Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Sao Thiên Không đóng cung nào thì cung đó vứt đi?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Quynh112 đã viết: 22:38, 15/10/22
hysshu đã viết: 23:27, 12/10/22
Quynh112 đã viết: 23:13, 12/10/22
Dạ anh : vận 23-32 cs em nhiều biến động , chuyển nhà do nhà vỡ nợ , ba em đột quy bi liêt mất nguôn thu nhập , mẹ e nhung năm gần đây dự đoán ung thư gan , công việc của em thì k ổn định , thu nhập có khi tôt khi không .
- em chưa vợ con z
- Đúng la 23-32 em dính yêu duong gái gu , hiện tại em làm maketting cho công ty , thành tích hoc tâp e cung k đuoc cao , học trường bình thường anh ạ.
Vận hiện tại của em cũng được, điền trạch Cự Môn hãm địa có Tuần. Vận này cũng có nhiều cơ hội thuận lợi, may mắn, tuy vậy thị phi đàm tiếu là khó tránh khỏi. Thiên không bị Triệt thì cũng giảm uy lực, tuy vậy Mệnh Thân có nhiều sát tinh và mệnh Thân thiên Phủ bị Triệt nên cung Mệnh ko mạnh, quan lộc Thiên tướng bị Tuần, may là tam hợp Mệnh tài quan có tả hữu. Mệnh Thân giáp song lộc, giáp Khoa Lộc cũng là ưu điểm. Mệnh em phải lấy đức làm đầu, năng làm điều thiện, không nên lấn lướt hơn người khác, không nên tham vọng quá mức, làm được như vậy thì cũng tốt lên, cuộc sống bớt khó khăn. Cuộc đời luôn có luật nhân quả. Em nên lấy vợ muộn: nếu có duyên lấy đc vợ sn 1998; 1999; 2003 thì rất tốt. Nếu ko duyên với các tuổi này thì lấy tuổi khác cũng được, quan trọng nhất là vợ chồng hòa hợp, yêu thương nhau.
Anh ơi cho em hỏi thêm về sức khoẻ của em được không , dạo này e cứ hay bi đau đầu , hôi hôp , tim rung rinh , cảm giác như sắp chết ây , liệu la sô e có yểu mệnh khôg.
ko nhìn thấy lá số em.
Đầu trang

Quynh112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quynh112 »

hysshu đã viết: 00:50, 18/10/22
hysshu đã viết: 23:27, 12/10/22

Vận hiện tại của em cũng được, điền trạch Cự Môn hãm địa có Tuần. Vận này cũng có nhiều cơ hội thuận lợi, may mắn, tuy vậy thị phi đàm tiếu là khó tránh khỏi. Thiên không bị Triệt thì cũng giảm uy lực, tuy vậy Mệnh Thân có nhiều sát tinh và mệnh Thân thiên Phủ bị Triệt nên cung Mệnh ko mạnh, quan lộc Thiên tướng bị Tuần, may là tam hợp Mệnh tài quan có tả hữu. Mệnh Thân giáp song lộc, giáp Khoa Lộc cũng là ưu điểm. Mệnh em phải lấy đức làm đầu, năng làm điều thiện, không nên lấn lướt hơn người khác, không nên tham vọng quá mức, làm được như vậy thì cũng tốt lên, cuộc sống bớt khó khăn. Cuộc đời luôn có luật nhân quả. Em nên lấy vợ muộn: nếu có duyên lấy đc vợ sn 1998; 1999; 2003 thì rất tốt. Nếu ko duyên với các tuổi này thì lấy tuổi khác cũng được, quan trọng nhất là vợ chồng hòa hợp, yêu thương nhau.
Anh ơi cho em hỏi thêm về sức khoẻ của em được không , dạo này e cứ hay bi đau đầu , hôi hôp , tim rung rinh , cảm giác như sắp chết ây , liệu la sô e có yểu mệnh khôg.
ko nhìn thấy lá số em.
Dạ e xin gởi lai ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Quynh112 đã viết: 08:06, 18/10/22
hysshu đã viết: 00:50, 18/10/22
ko nhìn thấy lá số em.
Dạ e xin gởi lai ạ
Hình ảnh
Em cứ chăm thể dục thể thao, giữ gìn sức khỏe, điều độ, ko nên gái gú linh tinh, thì ko phải lo gì. Em còn trẻ, ko phải lo âu gì cả.
Được cảm ơn bởi: Quynh112
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

TheLinh đã viết: 11:24, 16/01/18 Luận Thiên Không của cụ Thiên Lương:

Hồng Loan – Đào Hoa – Thiên Không có những vị trí dành riêng rõ rệt để nó hành động với khả năng tính cách riêng biệt tốt xấu, dẫu rằng bộ ba này thường xuyên gặp nhau hoặc đồng cung hay xung chiếu. Nhưng chủ quyền của sao nào ở vị trí đã quy định dành riêng chỉ sao đó làm chủ, hai sao kia chỉ là phụ thuộc có tính cách tham mưu phò tá.

a- Hồng Loan: Chủ quyền ở các vị trí Dần – Thân – Tỵ - Hợi >> Trọng đức
b- Đào Hoa: Chủ quyền ở các vị trí Tý – Ngọ - Mão – Dậu >> Mưu sĩ
c- Thiên Không: Chủ quyền tại các vị trí Thìn – Tuất – Sửu – Mùi >> Tàn phá

Bốn cung Dần – Thân – Tỵ - Hợi: Là 4 cung góc của Thiên bàn, một khi có Thiên Không là có Hồng Loan đồng cung hay xung chiếu, và là vị trí của Hồng Loan làm chủ, Thiên Không chỉ là khách. Ở đây, Hồng Loan đóng vai chánh với 2 phụ tá diễn tả tính cách sắc sắc không không là người có giác quan bén nhạy, từ tâm, không tham sân si, trọng đức lớn có nghĩa là tư cách của người tu hành, thấy xa hiểu rộng.

Bốn cung Tý – Ngọ - Mão – Dậu: Là vị trí cố định của Đào Hoa (Đào Hoa chỉ ở 4 cung này) được 2 phụ tá kia phò giúp (Hồng – Không tức Sắc – Không), nhưng quyền chỉ huy quyết định là của Đào Hoa, thành ra đạo đức ranh mãnh, đạo đức giả hiệu, mưu sĩ quỷ quyệt.

Bốn cung Thìn – Tuất – Sửu – Mùi: Là vị trí trường hợp nào cũng chỉ một mình Thiên Không tung hoành, hai sao phụ tá lạc lỏng xa vời (Hồng Loan ít khi gặp, chỉ có Đào Hoa thường xuyên tam hợp). Tính cách cố hữu của Thiên Không đã là Hung chỉ một mình Đào Hoa (nịnh) đưa đẩy thì vị trí này là vị trí nguy khốn cho người đời do Thiên Không gieo họa.

Bộ Hồng Loan – Đào Hoa – Thiên Không vẫn có tính cách dầu gì cũng là hư không. Nhưng người đạo đức coi phú quý như phù vân không màng tưởng là cái “Không” cao cả. Kẻ mưu sĩ quỷ quyệt xoay sở cho lắm lãnh hậu quả là “Không” bù trừ. Hạng tàn ác đến đâu gieo tàn phá khủng khiếp cũng chỉ còn “Không” trơ trọi. Thiết tưởng người sang suốt vẫn được sống yên lành là trường hợp của Hồng Loan.

P/s: may quá thiên không của mình đc cứu rồi 8->
bài viết hay.
Đầu trang

sess1507
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sess1507 »

hic sao thiên không đi với địa kiếp( hãm địa), thêm đào hoa, hóa quyền tại mệnh chắc cũng không đẹp rồi 😔. Lá số của mình đây, mong có cao nhân chỉ dẫn:
Tập tin đính kèm
Mình dáng người cao hơi gầy, cũng hiền , ít nói, gia đình cơ bản, giờ vẫn lận đận, chưa có gì, vợ con cũng không, giờ thêm bệnh tật, chán như con gián
Mình dáng người cao hơi gầy, cũng hiền , ít nói, gia đình cơ bản, giờ vẫn lận đận, chưa có gì, vợ con cũng không, giờ thêm bệnh tật, chán như con gián
Screenshot_20221031-141807-compressed.jpg (114.51 KiB) Đã xem 616 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sess1507 đã viết: 14:43, 31/10/22 hic sao thiên không đi với địa kiếp( hãm địa), thêm đào hoa, hóa quyền tại mệnh chắc cũng không đẹp rồi 😔. Lá số của mình đây, mong có cao nhân chỉ dẫn:
Bạn đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không?

2. Bạn chắc có vợ và 2 con rồi?

3. Bạn có hay đầu tư làm ăn gì ko, đầu tư thì hay thua lỗ nhiều?

4. Bố mẹ bạn chắc ko hợp nhau, hay mâu thuẫn trì trệ? Giai đoạn 13 tới 22 đường học hành thi cử của bạn nhiều khó khăn, trì trệ, lận đận, cuộc sống giai đoạn này cũng ít thuận lợi?
Đầu trang

sess1507
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sess1507 »

Mình chưa vợ con gì ( căn bản chưa đâu vào đâu), trước chỉ làm tự do vớ vẩn ở xưởng sx, gần đây mới xin đc vào ngân hàng mà cũng chỉ làm hc đơn giản thôi nên lương cũng k cao, học hành thì mất 2 năm thi mới đỗ ftu, học cũng lẹt phẹt nên đh cũng mất 6 năm mới ra được trường. Ra trường thì cũng có chỗ ngon để xin vào có điều lúc đấy lại bị kiểu buồn, hơi trầm cảm nên cũng ko thiết tha lắm(nghĩ lại mới thấy ngu), giờ thấy lớn tuổi rồi mới thấm.Đầu tư j bạn, còn đang nợ gần trăm triệu , rồi bệnh tật các thứ. Bố mẹ thì cũng bất đồng quan điểm nhiều cái, mình cũng k hợp tính bố mẹ, mà vẫn đang ở chung^^ . Nói chung chắc do cung phúc , mệnh, tài, quan đều k đẹp lắm nhỉ@@. Mà mấy năm gần đây vào chùa mình hay suy nghĩ linh tinh lắm, rồi sợ bị phạt, các kiểu, tâm ko được tịnh.
Đầu trang

catcrazy79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi catcrazy79 »

tới
03FE1D05-1235-4FB1-BC23-D35D6D3C88B5.jpeg (372.92 KiB) Đã xem 531 lần
Các cao nhân xem giúp em hạn thế nào mà hiện tại e vừa thất nghiệp xong. Quan lộc có Thiên không và Thiếu Dương ạ
Đầu trang

8888LongTu8888
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi 8888LongTu8888 »

Thiên không ở Mệnh, ở Thân
Các bác xem giúp càng về sau có khá hơn lúc trước không
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

8888LongTu8888 đã viết: 19:40, 03/11/22 lasotuvi/2022/4A51KS6T.jpg
Thiên không ở Mệnh, ở Thân
Các bác xem giúp càng về sau có khá hơn lúc trước không
LS này khá đẹp, phản vi kỳ cách được.

1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao ko? Có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Hồi đi học em học tốt khối gì nhất?

2. Em có vợ và con chưa?

3. Năm Mùi 2015 và năm Sửu 2021 em có gặp nhiều trắc trở, trì trệ, khó khăn ko? 2 năm này có bị tai nạn, ngã xe...hay ốm đau phải đi bệnh viện gì ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”