cao vương chân truyện địa lí đồ chân long huyệt

Chia sẻ các loại tài liệu, sách, phần mềm
conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

cao vương chân truyện địa lí đồ chân long huyệt

Gửi bài gửi bởi conan135 »

Hôm nay xin chia sẻ bản sách chữ Hán này,vốn nghĩ Cao Vương làm Đô hộ nước ta thì đa số địa huyệt điều là ở nước Nam ta, nếu người Nam không biết thì làm sao được, mong ai có tâm thì lược dịch giúp mọi người để cùng thưởng lãm, tôi vẫn còn nhiều bản sách khác đa số toàn là chữ Hán đang tìm người có khả năng dịch để bảo tồn những gì của cổ nhân
Sach
Được cảm ơn bởi: nncuong, vnsteel, volam078
Đầu trang

Nhật-Nguyệt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: cao vương chân truyện địa lí đồ chân long huyệt

Gửi bài gửi bởi Nhật-Nguyệt »

Bác ơi
cho tôi xem
tôi có thể hỗ trợ bác
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin gửi lại với link sau
Cao vương
Đầu trang

Nhật-Nguyệt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em sẽ có gắng tiếp cận Viện hán Nôm và Các cụ đồ của quê, Khi có kết quả sẽ kính gửi lại Anh.
Trân thành cám ơn anh.
Hải Long
Đầu trang

vnsteel
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vnsteel »

Tôi mới xem sơ qua thì thấy các địa danh khá xa với tên gọi hiện đại. Có thể là các tên gọi cổ( thấy ít liên quan tới VN hiện nay). Sẽ cố gắng dịch một phần và post lên . Vì văn phong và chữ Hán cổ khác khá nhiều so với chữ Hán hiện đại nên sẽ gặp nhiều khó khăn.
Rất cảm ơn Conan135 đã cung cấp văn bản quý báu này.
Được cảm ơn bởi: conan135
Đầu trang

Nhật-Nguyệt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chào anh CONAN123 & anh Thép Việt vànhuwngx ai muốn tham gia.

Một người không dịch được nhưng 3 người sưu tầm và góp sức.Mỗi người một đóng góp thì chắc sẽ hoàn thành tác phầm.
Chúng ta lập Nhóm nhé.
Theo em nghĩ thì phương châm là để hiểu biết và phòng chánh là chính. Chứ những Huyệt đại kết thế đa phầ là tuỳ duyên trời cho, có táng đúng mà không Thuận thiên thì cũng chẳng tạo ra sụ kết phát.Các bác đồng ý thế nhé..
Em
Hải Long
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tôi còn sưu tầm rất nhiều sách Phong thủy Hán văn khác nhưng do ít tời gian và trình độ Hán vắn gần như con số 0 nên đành để đó, ai có khả năng dịch thì càng quý báu, tình trạng xào đi nấu lại của sách phong thủy Việt Văn ngày nay thật đáng buồn, đa số cũng lài Dương trạch, còn âm trạch thì như đếm trên đầu ngón tay
Đầu trang

Nhật-Nguyệt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

okie
Em nghĩ lúc đầu không hiểu về sau sẽ dần hiểu thôi bác ah. Ngày trước hồi nhỏ, Chính xác là chỉ nghe ông em kể những câu chuyện Âm phần, Nho học, rồi dần đam mê và tìm hiểu..thực tế lên em có vốn nho nhỏ chủ yếu là tự đào thôi. Sau cả quá trình đó em nghiệm ra một điều chẳng có cái gì khó vấn đề là chưa biết hoặc chưa tới đúng nơi, gặp đúng người.
Ví dụ như chỗ gần quê em, em biết có một dòng họ để được một ngôi đất phát rất mạnh, thực tế cũng chứng minh gia đình đó tốt...Mỗi lần về quê..em nằm ngủ cả buổi trên mộ nhà đó mà không phát hiện ra hình thể, đến khi có vận dụng ít lý thuyết vào và nhìn xung quanh thì thấy đúng là có cái Án " Rồng chầu nhật nguyệt", rồi một ngôi đất nữa em cũng chẳng biết thế gì..đi nhìn từ Google Earth về tinh, hoá ra một nhà để vào ngay cái hàm của một con chim phượng...."Phụng hoàng hàm thư"...gì đó em có thấy sách nói qua.

Đó, em dần biết: em nghĩ là cứ đơn giản hoá hình thù tự nhiên sẽ thấy, và Phúc đức mới là quan trọng..tất cả sự kết phát cũng từ đây ra, Không có Phúc, Đức thì dù ai đó có đặt đúng cũng vô tác dụng bác ah..ko thì ai cũng tốt cả ah.

quyển nào hay và chia sẻ cũng như dịch bác sed cho em vào địa chỉ này nhé: bienmotbenvaemmotben92003@yahoo.com
Thân ái
Hải Long
Đầu trang

conan135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tôi đã âdd nick với Nhật Nguyệt nhưng chưa thấy bạn lên mạng
Đầu trang

Nhật-Nguyệt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em da nhan dc add nick cua anh.
Can on anh. Hôm chu nhat vua roi, em co tim dc mot Ham Rong nho. Ham rong chinh bi Tau yem mat roi. va may cai Huyet ket phu nua. Cuôi cung em cung da hoc dc cai tham thuy cua Phong Thuy. dung la huu duyên tu toi, chang cần tìm Huyệt làm gì bác ah. Tự nhiên thật nơi đó có Mối và cả Hoa Thơm Dị Thảo mọc nữa.

Từ già em sẽ từ bỏ môn này..vì nếu có đặt đc thì phát sẽ sát...cuộc sống không cho ko ai cái gì...Chúc mọi người ở lại nghiên cứu đc cái thâm tuý của Phong Thuỷ..Một bộ môn của cha ông đang bị mai mọt
Chúc anh Conan123 và anh Thép Việt sức khoẻ, công việc thuận lợi may mắn.

Đức lớn long hổ phục
Phúc đó ắt tìm người.
Trân trọng
Hải Long
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư viện”