Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dunganh5683
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Gửi bài gửi bởi Dunganh5683 »

hysshu đã viết: 23:37, 10/08/22
Dunganh5683 đã viết: 12:21, 10/08/22 Em thì không thấy ngại Thiên Không, nếu có sao phụ tinh tốt đồng cung thì cũng đỡ. Em thấy sợ nhất sao Địa Không, Địa Kiếp tại Mộ.
Em có lá số đăng thử xem.
Có 4 người mà em biết và quen, biết được 1 vài phần hoàn cảnh của họ, khi xem thấy lá số có sao này tại Mộ hoặc Suy đều ứng nghiệm bác ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dunganh5683 đã viết: 08:15, 11/08/22
Dunganh5683 đã viết: 12:21, 10/08/22 Em thì không thấy ngại Thiên Không, nếu có sao phụ tinh tốt đồng cung thì cũng đỡ. Em thấy sợ nhất sao Địa Không, Địa Kiếp tại Mộ.
Có 4 người mà em biết và quen, biết được 1 vài phần hoàn cảnh của họ, khi xem thấy lá số có sao này tại Mộ hoặc Suy đều ứng nghiệm bác ạ.
Thiên Không đồng cung với nhiều cát tinh hoặc có nhiều cát tinh chiếu thì cũng ok, ko lo ngại. Theo blog tử vi tinh quyết: "Địa không là Hung thì chủ về nhiều tai họa, là Cát thì chủ về độ lượng. Địa không ưa các sao Cát, ưa hai hành Kim Hỏa, miếu ở hai cung Hỏa Kim. Kị các sao Hung, chỉ không kị Hỏa tinh, Linh tinh, hãm ở cung Thủy Mộc.

Địa kiếp chủ phá tán, thất bại. Địa kiếp ưa nhất ở hai cung Thìn Tuất, ở các cung còn lại đều không Cát".

Địa không địa kiếp mà gặp quang quý, Khôi Việt thì được hóa giải rất nhiều, đi theo hướng tích cực.
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Viên Thành
Đầu trang

Dunganh5683
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dunganh5683 »

hysshu đã viết: 11:04, 11/08/22
Dunganh5683 đã viết: 08:15, 11/08/22

Thiên Không đồng cung với nhiều cát tinh hoặc có nhiều cát tinh chiếu thì cũng ok, ko lo ngại. Theo blog tử vi tinh quyết: "Địa không là Hung thì chủ về nhiều tai họa, là Cát thì chủ về độ lượng. Địa không ưa các sao Cát, ưa hai hành Kim Hỏa, miếu ở hai cung Hỏa Kim. Kị các sao Hung, chỉ không kị Hỏa tinh, Linh tinh, hãm ở cung Thủy Mộc.

Địa kiếp chủ phá tán, thất bại. Địa kiếp ưa nhất ở hai cung Thìn Tuất, ở các cung còn lại đều không Cát".

Địa không địa kiếp mà gặp quang quý, Khôi Việt thì được hóa giải rất nhiều, đi theo hướng tích cực.
2 lá số em gặp ở cung Phụ Mẫu, 1 Thiên Khôi đồng cung với Địa Không tại Mão có Mộ, 1 Thiên Không đồng cung với Địa Kiếp tại Sửu, lại có cả Hoá Lộc. Nhưng cũng không hề hoá giải được. Cả 2 bạn này hoàn cảnh giống nhau toàn mất bố từ nhỏ.
Trong đó có 1 bạn em xin lá số của bố bạn ấy thì thấy cung Thiên Di có Địa Kiếp tại Mộ, hỏi thêm thì bố bạn ấy mất ở ngoài đường.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Thiên không đóng cung nào thì cung đó hên xui nha. Hên hay xui thì cũng tùy lúc, tùy người, tùy trường hợp
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

lann.mapp đã viết: 16:09, 10/08/22
hysshu đã viết: 12:20, 10/08/22
lann.mapp đã viết: 16:12, 09/08/22 Bác Hysshu cho em/ cháu hỏi là thiên không cư tý cung phu thê này thì như nào ạ? Mà sao mãi không có phu luôn ạ.

Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không?

2. Tính cách của em cũng bướng, bảo thủ, cố chấp, hay khăng khăng theo ý mình, em quyết điều gì thì không ai ngăn được, nhưng những việc lớn trọng đại thì hay rất cẩn thận, suy nghĩ chín chắc trước khi ra quyết định?

3. Giai đoạn từ 15 tới 24 tuổi của em chắc đường học hành thi cử ko thuận lợi, em cũng dễ yêu sớm trong vận này?
Chào anh,

em trình độ đại học, đang làm việc văn phòng ở nc ngoài thôi ạ.

Vâng đúng là mẹ e bảo e đã quyết gì thì cứng đầu lắm. :)

Giai đoạn 15-24 học thành ko thuận lợi như đại vận trước ạ, nhưng em cũng không yêu đương trong giai đoạn 15-24 anh ơi.
Từ 2020 tới giờ em có thuận lợi may mắn nhiều không? Số em nên lấy chồng muộn ( 31 trở đi)
Đầu trang

lann.mapp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lann.mapp »

hysshu đã viết: 22:44, 11/08/22
hysshu đã viết: 12:20, 10/08/22

Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không?

2. Tính cách của em cũng bướng, bảo thủ, cố chấp, hay khăng khăng theo ý mình, em quyết điều gì thì không ai ngăn được, nhưng những việc lớn trọng đại thì hay rất cẩn thận, suy nghĩ chín chắc trước khi ra quyết định?

3. Giai đoạn từ 15 tới 24 tuổi của em chắc đường học hành thi cử ko thuận lợi, em cũng dễ yêu sớm trong vận này?
Chào anh,

Giai đoạn 15-24 học thành ko thuận lợi như đại vận trước ạ, nhưng em cũng không yêu đương trong giai đoạn 15-24 anh ơi.
Từ 2020 tới giờ em có thuận lợi may mắn nhiều không? Số em nên lấy chồng muộn ( 31 trở đi)
Dạ, từ 2021 thì thấy may mắn thuận lợi hơn ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

lann.mapp đã viết: 06:13, 12/08/22

Chào anh,

Vận này 25 tới 34 tuổi có tốt có xấu, nhưng nhìn chung là tốt nhiều.
Được cảm ơn bởi: lann.mapp
Đầu trang

lann.mapp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lann.mapp »

hysshu đã viết: 00:10, 17/08/22
lann.mapp đã viết: 06:13, 12/08/22

Vận này 25 tới 34 tuổi có tốt có xấu, nhưng nhìn chung là tốt nhiều.
Em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
cuondajde16
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cuondajde16 »

Giá tiền nhất vị thị thiên không
Thân Mệnh nguyên lai bất khả phùng
Nhị chủ lộc tồn nhược phùng thử
Diêm vương bất phạ nể anh hùng
--
Anh hùng cũng phít phìn phịt nhé.
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

hysshu đã viết: 12:40, 09/08/22
Chiens đã viết: 14:45, 26/07/22
vietnam23042017 đã viết: 14:02, 15/01/18 Có mấy trường hợp không ngại Thiên Không:

- Thiên Không cư Tật có nghĩa là giải trừ bệnh tật.

- Thiên Không cư Nô, bạn bè, cấp dưới đông đảo khôn ngoan. Nếu biết cách dụng tất lợi.

- Thiên Không (+ Thiếu Dương) cư Phu Thê thì người hôn phối thông minh, xinh đẹp, sắc sảo.

- Thiên Không ngộ Thiên Giải thì giải trừ được tai ách.

- Mệnh có Thiên Không Đào Hoa, đắc cách, thì tài năng, mưu trí đi kèm với giảo hoạt (nhưng sẽ có lúc như chim trời gãy cảnh).

- Mệnh Tử Tham tại Mão Dậu, có Không Kiếp miếu tọa thủ hoặc chiếu (+ Hồng Loan) thì có thể vứt bỏ bụi trần, đi tới trốn thiền môn thanh tịnh.
Cháu có thiên không + thiếu dương + đào hoa ở thiên di thì có xấu ko ạ? Cháu mong ý kiến phản hồi từ bác ạ.
Từ 32 tuổi trở đi thì thuận lợi nhiều hơn.
Cháu cảm ơn bác ạ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”