Đầu năm chia sẻ với các bạn về lục sát tinh!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đầu năm chia sẻ với các bạn về lục sát tinh!

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

Mình đọc thấy mọi người rất ghét lục sát tinh! Nhưng lục sát tinh nếu đứng đúng vị trí thì cực kì hay và độc đáo. Theo mình được biết thì thế đứng của nó như sau là đẹp.
1. Linh đi với đà.
2. Hoả đi với kình.
3. Linh, hoả đi với Tham lang.
4. Không, kiếp gặp phá quân.
5. Linh, đà gặp thất sát.
Nói chung ngoài mấy cách này còn lại đều không hay. Đứng đâu lệch phá đó bạn nào có chỗ nào mà lục sát tinh đứng nhầm cần hết sức chú ý đến cung đó. Chúc các bạn năm mới nhiều niềm vui!
Đầu trang

dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Re: Đầu năm chia sẻ với các bạn về lục sát tinh!

Gửi bài gửi bởi dongamcuty »

Mình có Địa Không, Kình Dương đi với Liêm Phá. Linh Tinh đi với Tử vì Thất sát. Đà la ở cung VCD gặp Triệt. Hỏa tinh đi với Thiên Phủ gặp Tuần. Địa Kiếp đi với Vũ Tham. Hóa Kỵ đi với Thái Âm.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chia sẻ thế thôi để các bạn bớt man thư và đây mình cũng nghiệm lý ngoài đời rồi. Nếu gặp lá số nào mà mà bộ sát phá tham hội đủ 3 yếu tố trên không trước sau cũng thành công. Sống rất mạnh mẽ và cá tính!
Đầu trang

dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Nhưng rất khó để tất cả sát tinh đều gặp đúng chủ để thần phục. Kình Đà không bao giờ đồng cung để đi với Thất Sát. Trừ phi tính cả xung chiếu tam hợp may ra chúng nhìn thấy chủ. Phải không ạ.
Đầu trang

dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Và mình từng đọc ở đâu đó là Hỏa Linh đi với Tử Vi cũng tốt, vì trong lục sát thì 2 tên này ít có ác nhất, mà chúng làm tăng thêm uy nghi cho Tử vi... Không biết có đúng vậy không.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dongamcuty đã viết: 13:19, 17/02/18 Và mình từng đọc ở đâu đó là Hỏa Linh đi với Tử Vi cũng tốt, vì trong lục sát thì 2 tên này ít có ác nhất, mà chúng làm tăng thêm uy nghi cho Tử vi... Không biết có đúng vậy không.
Man thư! Thất sát gặp một đà hai kình là có lực hẳn!
Đầu trang

dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Cám ơn bạn giải đáp.
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dongamcuty đã viết: 13:11, 17/02/18 Nhưng rất khó để tất cả sát tinh đều gặp đúng chủ để thần phục. Kình Đà không bao giờ đồng cung để đi với Thất Sát. Trừ phi tính cả xung chiếu tam hợp may ra chúng nhìn thấy chủ. Phải không ạ.
Xưa đến nay mình cũng chỉ mới nhìn thấy một lá số duy nhất spt gặp đúng đồ đệ chưa thấy lá hai! Con người này đúng không phải người thường hết sức thông minh nhưng lại cực kì chịu khó!
Đầu trang

dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Atulaaa đã viết: 13:24, 17/02/18
dongamcuty đã viết: 13:11, 17/02/18 Nhưng rất khó để tất cả sát tinh đều gặp đúng chủ để thần phục. Kình Đà không bao giờ đồng cung để đi với Thất Sát. Trừ phi tính cả xung chiếu tam hợp may ra chúng nhìn thấy chủ. Phải không ạ.
Xưa đến nay mình cũng chỉ mới nhìn thấy một lá số duy nhất spt gặp đúng đồ đệ chưa thấy lá hai! Con người này đúng không phải người thường hết sức thông minh nhưng lại cực kì chịu khó!
Vậy Atulaaa có thể cho mọi người cùng chiêm ngưỡng...
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mình cũng không nhớ để đâu mất lá số! Nhớ hình như sinh vaod 15/8/1985 đúng rằm lúc 5h sáng thì phải! Nhưng mình khâm phục nó về nhiều thứ trong cuộc sống đặ biệt sức chịu đựng là phi thường. Học thì đến đâu thầy cô giáo nể đến đó. Giờ đang làm trùm mảng tài chính!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”