Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Gửi bài gửi bởi trangross »

Dokhoavan đã viết: 19:46, 20/03/22
trangross đã viết: 18:24, 20/03/22
Dokhoavan đã viết: 19:10, 18/03/22

Lên dd thì Anh Em nó mới vui! Các em có nghe ông Lại Van Sâm kêu con gọi ổng bằng Anh chưa? :))
Ohio gozaiimatsu. Cháu chào chú ạ. Do cháu khôgn bt tuổi chú nên chắc chú có giận. Cháu mong chú bỏ qua. Cháu cám ơn chú ạ. :D
Bực mình một lúc thì có nhưng giận thì không em! Các em đều là những người có cá tính, anh là người nghiên cứu lý số thì quá hiểu điều đó. Đặc biệt đối với em thì tính cách rất ngay thẳng, không bao giờ chịu mắc nợ ai và cũng chẳng cầu xin ai cái gì cả!

Nếu em còn thấy lấn cấn thì gọi Anh một tiếng thật to rồi xí xoá nào! :))
Dạ vâng thưa chú ạ. Ui cháu khó gọi quá. Thế này ạ. Cháu giờ không còn quá hứng thú với lý số nhưng thấy chú gọi tính cách cháu thấy đúng cháu thấy cũng lạ. Nhưng đừng nói chúa tham dục và nọ kia, nếu cháu khôbg đứng đắn cháu đã ko phải lên đây kêu ế, cháu chỉ có 2 mối tình ko biết yêu 4 tháng thôi, mà giờ xhaus 31 rồi :(( với lần nào chú dùng cái biểu tượng :)) mà cứ nói đi nói lại cháu thất kế cháu lúc đó nghĩ chú ko serious. Cháu xin lỗi chú. Cháu chỉ là dẫn chứng cho chú bt hóa kỵ mệnh thân cháu thôi. Cháu hay bị con gái ko ưa, con trai ai ko thích dc cháu cũng quay ra nói xấu cháu. Hóa kỵ tại mệnh nên tính cháu ảo lắm :D cháu ko biết dùng từ diễn tả. Ngay cả ngoại hình cháu da người trắng nhưng mặt lúc rất trắng lúc đen, lúc rất dễ thương lúc nhìn kinh hơn người thường...đại laoii nó biến chuyển rất lơnz...nhưng giờ cháu lớn roof cháu ko muốn vậy nữa. Về tính cách thẳng tính cháu nghĩ nó không tốt thực sự mà cháu phải sửa vì mình yêu thương trân trọng thì nhất quyết ko dùng từ khó nghe làm họ buồn. Chú biết nhiều tính cách cháu đấy.
Cháu gọi chú là "ANH" rồi nhé ạ. Xí xóa ạ :). Thank you.
Btw, tại sao chú nhìn lá số roof bảo cháu người tốt. Các bác cháu nhìn cháu ngoài đời nói cháu có căn tu và mặt rất phúc hậu hihi.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

trangross đã viết: 21:04, 20/03/22
trangross đã viết: 18:24, 20/03/22
Ohio gozaiimatsu. Cháu chào chú ạ. Do cháu khôgn bt tuổi chú nên chắc chú có giận. Cháu mong chú bỏ qua. Cháu cám ơn chú ạ. :D
Bực mình một lúc thì có nhưng giận thì không em! Các em đều là những người có cá tính, anh là người nghiên cứu lý số thì quá hiểu điều đó. Đặc biệt đối với em thì tính cách rất ngay thẳng, không bao giờ chịu mắc nợ ai và cũng chẳng cầu xin ai cái gì cả!

Dạ vâng thưa chú ạ. Ui cháu khó gọi quá. Thế này ạ. Cháu giờ không còn quá hứng thú với lý số nhưng thấy chú gọi tính cách cháu thấy đúng cháu thấy cũng lạ. Nhưng đừng nói chúa tham dục và nọ kia, nếu cháu khôbg đứng đắn cháu đã ko phải lên đây kêu ế, cháu chỉ có 2 mối tình ko biết yêu 4 tháng thôi, mà giờ xhaus 31 rồi :(( với lần nào chú dùng cái biểu tượng :)) mà cứ nói đi nói lại cháu thất kế cháu lúc đó nghĩ chú ko serious. Cháu xin lỗi chú. Cháu chỉ là dẫn chứng cho chú bt hóa kỵ mệnh thân cháu thôi. Cháu hay bị con gái ko ưa, con trai ai ko thích dc cháu cũng quay ra nói xấu cháu. Hóa kỵ tại mệnh nên tính cháu ảo lắm :D cháu ko biết dùng từ diễn tả. Ngay cả ngoại hình cháu da người trắng nhưng mặt lúc rất trắng lúc đen, lúc rất dễ thương lúc nhìn kinh hơn người thường...đại laoii nó biến chuyển rất lơnz...nhưng giờ cháu lớn roof cháu ko muốn vậy nữa. Về tính cách thẳng tính cháu nghĩ nó không tốt thực sự mà cháu phải sửa vì mình yêu thương trân trọng thì nhất quyết ko dùng từ khó nghe làm họ buồn. Chú biết nhiều tính cách cháu đấy.
Cháu gọi chú là "ANH" rồi nhé ạ. Xí xóa ạ :). Thank you.
Btw, tại sao chú nhìn lá số roof bảo cháu người tốt. Các bác cháu nhìn cháu ngoài đời nói cháu có căn tu và mặt rất phúc hậu hihi.
Cái biểu tượng :)) của lyso rất hay, giúp tinh thần soảng khoái! :))

Từ từ rồi em sẽ thấy dự đoán của anh ứng nghiệm!
Tính em cầu toàn, luôn nghiêm khắc với bản thân và với chung quanh. Hay nghi ngờ, lại không muốn mình trở thành trò đùa nên khi thấy luận đoán khá sốc cộng biểu tượng :)) thì cứ nghĩ người ta đùa mình!

Qua cơn mưa trời lại sáng. Chuyện hiểu lầm cũng sẽ có ngày được sáng tỏ mà! :))
Được cảm ơn bởi: trangross, Qúy Dậu
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 21:24, 20/03/22
trangross đã viết: 21:04, 20/03/22

Cái biểu tượng :)) của lyso rất hay, giúp tinh thần soảng khoái! :))

Từ từ rồi em sẽ thấy dự đoán của anh ứng nghiệm!
Tính em cầu toàn, luôn nghiêm khắc với bản thân và với chung quanh. Hay nghi ngờ, lại không muốn mình trở thành trò đùa nên khi thấy luận đoán khá sốc cộng biểu tượng :)) thì cứ nghĩ người ta đùa mình!

Qua cơn mưa trời lại sáng. Chuyện hiểu lầm cũng sẽ có ngày được sáng tỏ mà! :))
Dạ em cám ơn anh đã hiểu :)
Em cũng ko muoksn nghĩ đến chồng con tương lai...em chỉ cần vui trẻ khỏe và gia đình bình an thôi. Khi càng mong chờ điều tốt, mình vô thức mất đi niềm vui hiện tại. I want to be wiser :) Em sẽ con lên đây dài dài trêu anh để cho anh làm tâm điểm của những trò đùa hihihi :)) :)) . G9 anh ạ :D
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

[/quote]
Em cũng ko muoksn nghĩ đến chồng con tương lai...em chỉ cần vui trẻ khỏe và gia đình bình an thôi. Khi càng mong chờ điều tốt, mình vô thức mất đi niềm vui hiện tại. I want to be wiser :) Em sẽ con lên đây dài dài trêu anh để cho anh làm tâm điểm của những trò đùa hihihi :)) :)) . G9 anh ạ :D
[/quote]

Đó cũng là cách tốt nhất đối với người mệnh cách này đó em!

Trên lyso phần lớn người ta gặp khó trong đời nên lên hỏi số. Khảo cứu một lá số rất mất công, dù đôi lúc anh chỉ phán một câu! Ví dụ như để xem tính cách một người thì phải xem 6 cung chứ không phải chỉ có cung Mệnh; muốn xem tiền tài của một người phải xem cả 12 cung chứ không phải chỉ có cung Tài. Xem xong tổng hợp được một ý thì cũng hơi váng đầu nên cũng phải nhờ cái biểu tượng :)) để giảm stress ấy mà! Cùng một kết quả (thường thì xấu) nhưng quan trọng là thái độ của mình để đón nhận nó! Thế nên người luận số giỏi thì cũng phải giỏi tâm lí, mà anh thì chưa có dc điều đó (hoặc chưa có cả hai!) :))
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Qúy Dậu, coco87, trangross
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Dokhoavan đã viết: 21:56, 20/03/22
[/quote]

Trên lyso phần lớn người ta gặp khó trong đời nên lên hỏi số. Khảo cứu một lá số rất mất công, dù đôi lúc anh chỉ phán một câu! Ví dụ như để xem tính cách một người thì phải xem 6 cung chứ không phải chỉ có cung Mệnh; muốn xem tiền tài của một người phải xem cả 12 cung chứ không phải chỉ có cung Tài. Xem xong tổng hợp được một ý thì cũng hơi váng đầu nên cũng phải nhờ cái biểu tượng :)) để giảm stress ấy mà! Cùng một kết quả (thường thì xấu) nhưng quan trọng là thái độ của mình để đón nhận nó! Thế nên người luận số giỏi thì cũng phải giỏi tâm lí, mà anh thì chưa có dc điều đó (hoặc chưa có cả hai!) :))
[/quote]
Em thấy anh phán rất đúng nên đang lo.
Mấy bữa trước em mới qua nhà bạn em chơi thấy giống ngồi tù vậy nhà nó người hoa khá là giàu, có siêu xe, có tàu,...em ngồi ăn mà bị chửi quá trời ngồi thẳng lưng lên, ăn phải cắt ra miếng nhỏ, dao nĩa kéo đủ thứ trò. Ăn có một bữa mệt hơn em chạy bộ 1 tiếng nữa. Em cứ phải nhắc bạn em” tao là bạn mày không có chung dòng máu với mày” :))
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

[/quote]

[/quote]

Em thấy tử vi đoán đúng là em được rất nhiều người nhận nuôi chăm sóc từ quần áo mọi thứ đều được cho hết ( nhị hợp tý Sửu) nhưng nói thiệt em Không thích ai hết trong số những người nhận nuôi em. Toàn giàu rất giàu có người cũng đã có con cái rồi nhưng em muốn quỳ xuống lạy luôn hơn 23 tuổi cũng có người nhận nuôi má ơi. Hiện tại 29 tuổi vẫn phải trả lời tin nhắn cho mấy bà nội ông nội( mấy người muốn nhận nuôi gần 30 tuổi em đâu có cần ai nuôi đâu không trả lời chửi em đủ thứ. Mấy ông nội mấy bà nội cứ qua quậy Hoài à đòi em ở với họ. Em cứ cố giải thích là em già rồi không cần người nào nuôi hay cho tiền, miễn giùm em không cần. Chả hiểu cái giống gì nữa. Mỗi lần thấy họ là em chạy không kịp luôn.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

[/quote]
Em thấy anh cũng dễ mến đó chứ. Có gì đâu, người dc xem lên dđ như em cũng xả stress mà dc xem miễn phí nên phải biết cám ơn. Em bị rơi vào vòng luẩn quẩn do tâm lý nên thành ra lên mạng ảo nói luyên thuyên vậy thôi, ko hay ho tí nào cả. Em muốn tu miệng của mình và peace in mind.em thấy người có trí tuệ không ăn nói hàm hồ, nên em mong theo thời gian em sẽ càng trưởng thành vì đó là hạnh phúc của em và gia đình và tương lai của em chứ em ko đợi hạn nữa đâu. Sống vậy lãng phí lắm. Em sẽ phải cố dài dài :D nói chuyện với anh em thấy rất thoải mái, khi em tập chấp nhận cái này :)) anh xem rất giỏi cho nhiều bạn các bạn cũng biết mà tránh. Mn rất mến anh đó :)
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan, Qúy Dậu
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

trangross đã viết: 19:18, 21/03/22

Em thấy anh cũng dễ mến đó chứ. Có gì đâu, người dc xem lên dđ như em cũng xả stress mà dc xem miễn phí nên phải biết cám ơn. Em bị rơi vào vòng luẩn quẩn do tâm lý nên thành ra lên mạng ảo nói luyên thuyên vậy thôi, ko hay ho tí nào cả. Em muốn tu miệng của mình và peace in mind.em thấy người có trí tuệ không ăn nói hàm hồ, nên em mong theo thời gian em sẽ càng trưởng thành vì đó là hạnh phúc của em và gia đình và tương lai của em chứ em ko đợi hạn nữa đâu. Sống vậy lãng phí lắm. Em sẽ phải cố dài dài :D nói chuyện với anh em thấy rất thoải mái, khi em tập chấp nhận cái này :)) anh xem rất giỏi cho nhiều bạn các bạn cũng biết mà tránh. Mn rất mến anh đó :)
[/quote]

Cảm ơn em!

To @Hà Túc Đạo: thấy chưa bạn Hà! Vậy là bạn hay tôi có nhiều em thích hơn? Mà bạn khoe có 18 bồ nhí thì tôi nên là bao nhiêu nhỉ?! :))
Đầu trang

satanwings
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi satanwings »

vietnam23042017 đã viết: 15:28, 15/01/18
TheLinh đã viết: 15:15, 15/01/18 Người người sợ thiên không nhưng mình lại rất thích con thiếu dương.

Con thiếu dương mang lại cảm giác cả thiên hạ say chỉ mỗi ta tỉnh :))

Vận thiên không cũng hay chứ sao, cũng chỉ là bỏ cái cũ để láy cái mới thôi mà. Ai qua đc thì ăn con thiếu dương thì thấy cs sáng sủa hơn.
Thiếu dương thực sự đẹp khi nằm từ Dần đến Ngọ, đồng cung hoặc hội chiếu với Thái Dương nữa thì tuyệt cú mèo. Ngoài ra thì Thiếu dương tam hợp với Tứ Đức thì ý nghĩa càng bền. :-bd

Ngoài những trường hợp đó ra thì nhìn thấy Thiếu Dương là xác định bị Thiên Không ám ;;)
Em thiên không thiếu dương tại ngọ đủ bộ tứ đức đây, mà thấy đời tối om bác ơi :(
Tập tin đính kèm
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_90c14b25.jpg
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_90c14b25.jpg (148.67 KiB) Đã xem 671 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

satanwings đã viết: 23:34, 22/03/22
vietnam23042017 đã viết: 15:28, 15/01/18
TheLinh đã viết: 15:15, 15/01/18 Người người sợ thiên không nhưng mình lại rất thích con thiếu dương.

Con thiếu dương mang lại cảm giác cả thiên hạ say chỉ mỗi ta tỉnh :))

Vận thiên không cũng hay chứ sao, cũng chỉ là bỏ cái cũ để láy cái mới thôi mà. Ai qua đc thì ăn con thiếu dương thì thấy cs sáng sủa hơn.
Thiếu dương thực sự đẹp khi nằm từ Dần đến Ngọ, đồng cung hoặc hội chiếu với Thái Dương nữa thì tuyệt cú mèo. Ngoài ra thì Thiếu dương tam hợp với Tứ Đức thì ý nghĩa càng bền. :-bd

Ngoài những trường hợp đó ra thì nhìn thấy Thiếu Dương là xác định bị Thiên Không ám ;;)
Em thiên không thiếu dương tại ngọ đủ bộ tứ đức đây, mà thấy đời tối om bác ơi :(
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích thi cử có cao không? Bố mẹ em làm nghề gì, có khá giả không? Bố mẹ em chắc cũng hay cãi cọ, mâu thuẫn, xung đột? Em có vợ và con chưa?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”