Lá số đắc thiên thời nhưng yếu tố nhân hoà rất kém

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TKKR
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số đắc thiên thời nhưng yếu tố nhân hoà rất kém

Gửi bài gửi bởi TKKR »

Biết chuyện tương lai cũng không tốt cho cô đâu, và cũng không tốt cho tôi nữa.Xưa nay môn này học chủ yếu khuyên kẻ được xem hướng thiện, sống có đạo đức chứ không nói gì cho họ biết cả.

Cô cố gắng học được biết thì tốt, còn không thì cứ tận nhân lực tri thiên mệnh và sống có tâm là được rồi.

Nếu được cô nên đi chùa thường xuyên giúp cô thanh tịnh và may mắn hơn nhé.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Em ko thù hằn ai cả. Em chỉ đối xử với người khác đúng với những gì họ đáng được nhận và bước đi trên con đường riêng của mình.
Cuộc sống của mình còn nhiều khó khăn thì mình phải lo.
Em mới chỉ gọi là tạm thời thoát ra những khó khăn trước mắt còn đại gia giàu có khá giả thì ko
Nếu có cái duy nhất để căm thù thì Em căm thù phá quân thái tuế ko kiếp vì chính nó đã phá nát cuộc đời em và em
Căm thù luôn đào hoa thiên không đã khiến cuộc sống em rơi vào sự thù hận ko sao gột rửa đc.

hanmactusg đã viết: 21:26, 11/01/18 Tại cô gái này có ác cảm với mọi người xung quanh nên mới suy nghĩ như vậy. Nhưng dẫu sao thì thái độ của mọi người đối với mình phản ánh lại cách mà mình đã đối xử với họ.
Cung quan có Thiên Lương hãm tại Tỵ thì trong công việc thường phải hợp tác với người khác; Nhưng thành quả đạt được thì hoặc là đương số hưởng tất, người kia nhịn đói, hoặc người ta hưởng tất, đương số tay trắng; khó mà điều chỉnh để cả hai cùng có lợi được.
Có lẽ e phải chịu thiệt thòi nhiều nên sinh ra tâm lý thù hằn mọi người như vậy chăng?
Đầu trang

Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Usagi-chan »

Hi Ngọc,

Mình nói trước là mình không rành bất cứ điều gì về lĩnh vực lý số chỉ được cái "miệng quạ" nói đâu trúng đó.

Mình hy vọng trong 7 ngày tới Ngọc sẽ vay được vốn ngân hàng như Ngọc đang ấp ủ. Chỉ có điều Ngọc phải hứa trích ra một phần kha khá trong lợi tức của Ngọc cúng dường cho chùa hoặc làm từ thiện. Trong vòng bảy ngày ngày, hễ khi nào có thời gian rảnh Ngọc nên đọc một bài kinh (kinh Địa Tạng bồ tát bổn nguyện chẳng hạn, hoặc nghe một bài chú ví dụ như chú đại bi). Mình hy vọng Ngọc sẽ thử làm vì đâu có mất mát gì đâu.
Mình thật tâm mong cho Ngọc giải trừ được thù hận, mình chỉ võ đoán thôi nhưng đoán chắc bạn buồn và tổn thương lắm. Chúc sớm nhận được tin vui.

Usagi
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Về phần từ thiện thì bạn yên tâm là mình năm nào cũng theo đoàn đi từ thiện ở các tỉnh vùng sâu vùng xa. Làm từ thiện từ khi còn nghèo ko phải giàu mới làm.
Đúng là mình buồn và tổn thương nhiều, nhưng mình thật sự ko có gì phải thù hận người khác cả. Chỉ là trong mắt mình thì họ còn ko bằng một con chó, và mình cư xử với họ đúng giá trị của họ.
Cuộc sống mình đã từng khổ nhưng rồi mình nhận ra: phải đối xử với bản thân như một nàng công chúa, tận dụng lợi thế của mình. Tính mình ra đời khá kiêu kỳ nếu ko muốn nói là chảnh. Thì mình đâu có nói là mình ko khinh người. Nhưng mà mình vẫn tốt hơn khối kẻ đem đạo đức giả ra để giảng dạy. Mình sòng phẳng trong làm ăn và chơi đẹp.
Cuộc sống bây giờ sung sướng như một nàng công chúa. Mình thích gì mà chả đc. Nếu cứ đà làm ăn thuận lợi hoặc đến năm ngoài 30 trúng đc 1 thương vụ lớn vài tỷ. Ví dụ mình làm ăn 3 tỷ sau 1 năm mình có 10 tỷ trong tay nếu gặp thời là bình thường. Mà có ng khác làm hết rồi bản thân chỉ chơi để cho ng khác làm hết bản thân đâu phải làm gì nhiều.

Mình phải cảm ơn cuộc đời đã đối xử độc ác với mình, tất cả đã cư xử với mình bẩn như một con chó để cuộc đời mình bây giờ cứ ngủ dậy đến hạn lại có 20.30 triệu xài chơi mà mình ko cần phải lao động gì. Còn những ng ác với mình đang bị quả báo đi làm kiếm 3.4 triệu 1 tháng, sống khổ như chó hoặc thất nghiệp ăn bám khổ hơn 1 con chó.

Đến hạn 32-42,42-52 thì biết tay nhau nhé các chó.
Usagi-chan đã viết: 00:40, 12/01/18 Hi Ngọc,

Mình nói trước là mình không rành bất cứ điều gì về lĩnh vực lý số chỉ được cái "miệng quạ" nói đâu trúng đó.

Mình hy vọng trong 7 ngày tới Ngọc sẽ vay được vốn ngân hàng như Ngọc đang ấp ủ. Chỉ có điều Ngọc phải hứa trích ra một phần kha khá trong lợi tức của Ngọc cúng dường cho chùa hoặc làm từ thiện. Trong vòng bảy ngày ngày, hễ khi nào có thời gian rảnh Ngọc nên đọc một bài kinh (kinh Địa Tạng bồ tát bổn nguyện chẳng hạn, hoặc nghe một bài chú ví dụ như chú đại bi). Mình hy vọng Ngọc sẽ thử làm vì đâu có mất mát gì đâu.
Mình thật tâm mong cho Ngọc giải trừ được thù hận, mình chỉ võ đoán thôi nhưng đoán chắc bạn buồn và tổn thương lắm. Chúc sớm nhận được tin vui.

Usagi
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Đi ngủ đi.
:)
Cô cuồng quá rồi đó.
Tâm tịnh + lễ nghĩa + cố gắng học hỏi + cố gắng trong công việc = thành công.
Nếu biết thêm thời vận thì thêm chút tốt đẹp, lựa đường mà đi.
Còn lại miễn bàn.
Zalo a bị sao á. Disc từ tối huhu
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

DVTPharma đã viết: 02:09, 12/01/18 Đi ngủ đi.
Cô cuồng quá rồi đó.
Còn lại miễn bàn.
Em cuồng được 8 năm nay rồi anh ạ =))
Đang thức đọc tin tức ngày mai lại quẩy hết mình với anh chị em =))
Vận xấu mà đc thế này là em hài lòng rồi anh ạ. Tham quá tất cả về không là em công cốc ngay =))
2022 em, vốn em tầm 3 tỷ, sẽ bỏ tầm 1 tỷ 5 ra để thực hiện một thương vụ làm ăn đổi đời. Nếu thắng 1 năm từ 1.5 tỷ kiếm 3.4 tỷ cũng bình thường.
Chuyện kết hôn chắc ngoài 30 hoặc 40 gì đó =))
Anh ngủ đi em hồi hộp quá ngủ ko đc á =))
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 02:23, 12/01/18
Cô cuồng quá rồi đó.
Còn lại miễn bàn.
Vận xấu mà đc thế này là em hài lòng rồi anh ạ. Tham quá tất cả về không là em công cốc ngay =))
2022 em, vốn em tầm 3 tỷ, sẽ bỏ tầm 1 tỷ 5 ra để thực hiện một thương vụ làm ăn đổi đời. Nếu thắng 1 năm từ 1.5 tỷ kiếm 3.4 tỷ cũng bình thường.
Chuyện kết hôn chắc ngoài 30 hoặc 40 gì đó =))
Anh ngủ đi em hồi hộp quá ngủ ko đc á =))
Cô đừng nói tiền tỷ ở đây, a ngộp đấy.
:( Tiền tỉ thì ngày ngày mời a tô hủ tiếu qua bữa đi chứ a đói sắp hẹo rồi há há.
A mới lập topic kìa, qua chém vài câu xem. Chém thật lòng chứ chém gió là a block luôn đó \:D/ Đừng có nhờn, nhìn bà kia mà làm gương nhé =))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

DVTPharma đã viết: 02:29, 12/01/18
Cô cuồng quá rồi đó.
Còn lại miễn bàn.
Chuyện kết hôn chắc ngoài 30 hoặc 40 gì đó
Anh ngủ đi em hồi hộp quá ngủ ko đc á
:( Tiền tỉ thì ngày ngày mời a tô hủ tiếu qua bữa đi chứ a đói sắp hẹo rồi há há.
A mới lập topic kìa, qua chém vài câu xem. Chém thật lòng chứ chém gió là a block luôn đó. Đừng có nhờn, nhìn bà kia mà làm gương nhé
Anh ăn nhiều lắm ăn tới hai tô bự lận =)) để hôm nào em nấu nguyên 1 nồi hủ tiếu đãi anh luôn nha anh yêu =)) :x chính vì xuống tiền lớn nên em mới thức để suy nghĩ chứ, một ăn cả, ngã về không chứ em ko thích lằng nhằng. Được thì được ko được thì thôi chứ ko thích kiểu chờ lâu bực bội lắm.

Anh gửi em cái topic anh mới lập nha. Mãi yêu =))))))
Đầu trang

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 02:47, 12/01/18

Chuyện kết hôn chắc ngoài 30 hoặc 40 gì đó
Anh ngủ đi em hồi hộp quá ngủ ko đc á
A mới lập topic kìa, qua chém vài câu xem. Chém thật lòng chứ chém gió là a block luôn đó. Đừng có nhờn, nhìn bà kia mà làm gương nhé
Anh ăn nhiều lắm ăn tới hai tô bự lận =)) để hôm nào em nấu nguyên 1 nồi hủ tiếu đãi anh luôn nha anh yêu =)) :x chính vì xuống tiền lớn nên em mới thức để suy nghĩ chứ, một ăn cả, ngã về không chứ em ko thích lằng nhằng. Được thì được ko được thì thôi chứ ko thích kiểu chờ lâu bực bội lắm.

Cô nói thế thì ai dám xem cho cô, nhỡ hẹo cô lại lên đây chửi đổng, rồi tìm đến tận nhà tạt acid à ^:)^
Đùa thôi xem ở mục chuyên mục mới ý =))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thế nên em mới chọn 2021 và 2022 là 2 năm để làm cứ điểm đánh chiếm đẩy lùi lực lượng của quân địch chứ. Trận này đánh lớn nên phải coi kỹ tập trung ghê lắm =)) thiên không nghe nói phá nhất 4 năm cuối. 2018 và 2019 sắp tới vẫn còn trụ được, nhưng chắc chắn 2019 làm được phải cúng nhiều hơn. 2020 kết thúc thương vụ gom tiền mặt đi du lịch, mở công ty chính thống nhưng dưới hình thức để kêu gọi vốn của nhà đầu tư đợi cho 2 trận đánh lớn 2021 vs 2022.

Còn cung phu này hả. Dẹp mẹ đi mấy cái thằng giẻ rách. 1 tháng làm 4.5 triệu còn phải lo chạy ăn từng bữa, tiền ăn, tiền nhà hàng tháng, lực đâu mà giúp mình. Muốn giúp nhưng lực bất tòng tâm. Còn cung nô phá quân thái tuế không kiếp toàn một lũ mafia mất dạy, chúng nó đã giúp mình hiểu thêm là ở đời chẳng có bữa ăn nào miễn phí. Mẹ nó lãi suất vay đến 20-30% về mà cho thằng cha con mẹ nó vay ấy =)) được rồi 32 tuổi ông quyết đánh chết mẹ lũ phá quân thái tuế không kiếp. Ko làm gì mày thì 10 phần tao cũng phải đánh mày đc 3.4 phần =)) đồ mất dạy. Quân vô học. Vô giáo dục. Đồ cặn bã. Lũ thái tuế phá quân không kiếp đi chết đi.

DVTPharma đã viết: 03:01, 12/01/18
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 02:47, 12/01/18

Cô nói thế thì ai dám xem cho cô, nhỡ hẹo cô lại lên đây chửi đổng, rồi tìm đến tận nhà tạt acid à ^:)^
Đùa thôi xem ở mục chuyên mục mới ý =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”