1 lỗi nghiêm trọng trong LPD

Gửi lời tri ân, thư ngỏ và đóng góp ý kiến về diễn đàn
Trả lời bài viết
dccttl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

1 lỗi nghiêm trọng trong LPD

Gửi bài gửi bởi dccttl »

Mới download cái LPD 2.0 về iPhone 2G (firmware 2.2.1). Chương trình chạy OK.
Nhưng ... nhấp vào màn hình để chuyển đến ngày, nhập vào ngày tháng năm cần chuyển. Thử nhập ngày 29, 30, 31 tháng 2 thì BÙM. Sao Bác chơi luôn mấy ngày đó của tháng 2, mấy ngày đó đâu có tồn tại đâu. Sau đó rồi thử mấy ngày ko có khác thì cũng vậy 31/4, 31/6, ... Sao Bác chơi giang hồ thế, nhập vào ko kiểm tra gì hết. Chưa tính đến mấy phần khác ko biết có đúng không nữa :( Sai cơ bản, nghi ngờ quá ...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nncuong
Sáng lập
Sáng lập

TL: 1 lỗi nghiêm trọng trong LPD

Gửi bài gửi bởi nncuong »

dccttl đã viết:Mới download cái LPD 2.0 về iPhone 2G (firmware 2.2.1). Chương trình chạy OK.
Nhưng ... nhấp vào màn hình để chuyển đến ngày, nhập vào ngày tháng năm cần chuyển. Thử nhập ngày 29, 30, 31 tháng 2 thì BÙM. Sao Bác chơi luôn mấy ngày đó của tháng 2, mấy ngày đó đâu có tồn tại đâu. Sau đó rồi thử mấy ngày ko có khác thì cũng vậy 31/4, 31/6, ... Sao Bác chơi giang hồ thế, nhập vào ko kiểm tra gì hết. Chưa tính đến mấy phần khác ko biết có đúng không nữa :( Sai cơ bản, nghi ngờ quá ...
Đây chỉ là lỗi nhỏ của phần kiểm tra nhập liệu thôi, còn thuật toán xem ngày vẫn ok. Nguyên nhân do bộ phận lập trình iPhone kiểm tra chưa hết tình huống. Còn về tính khoa học của môn lý số thì xin có câu "bạn tin thì dùng, còn dùng rồi thì phải tin" ;))
Đầu trang

binh_hdda
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi binh_hdda »

Đây chỉ là lỗi nhỏ của phần kiểm tra nhập liệu thôi, còn thuật toán xem ngày vẫn ok. Nguyên nhân do bộ phận lập trình iPhone kiểm tra chưa hết tình huống. Còn về tính khoa học của môn lý số thì xin có câu "bạn tin thì dùng, còn dùng rồi thì phải tin" ;))

Bác Cường mà nói thế này thì khó nghĩ quá !!!???
Đầu trang

hoanglonghn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoanglonghn »

Sai như thế là nghiêm trọng mà bác Cường nói thế thì hơi thiếu trách nhiệm với một phần mềm thương mại đấy. Đề nghị bác cường nhận thức cho đúng đắn ý kiến của các thành viên. Thanks.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phudongsoft
Ban quản lý
Ban quản lý

Gửi bài gửi bởi phudongsoft »

hoanglonghn đã viết:Sai như thế là nghiêm trọng mà bác Cường nói thế thì hơi thiếu trách nhiệm với một phần mềm thương mại đấy. Đề nghị bác cường nhận thức cho đúng đắn ý kiến của các thành viên. Thanks.
Chúng tôi chưa bán phần mềm Lịch Phù Đổng cho iPhone bao giờ, hiện nay mọi người vẫn đang dùng miễn phí. Hơn nữa, lỗi này chỉ xuất hiện ở bản Beta, bản chính thức không có lỗi này. Bạn phát biểu thì cũng phải đọc cho kỹ chứ.
Đầu trang

daophuccanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi daophuccanh »

hoanglonghn đã viết:Sai như thế là nghiêm trọng mà bác Cường nói thế thì hơi thiếu trách nhiệm với một phần mềm thương mại đấy. Đề nghị bác cường nhận thức cho đúng đắn ý kiến của các thành viên. Thanks.
Trong công việc mà ai mà không có sai sót ( Nằm trong bản beta mà ) Thay mặt dân cư xài iphone thank 10000 cái cho bác cường vì bỏ công viết cho xài miễn phí [-O< [-O< :-bd :-bd :-bd :-bd Hi vọng bác có nhìu sức khoẻ nghĩ ra nhiều cái của việt nam cho nở mày nở mặt nha bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Thư ngỏ - Ý kiến”