người khá tin vào tín ngưỡng.Nhất là Phật giáo.Ra đời thì rất tốt với bạn bè nhưng đa phần đều bị lấy oán báo ân ạ.Còn hình dáng thì em xin mạn phép gửi hình nha

Mệnh đồng lương nghe nói rất xinh, quả là ko sai ... :-)
CHồng em sau này cũng khá lắm đấy, có thể hơi lớn tuổi 1 chút.
Cám ơn anh đã khen ạ. Chồng lớn tuổi em lại ko thích. Em đang quen anh 88 vậy chắc ko thành rồi hj
Đầu trang

nhan_nguyen216
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhan_nguyen216 »

phán cho mình đi :D
Hình ảnh
Đầu trang

bumbum_booboo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bumbum_booboo »

nhan_nguyen216 đã viết:phán cho mình đi :D
Hình ảnh

Mình thì không rành lắm nhưng mà mệnh bạn có long đức thì đào hoa lắm dúng hok. Nhiều anh theo đuổi. Có thiên hỉ thì tính tình zui zẻ. Cung phu cự môn vượng địa cư tí có song hao và hoá lộc chồng giàu lắm. Mình nghĩ vậy có j sai bạn bỏ qua
Đầu trang

tranvietthienpt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tranvietthienpt »

Lại 1 Đồng lương an cư tại Dần nữa nè! Như thế này có bị phá cách không mọi người?
Hình ảnh
Đầu trang

nguyenphuc79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenphuc79 »

thấy topic này đúng là cái mình đang thắc mắc. không hiểu kết cục của mình là tốt hay xấu. Mong được các bạn giải giúp cho. cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

vuhai1213
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuhai1213 »

nguyenphuc79 lá số của mình cũng cơ bản giống cuả bạn
Hình ảnh
Đầu trang

nguyenphuc79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenphuc79 »

vuhai1213 đã viết:nguyenphuc79 lá số của mình cũng cơ bản giống cuả bạn
Hình ảnh
vậy thì bạn có thể phán vài điều về lá số của mình được k?
Đầu trang

vuhai1213
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuhai1213 »

nguyenphuc79 mình cũng đi nhờ các cao nhân giúp, mình có biết gì đâu mà phán
Đầu trang

burine
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi burine »

Lá số của mình
Hình ảnh

Mình cao 1m60, nặng 51kg
Mặt mũi sáng sủa, bầu bĩnh, mắt buồn (hóa kỵ tại mệnh?)
Cha mẹ khắc nhau, không khá giả, chỉ đủ sống
Họ hàng bình thường
Là con 1 trong gia đình
Bạn bè ít nhưng đều tốt tính và giỏi giang
Tính trẻ con, thích thay đổi, thích đi xa, sống tự lập, hay hờn dỗi, nóng tính, nhanh nhẹn trong học hành công việc nhưng nhiều khi ẩu, tuy nhiên vẫn thích sự cầu toàn, giao tiếp xã hội hơi kém.
Thích tiêu xài, thích xa xỉ phẩm, không lo tiết kiệm được.
Sáng dạ, học hành sự nghiệp đến hiện giờ là thuận lợi, có chút may mắn. Thời gian đi học có giải quận, giải thành phố.
Năm 2008 vào 1 trường đại học quốc tế
Năm 2010 tốt nghiệp có việc làm ngay, trong công ty quốc tế
Năm 2011 tự xin chuyển từ Hà Nội vào Sài Gòn làm việc, vẫn công ty cũ, có bạn trai
Năm 2012 đổi sang công ty khác, sếp người nước ngoài
Năm 2013 chia tay bạn trai, cuối năm có chứng chỉ quốc tế về ngành mình đang làm. Từ hồi mình làm ở đây thì những người ở vị trí cao hơn mình đều nghỉ dần, nên mình có nhiều trách nhiệm hơn, hiện giờ mình làm với sếp tổng luôn, có khả năng mình sẽ được thăng tiến đầu năm Ngọ tới.
Theo mình tự nghiên cứu thì 2014 công việc sự nghiệp sẽ có biến đổi, vì hạn rơi vào cung quan lộc, giống như năm 2012, nhưng năm nay còn có thêm Thiên Mã lưu trong cung tam chiếu không biết có thay đổi gì lớn hơn không ngoài việc thăng tiến ở công ty cũ.
Mình tự đoán thì năm 27 tuổi lấy chồng và có con. Nhưng nhìn cung Phu hơi xấu, e là nên lấy chồng muộn, tầm 32 tuổi thì sẽ tốt hơn? Còn chắc là lấy chồng xa rồi vì giờ chưa có ý định về lại Hà Nội.
Thiên Đồng ở mệnh có Thiên Mã, Thiên Di có Bạch Hổ Phi Liêm liệu mình có hay di chuyển nay đây mai đó? Thực ra đấy là cuộc sống mà mình mong muốn, hiện giờ cũng chỉ tìm cách đi nước ngoài, hoặc tìm được công việc cho mình cơ hội đi công tác xa nhiều nơi. Dù mình sống tình cảm, hồi nhỏ không muốn xa mẹ nhưng giờ chỉ muốn tung tăng bay lượn.
Các bạn có lá số tương tự mình cùng vào trao đổi nhé Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”